Mikopo Elimu ya Juu: Hatimaye Value Retention Fee 6% yaondolewa

Mikopo Elimu ya Juu: Hatimaye Value Retention Fee 6% yaondolewa

Wajitahidi na ajira zipatikane, kupunguza kodi wakati hakuna ajira na huku unaendelea kukopesha wengine ni maigizo tu.
Tuvute subra, mama ana nia nzuri ni hii nchi, hawezi kurekebisha yote ya hovyo yaliyoletwa na marehemu kwa mda wa miezi miwili tu.
 
"sa unatoa retention fee halafu unaacha 15%? punguza from 15% to 6%"

Hapo labda unataka nielewaje mkuu!!?
Retention fee inaongezeka kila mara!!!
15% ni mara moja tu sasa hiv ina uafadhali!!?


Maana Yangu ni kwamba both retention fee na hyo 15% ni majanga kwa waTanzania wa hali ya chini hebu fikiri mtu analipwa 400k au 500k ,aje akatwe paye,mfuko wa afya,nssf, plus na hyo 15% ya HESLB unafikiri atabakiwa na kiasi gani??

km amendoa 6% ya retention it was right lakini kuna mzigo wa kukatwa tena 15%..
kifupi nilitaka ashughulikie vyote kwa pamoja.

Mkaruka soma pia uelewe nn nimelenga.
 
Maana Yangu ni kwamba both retention fee na hyo 15% ni majanga kwa waTanzania wa hali ya chini hebu fikiri mtu analipwa 400k au 500k ,aje akatwe paye,mfuko wa afya,nssf, plus na hyo 15% ya HESLB unafikiri atabakiwa na kiasi gani??

km amendoa 6% ya retention it was right lakini kuna mzigo wa kukatwa tena 15%..
kifupi nilitaka ashughulikie vyote kwa pamoja.

Mkaruka soma pia uelewe nn nimelenga.

Uwe na shukrani basi hata kwa hilo
 
Serikali haija shauriwa vizuri kwenye hili.

1. Retention fee inaongeza muda wa kulipa.
2. 15% inakaza ukali wa maisha.

Hii maana yale kwenye makato hakuna unafuu, bali muda wa kulipa deni ndio utapungua.


Ni heri wangeacha 6% lakini wapunguze loan fee kutoka 15 to 9% au even lower.


Kwangu mimi sioni unafuu hapo..
Hueleweki unamanisha Nini?


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Maana Yangu ni kwamba both retention fee na hyo 15% ni majanga kwa waTanzania wa hali ya chini hebu fikiri mtu analipwa 400k au 500k ,aje akatwe paye,mfuko wa afya,nssf, plus na hyo 15% ya HESLB unafikiri atabakiwa na kiasi gani??

km amendoa 6% ya retention it was right lakini kuna mzigo wa kukatwa tena 15%..
kifupi nilitaka ashughulikie vyote kwa pamoja.

Mkaruka soma pia uelewe nn nimelenga.
Wengi wanaokatwa Loan board mishahara yao gross siyo chini ta Tsh 700,000.

Tufanye ni kipi sahihi, je kwa sababu vyote havifai angeendelea kusubiri mpaka siku akiweza kutoa vyote kwa mpigo kuliko sasa hivi kuondoa kitu kimoja ambacho hajasaidia chochote !!
 
Mama Samia miaka 9 tena. Sasa hivi tutalipa tulichokopa tu bodi ya mkopo. Hongera mama.
[emoji16]
PhotoGrid_Plus_1619627139128.jpg
 
Mama amesikiliza kilio cha watumishi kwa vitendo haswa wanateseka na Bodi ya mikoponya elimu ya juu..Hongera sana mama...Nani kama mama.
 
Serikali haija shauriwa vizuri kwenye hili.

1. Retention fee inaongeza muda wa kulipa.
2. 15% inakaza ukali wa maisha.

Hii maana yale kwenye makato hakuna unafuu, bali muda wa kulipa deni ndio utapungua.


Ni heri wangeacha 6% lakini wapunguze loan fee kutoka 15 to 9% au even lower.


Kwangu mimi sioni unafuu hapo..
Mkuu kweli huoni unafuu....hii 6%ilikuwa janga kuliko 15%.hii sasa deni litaisha kwa wakati..
 
Wanatozaje watu wasio na ajira?

Ilipaswa kufutwa kabisa

Mbona wao wote walisomeshwa na serikali bule enzi za Nyerere na mkapa.
 
Back
Top Bottom