Mikoa miwili ambayo radi huuzwa

Mikoa miwili ambayo radi huuzwa

Wa ...jameni...pm #ya mzee Chimwaga wa Sintale ama mzee Ntoro wa kalundi mwenye anazo tafadhali naomba tena ama mwingine anaye ujuzi wa kutengeneza RADI~Shukria.
 
Tanzania ina maajabu yake japo hayajaweza kuandikwa, pengine kama nchi hii ingekuwa bara la wazungu basi nchi hii ingeandikwa katika kitabu cha maajabu kwa baadhi ya Mambo.

Sanjari na kuenea kwa dini ya kikatoliki katika mikoa Miwili hii, ambapo inakadiriwa kuwa zaidi ya 70 asilimia ni Wakatoliki ukweli ni kwamba mambo yaliyomo ndani ya jamii hii ni ya kushangaza na kuacha maswali mengi.

Kuishi katika Mikoa hiyo miwili ni changamoto kubwa hasa kwa watu wenye tabia ya ubabe, uzinzi,kujionyesha onyesha, ulafi, uongo n.k ingawa unaweza pia kuonewa bila kuwa na tabia hizo.

Wenyeji wa Mikoa hiyo ni wafipa na wabende, ama kweli mchuano wao ni mkali,si ajabu bei ya radi imeshuka kufikia shilingi 2000/=

Tanzania ina mengi,watanzania ni wataalam

TESTIMONY
Sumbawanga.
Sumbawanga, kama ilivyo maeneo mengine ya mikoa ya pwani-- Tanga na Pwani (Bagamoyo) na ile ya Kanda ya Ziwa, imekuwa ikisifika sana kwa vitendo vya kishirikina.

Maeneo hayo yababeba sifa ya uchawi, ambazo huenda zikizidiana eneo kutoka eneo moja hadi jingine, huku Sumbawanga ikitajwa kuwa ndiyo ‘iko vizuri’ zaidi kwa uchawi, hasa wa ‘teknolojia’ ya asili ya radi.

Kijiji cha Chipu ndio eneo maarufu kwa sifa ya uchawi wa radi mkoani Rukwa. Chipu ni kijiji kilicho nje kidogo ya Manispaa ya Sumbawanga, umbali wa takriban kilometa 30 kutoka Sumbawanga mjini.

Radi za asili zinazodaiwa kutengenezwa katika eneo hilo la ufipa, hudaiwa kutumika kama silaha kwa watovu wa nidhamu.

Mkazi wa Kitongoji cha Katandala mjini hapa, Chela Mwanakatwe ambaye ni mtaalamu wa tiba za asili, anaeleza kuwa zipo aina nyingi za radi kulingana na utengenezaji wake.

Anasema yapo makundi matatu tu ya radi ambayo ni radi ya kuonya ambayo huwa haimdhuru mtu lakini inatokea eneo ambalo yupo mlengwa ili kujenga hisia kwa mtu aliyefanya uasi. Pindi inapotokea baadhi ya watu waliopo eneo hilo, hujiuliza “nani amefanya kosa aende kutubu”.

“Kwa mfano watu wamekaa kwenye nyumba, radi huweza kufika na kufanya uharibifu wa nyumba bila kumdhuru mtu yeyote. Au mpo chini ya mti, radi inafika na kupasua mti pasipo kudhuru mtu,” anasema Mwanakatwe.

Anasema aina ya pili ni radi inayojeruhi ambayo hutumika kumjeruhi yule aliyafanya uasi ili aende kuomba msamaha kutokana na kosa alilofanya. Alisema mara nyingi radi hiyo hutumiwa kwa wale ambao wametenda kosa bila dhamira zao kuwatuma, kushawishiwa na kudanganya.

Anasema aina ya tatu ni radi inayokusudia kuua ambayo mara nyingi mhusika anakuwa amethibitika kutenda kosa na kupewa nafasi ya kuomba radhi, lakini ameshindwa kufanya hivyo. Alisema radi ya aina hiyo haina huruma.

Habari zaidi soma Gazeti la Mwananchi/ www.epaper.mcl.co.tz
Hatari na½
 
Hapana lakini mimi najaribu kuwaza hivi kweli uchawi una nguvu kiasi hicho.mr naona kama ni stori tu
Ohoooo! Usiombe Rafiki Yangu. Watu wanaweza hadi kutengeneza nyoka (kobra) na kuituma hadi ulipo....Acha mchezo wewe.
 
Nyamnyusi, Kasulu radi inauzwa shs 500, pia nyarugusu refugee camp, Kasulu radi inauzwa pia
 
Nenda vijiji vya mwambao ziwa Tanganyika. Mfano Kabwe, Kasanga, Kilando, Wampembe etc huko ndo watalamu wapo mkuu.
Mimi Nina mfahamu mzee mmoja yupo kipili,Ni fundi mwandamizi wa hizo mambo,na mwingine yupo Nkomanchindo yaani ni ile paaaa...ila vigezo na masharti kuzingatiwa.
 
Radi ya kutengeneza inapatia pia maeneo ya Lupembe Njombe
 
Mimi Nina mfahamu mzee mmoja yupo kipili,Ni fundi mwandamizi wa hizo mambo,na mwingine yupo Nkomanchindo yaani ni ile paaaa...ila vigezo na masharti kuzingatiwa.

Last king of scoch~Pm namba na jina la huyo mzee wa kipili na pia huyo wa Nkomanchido, naomba plz~Asanta
 
Ss mgbu yenyu wote ni...kuna mzee/mmoja sehemu fulani lkn hamna majina zao wazee na watu ama hata namba zao...mbona hivyo lkn tusaidiane hapa...wengine wetu twaomba majina ya hao wazee/watu wakutengeneza Radi na pia namba zao..mie ...nadhoofika..Pm namba zao tafadhali. ..
 
Ss mgbu yenyu wote ni...kuna mzee/mmoja sehemu fulani lkn hamna majina zao wazee na watu ama hata namba zao...mbona hivyo lkn tusaidiane hapa...wengine wetu twaomba majina ya hao wazee/watu wakutengeneza Radi na pia namba zao..mie ...nadhoofika..Pm namba zao tafadhali. ..
Halafu wazee wa hivyo na simu wapi na wapi,wakokaa hata toyo haifiki sembuse network,
 
NASEMA HIVI HUKU KWETU RADI ZA KUMTUMIA MTU ALIEKUDHULUMU AU KUKUTENDEA KITU KIBAYA SAANA NDANI YA MAISHA YAKO ZIPO
NA BEI YAKE NI TOFAUTI
RADI KAMA YA MTU ALIEKUDHULUMU HIO BEI NI TOFAUT NA ZINGINE
MASHARTI YA KUMTUMIA MTU HIO RADI NI UNAJIHAKIKISHIA KUWA NI UKWELI WA DHATI KWAMBA AMEKUTENDEA KIBAYA HUYO UMTUMIAE
VINGENEVYO ITAKURUDIA MWENYEWE
HIVI VITU VIPOOO,,,!!
Wingu linafunga juu ya nyumba yako tu kitu kinashuka MUBASHARA[emoji1321]
 
Hizi elimu zingeleta matokeo ya jamii iliyo bora zingekuwa na faida nyingi sana

Upo sawa kabisa Mshana ukizingatia haina hata gharama hio radi inavotengenezwa..unapeleka mbegu za maboga tu...wakati zinakaangwa kwenye kikaangio bila mafuta wewe unazikoroga tu hizo mbegu kwa mwiko huku ukimnuia mbaya wako kimyaa kimyaa.[emoji1321]
 
Watz bwana, hizi ndoto za kuwa kwenye nchi ya kipato cha kati kufikia 2025 mtazisikia tu redioni. Wenzetu wanakwenda sayari nyingine kwa teknolojia sisi tunafikiria kununua radi!!!! Wakati hata ubunifu kwenye kilimo bado tunatumia jembe la mkono!!!
Haoo wanaokwenda huko sayarini ndo wachawi wakubwa kaka hivyo pole kwa uelewa wako
Hear say ni kwamba Cardinal mwenyewe ile nafasi aliipata kwa nguvu za ki-Fipa alipokuwa anachuana na mpinzani wake.
 
hahah.me naweza taka moja iwe mbadala wa fataki za mwaka mpya...japo nawaonea huruma watu wenye presha
 
Ww kajulia wapi hayo....mhm...nipashe nami nielewe zaidi~

Upo sawa kabisa Mshana ukizingatia haina hata gharama hio radi inavotengenezwa..unapeleka mbegu za maboga tu...wakati zinakaangwa kwenye kikaangio bila mafuta wewe unazikoroga tu hizo mbegu kwa mwiko huku ukimnuia mbaya wako kimyaa kimyaa.[emoji1321]
 
Back
Top Bottom