ndege JOHN
JF-Expert Member
- Aug 5, 2015
- 24,881
- 60,912
Hapana lakini mimi najaribu kuwaza hivi kweli uchawi una nguvu kiasi hicho.mr naona kama ni stori tuUmeshawahi kuishi mkoa tofauti na huo mkoa uliopo?
Hapana lakini mimi najaribu kuwaza hivi kweli uchawi una nguvu kiasi hicho.mr naona kama ni stori tuUmeshawahi kuishi mkoa tofauti na huo mkoa uliopo?
Usibishe kitu usichokijua simply kwa sababu unaamini hakipoHapana lakini mimi najaribu kuwaza hivi kweli uchawi una nguvu kiasi hicho.mr naona kama ni stori tu
Usibishe bwana haya mambo yapo mbona radi inatumwa mchana kweupe jua linawaka hata bila uwepo wa mvua hapana chezea sumbawangaHakuna ukweli wowote.come on jamani amkeni.Ni mungu pekee mwenye kucontrol nature hii.asikudanganyeni mtu yoyote.uchawi upo lakini hauna nguvu hizo.tusemeni ukweli
Usibishe bwana haya mambo yapo mbona radi inatumwa mchana kweupe jua linawaka hata bila uwepo wa mvua hapana chezea sumbawangaHakuna ukweli wowote.come on jamani amkeni.Ni mungu pekee mwenye kucontrol nature hii.asikudanganyeni mtu yoyote.uchawi upo lakini hauna nguvu hizo.tusemeni ukweli
Kwann wasitumie huo uchawi kutengeneza pesa?Yupo dogo 18 yrs ni moto wa kuotea mbali anatengeneza Radi hatari .
Wamtumie bashite tumsahauHear say ni kwamba Cardinal mwenyewe ile nafasi aliipata kwa nguvu za ki-Fipa alipokuwa anachuana na mpinzani wake.
Jamani mbona msiweke namba, kuna dalali kanitendea utapeliYupo dogo 18 yrs ni moto wa kuotea mbali anatengeneza Radi hatari .
Are yoy sure with what u're saying.? Realy sure.?Hear say ni kwamba Cardinal mwenyewe ile nafasi aliipata kwa nguvu za ki-Fipa alipokuwa anachuana na mpinzani wake.
wacha habari zako za kizamani na zisizo na mashiko!Tanzania ina maajabu yake japo hayajaweza kuandikwa, pengine kama nchi hii ingekuwa bara la wazungu basi nchi hii ingeandikwa katika kitabu cha maajabu kwa baadhi ya Mambo.
Sanjari na kuenea kwa dini ya kikatoliki katika mikoa Miwili hii, ambapo inakadiriwa kuwa zaidi ya 70 asilimia ni Wakatoliki ukweli ni kwamba mambo yaliyomo ndani ya jamii hii ni ya kushangaza na kuacha maswali mengi.
Kuishi katika Mikoa hiyo miwili ni changamoto kubwa hasa kwa watu wenye tabia ya ubabe, uzinzi,kujionyesha onyesha, ulafi, uongo n.k ingawa unaweza pia kuonewa bila kuwa na tabia hizo.
Wenyeji wa Mikoa hiyo ni wafipa na wabende, ama kweli mchuano wao ni mkali,si ajabu bei ya radi imeshuka kufikia shilingi 2000/=
Tanzania ina mengi,watanzania ni wataalam
TESTIMONY
Sumbawanga. Sumbawanga, kama ilivyo maeneo mengine ya mikoa ya pwani-- Tanga na Pwani (Bagamoyo) na ile ya Kanda ya Ziwa, imekuwa ikisifika sana kwa vitendo vya kishirikina.
Maeneo hayo yababeba sifa ya uchawi, ambazo huenda zikizidiana eneo kutoka eneo moja hadi jingine, huku Sumbawanga ikitajwa kuwa ndiyo ‘iko vizuri’ zaidi kwa uchawi, hasa wa ‘teknolojia’ ya asili ya radi.
Kijiji cha Chipu ndio eneo maarufu kwa sifa ya uchawi wa radi mkoani Rukwa. Chipu ni kijiji kilicho nje kidogo ya Manispaa ya Sumbawanga, umbali wa takriban kilometa 30 kutoka Sumbawanga mjini.
Radi za asili zinazodaiwa kutengenezwa katika eneo hilo la ufipa, hudaiwa kutumika kama silaha kwa watovu wa nidhamu.
Mkazi wa Kitongoji cha Katandala mjini hapa, Chela Mwanakatwe ambaye ni mtaalamu wa tiba za asili, anaeleza kuwa zipo aina nyingi za radi kulingana na utengenezaji wake.
Anasema yapo makundi matatu tu ya radi ambayo ni radi ya kuonya ambayo huwa haimdhuru mtu lakini inatokea eneo ambalo yupo mlengwa ili kujenga hisia kwa mtu aliyefanya uasi. Pindi inapotokea baadhi ya watu waliopo eneo hilo, hujiuliza “nani amefanya kosa aende kutubu”.
“Kwa mfano watu wamekaa kwenye nyumba, radi huweza kufika na kufanya uharibifu wa nyumba bila kumdhuru mtu yeyote. Au mpo chini ya mti, radi inafika na kupasua mti pasipo kudhuru mtu,” anasema Mwanakatwe.
Anasema aina ya pili ni radi inayojeruhi ambayo hutumika kumjeruhi yule aliyafanya uasi ili aende kuomba msamaha kutokana na kosa alilofanya. Alisema mara nyingi radi hiyo hutumiwa kwa wale ambao wametenda kosa bila dhamira zao kuwatuma, kushawishiwa na kudanganya.
Anasema aina ya tatu ni radi inayokusudia kuua ambayo mara nyingi mhusika anakuwa amethibitika kutenda kosa na kupewa nafasi ya kuomba radhi, lakini ameshindwa kufanya hivyo. Alisema radi ya aina hiyo haina huruma.
Habari zaidi soma Gazeti la Mwananchi/ www.epaper.mcl.co.tz
Mkuu niunganishe nae, aitume Kwa huyu anaejifanya mungu mtuYupo dogo 18 yrs ni moto wa kuotea mbali anatengeneza Radi hatari .
Kanywe chai kwanza ndo urudi, unabisha nini bwana?wacha habari zako za kizamani na zisizo na mashiko!
wewe unaijua radi?
radi ni uchawi kama ulivyo uchawi mwingine, uchawi wa kuua mtu ni ghali sio kiivo mnavyodanganyana huko
sisi ndio wenye sumbawanga, ukiitaji zaidi kujua uliza sio uongouongo tu
Hata ya kwako mkuu ingetusaidiaHizi elimu zingeleta matokeo ya jamii iliyo bora zingekuwa na faida nyingi sana
Hao wataalam wa kutufikisha kwenye uchumi wa kati tunawaazima nchi gani? wataalam wa kilimo waliopo wamesaidia nini mpaka sekunde hii katika nchi..unaweza kuungana nami kwamba hata hawa waliopo humu ni wataalam wa fani mbalimbali?tuache kujadili tamaduni tusubiri uchumi wa kati?Watz bwana, hizi ndoto za kuwa kwenye nchi ya kipato cha kati kufikia 2025 mtazisikia tu redioni. Wenzetu wanakwenda sayari nyingine kwa teknolojia sisi tunafikiria kununua radi!!!! Wakati hata ubunifu kwenye kilimo bado tunatumia jembe la mkono!!!
Wewe piga domoHakuna ukweli wowote.come on jamani amkeni.Ni mungu pekee mwenye kucontrol nature hii.asikudanganyeni mtu yoyote.uchawi upo lakini hauna nguvu hizo.tusemeni ukweli