Microsoft Teams kuanza kuonyesha mfanyakazi alipo

Microsoft Teams kuanza kuonyesha mfanyakazi alipo

tonicimmobility

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2025
Posts
493
Reaction score
1,039
Kampuni ya Microsoft imezindua kipengele kipya katika programu yake ya Teams kinacholenga kurahisisha ufuatiliaji wa mahali wafanyakazi walipo, hatua ambayo imezua mjadala kuhusu faragha kazini.

Kupitia kipengele hicho, waajiri wataweza kubaini kama mfanyakazi anafanya kazi ofisini au nje ya ofisi kwa kupitia mtandao wa Wi-Fi atakaokuwa anautumia mfanyakazi huyo. Vilevile, wasimamizi wa timu wataweza kuweka anwani rasmi za ofisi ili kurahisisha ufuatiliaji wa mahudhurio na kupanga ratiba za kazi kwa urahisi.

Soma pia: Microsoft imetangaza kufunga rasmi mtandao wa Skype

1761647057168.png


Kwa mujibu wa Microsoft, lengo ni kusaidia wafanyakazi na waajiri kuelewa ratiba na maeneo ya kazi ya kila mmoja ili kuepuka mkanganyiko katika mfumo wa kazi mchanganyiko

Hata hivyo, baadhi ya wadau wameeleza wasiwasi wao, wakihofia kuwa teknolojia hiyo inaweza kutumika kama njia ya kufuatilia wafanyakazi badala ya kurahisisha mawasiliano kazini.

Microsoft imesema kipengele hicho kitazinduliwa rasmi duniani kote kufikia Disemba 2025, na kitapatikana kwa watumiaji wa Teams wanaotumia Windows na macOS

Ifahamike, 'Microsoft Teams' ni programu ya mawasiliano na ushirikiano wa kikazi, inayomruhusu mfanyakazi kuzungumza, kufanya mikutano ya video, kushirikiana mafaili, na sasa pia kufuatilia mahali wafanyakazi walipo kwa ajili ya usimamizi wa rasilimali watu
 
Ifahamike, 'Microsoft Teams' ni programu ya mawasiliano na ushirikiano wa kikazi, inayomruhusu mfanyakazi kuzungumza, kufanya mikutano ya video, kushirikiana mafaili, na sasa pia kufuatilia mahali wafanyakazi walipo kwa ajili ya usimamizi wa rasilimali watu
Na vyuoni, mashuleni pia.
Hata hivyo, baadhi ya wadau wameeleza wasiwasi wao, wakihofia kuwa teknolojia hiyo inaweza kutumika kama njia ya kufuatilia wafanyakazi badala ya kurahisisha mawasiliano kazini.
Eeeh hii mmmmmmh niliisoma mahala nikasema haya weeee
Itaburunda performance pia.. mtu kama yupo vacation yake muda huo huo akiwa home hataongeza masaa na mengine mengiii

Kila muajiri na lwake

Kwa online biz nzuri sana pia
 
It's all about CONTROL...

 
Jinga kabisa hawa. Hapa mhindi peke ake ndo anafurahia. Kwanza huko ndo wamejaa.. shenzi kbs
 
It's all about CONTROL...

Smart city 🌆 🏙️ ni mnyororo wa kisasa na bado wanaendelea kubuni vitu vingine ambavyo ni ngumu kuvikwepa
 
Tija yake ninini, kwa sasa unapelea wapi kwenye deliverables?
Kuna watu wanafanya kazi mtandaoni lakini wanatakiwa kuwa sehemu fulani (kisheria, kikodi etc), lakini hawafanyii kazi kutoka sehemu hiyo wanakwenda sehemu nyingine kinyemela.

Mfano kuna rafiki yangu alikuwa anafanya kazi kutoka nyumbani Canada, lakini aliona hana haja ya kuwa Canada akaenda kufanya kazi Tanzania kinyemela.

Kwa mfumo huu mpya, muajiri ataweza kuona kuwa huyu hayupo Canada yupo Tanzania.

Ingawa mtu anaweza kuingia kwenye VPN Canada kutoka Tqnzania, akaonekana yupo Canada.

Lakini pia kuna namna ya kujua IP addresses za VPN.
 
Wanasema mwanamke akikubali kuolewa asilale na chupi.

Muajiri lazima aweke monitor kwasababu anakulipa kwa muda wake.

Ukitaka kuwa free, ujiajiri.
 
Ingawa mtu anaweza kuingia kwenye VPN Canada kutoka Tqnzania, akaonekana yupo Canada.
Hizi VPN zinazo kuonyesha zipo sijui US au Europe ni magumashi.
Siku hizi employer wenyewe wanakuwa na automatic VPN ambazo ni approved to access their network...
Hapo ukija na hizi VPN za public, unakuwa blocked na kushindwa ku access their network, hapo unashtukiwa....
 
Hizi VPN zinazo kuonyesha zipo sijui US au Europe ni magumashi.
Siku hizi employer wenyewe wanakuwa na automatic VPN ambazo ni approved to access their network...
Hapo ukija na hizi VPN za public, unakuwa blocked na kushindwa ku access their network, hapo unashtukiwa....

Ndiyo maana nikaandika hivi

"Lakini pia kuna namna ya kujua IP addresses za VPN."

Na poa si IP addresses zote za VPN zinaweza kujulikana.
 
Kuna watu wanafanya kazi mtandaoni lakini wanatakiwa kuwa sehemu fulani (kisheria, kikodi etc), lakini hawafanyii kazi kutoka sehemu hiyo wanakwenda sehemu nyingine kinyemela.

Mfano kuna rafiki yangu alikuwa anafanya kazi kutoka nyumbani Canada, lakini aliona hana haja ya kuwa Canada akaenda kufanya kazi Tanzania kinyemela.

Kwa mfumo huu mpya, muajiri ataweza kuona kuwa huyu hayupo Canada yupo Tanzania.

Ingawa mtu anaweza kuingia kwenye VPN Canada kutoka Tqnzania, akaonekana yupo Canada.

Lakini pia kuna namna ya kujua IP addresses za VPN.
Mimi pia i work from home 60%, 40% field. Kama nisingekuwa na field activities ningekuwa nawork from anywhere as long as my deliverables are met.

Hawa wanataka kutuletea kasheshe 😅
 
Mimi pia i work from home 60%, 40% field. Kama nisingekuwa na field activities ningekuwa nawork from anywhere as long as my deliverables are met.

Hawa wanataka kutuletea kasheshe 😅
Huyo jamaa aliyetoka Canada kufanya kazi Tanzania, kuna siku yupo katika conference call ya kazini, jogoo akawika akasikika kwenye call.

Watu wakamuuliza nini hicho?

Akasema kuna mtoto anacheza game hapa chumba cha pili 😂😂😂
 
Back
Top Bottom