Miaka 5 kazini mshahara haujawahi kutana

Miaka 5 kazini mshahara haujawahi kutana

Ukweli ni kuwa kipato chako ni kidogo kuliko mahitaji.

Kwa miezi miwili jaribu kurekodi matumizi yako yote utagundua hizo unazosema hujui zinaenda wapi zinapoishia. Lakini hakika unakipato kidogo kuliko matumizi. Tukichukulia usafiri/mafuta, kula, simu, social/bata, umeme, maji, gas/nishati, vocha, shopping n.k. Kwa kifupi mshahara wako ni mdogo jipange.
- Tafuta chanzo kingine cha mapato kiongezee kipato bila hivyo hali haiwezi badilika.
- Tafuta kazi itakayokupa kipato kikubwa.
 
Tabia ya pesa ipo hivi, unatumia kadri unavyokuwa nayo karibu au mfukoni.

Kwa mfano ukiwa na laki moja mfukoni huoni tatizo kujiunga kifurushi cha sh 2000, 3000, 4000 n.k lakini ukiwa na na elfu mbili mfukoni utatafuta kifurushi cha mia tatu.

Moja ya njia za kuji control ni pamoja na hivyo kama kukopa kufanyia jambo alafu wawe wanakata chao na kukubakizia cha kwako.
Ukweli mchungu. Ukiwa na pesa zinakuwa kama zinakuwasha hivi. Zinakutaka uzitumie tu. Usipokuwa na nidhamu ya matumizi utachanganyikiwa.
 
Wakuu, hii ni nini?

Nilipomaliza chuo, 2014 nikapata shule fulani ya kujishikiza huku nikisubiri ajira ya fani yangu. Mshahara ulikua 400k kwa mwezi. Nilikuwa naishi fresh, natuma kwa maza home, namlipia dogo tution mapambako akija likizo na pesa ikawa inakutana na mshahara ujao. Nilifundisha kwa mwaka mmoja na sijawahi ishiwa.

Mwaka 2015 nikapata ajira yangu sasa. Mshahara take home ikawa ni around 900k. Lakini pesa haijawahi kutana. Sinywi pombe, naendaga club na matamasha ya muziki mara moja moja lkn sijawahi tumia zaidi ya 30. Na kwa mwezi labda ktk bata naenza enda mara 2 au 3.

Mwaka 2018 nikapata kazi ingine, take home ikawa zaid ya 1.2m. Nilkuwa nishaoa. Wife nikawa nampa 300k matumizi, inabaki 900k. Wazazi na nini labda inabaki 700k. Lkn haijawahi wekeka bank ikutane na mshahara ujao na sioni nimefanyia nini.

Nikaona siwezi weka pesa nikaamua kuchukua mkopo 8m nikajenga nyumba nimehamia home. Makato 410k. So nikikatwa mkopo nabaki na hela lakini same story, hazikutani a mshahara ujao.

Kuna mtu anapitia situation kama hii isiyo na majibu? Tukutane hapa.

Uzi tayari
Tupe mbinu ndugu. Uliwezaje kujenga nyumba kwa SHILINGI MILIONI 8?
 
Nyumba ya milioni 8 sijui inafananaje Yarabi!
millioni 8 mbona nyingi unapata nyumba nzuri tu, tatizo la wabongo mkiambiwa nyumba mnaanza kuwaza tiles, ndani, madirisha ya alminium bati msauzi, gypsum nini n.k kitu ambacho huja baadae unaweza jenga yako kwa gharama hiyo kisha taratibu unaboresha mpaka inafikia pazuri.
mi nilijenga kwa milioni 6 tu nikahamia ikiwa na sakafu rafu na mlango wa nje na madirisha tu, ila taratibu nikaiboresha mpaka sasa ni ikulu ndogo laiti ningesubiri mpaka ifike milioni 12 ndio nianze kujenga si ajabu mpaka sasa ningekuwa sina kwangu
 
Huna nidhamu ya hela either ni kwa sababu hukusota na kuujua upande wa pili wa shillingi au ni ignorance yako yakuona 1.2m is such a big deal ukasahau kufanya mambo mengine, labda niulize huo mshahara mnalipwa cash au kupitia benki??. Anyways pesa yako so as long as unaingiza kila mwezi endelea kutumia bila malengo ukizeeka tukutane tena.
Ni kweli sijawahi sota.
Tunalipwa bank... na pesa ikiingia natoa ya kawaida tuu. Lkn naeza fululiza wiki natoa tuu had zinaisha.
 
Njoo kwenye forex $3000 zinatosha sana Ku invest na mwisho wa mwaka ikawa imefikia $30000
Nshajarbu mwaka jana.. nlianza na bonus account nkachoma. Maana forex niliona siielewi. Ofcoz najua sababu cjapataga mkufunzi akae anieleze. Nmeijulia tuu humu jf, na youtube kiasi nkafungua fx broker akanipa bonus usd 100 nkaichoma.. nkaachana na forex.
 
Ni hatari mzee na jamaa kabla hajatupia anakuwa mwema balaa.n weka hii 400k mama watoto ila akirudi anaziomba kibabe na akirud n ngoma saa 10 usiku hana hata chenji.
Me wife nlkua namrushia ktk account yake 300k kila mwezi... afu nkamwambia afiche atm card asinipe... mwezi wa kwanza nilizivuta hela kwa nmb mobile mdogo mdogo had zikaisha..
 
Shetani na mawakala wake wanakamata uchumi wa watu, jaribu kutafakari namna Mungu anavyoweza kukusaidia kukulinda kwenye maeneo mbalimbali ya maisha, ikiwemo na eneo la uchumi. Ukisoma kitabu cha Ayubu utagundua mafanikio yake yalikuwa yanalindwa na miale ya moto, yaani roho wa Mungu...ule ulinzi ulipoondolewa ndo ibilisi akapata upenyo wa kumshambulia na kila aina ya mabalaa na mikosi...
Hilo nakubali... kunae namna kiroho inahusika na uchumi wetu.. nilipokua najiuliza kuhusu hili nkaanza kucheki na ndugu zangu wengine. Brothers wa tumbo moja wako 5. Ni same story... hata mshua nae ni same story tena afadhar na mie
 
anazungumzia vyumba viwili au kamalizia ujenzi uliokwisha kuanza
Vyumba viwili na sebule.. baada ya kuezeka nkaweka ma grill milangon na madirisha tukahamia. No plasta, na ni rough floor. Vitakujaga taratibu.
 
Wagonjwa wengi wa presha huchangiwa na stress kama hizi. Ila nitakusaidia ........

Mchawi wako mkubwa ni matumizi madogomadogo ambayo kwa kawaida huwa mengi. Kupanda pikipiki, lunch kazini, kuwaungisha ndugu, jamaa na marafiki; kulipia umeme, kurefresh akili kwa kilaji na kinywaji, vifurushi vya simu na kadhalika. Amini usiamini, hiyo 900,000 inamalizwa na hizo hizo Tsh 10,000; Tsh 20,000; Tsh 30,000 na kadhalika unazotoa.

Moyo wako ni mwepesi, hauna uwezo wa kuhimili pesa. Solution yako kwa sasa ni kununua mali na kuanzisha biashara nzuri. Badala ya kukaa na 900,000 wewe nunua mashine kisha kodisha; au ongea na mwenye shamba umlipe kwa installments kisha ukimaliza pesa akukabidhi shamba lako - hatimaye ukitaka lima au hutaki liache tu haliozi, na thamani yake itaongezeka siku hadi siku. Usikae na pesa kaka huziwezi, labda shamba utakaa nalo.

So far kwa sasa kuna mahitaji yako ya msingi (ila hauyahesabii kama ya msingi) ila bado kipato chako hakijakidhi ndio maana unatumia pesa ila huioni imeenda wapi. Ongeza kipato chako kiweze kucover kila hitaji yako na bado pesa nyingine ibaki.

Ukiona bado pesa zinapotea basi toa sana sadaka na uwaangalie vizuri watu wanaokuzunguka.
Bro umenipa shule.. na umenifumbua macho saana. Pesa zangu zinateketea ktk vtu vidogo ambavyo sivizingatii kama vinatumia hela. Ni kama hivo ulivotaja. Pikipiki, misosi, uber, youtube najiunga saana gb kibao daily,. Na havipo ktk bajeti
 
Ukweli ni kuwa kipato chako ni kidogo kuliko mahitaji.

Kwa miezi miwili jaribu kurekodi matumizi yako yote utagundua hizo unazosema hujui zinaenda wapi zinapoishia. Lakini hakika unakipato kidogo kuliko matumizi. Tukichukulia usafiri/mafuta, kula, simu, social/bata, umeme, maji, gas/nishati, vocha, shopping n.k. Kwa kifupi mshahara wako ni mdogo jipange.
- Tafuta chanzo kingine cha mapato kiongezee kipato bila hivyo hali haiwezi badilika.
- Tafuta kazi itakayokupa kipato kikubwa.
Asante boss
 
Nyumba ya milioni 8 sijui inafananaje Yarabi!
Jamaa atakuwa na akili zaidi yangi mara 100. Yani mimi 10 million nimeishia kununua kiwanja tu lakini yeye kajenga nyumba na kuhamia kabisa.
[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
 
Tupe mbinu ndugu. Uliwezaje kujenga nyumba kwa SHILINGI MILIONI 8?
Mbinu mbona nilishawapeni... niliandika uzi humu last two months. tafuta..

Sema uzi nikaacha kuufatilia.. maana comment nyingi ilikua za kunivunja moyo, kashfa,na nini. Sijawah kusoma tena comment zake.
 
millioni 8 mbona nyingi unapata nyumba nzuri tu, tatizo la wabongo mkiambiwa nyumba mnaanza kuwaza tiles, ndani, madirisha ya alminium bati msauzi, gypsum nini n.k kitu ambacho huja baadae unaweza jenga yako kwa gharama hiyo kisha taratibu unaboresha mpaka inafikia pazuri.
mi nilijenga kwa milioni 6 tu nikahamia ikiwa na sakafu rafu na mlango wa nje na madirisha tu, ila taratibu nikaiboresha mpaka sasa ni ikulu ndogo laiti ningesubiri mpaka ifike milioni 12 ndio nianze kujenga si ajabu mpaka sasa ningekuwa sina kwangu
Nna rough floor, mlangoni ni ma grill tuu. Madirisha ni grill na nyavu za kuzuia mbu.no plasta popote, no gypsum. Nkahamia.. ivo vitu vitakuka slowly tuu.
 
Back
Top Bottom