Mh. Waziri masele alipowakimbia wanachuo


C

Chanya

Senior Member
Joined
Mar 2, 2011
Messages
133
Likes
0
Points
0
C

Chanya

Senior Member
Joined Mar 2, 2011
133 0 0
ilikua hivi alikuja kwenye mahafari ya TYCS chuo cha ualimu shycom alipomaliza sherehe akaomba kuongea na wanachuo tukaitwa assembly alipoona tunakusanyika fasta akaanza vijisababu na kudandia gari kwa hofu na kutoka chuoni kwa kasi je hii maana yake nini? Source mimi!
 
C

Chanya

Senior Member
Joined
Mar 2, 2011
Messages
133
Likes
0
Points
0
C

Chanya

Senior Member
Joined Mar 2, 2011
133 0 0
mimi huyu bwana sijui anataka nini shy yaani haoni wala hasomi alama za nyakati haya bana ncjepata ban nyingine bure!
 
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
6,845
Likes
3,392
Points
280
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
6,845 3,392 280
ilikua hivi alikuja kwenye mahafari ya TYCS chuo cha ualimu shycom alipomaliza sherehe akaomba kuongea na wanachuo tukaitwa assembly alipoona tunakusanyika fasta akaanza vijisababu na kudandia gari kwa hofu na kutoka chuoni kwa kasi je hii maana yake nini? Source mimi!
Pana wakati viongozi Wa nchi hii watakosa amani,wataingia makanisani/misikitini na polisi kibao Wa kuwalinda
 
Kiganyi

Kiganyi

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2012
Messages
1,242
Likes
4
Points
0
Age
33
Kiganyi

Kiganyi

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2012
1,242 4 0
'Mkiona vingozi wenu wana wasiwasi na wana walinzi wengi mjue wameanza kuwaibia' J. K. Nyerere.
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
84
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 84 0
ilikua hivi alikuja kwenye mahafari ya TYCS chuo cha ualimu shycom alipomaliza sherehe akaomba kuongea na wanachuo tukaitwa assembly alipoona tunakusanyika fasta akaanza vijisababu na kudandia gari kwa hofu na kutoka chuoni kwa kasi je hii maana yake nini? Source mimi!
Kwa Kiswahili hicho nasikitika sana kuona "eti" mwanachuo cha ualim akiandika kwa Kiswahili kibovu namna hiyo, ndiyo maana watoto wa Kitanzania hawafanyi vizuri mashuleni. Ndio mkitoka huko chuoni mnakwenda kufundisha huu utumbo wenu?
 
J

Jadi

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2011
Messages
1,491
Likes
563
Points
280
J

Jadi

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2011
1,491 563 280
Kwa Kiswahili hicho nasikitika sana kuona "eti" mwanachuo cha ualim akiandika kwa Kiswahili kibovu namna hiyo, ndiyo maana watoto wa Kitanzania hawafanyi vizuri mashuleni. Ndio mkitoka huko chuoni mnakwenda kufundisha huu utumbo wenu?
si vizuri kupotosha maana ya hoja ya mtu kwa kitu kidogo kama spelling, chagia hoja au usiandike kabisa kama huna point,sio lazima ujibu kila hoja
 
C

Chanya

Senior Member
Joined
Mar 2, 2011
Messages
133
Likes
0
Points
0
C

Chanya

Senior Member
Joined Mar 2, 2011
133 0 0
Kwa Kiswahili hicho nasikitika sana kuona "eti" mwanachuo cha ualim akiandika kwa Kiswahili kibovu namna hiyo, ndiyo maana watoto wa Kitanzania hawafanyi vizuri mashuleni. Ndio mkitoka huko chuoni mnakwenda kufundisha huu utumbo wenu?
gamba changia hoja bac!
 
gbrother

gbrother

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
409
Likes
3
Points
35
gbrother

gbrother

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
409 3 35
Kwa Kiswahili hicho nasikitika sana kuona "eti" mwanachuo cha ualim akiandika kwa Kiswahili kibovu namna hiyo, ndiyo maana watoto wa Kitanzania hawafanyi vizuri mashuleni. Ndio mkitoka huko chuoni mnakwenda kufundisha huu utumbo wenu?
sio vizuri kukosoa kwa dizaini hiyo, wewe mwenyewe umekosea, sio "ualim" ni ualimu,
makosa ya spelling ni kawaida, hata mjengoni wanapotunga sheria wanakosea na kurekebishana, sembuse hapa,
 
Mkomamanga

Mkomamanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2011
Messages
817
Likes
46
Points
45
Mkomamanga

Mkomamanga

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2011
817 46 45
Kwa Kiswahili hicho nasikitika sana kuona "eti" mwanachuo cha ualim akiandika kwa Kiswahili kibovu namna hiyo, ndiyo maana watoto wa Kitanzania hawafanyi vizuri mashuleni. Ndio mkitoka huko chuoni mnakwenda kufundisha huu utumbo wenu?
Kukosoa vyepesi sana lakini kuwa makini ni jambo gumu. Wewe watukana walimu na hapo ualim ni kiswahili cha wapi? Hata West Indies hawana kiswahili cha hivyo. Zoea kuwa na mtizamo chanya na wachangiaji hapa jambvini kuliko kumalizia hasira zako za kuwa gamba kwa kitu kidogo ambacho hata wewe umeelewa alimaanisha nini!!!
 
M

Msendekwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2012
Messages
440
Likes
1
Points
35
M

Msendekwa

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2012
440 1 35
Kwa Kiswahili hicho nasikitika sana kuona "eti" mwanachuo cha ualim akiandika kwa Kiswahili kibovu namna hiyo, ndiyo maana watoto wa Kitanzania hawafanyi vizuri mashuleni. Ndio mkitoka huko chuoni mnakwenda kufundisha huu utumbo wenu?
Acha personal attack(ad hominem).
R na L kuzichanganya ni jambo la kawaida(common mistakes).
Pia ukumbuke Shy com wanatoa walimu wa biashara na sio wa Lugha ya kiswahili.
Na masomo ya Commerce/bookkeeping hayafundishwi kwa kiswahili!
 
K

Kijunjwe

Senior Member
Joined
Mar 3, 2007
Messages
183
Likes
0
Points
33
K

Kijunjwe

Senior Member
Joined Mar 3, 2007
183 0 33
Kwa Kiswahili hicho nasikitika sana kuona "eti" mwanachuo cha ualim akiandika kwa Kiswahili kibovu namna hiyo, ndiyo maana watoto wa Kitanzania hawafanyi vizuri mashuleni. Ndio mkitoka huko chuoni mnakwenda kufundisha huu utumbo wenu?
....acha kukosoa kiswahili wakati nawe hujui: ualim halipo katika kiswahili wala wingi wa shule sio mashule
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
84
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 84 0
si vizuri kupotosha maana ya hoja ya mtu kwa kitu kidogo kama spelling, chagia hoja au usiandike kabisa kama huna point,sio lazima ujibu kila hoja
Sikiliza. hapo siongelei spelling, na wewe ndio wale wale waliofundishwa na walimu wa hivyo vyuo vya kijinga-jinga, hapo naongelea mtu kutokujuwa wapi kuweka "r" na wapi kuweka "l". isitoshe, kutumia neno asilolijuwa. Funguka! japo kidogo.
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
84
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 84 0
....acha kukosoa kiswahili wakati nawe hujui: ualim halipo katika kiswahili wala wingi wa shule sio mashule
Wacha upunguani, ualim, ni neno la kirabu na upungufu wenu wa kukijuwa Kiswahili ndi mnaandika uwalim!

Hilo linatokana na neno "Alim" (msomi), na kutumia "ualim" ni sahihi kabisa kwa ajuae Kiswahili.

Neno "shule" linatokana na kijerumani kwa Kiswahili halina "plural" (uwingi) zaidi ya mashule? au wewe unalijuwa neno lingune linaloashiria uwingi wa shule zaidi ya hilo?

Antananarivo, Madagascar!
 
M

Msendekwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2012
Messages
440
Likes
1
Points
35
M

Msendekwa

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2012
440 1 35
We chromosome, uache ubishi wa kipumbavu.
Neno sahihi ni ualimu, na sio ualim km unavyolazimisha.
Pia kwenye ngeli za majina, neno shule wingi wake ni shule tu, si mashule.
Ila umefanikiwa jambo moja, kuwatoa watu kwenye hoja ya Masele.
Hongera sana!
 
G

Gwaks makono

Senior Member
Joined
Aug 27, 2011
Messages
110
Likes
0
Points
0
G

Gwaks makono

Senior Member
Joined Aug 27, 2011
110 0 0
Kwa Kiswahili hicho
nasikitika sana kuona "eti" mwanachuo cha ualim akiandika kwa Kiswahili
kibovu namna hiyo, ndiyo maana watoto wa Kitanzania hawafanyi vizuri
mashuleni. Ndio mkitoka huko chuoni mnakwenda kufundisha huu utumbo
wenu?
mwanachuo cha ualim.umemaanisha nini??
 

Forum statistics

Threads 1,273,117
Members 490,304
Posts 30,472,083