Mh January Makamba ndani ya sakata la Ruge na Jide

Mh January Makamba ndani ya sakata la Ruge na Jide

Kama taifa tuna tatizo la ku minimize mambo kama anavyo minimize Makamba hapa. The devil is in the details, Makamba wants to shut down the discussion even before we get to examine the details.

Kama hili si la muhimu kwa Makamba si angeacha tu kulizungumzia? Hivi, alilazimishwa kuchangia? Hivi jambo kuwa la muhimu ni lazima liwe la muhimu kwa watu wote? What's with this collectivization?

Nimeona Reginald Mengi naye anasema tuna matatizo makubwa kuliko kujadili nani achinje wanyama, ana minimize suala kubwa kama la control kwa kuangalia facet yake moja tu ya kuchinja.

Suala la Jaydee linahusisha umuhimu wa uwazi katika jamii yetu, mikataba ya kibiashara, habari ya fairness, haja ya kuwa na huduma kama za Soundscan etc. Wasanii wachanga pamoja na wafanyabiashara wa muziki wanaochipukia kama wana utashi wa kutosha wanaweza kujifunza mengi kutokana na mgogoro huu.

Kusema halina umuhimu ni ubinafsi, ni udikteta, ni kutotaka uwazi. Kwa sababu wewe Makamba ni nani useme hiki kina umuhimu na hiki hakina umuhimu?

Kwa wasanii ambao wanaishi kwa kutegemea sanaa hizi na wafanyabiashara wenye redio maswali haya ni ya muhimu sana. regardless on whether you are on team JayDee or Ruge.

It's the height of insensitive patronization on the part of Makamba to appoint himself the compass of priorities.

.......wewe una akili kuliko Makamba na Ruge !
 
Hivi hiyo dhuluma mnayozungumzia ni dhuluma gani hasa? Ni akina nani hao waliodhulumiwa? Na kama kweli wamedhulumiwa kwa nini wasimshtaki huyo Ruge? Au hata hao majaji wa mahakamani nao wanamsikiliza Ruge?

Kama ni hivyo basi huyo Ruge ni kiboko aisee.


tanzania hakuna mahakama, na majaji wote mpaka chande wako na price tag, it is not the law its money and political status which decides who has the right or not.
 
Ameandka vizuri mkuu kiranga kuhusu tabia ya kuminimize mambo kwa makusudi.Naamin mh n/waziri kjana anajua siasa ni pamoja na critics.Swali ni je hivi mh unawezaje kuamua kuwa swali la nyimbo ipi inapigwa radio nk kwa si jambo la kujadili kama taifa ilhali wewe ni kijana?je umepata muda wa kufikiria biashara iliyopo kati ya huu mziki na makampuni yaliyo ktk wizara yako(ringtone)jinsi itakavyoathirika na kupelekea makampuni hayo kushindwa kulipa kodi na kushuka kbiashara?je wafahamu idadi ya vjana wenzio wenye ajira ktk muzik?tusipojadili hili tujadili lipi lenye uhalali kujadiliwa kama taifa?je hakna umuhm wa kujadili industry ambayo inawapata watanzania burudani hasa wekeend(mo blog)ikiwa ni pamoja na nyinyi waheshimiwa?mi nadhani mgogoro huu ni wa msingi kujadiliwa tena na wasomi hasa kwa manufaa ya taifa.
 
Ameandka vizuri mkuu kiranga kuhusu tabia ya kuminimize mambo kwa makusudi.Naamin mh n/waziri kjana anajua siasa ni pamoja na critics.Swali ni je hivi mh unawezaje kuamua kuwa swali la nyimbo ipi inapigwa radio nk kwa si jambo la kujadili kama taifa ilhali wewe ni kijana?

Ngoja kwanza....Bwana Makamba katoa maoni yake tu, basi. Sasa maoni yake si amri ambayo wote tunatakiwa tuifuate.

Kama yeye kayaona hayo malumbano ya Ruge na Jide kuwa ni masuala madogo ambayo hayastahili kutuchukulia muda mwingi kuyajadili kwa sababu kuna mengine makubwa na ya muhimu zaidi, poa tu.

Wewe na wenzako kama mnaona hayo masuala ni ya muhimu sana na yanahitaji kujadiliwa basi hakuna aliyewakataza kufanya hivyo.

Hata mimi naona hilo suala la Ruge na Jide ni suala dogo sana hususan ukiliweka katika muktadha wake ukilinganisha na mambo mengine.

Lakini katu mtazamo wangu si amri wala katazo kwa wengine kuacha kulijadili kama wanaona linafaa kujadiliwa.
 
Kwa kuzingatia kuwa ajira kwa vjana ni time bomb mjadala huu ni wa msingi kabisa vle music industry imesaidia kwa kiasi kikubwa sana kupunguza tishio lililo mbele yetu. Zaidi kwa wasomi vijana hususani walobahatika kuishi abroad ni muhmu kuchangia mbinu zaid za kibiashara ktk hili gemu kuliko kuzma mijadala kwa kusingizia kuwa haya si mambo ya msingi ilhali ndo ajira pekee ya halal hivi sasa kwa kundi kubwa la vjana.
 
Perspective is everything. Hakuna jambo kubwa wala dogo. Kuna jambo kubwa na dogo kwako.

Mimi naweza kusema ni dogo sana kwangu hili, kwa Jide na rafiki zake si dogo. Kwa wasanii wanaofuatilia nyayo za Jide si dogo.

Hiyo "kwako" inabidi iwe caveat muhimu sasa ili mtu akisema "Hili si kubwa" aeleweke kwamba anamaanisha kwake, na si kwamba ana impose standard yake kwa watu wengine.

Unapoandika kama mtu unayejulikana kama kiongozi wa serikali there is a thin line between the personal and the public persona. Kiasi kwamba hata mengine yako personal yasipoelezewa vizuri yanaweza kuchukua muonekano kama wa "kutoa muongozo kwa umma" katika capacity ya uongozi na ujuvi wa mtu.

Zaidi ya yote, mtu aliyechaguliwa na wananchi hawezi ku minimize mambo yanayoonekana muhimu kwa baadhi ya wananchi. Lest wapiga kura wake wengine wamuone hajali mambo wanayojali wao.
 
Mwisho wa siku najiuliza sana kama kuna haja ya kuwa proffessional inapokuja mambo ya starehe? Mfano mimi ni mpenzi mkubwa wa clouds. It is the only radio ninayoisikiliza. Lakini ni mpenzi wa jide dam dam. Natamani kuzisikia nyimbo zake wakati wa vipindi. Sasa personal interest zao na ubabe wa kutopiga nyimbo zake si ninaonewa mimi? Kwa nini nalazimishwa kumchagua mmoja?
Na redio zaidi ya Clouds hakuna?
 
Mwisho wa siku najiuliza sana kama kuna haja ya kuwa proffessional inapokuja mambo ya starehe? Mfano mimi ni mpenzi mkubwa wa clouds. It is the only radio ninayoisikiliza. Lakini ni mpenzi wa jide dam dam. Natamani kuzisikia nyimbo zake wakati wa vipindi. Sasa personal interest zao na ubabe wa kutopiga nyimbo zake si ninaonewa mimi? Kwa nini nalazimishwa kumchagua mmoja?

Watu wangejua marketing bongo wangeona hilo.

Kwamba hii feud ya Clouds na Jide haimnufaishi Jide wala Clouds.

Sasa hapa fan wa Jide anakosa kumsikiliza na si ajabu akaitosa Clouds. Both the two parties stand to lose.

One does not gain by slicing one's listener base, one widens it as much as possible.

Tatizo bongo mtu anaweza kuwa tayari kupoteza biashara kwa sababu ya beef, hata za kijinga.
 
Mwisho wa siku najiuliza sana kama kuna haja ya kuwa proffessional inapokuja mambo ya starehe? Mfano mimi ni mpenzi mkubwa wa clouds. It is the only radio ninayoisikiliza. Lakini ni mpenzi wa jide dam dam. Natamani kuzisikia nyimbo zake wakati wa vipindi. Sasa personal interest zao na ubabe wa kutopiga nyimbo zake si ninaonewa mimi? Kwa nini nalazimishwa kumchagua mmoja?

Suala la radio station kutopiga nyimbo za msanii fulani au DJ fulani katika radio station fulani kutopiga nyimbo za msanii fulani si jambo geni hata kidogo.

Chris Brown alipomdunda Rihanna ile 2009 kuna baadhi ya radio stations kwenye majimbo kadhaa ziliacha kucheza nyimbo zake licha ya Chris Brown kuwa ni msanii anayependwa.

Hata R. Kelly kipindi anakabiliana na tuhuma za statutory rape kuna vipindi na radio stations zilizoacha kupiga nyimbo zake. Yes, the grammy-award winning R. Kelly. Kipindi cha asubuhi cha Tom Joyner ambacho ni syndicated kiliacha kabisa kupiga nyimbo zake hadi pale alipopatikana hana hatia ndiyo wakaanza tena kuzipiga. Na huo uamuzi ulikuwa ni wa Tom Joyner mwenyewe.

Hivi majuzi tu Rick Ross na Lil Wayne nao wametishiwa nyimbo zao kutokupigwa na baadhi na radio stations kisa maneno kwenye wimbo yanayounga mkono ubakaji "Put Molly all up in her champagne, she ain't even know it, I took her home and I enjoyed that, she ain't even know it," kwenye wimbo wa UOENO na kuhusisha jina la Emmett Till kwenye hii line ya Weezy "beat that pussy up like Emmett Till" kwenye wimbo wa Karate Chop wa Future.Ingawa sijasikia kama kuna station yoyote iliyoacha kupiga nyimbo za hao mabwana makampuni ya Reebok na Pepsi ambayo walikuwa wanatangaza bidhaa zake yamewaachisha kufanya hivyo.

Sasa leo/jana Ruge kaelezea hiyo ya nyimbo za Jide kutopigwa Clouds. Kasema kwamba siku ambayo Jide alipoanza kumwaga lawama zake kwamba nyimbo zake hazipigwi hapo Clouds, ile nyimbo yake mpya ya Joto Hasira ilikuwa tayari imeshapigwa mara 46. Hivyo Jide aliongopa. Na Ruge kasema ushahidi wote wanao wa lini nyimbo zinapigwa kwa sababu kila kitu kiko digitized na records zipo. Sasa yeye Jide habari za kwamba nyimbo zake au hiyo ya huo wimbo wake mpya kutopigwa Clouds alizitoa wapi?



And guess what? Hata mimi naweza ku vouch anachosema Ruge kwa sababu ile ile siku Jide katoa hiyo shutuma niliusikia huo wimbo ukipigwa mara mbili Clouds - kwenye kipindi cha XXL na Jahazi.

Huyo mdada hakuwa hata na decency ya kuomba radhi achilia mbali hata kukiri tu kwamba kwenye hilo alichemka. Sasa mtu mnapiga nyimbo zake lakini yeye bado anang'ang'ania kwamba hamzipigi na anaendelea kuwapaka matope huko kwenye blogosphere, what do you do?

Tupa pembeni huko. I'm pretty sure Clouds can live without her.

Kuna watu huwa wanapigwa marufuku kuingia club, restaurant, madukani, sokoni, na kadhalika, kwa sababu mbalimbali. Na kwa mujibu wa Ruge, hata Diamond, Ray C, Ali Kiba, n.k nao nyimbo zao zimeshawahi kuacha kupigwa kwenye vituo vingine vya redio hapo Dar.

So it's nothing new - it happens at many places.

Having said all that, kwa nini yeye Jide na wapenzi pamoja na maadui wa Clouds wasi join forces na kuiangushia mbali tu hiyo redio pamoja kampuni mama yake?

Coz the way people are acting it's like there is nothing else they can do without Clouds. If the place is that bad just call for a boycott and go for the jugular - i.e. go after the companies that buy commercial time. Call for a boycott of their products.

There are 80 plus radio stations in the country and from the way people are making it sound you would think there is only one. Good grief.
 
Last edited by a moderator:
Mimi nimemsikiliza Ruge leo na alikuwa very convincing.

Lady Jay D is just butt-hurt, disgruntled, and at the twilight of her career.

Like Ruge said, she should have been better prepared for this than what is seemingly is right now.

Nyani ngabu.....u surely know better than that.....twilight of her career what a joke? Career ya Jide aipange Ruge? Kashajigeuza mungu mtu kuwapangia vijana wetu wawe vp.Elewa kipaji hakipangwi....bi kidude kaimba mpk miaka 100..
Jide bada sana yupo na Ruge na Kusaga hawataweza kumzuia kukubalika kwa mashabiki.Eti aombwe msamaha....shoga huyu I almost..chock!
 
Asifanye anachotaka kwa kuogopa ubeberu wa watu fulani tu?

Granted, both sides are not beyond reproach. Jide probably rode the same horse she is shaming now, to get where she is, Clouds has a reputation for exploitation that goes back for more than a decade. So it's more like what Professor Jay calls "aliyeuza dhahabu bandia kapewa hela bandia". I have no sympathy for either.

But I have always been a proponent of freedom, the above picture you painted is dictating action on fear rather than courage.

Part of the reason we are not developing.

However fault ridden Jide turns out to be, she at least should be able to start her own thing. Anything less than that is a form of modern day slavery, which I cannot support.

If she is a dumb ballyhooing balloon of hot air, let her fail because she is a dumb ballyhooing balloon of hot air.

Do not instill fear and execute conspiratorial plots to undermine her.

You will only raise her stature to a martyr she is not.

duuuh una2acha mkuu,una2mia english ya kwny dictionary
 
Mkuu una majukumu mengi ya kitaifa ebu cheza na hayo majukumu, hawa watu wa media na wasanii watashikana mikono tu mbona imepita miez michache tu, Cloudz wamemaliza tofaut na watu kibwena tu
 
Hivi hiyo dhuluma mnayozungumzia ni dhuluma gani hasa? Ni akina nani hao waliodhulumiwa? Na kama kweli wamedhulumiwa kwa nini wasimshtaki huyo Ruge? Au hata hao majaji wa mahakamani nao wanamsikiliza Ruge?

Kama ni hivyo basi huyo Ruge ni kiboko aisee.

Hilo liko wazi sana ndugu Nyani , njoo pale THT Utajua au fuatilia Maonyesho ya fiesta utaelewa , kushitaki Mahakamani kwa nchi kama Tanzania , na hasa kwa kesi za Madai na kama walalamikaji wenyewe ni hawa ' akina Dogo Janja ' ni kama kupoteza muda tu , bali dhulumati kama huyo akishitakiwa kwa mungu lazima atanasa tu !
 
huyu makamba mi simshangai ata kidogo eti amesoma peace conflict and resolution na hapa tulitegemea awe mediator ila cha kushangaza anaprovoke and accelerate conflict between the INNOCENT ONE WHO IS JIDE AND UN INNOCENT RUGE.
 
Sikuona sababu ya Ruge kujibishana na Wambura silence always teaches...!! A ngeongea we eee mwisho angechoka na maisha yanaendelea.
 
Back
Top Bottom