Mgogoro kati ya Armenia na Azerbaijan

Mgogoro kati ya Armenia na Azerbaijan

Hii vita imekuwa mbaya kila upande kwani Wanashambulia Raia hovyo
 
Haipo hivyo, ukweli ni kwamba Azeri wanapoteza na wameshapoteza hii kwa Armenia. Wanachofanya Azeri na rais wao Ilham Aliyev ni kutoa false information. Walitoa fake news na kutangaza kimataifa kuwa rais wa Artasakh Arayik Harutyunyan kuwa wamemjeruhi kitu ambacho ni uongo bado ni mzima na si majeruhi kwa sababu huyu rais naye katia kombati anapambana.

Azer wamepoteza UAV 124, Helicopter 14, ndege 17, vifaru 368, Smerch 4 na wanajeshi waliyokufa 3154 na hii taarifa ni ya saa 14 zilizopita sijui kwa sasa hali ipoje! Jana hiyo hiyo wamepoteza airbase yao Ganja.

Azeri wakisaidiwa na Turkey wanarusha makombora mazito makazi ya raia wa Artasakh ajabu wanatumia na cluster munitions kwa raia. Hii vita ubaya wake imepewa taswira ni kama vita baina ya Waislam na Wakristo.

Asilimia 99% ya Azeri ni Waislam na Artasakh wakisaidiwa na Armenia asilimia 97% ni Wakristo. Ndiyo maana wapiganaji kutoka sehemu tofauti za dunia wameenda kujiunga na majeshi ya nchi hizo kwa kigezo cha dini.

Hii vita Azeri wanapoteza tena kwa aibu kubwa. Upo ushahidi mwingi unaozagaa kwenye mitandao ya kijamii ukionyesha kila uchwao maiti nyingi za wanajeshi wa Azeri zimezigaa na nyengine zinakusanywa na jeshi la Armenia.
Wew hizo taatifa umetoa wap au kwa kuwa armenia ipo upande wa urusi?pande zote lazima zitumie propaganda kishinda vita mkuu.
 
Uturuki anaipa kiburi Azerbaijan.
Nimejaribu kuufatiria huu mzozo hasa kupitia Dw Swahili tukiacha propaganda ukweli ni kwamba Armenia imezidiwa tena sana na ikicheza italipoteza hilo jimbo linalo gombaniwa.
Na kila kukicha huu mzozo unazidi kutanuka maana leo Iran imetoa onyo la kuzuka vita vya kikanda.
 
Wew hizo taatifa umetoa wap au kwa kuwa armenia ipo upande wa urusi?pande zote lazima zitumie propaganda kishinda vita mkuu.
Niwaza propaganda! Huku unapigwa...si ni sawa na yamsemaji wa serikali ya Saddam Hussein kipindi kile!
 
Ni kweli mkuu azarbaijan kapigika haswa
Si kweli,Azebenjain wameteka maeneo.
IMG_20201008_111835.jpg
 
Hizi zote zilikuwa makoloni ya russia. (urusi ya zamani). Hao ni ndugu tofauti ni tamaduni labda na lugha. Huu mgogoro wa kuumaliza ni russia peke yake. Maana wakizidi kwa jinsi navyojua siasa za ukanda huo, russia hachelewi kuzikalia na kuanza kuweka vibaraka wake . Wataanza kuongoza nchi kwa maagizo toka moscow
Russia angeumaliza mgogoro haraka kama Turkey asingejihusisha,,,hivi sasa inabidi aende taratibu maana hataki kumuudhi Turkey,
Azbenjain wanasaidiwa na Turkey na israel,
Armenia angeweza kusaidiwa na Russia na pengine iran,ila sasa Russia na iran hawataki kumuudhi Turkey,
Armenia ni nchi ya ordhox christian,Azebenjain ni secular shia country,
Turkey aliwahi kuwa mtawala maeneo hayo enzi za ottoman empire,,hivyo anataka kurudisha influence yake huko
 
Russia angeumaliza mgogoro haraka kama Turkey asingejihusisha,,,hivi sasa inabidi aende taratibu maana hataki kumuudhi Turkey,
Azbenjain wanasaidiwa na Turkey na israel,
Armenia angeweza kusaidiwa na Russia na pengine iran,ila sasa Russia na iran hawataki kumuudhi Turkey,
Armenia ni nchi ya ordhox christian,Azebenjain ni secular shia country,
Turkey aliwahi kuwa mtawala maeneo hayo enzi za ottoman empire,,hivyo anataka kurudisha influence yake huko
Bora leo nimekuona bwana elungata hivi zikipigwa kati ya iran na uturuki nani anaweza shinda
 
Ila Azerbaijan naona n ka nchi kadogo sana
Sio kweli
Kieneo

Armenia - 29,743 sq km
Azerbaijan - 86,600 sq km

Idadi ya Watu

Armenia - 3,038,217 (July 2018)
Azerbaijan - 10,046,516 (July 2018)

GDP

Armenia - $28.34 billion (2017 est.)
Azerbaijan - $172.2 billion (2017 est.)
 
Bora leo nimekuona bwana elungata hivi zikipigwa kati ya iran na uturuki nani anaweza shinda
Hawawezi kupigana,turkey ana airforce,iran ana missiles,
Kwa upande wa Navy iran anamzidi kidogo Turkey.
Ngumu sana kutabili ukichukulia wote wawili ni emperial power,population zinakaribiana,pia mwingiliano,kuna wakurd wa turkey na iran,,
Vilevile kuna turkmen ndani ya iran
 
Armenia hana jimbo, bali hilo jimbo ni la wananchi wa Azerbaijan wenye asili ya Armenia ambao wanataka kujitenga. Armenia anawasaidia ki-ndugu tu wajitenge.
Walishaga jitenga,sasa Azebenjain anataka kurudisha ardhi yake,
Ngoja tuone itaendaje,hawa Azebenjain wanapewa silaha kutoka israel drone za kisasa kama hallop na makombora ya LORA,,huku Turkey akiingiza Al nusra kutoka Syria na mgambo toka iraq kupigana upande wa Azebanjain,
F-16 za uturuki zimekuwa zikiibia na kuingia kushambulia Armenia,
Armenia wao wanapokea silaha toka Russia kupitia caspian sea to iran to armenia
 
Back
Top Bottom