Mgogoro kati ya Armenia na Azerbaijan

Mgogoro kati ya Armenia na Azerbaijan

Hawawezi kupigana,turkey ana airforce,iran ana missiles,
Kwa upande wa Navy iran anamzidi kidogo Turkey.
Ngumu sana kutabili ukichukulia wote wawili ni emperial power,population zinakaribiana,pia mwingiliano,kuna wakurd wa turkey na iran,,
Vilevile kuna turkmen ndani ya iran
Lakini iran air defence nzuri sasa uturk yeye air defence anategemea s400 ambayo hana uzoefu nayo mbaya zaidi iran ni super power wa electronic warfale
 
Russia angeumaliza mgogoro haraka kama Turkey asingejihusisha,,,hivi sasa inabidi aende taratibu maana hataki kumuudhi Turkey,
Azbenjain wanasaidiwa na Turkey na israel,
Armenia angeweza kusaidiwa na Russia na pengine iran,ila sasa Russia na iran hawataki kumuudhi Turkey,
Armenia ni nchi ya ordhox christian,Azebenjain ni secular shia country,
Turkey aliwahi kuwa mtawala maeneo hayo enzi za ottoman empire,,hivyo anataka kurudisha influence yake huko
Ila kwenye hili naona kama Russia amemsaliti sana Armenia, na nahisi huenda hata Armenia akawaza kuachana kumtegemea Russia kama alivyofanya Georgia (T'blis), na kujiunga na kambi ya magharibi, pamoja na Ukraine (Kiev), Estonia na Latvia, bila kusahau Romania ambayo wote ni washirika wa NATO.

Maana naona Armenia (Yerevan) ataona hakuna Maana kuwa na mkataba wa ulinzi pamoja na kuwa na kambi ya Russia nchini mwake wakati Russia hampi msaada wowote wa maana kama afanyavyo Turkey (Ankara) kwa Azerbaijan (Baku).

Kwakweli Mrussi asipoangalia atajikuta anapoteza washirika wake karibia wote na kujikuta amezungukwa na kambi za magharibi (NATO) kwenye mipaka yake!
 
Ila kwenye hili naona kama Russia amemsaliti sana Armenia, na nahisi huenda hata Armenia akawaza kuachana kumtegemea Russia kama alivyofanya Georgia (T'blis), na kujiunga na kambi ya magharibi, pamoja na Ukraine (Kiev), Estonia na Latvia, bila kusahau Romania ambayo wote ni washirika wa NATO.

Maana naona Armenia (Yerevan) ataona hakuna Maana kuwa na mkataba wa ulinzi pamoja na kuwa na kambi ya Russia nchini mwake wakati Russia hampi msaada wowote wa maana kama afanyavyo Turkey (Ankara) kwa Azerbaijan (Baku).

Kwakweli Mrussi asipoangalia atajikuta anapoteza washirika wake karibia wote na kujikuta amezungukwa na kambi za magharibi (NATO) kwenye mipaka yake!
Mkuu wanaangalia masilai yalipo urusi ina masilahi makubwa kwa Uturuki ukilinganisha na aliyonayo kwa Armenia na ndio maana anasitasita.
Alafu kingine mkuu vita sio kitu rahisi kama wengi wanavyo fikiri,kwa hiyo hata urusi akingilia usitegemee Armenia itapata mteremko.
 
Mkuu wanaangalia masilai yalipo urusi ina masilahi makubwa kwa Uturuki ukilinganisha na aliyonayo kwa Armenia na ndio maana anasitasita.
Alafu kingine mkuu vita sio kitu rahisi kama wengi wanavyo fikiri,kwa hiyo hata urusi akingilia usitegemee Armenia itapata mteremko.
Nakuelewa sana mkuu,,

Lakini kwahili Russia atapoteza "imani" kwawashirika wake wachache waliobakia, nadhani wengi waliokuwa kwenye USSR (SOVIET ) wameshamkimbia mfano Estonia,Latvia, Romania, Ukraine, Slovenia, Georgia nk wamekimbilia NATO.

sasa kama anaonesha kushindwa kumuunga mkono mshirika wake mwenye mkataba nae wa ulinzi na kambi ya jeshi pia, unadhani Urusi atakuwa na faida gani sasa?! Si bora Uturuki kaonyesha ushujaa wa kumuunga mkono Azerbaijan bila woga wala kificho?!

Kwenye hili Russia kaonyesha udhaifu sana, na atazidi kupoteza washirika wake, nadhani Uturuki kaonyesha ushujaa sana, Mimi ni muumini wa Russia sana na Putin lakini hapa kaonyesha udhaifu, kuliko hata kule Syria kwa Asad, labda kama anatumia akili zaidi kuliko nguvu! Who knows?!
 
United Nationas, na mataifa yote yanatambua kuwa eneo linalopiganiwa ni mali ya Azerbaijan, sasa cha kushangaza, badala ya kutenda haki mataifa hayo yamekuwa na kigugumizi! Dunia ya sasa ni Unafik kila chochoro.
 
Kama eneo ni La Azerbaijan si UN Itoe tamko kuwa Armenia waache Hilo eneo mara moja.
Kwanini kigugumizi wakati jambo liko wazi.

Trump anajifanya anapenda Amani kwann asiweke vikwazo kwa Armenia mpaka waache eneo la Azeri.

##DOUBLE STANDARDS ##
 
Kama eneo ni La Azerbaijan si UN Itoe tamko kuwa Armenia waache Hilo eneo mara moja.
Kwanini kigugumizi wakati jambo liko wazi.

Trump anajifanya anapenda Amani kwann asiweke vikwazo kwa Armenia mpaka waache eneo la Azeri.

##DOUBLE STANDARDS ##
Mkuu msemayo ni kweli kabisa , eneo ni la Azerbaijan tangu enzi na enzi, lakini huu mzozo una utata sana mkuu sio rahisi hivyo,

Kwanini?!

Kwasababu jamii ya Armenians wamepitia mateso makubwa sana, waliuawa kinyama sana enzi za Ottoman empire ya Uturuki, pia wakauawa tena na Uturuki katika vita kuu ya kwanza ya dunia ambapo Uturuki iliiunga mkono ujerumani.

Uturuki walifanya mauaji ya kimbari na kuwaua wa Armenia wengi sana na kukwapua eneo lao, kama wafanyavyo Leo kwa Wakurds (pia Iraq, Iran na Syria zinawafanyia hivyo) kama kabila la Yazid linavyo shambuliwa na kuangamizwa huko Iraq, kama Watutsi walivyouawa kinyama katika mauaji ya kimbari ( Genocide) miaka ya 1994.

Najua unafahamu mzozo wa ufaransa na Uturuki baada ya bunge la ufaransa kupiga kura ya kutambua mauaji ya waarmenia miaka ya 1922 kama mauaji ya halaiki.

Sasa kwamfano unadhani watutsi watakubali kuona jamii yao (kabila lao linaangamizwa au kunyanyaswa iwe mashariki ya Kongo, Burundi au penginepo alafu wakakaa kimyaa na kuangalia tu mkuu?!

Unaona jinsi Kagame anavyounga mkono watutsi kupindua serikali ya wahutu kule Burundi, na kuwaunga mkono watutsi kule goma, Kivu ya kaskazini na uvira,

Vivyo hivyo Armenia ina waunga mkono ndugu zao au jamaa zao wa kabila lao walioko Nagorno- Karbakh ambao ni wachache (minority) dhidi ya wa Azeri (majority) usisahau pia kuhusu dini hapa!

Na dunia inatambua manyanyaso waliyopitia wa Armenians dhidi ya Waturuki kwa kuuawa kikabila karibu watokomee mbali na kufutika katika uso wa dunia, hivyo nadhani dunia inawaangalia wa Armenians kama victims zaidi na kuwaonea huruma dhidi ya wa Azeri, kama ilivyo kwa Watutsi na wahutu.

Mzozo huu una historia ndefu sana kaka, sio wa juzi au Jana tangu enzi za Ottoman empire mpaka Leo! Unaonekana pia una sura ya kikabila na kidini, na hapo ndio tatizo linapoanza!
 
Nakuelewa sana mkuu,,

Lakini kwahili Russia atapoteza "imani" kwawashirika wake wachache waliobakia, nadhani wengi waliokuwa kwenye USSR (SOVIET ) wameshamkimbia mfano Estonia,Latvia, Romania, Ukraine, Slovenia, Georgia nk wamekimbilia NATO.

sasa kama anaonesha kushindwa kumuunga mkono mshirika wake mwenye mkataba nae wa ulinzi na kambi ya jeshi pia, unadhani Urusi atakuwa na faida gani sasa?! Si bora Uturuki kaonyesha ushujaa wa kumuunga mkono Azerbaijan bila woga wala kificho?!

Kwenye hili Russia kaonyesha udhaifu sana, na atazidi kupoteza washirika wake, nadhani Uturuki kaonyesha ushujaa sana, Mimi ni muumini wa Russia sana na Putin lakini hapa kaonyesha udhaifu, kuliko hata kule Syria kwa Asad, labda kama anatumia akili zaidi kuliko nguvu! Who knows?!
Tatizo turkey iko very strategically located na ndo maana kina Russia,iran,marekani wanamwendea kwa tahadhari sana,
Mfano Russia anauza mafuta ,gase turkey via pipelines,vilevile turkey ni lango la manowari za russia kutoka black sea via istabull kuja Medditerania ocean,,Turkey akiwafungia,Russia anapoteza Navy port zake za warm water zilizoko black sea maana zitakuwa useless,
Kwa upande wa marekani,turkey ni ya pili kwa ukubwa wa jeshi ndani ya NATO baada ya US,,marekani anahofia akimuudhi turkey,atahamia kambi ya russia na ulaya yote itakuwa at the mess of Russians,
Ukija kwa iran,,biashara nyingi zinapitia turkey,inshort turkey haheshimu vikwazo vya marekani dhidi ya iran,kwani uturuki wanafanya biashara na iran ya mabilion,
Wote hao Turkey kawashika,hawafurukuti,ndo naana anafanya anavyotaka syria,libya na huko armenia
 
Tatizo turkey iko very strategically located na ndo maana kina Russia,iran,marekani wanamwendea kwa tahadhari sana,
Mfano Russia anauza mafuta ,gase turkey via pipelines,vilevile turkey ni lango la manowari za russia kutoka black sea via istabull kuja Medditerania ocean,,Turkey akiwafungia,Russia anapoteza Navy port zake za warm water zilizoko black sea maana zitakuwa useless,
Kwa upande wa marekani,turkey ni ya pili kwa ukubwa wa jeshi ndani ya NATO baada ya US,,marekani anahofia akimuudhi turkey,atahamia kambi ya russia na ulaya yote itakuwa at the mess of Russians,
Ukija kwa iran,,biashara nyingi zinapitia turkey,inshort turkey haheshimu vikwazo vya marekani dhidi ya iran,kwani uturuki wanafanya biashara na iran ya mabilion,
Wote hao Turkey kawashika,hawafurukuti,ndo naana anafanya anavyotaka syria,libya na huko armenia
Usemayo yana ukweli kiasi Fulani,

Lakini mkuu, magharibi sio watu rahisi kiasi hicho cha kushikwa na turkey, kumbuka walitaka kumpindua Rais Tayep Erdogan kwa kumtumia yule muhubiri wa dini ya kiislam mwenye makazi yake marekani kiasi cha Bwana Erdogani kulia hadharani baada ya kunusurika kupinduliwa na jeshi lake.

Kumbuka Uturuki anategemea Ndege za marekani F - 16 na 32 ili kuimarisha jeshi lake, hana kiwanda cha silaha, na spears zote zinatoka magharibi. Uturuki pia ni member wa NATO kama ulivyosema, na marekani ana vikosi vyake Turkey kupitia NATO pamoja na Mtambo wa kujikinga na makombora ya Russia ya Masafa marefu ICBM (Inter-continental Ballistic Missile) unaoitwa Iron Dom.

Kumbuka Uturuki aliwahi kuwakasirisha Urusi kwa kutungua Ndege zake mbili kule Syria, mrusi akamwambia "ataona!", uturuki kusawazisha uhusiano na Urusi akaenda kununua Mitambo ya kujikinga na Ndege za kivita wa Russia S-400 licha ya kupingwa vikali na marekani.

Kumbuka Uturuki pamoja na kujitutumua kutaka kufufua dola yake ya zamani ya Ottoman empire kuanzia Libya, mpaka Qatar na Azerbaijani lakini tayari anapingwa vikali na Saudia, Bahrain, United Arab Emirates na Egypt.

Kumbuka mzozo wa Uturuki Na Greece kuhusu Cyprus, kumbuka mzozo wa Greece na Uturuki kuhusu uchimbaji wa Gesi bahari ya mashariki mwa ugiriki (Mediterranean), ugiriki ni member of European Union wakati uturuki sio mwanachama na inaungwa mkono na ulaya hasa Ufaransa(ufaransa haina uhusiano Mzuri na uturuki Kitambo sana) kiasi cha uturuki kusalimu amri na kuacha mpango wake wa utafutaji wa gesi katika eneo hilo baada ya kubinywa na ulaya .

Pia sidhani kama uturuki inaweza kuifungia Russia mlango bahari wa black sea na Mediterranean kwani ni kinyume cha mikataba ya kimataifa kuhusu freedom of navigation, (kumbuka mzozo wa Misri na Suez), pamoja na Panama.
 
Ila kwenye hili naona kama Russia amemsaliti sana Armenia, na nahisi huenda hata Armenia akawaza kuachana kumtegemea Russia kama alivyofanya Georgia (T'blis), na kujiunga na kambi ya magharibi, pamoja na Ukraine (Kiev), Estonia na Latvia, bila kusahau Romania ambayo wote ni washirika wa NATO.

Maana naona Armenia (Yerevan) ataona hakuna Maana kuwa na mkataba wa ulinzi pamoja na kuwa na kambi ya Russia nchini mwake wakati Russia hampi msaada wowote wa maana kama afanyavyo Turkey (Ankara) kwa Azerbaijan (Baku).

Kwakweli Mrussi asipoangalia atajikuta anapoteza washirika wake karibia wote na kujikuta amezungukwa na kambi za magharibi (NATO) kwenye mipaka yake!
Mara nyingi Russia hua sio mshirika wa kuaminika sana.
 
Usemayo yana ukweli kiasi Fulani,

Lakini mkuu, magharibi sio watu rahisi kiasi hicho cha kushikwa na turkey, kumbuka walitaka kumpindua Rais Tayep Erdogan kwa kumtumia yule muhubiri wa dini ya kiislam mwenye makazi yake marekani kiasi cha Bwana Erdogani kulia hadharani baada ya kunusurika kupinduliwa na jeshi lake.

Kumbuka Uturuki anategemea Ndege za marekani F - 16 na 32 ili kuimarisha jeshi lake, hana kiwanda cha silaha, na spears zote zinatoka magharibi. Uturuki pia ni member wa NATO kama ulivyosema, na marekani ana vikosi vyake Turkey kupitia NATO pamoja na Mtambo wa kujikinga na makombora ya Russia ya Masafa marefu ICBM (Inter-continental Ballistic Missile) unaoitwa Iron Dom.

Kumbuka Uturuki aliwahi kuwakasirisha Urusi kwa kutungua Ndege zake mbili kule Syria, mrusi akamwambia "ataona!", uturuki kusawazisha uhusiano na Urusi akaenda kununua Mitambo ya kujikinga na Ndege za kivita wa Russia S-400 licha ya kupingwa vikali na marekani.

Kumbuka Uturuki pamoja na kujitutumua kutaka kufufua dola yake ya zamani ya Ottoman empire kuanzia Libya, mpaka Qatar na Azerbaijani lakini tayari anapingwa vikali na Saudia, Bahrain, United Arab Emirates na Egypt.

Kumbuka mzozo wa Uturuki Na Greece kuhusu Cyprus, kumbuka mzozo wa Greece na Uturuki kuhusu uchimbaji wa Gesi bahari ya mashariki mwa ugiriki (Mediterranean), ugiriki ni member of European Union wakati uturuki sio mwanachama na inaungwa mkono na ulaya hasa Ufaransa(ufaransa haina uhusiano Mzuri na uturuki Kitambi sana) kiasi cha uturuki kusalimu amri na kuacha mpango wake wa utafutaji wa gesi katika eneo hilo baada ya kubinywa na ulaya .

Pia sidhani kama uturuki inaweza kuifungia Russia mlango bahari wa black sea na Mediterranean kwani ni kinyume cha mikataba ya kimataifa kuhusu freedom of navigation, (kumbuka mzozo wa Misri na Suez), pamoja na Panama.
'Mtambo wa kujikinga na makombora ya Russia ya Masafa marefu ICBM (Inter-continental Ballistic Missile) unaoitwa Iron Dom.'

Nadhani Iron dome ni ya Israel kama sijakosea.
 
Turkey naona anasupport ya nchi zote, yaani marafiki na maadui, hii nchi hahahaha

L#Ukraine’s defense company Ukrspetsexport has delivered a modernized version of S-125 air defence system to #Turkey.
 
BREAKING NEWS: Russian FM Sergei Lavrov has announced that Armenia and Azerbaijan have agreed to a ceasefire after 10+ hours of negotiation. It starts at noon on Saturday.
 
BREAKING NEWS: Russian FM Sergei Lavrov has announced that Armenia and Azerbaijan have agreed to a ceasefire after 10+ hours of negotiation. It starts at noon on Saturday.
Ngoja tusubiri utekelezaji!!! Maaana Turkey na Azerbaijan walisema mpaka Armenia atoe vikosi vyake kwenye jimbo linalotaka kujitenga ndipo wataweka sikaha chini!!!
 
Usemayo yana ukweli kiasi Fulani,

Lakini mkuu, magharibi sio watu rahisi kiasi hicho cha kushikwa na turkey, kumbuka walitaka kumpindua Rais Tayep Erdogan kwa kumtumia yule muhubiri wa dini ya kiislam mwenye makazi yake marekani kiasi cha Bwana Erdogani kulia hadharani baada ya kunusurika kupinduliwa na jeshi lake.

Kumbuka Uturuki anategemea Ndege za marekani F - 16 na 32 ili kuimarisha jeshi lake, hana kiwanda cha silaha, na spears zote zinatoka magharibi. Uturuki pia ni member wa NATO kama ulivyosema, na marekani ana vikosi vyake Turkey kupitia NATO pamoja na Mtambo wa kujikinga na makombora ya Russia ya Masafa marefu ICBM (Inter-continental Ballistic Missile) unaoitwa Iron Dom.

Kumbuka Uturuki aliwahi kuwakasirisha Urusi kwa kutungua Ndege zake mbili kule Syria, mrusi akamwambia "ataona!", uturuki kusawazisha uhusiano na Urusi akaenda kununua Mitambo ya kujikinga na Ndege za kivita wa Russia S-400 licha ya kupingwa vikali na marekani.

Kumbuka Uturuki pamoja na kujitutumua kutaka kufufua dola yake ya zamani ya Ottoman empire kuanzia Libya, mpaka Qatar na Azerbaijani lakini tayari anapingwa vikali na Saudia, Bahrain, United Arab Emirates na Egypt.

Kumbuka mzozo wa Uturuki Na Greece kuhusu Cyprus, kumbuka mzozo wa Greece na Uturuki kuhusu uchimbaji wa Gesi bahari ya mashariki mwa ugiriki (Mediterranean), ugiriki ni member of European Union wakati uturuki sio mwanachama na inaungwa mkono na ulaya hasa Ufaransa(ufaransa haina uhusiano Mzuri na uturuki Kitambi sana) kiasi cha uturuki kusalimu amri na kuacha mpango wake wa utafutaji wa gesi katika eneo hilo baada ya kubinywa na ulaya .

Pia sidhani kama uturuki inaweza kuifungia Russia mlango bahari wa black sea na Mediterranean kwani ni kinyume cha mikataba ya kimataifa kuhusu freedom of navigation, (kumbuka mzozo wa Misri na Suez), pamoja na Panama.
Turkey anaunda hizo F-16 under license,
Turkey alikuwepo kstika project ya F-35,na wanaunda lile body la F-35 na sehemu zingine muhimu,
Turkey bado anaitesa ugiriki licha ya kuwa member mwenzake wa NATo na anakamata visima vya gase vya greece
 
Usemayo yana ukweli kiasi Fulani,

Lakini mkuu, magharibi sio watu rahisi kiasi hicho cha kushikwa na turkey, kumbuka walitaka kumpindua Rais Tayep Erdogan kwa kumtumia yule muhubiri wa dini ya kiislam mwenye makazi yake marekani kiasi cha Bwana Erdogani kulia hadharani baada ya kunusurika kupinduliwa na jeshi lake.

Kumbuka Uturuki anategemea Ndege za marekani F - 16 na 32 ili kuimarisha jeshi lake, hana kiwanda cha silaha, na spears zote zinatoka magharibi. Uturuki pia ni member wa NATO kama ulivyosema, na marekani ana vikosi vyake Turkey kupitia NATO pamoja na Mtambo wa kujikinga na makombora ya Russia ya Masafa marefu ICBM (Inter-continental Ballistic Missile) unaoitwa Iron Dom.

Kumbuka Uturuki aliwahi kuwakasirisha Urusi kwa kutungua Ndege zake mbili kule Syria, mrusi akamwambia "ataona!", uturuki kusawazisha uhusiano na Urusi akaenda kununua Mitambo ya kujikinga na Ndege za kivita wa Russia S-400 licha ya kupingwa vikali na marekani.

Kumbuka Uturuki pamoja na kujitutumua kutaka kufufua dola yake ya zamani ya Ottoman empire kuanzia Libya, mpaka Qatar na Azerbaijani lakini tayari anapingwa vikali na Saudia, Bahrain, United Arab Emirates na Egypt.

Kumbuka mzozo wa Uturuki Na Greece kuhusu Cyprus, kumbuka mzozo wa Greece na Uturuki kuhusu uchimbaji wa Gesi bahari ya mashariki mwa ugiriki (Mediterranean), ugiriki ni member of European Union wakati uturuki sio mwanachama na inaungwa mkono na ulaya hasa Ufaransa(ufaransa haina uhusiano Mzuri na uturuki Kitambi sana) kiasi cha uturuki kusalimu amri na kuacha mpango wake wa utafutaji wa gesi katika eneo hilo baada ya kubinywa na ulaya .

Pia sidhani kama uturuki inaweza kuifungia Russia mlango bahari wa black sea na Mediterranean kwani ni kinyume cha mikataba ya kimataifa kuhusu freedom of navigation, (kumbuka mzozo wa Misri na Suez), pamoja na Panama.
Mkuu ukiangilia Uturuki kwa juujuu utaiona ni nchi ya kawaida sana lakini ukichimba kwa ndani uta gundua Uturuki ni taifa muhimu sana kwa mataifa makubwa na ndio maana imekuwa ikifanya mambo ya hovyo na hakuna hatua yeyote inayo chukuliwa dhidi yake.
Hata Trump kipindi ameingia madarakani alioneka kuchukua misimamo mikali dhidi ya nchi hiyo lakini siku hizi naye ameigwaya.
 
Back
Top Bottom