Makundi ya kigaidi huko Yemen yaendelea kuuana!!

Makundi ya kigaidi huko Yemen yaendelea kuuana!!

Echolima1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2019
Posts
9,325
Reaction score
7,788
Mapigano nchini Yemen yameongezeka katika pande nyingi huku vikosi na wanajeshi wa Houthi wakishirikiana na Baraza la Uongozi la Rais (PLC) linalotambuliwa kimataifa likipigania udhibiti wa eneo karibu na Mlango-Baraba wa Bab al-Mandeb.

Katika kusini-magharibi, Brigedi za Giants zinazoungwa mkono na serikali ziliripoti mafanikio katika milima ya Kahbub, huku vikosi vya Houthi vikiendelea kusukuma kuelekea Al-Mudarabah, vikikabiliwa na upinzani kutoka kwa Brigedi za Giants na vikosi vya Ngao ya Kitaifa. Mapigano makali pia yameendelea kuzunguka Al-Wazi’iyah na magharibi mwa Taiz, pamoja na mashambulizi ya anga dhidi ya nafasi za Houthi, uimarishaji na miundombinu ya kijeshi.

Mapigano mapya yanafuatia mafanikio makubwa ya eneo la Houthi kando ya pwani ya Bahari Nyekundu ya Yemen, ikiwa ni pamoja na kutekwa kwa Mocha, ambayo imeleta kundi linaloungwa mkono na Iran karibu zaidi na kuimarisha udhibiti kuzunguka Bab al-Mandeb, mojawapo ya maeneo muhimu zaidi ya meli duniani. Vikosi vya serikali ya Saudi Arabia na Yemen vimeongeza shughuli za anga, huku Wahouthi wakidai mashambulizi kadhaa katika majimbo kadhaa katika siku za hivi karibuni.

Baada ya kushikilia tu lawama katika taarifa hadi sasa, Waziri wa Ulinzi wa Pakistani Khawaja Muhammad Asif alisema leo kwamba hali imefikia hatua ambapo Mkataba wa Pamoja wa Ulinzi wa Mecca kati ya Pakistan, Saudi Arabia na Uturuki unaweza kutekelezwa. Mkataba huo unawataka wanachama wengine kujibu wakati uadilifu wa eneo la nchi iliyotia saini unatishiwa. Maoni yake yalifuatia Saudi Arabia kuizuia ndege isiyo na rubani ya Houthi ikilenga Mecca, jambo ambalo Houthi wanalikana.

Asif alisema Pakistan itasimama na Saudi Arabia kivitendo na kidiplomasia ikiwa mzozo utaongezeka na kusisitiza kwamba kutetea maeneo matakatifu ya Kiislamu ni wajibu wa kidini bila kujali mkataba huo.

Kando na hilo, kwa ombi la Saudi Arabia, China imeihimiza Iran kuwadhibiti Houthi, huku Oman ikiwa imewasilisha ombi la Saudia kwa Houthi kwa ajili ya kusitisha mapigano kwa wiki mbili.
 

Attachments

  • 2278417438893553528.mp4
    8.2 MB

Similar Discussions

Back
Top Bottom