Mgogoro kati ya Armenia na Azerbaijan

Mgogoro kati ya Armenia na Azerbaijan

Hii mada ni ngumu sana kwa sie waislam na wale anti america, make urusi ambaye tunampenda yuko upande wa Orthodox wenzeke, Israel tusiyempenda ndo anasaidia ndugu zetu katika imani. Sijui tucomentije Sasa!
Waarabu wa kwa mtogole na wazungu wa buza Safari hii imekula kwenu 😂 😂

Ndio mjue kuwa chanzo cha machafuko huwa ni maslahi ya rasilimali zilizopo duniani...but dini huwa zinatiwa kama kivuli cha kujifichia tu
 
Usemayo yana ukweli kiasi Fulani,

Lakini mkuu, magharibi sio watu rahisi kiasi hicho cha kushikwa na turkey, kumbuka walitaka kumpindua Rais Tayep Erdogan kwa kumtumia yule muhubiri wa dini ya kiislam mwenye makazi yake marekani kiasi cha Bwana Erdogani kulia hadharani baada ya kunusurika kupinduliwa na jeshi lake.

Kumbuka Uturuki anategemea Ndege za marekani F - 16 na 32 ili kuimarisha jeshi lake, hana kiwanda cha silaha, na spears zote zinatoka magharibi. Uturuki pia ni member wa NATO kama ulivyosema, na marekani ana vikosi vyake Turkey kupitia NATO pamoja na Mtambo wa kujikinga na makombora ya Russia ya Masafa marefu ICBM (Inter-continental Ballistic Missile) unaoitwa Iron Dom.

Kumbuka Uturuki aliwahi kuwakasirisha Urusi kwa kutungua Ndege zake mbili kule Syria, mrusi akamwambia "ataona!", uturuki kusawazisha uhusiano na Urusi akaenda kununua Mitambo ya kujikinga na Ndege za kivita wa Russia S-400 licha ya kupingwa vikali na marekani.

Kumbuka Uturuki pamoja na kujitutumua kutaka kufufua dola yake ya zamani ya Ottoman empire kuanzia Libya, mpaka Qatar na Azerbaijani lakini tayari anapingwa vikali na Saudia, Bahrain, United Arab Emirates na Egypt.

Kumbuka mzozo wa Uturuki Na Greece kuhusu Cyprus, kumbuka mzozo wa Greece na Uturuki kuhusu uchimbaji wa Gesi bahari ya mashariki mwa ugiriki (Mediterranean), ugiriki ni member of European Union wakati uturuki sio mwanachama na inaungwa mkono na ulaya hasa Ufaransa(ufaransa haina uhusiano Mzuri na uturuki Kitambo sana) kiasi cha uturuki kusalimu amri na kuacha mpango wake wa utafutaji wa gesi katika eneo hilo baada ya kubinywa na ulaya .

Pia sidhani kama uturuki inaweza kuifungia Russia mlango bahari wa black sea na Mediterranean kwani ni kinyume cha mikataba ya kimataifa kuhusu freedom of navigation, (kumbuka mzozo wa Misri na Suez), pamoja na Panama.
Mkuu umeeleza vizuri,ila kuna masahihisho kidogo.
Iron Dome sio ballistic missile defense na haimilikiwi na marekania ni Israel.Huu ni mtambo mdogo wa kuzuia rockets na drones uliotengenezwa mahsusi na Israel kwa ajili ya kugundua rockets za Hamas kule gaza.
Mtambo waa marekani wa kuzuia makombora upo Romania,wanaita Aegis Ashore Ballistic Missile defense system.Kule Turkey kuna Patriots(PAC-3) defense system.
Naval Blockage itawezekana indapo Urusi na Turkey/NATIO wataingia kwenye mgogoro mkubwa,Ila kikawaida sio rahisi sana..
 
Nakuelewa sana mkuu,,

Lakini kwahili Russia atapoteza "imani" kwawashirika wake wachache waliobakia, nadhani wengi waliokuwa kwenye USSR (SOVIET ) wameshamkimbia mfano Estonia,Latvia, Romania, Ukraine, Slovenia, Georgia nk wamekimbilia NATO.

sasa kama anaonesha kushindwa kumuunga mkono mshirika wake mwenye mkataba nae wa ulinzi na kambi ya jeshi pia, unadhani Urusi atakuwa na faida gani sasa?! Si bora Uturuki kaonyesha ushujaa wa kumuunga mkono Azerbaijan bila woga wala kificho?!

Kwenye hili Russia kaonyesha udhaifu sana, na atazidi kupoteza washirika wake, nadhani Uturuki kaonyesha ushujaa sana, Mimi ni muumini wa Russia sana na Putin lakini hapa kaonyesha udhaifu, kuliko hata kule Syria kwa Asad, labda kama anatumia akili zaidi kuliko nguvu! Who knows?!
Georgia hawapo NATO,walitaka kujiunga wakavamiwa na Urusi 2008...
 
Mkuu, naona umeandika kiufuasi wa urusi sana, lakini ukweli ni kwamba baada ya kuanguka kwa Soviet (USSR), mataifa ya mashariki ya ulaya yaliyokuwa wanachama wa soviet chini ya urusi yalikuwa fukara sana, mengi yalitamani na bado yanatamani kujiunga na kambi ya magharibi ili kupata hafueni ya kiuchumi, labda kama hujui jinsi majeshi ya Russia yalivyojiondoa haraka ujerumani mashariki baada ya wananchi wakule kuanza kuwapiga kwa mawe urusi,

Baada ya kuanguka kwa USSR hakuna nchi ya ulaya mashariki iliyokuwa inawataka warusi, warusi walionekana kama mabeberu na wakoloni, mataifa kama Poland (haikuwa USSR) ,Estonia, Latvia, Romania, Slovakia, Ukraine, Bulgaria, Yugoslavia, Georgia, nk yalianza kutaka uhusiano na magharibi kwasababu ya misaada ya kiuchumi, wakati huo Russia ilikuwa mufilisi na kumbuka madeni yote ya USSR yalibebeshwa Russia pekeyake kuyalipa! Na kama unakumbuka chanzo cha kuanguka na kusambaratika kwa USSR ni umaskini na madeni, ilifikia mahali urusi ilishindwa tena kui manage kiuchumi USSR, na kuiacha ianguke!

Sasa basi iweje urusi izuie mataifa huru ya ulaya mashariki kuchagua mustakabali wao?!

Kwanini Russia itumie jeshi kuumiza mataifa yanayojiamulia upande wanaoutaka?!

Jibu ni kwamba Russia pia ni beberu kama Marekani na western Europe countries!

Maana kiuhalisia ni kwamba wananchi wengi wa nchi za ulaya mashariki hawaitaki Russia maana haiwezi kuwasaidia kiuchumi, ndio maana wanakimbila magharibi angalia Yugoslavia ilivyosambaratika member wote wako magharibi Slovenia, Kosovo, Croatia, Bosnia Herzegovina, Macedonia hata Serbia itself, angalia Romania tayari ni mshirika wa NATO, sijasema kuhusu kina Estonia, Latvia, Georgia ambao Russia inajaribu kuwahujumu na Ukraine,

Ukweli ni kwamba wananchi wa nchi za former Soviet, hawaitaki Russia maana haina msaada kiuchumi, ndio maana wengi wanaandamana kupinga viongozi wenye milengo ya Russia angalia Belarus kwasasa, na nini kinatokea Kyrgyzstan,

Kuhusu klemia si kweli, huwezi kutoa ardhi yako kama zawadi kwa rafiki yako mkuu, klemia ni sehemu halali ya Ukraine tuwe serious kidogo! Ndio maana imesababisha iwekewe vikwazo na magharibi, Russia inatabia ya kunyakua ardhi ya mataifa madogo angalia kinachotokea Georgia wale waasi wa Ossetia wanataka kujiunga na Russia unalijua hilo?! Wale waasi wa Donetsk Ukraine mashariki wanaoongea kirusi walitishia kujiunga na Russia, bado kunamzozo Latvia kati ya wanaozungumza kirusi na wa Latvian halisi, achilia mbali mzozo wa Chechnya! Tabia ya Russia ni divided and isolated! (Wagawanye uwatenge).

Kwangu Russia ni Beberu tu kama Marekani na washirika wake hakuna tofauti kabisa!

Kuna kiongozi mmoja aliwahi kusema:

" The west wing and Right wing belongs to Same Bird"
Russia na Marekani ni mfano wa Wanaume rijali wawili,mmoja avae suruali na mwingine gauni.Ila ukweli ni kwamba wote ni wanaume and they can f**k anyone at anytime.Wote ni mabeberu wakandamizaji tu,hakuna tofauti.
 
Hii mada ni ngumu sana kwa sie waislam na wale anti america, make urusi ambaye tunampenda yuko upande wa Orthodox wenzeke, Israel tusiyempenda ndo anasaidia ndugu zetu katika imani. Sijui tucomentije Sasa!
Hii ndo geopolitical mkuu inahitaji akil mingi san.
 
Mkuu unaposema (unapoandika) "mvamizi hawezi kuwa mmiliki kamwe" ...unazungumziaje kisiwa cha Mayotte ambacho bado kipo chini ya himaya ya Ufaransa, je utasema Ufaransa sio mmiliki halali? (Kumbuka wakazi wa huko wanajiona wao ni Wafaransa zaidi kuliko Wacomoro)

Vipi kisiwa cha Samoa ambacho kipo chini ya Marekani ina maana Marekani sio mmiliki halali?...Usisahau hichi kisiwa kina mwakilishi kwenye bunge la Marekani japo haruhusiwi kupiga kura (kama nimekosea nirekebishwe).

Ukiangalia hiyo mifano hapo juu na ukiangalia kadhia ya Crimea ambapo raia wa eneo husika kwa hiyari yao wameamua kujiunga na Urusi (kupitia kura ya maoni) kwanini umuone Urusi kama mvamizi?

>Tukiweka ubishi pembeni usio hata mantiki yoyote kama jamaa hapo juu mshabiki wa Russia, lakini kashindwa kunijibu swali rahisi sana. Kwanini umoja wa mataifa hawatambui klemia kuwa ni sehemu ya Russia?!

* Ina maana umoja wa mataifa wanadiplomasia wote wale hawajui historia ya klemia isipokuwa yeye?! Swali hili najua limemzidi umri, amelikwepa sana!

*Mayote , Samoa , Marshall island , Falklands islands islands na Caledonia (ya ufaransa) ambayo juzi hapa imepiga kura kwa mara ya tatu ya kujitenga na ufaransa, lakini walowezi wa ufaransa wazungu (settlers) wamepiga kura kubaki kuwa milki (koloni) la ufaransa. Dhidi ya wazawa wenye asili ya nchi hiyo (natives) ambao wanapigania Uhuru wao!

*Kiuhalisia hakuna hasiyejua kuwa Mayote ni sehemu ya Comoro pamoja na Ngazija na Nzuani, hakuna asiyejua jinsi ufaransa inavyohujumu makoloni yake kwa kusupport mapinduzi ya kijeshi na civil war ili kulinda maslahi yake (kumbuka Mapinduzi ya mara kwa Mara ya Comoro), yaliyokuwa makoloni karibu yote ya ufaransa hayana amani ukilinganisha na yaliyokuwa makoloni ya mwingereza: kwanini?!

Angalia kuanzia ivory coast, central Africa Republic, Congo Brazzaville, Cameroon, Niger, Mali, Burkina Faso, T'Chad, Algeria, Mauritania, Gabon hata Comoro yenyewe!

Sera ya ufaransa ya kuwalinda madikteta kama wakina Omar bongo wa Gabon, Franciour Bozize wa afrika ya kati, sise wa Mali, Denis Swaso Ngweso wa Congo Brazzaville, Canary Azari Athuman wa Comoro, hata wakina Mobutu Seseseko kukubenga wa Zabanga wa Zaire ya zamani (DRC) japo ilitawaliwa na Belgium.

Na dikteta (Imla) au kibaraka huyo (puppet) akienda kinyume na maslahi ya ufaransa basi utolewa haraka sana! Mayotte ni eneo halali la Comoro ambalo beberu wa kifaransa kwa kufanya hila wamelimega na kuendesha kura ya kishenzi kama kule Caledonia (Pacific) , ndio maana umoja wa afrika (AU) bado unatambua eneo hilo kama sehemu ya halali ya Comoro. Kama ilivyofanywa Klemia na Russia aliivamia kijeshi na yeye mwenyewe akaendesha kura ya danganya toto na kudai wakazi wa klemia wameamua kujitenga, yaani unavamia eneo kijeshi kisha wewe mwenyewe mvamizi ndio unapanga na kusimamia uchaguzi hapo unategemea mshindi atakuwa nani?! Mchezaji wewe, Referee wewe mshindi atakuwa nani?! Wanasema Mbuzi wa bwana Heri amekula shambani kwa bwana Heri, Hakimu bwana Heri, basi yote Heri,,,,,
>Ni kama Mayote!

Hivi ufaransa au marekani inaweza kukubali eneo lake lijitenge na nchi yake?! Tuseme ukweli bila unafiki wala ushabiki?! Kwasheria za marekani kujaribu tu kujitenga ni uhaini, na adhabu ya uhaini ni kifo! Ndio kunyongwa hadi kufa! Marekani walipiga wao kwa wao vita vya wenyewe kwa wenyewe wakizuia eneo la kusini lisijitenge na Marekani. Russia alipigana na Chechnya na Grozny kufa na kupona kuzuia eneo hilo lisijitenge kutoka kwake.

Lakini sisi mataifa maskini wanatufanyia mizengwe na hujuma nyingi kutugawanya na kututawala kwaajili ya maslahi yao! Mayotte ni eneo halali la Comoro (Moroni), pamoja na visiwa vya Mwali na Zwani. Lililonyakuliwa kama klemia.

Maeneo kama haya ukifuatilia kwa undani utagundua ni ubeberu tu, fuatilia visiwa vya Diego Garsia, vilivyopo bahari ya Hindi ambavyo vilitwaliwa kwa mabavu na Uingereza na kuweka kambi zake za kijeshi pale ambapo kwasasa wakazi wake wanapigania Uhuru wake!

Fuatilia visiwa kama Marshall islands kule pasific, visiwa kama Caledonia kule karibu na Australia, visiwa kama Samoa, visiwa vya Falkland kule Argentina (islas malvinas), hata kisiwa cha Marekani cha Puerto Rico kule bahari ya Caribbean (kwasasa wakazi wake wengi wenye asili ya uhispain wanataka kujitenga na marekani na kujipatia Uhuru wao!

Bado narudia mkuu,,, mvamizi ni beberu tu hawezi kamwe kuwa mmiliki hata akae miaka mia nane!
 
Russia na Marekani ni mfano wa Wanaume rijali wawili,mmoja avae suruali na mwingine gauni.Ila ukweli ni kwamba wote ni wanaume and they can f**k anyone at anytime.Wote ni mabeberu wakandamizaji tu,hakuna tofauti.
Nakubaliana na wewe kabisa mkuu, umeangalia kwa jicho la tatu bila ushabiki hata kidogo!
 
Georgia hawapo NATO,walitaka kujiunga wakavamiwa na Urusi 2008...
Nikweli mkuu, Georgia hawapo NATO, ni kama kadhia ya Ukraine, walipoanza michakato ya kujiunga na kambi ya magharibi, Russia akawawahi na kuwavamia upande wa mashariki Donetsk (akiunga mkono waasi) na Rasi ya Klemia.
 
Turkey sio tishio kwa Israel, ni partner wale Wana ushirika mkubwa Sana. Usidanganywe na kelele za erdogan pale huwa anawazubaisha raia wa uturuki tu.
Tatizo watu wanaangalia kelele za erdogani kisiasa, anawakosoa wenzake mfano Emirates kuwa na ubalozi Israel wakati yeye anao miaka mingi. anajifanya kuwapinga Saudia na Egypt kuikubali Israel wakati yeye ana ushirika nae kiuchumi zamani sana!
 
Erdogan anajifanya anaifokea Israel ili kuwarizisha raia wa uturuki ambao karibia wote ni waislamu, lakini nyuma ya pazia ni rafiki wa Israel.
Uturuki ilikua nchi ya kwanza kuikubali Israel tangu 1949. Wanashirikiana katika secta nyingi Sana ujasusi, uchumi, silaha, gesi na vitu mbali mbali.
Uturuki anauziwa cutting edge weapons na US +WESTERN EUROPE sababu wamemuamini kuwa sio tishio kwa Israel.
Juzi hapa aliagiza ndege nyingi Sana za F-35 na alikua aletewe kama sio kuchukua S-400.
Umechambua vizuri sana mkuu,,, shida kuna watu ni mashabiki wa kambi Russia. Wanaona chochote kinacho favor Israel au marekani ni uongo. Isipokuwa Russia!

Mtu akiamua kuweka ushabiki pembeni na kuangalia siasa za mashariki ya kati na dunia kwa Mtazamo huru lazima atagundua huu ukweli.

Mimi sipo marekani, uturuki, ulaya wala Russia, wote hawa wanachofanya ni kupigania maslahi yao ya kikanda na kiuchumi. Hakuna tofauti hata kidogo!
 
Umechambua vizuri sana mkuu,,, shida kuna watu ni mashabiki wa kambi Russia. Wanaona chochote kinacho favor Israel au marekani ni uongo. Isipokuwa Russia!

Mtu akiamua kuweka ushabiki pembeni na kuangalia siasa za mashariki ya kati na dunia kwa Mtazamo huru lazima atagundua huu ukweli.

Mimi sipo marekani, uturuki, ulaya wala Russia, wote hawa wanachofanya ni kupigania maslahi yao ya kikanda na kiuchumi. Hakuna tofauti hata kidogo!
Wanaamini taarifa sahihi ni kutoka RT na Press Tv,Zingine ni propaganda 😀 😀
 
Hii mada ni ngumu sana kwa sie waislam na wale anti america, make urusi ambaye tunampenda yuko upande wa Orthodox wenzeke, Israel tusiyempenda ndo anasaidia ndugu zetu katika imani. Sijui tucomentije Sasa!
Tunasema Allah kamtumia Kafir kuwalinda waja wake
 
>Tukiweka ubishi pembeni usio hata mantiki yoyote kama jamaa hapo juu mshabiki wa Russia, lakini kashindwa kunijibu swali rahisi sana. Kwanini umoja wa mataifa hawatambui klemia kuwa ni sehemu ya Russia?!

* Ina maana umoja wa mataifa wanadiplomasia wote wale hawajui historia ya klemia isipokuwa yeye?! Swali hili najua limemzidi umri, amelikwepa sana!

*Mayote , Samoa , Marshall island , Falklands islands islands na Caledonia (ya ufaransa) ambayo juzi hapa imepiga kura kwa mara ya tatu ya kujitenga na ufaransa, lakini walowezi wa ufaransa wazungu (settlers) wamepiga kura kubaki kuwa milki (koloni) la ufaransa. Dhidi ya wazawa wenye asili ya nchi hiyo (natives) ambao wanapigania Uhuru wao!

*Kiuhalisia hakuna hasiyejua kuwa Mayote ni sehemu ya Comoro pamoja na Ngazija na Nzuani, hakuna asiyejua jinsi ufaransa inavyohujumu makoloni yake kwa kusupport mapinduzi ya kijeshi na civil war ili kulinda maslahi yake (kumbuka Mapinduzi ya mara kwa Mara ya Comoro), yaliyokuwa makoloni karibu yote ya ufaransa hayana amani ukilinganisha na yaliyokuwa makoloni ya mwingereza: kwanini?!

Angalia kuanzia ivory coast, central Africa Republic, Congo Brazzaville, Cameroon, Niger, Mali, Burkina Faso, T'Chad, Algeria, Mauritania, Gabon hata Comoro yenyewe!

Sera ya ufaransa ya kuwalinda madikteta kama wakina Omar bongo wa Gabon, Franciour Bozize wa afrika ya kati, sise wa Mali, Denis Swaso Ngweso wa Congo Brazzaville, Canary Azari Athuman wa Comoro, hata wakina Mobutu Seseseko kukubenga wa Zabanga wa Zaire ya zamani (DRC) japo ilitawaliwa na Belgium.

Na dikteta (Imla) au kibaraka huyo (puppet) akienda kinyume na maslahi ya ufaransa basi utolewa haraka sana! Mayotte ni eneo halali la Comoro ambalo beberu wa kifaransa kwa kufanya hila wamelimega na kuendesha kura ya kishenzi kama kule Caledonia (Pacific) , ndio maana umoja wa afrika (AU) bado unatambua eneo hilo kama sehemu ya halali ya Comoro. Kama ilivyofanywa Klemia na Russia aliivamia kijeshi na yeye mwenyewe akaendesha kura ya danganya toto na kudai wakazi wa klemia wameamua kujitenga, yaani unavamia eneo kijeshi kisha wewe mwenyewe mvamizi ndio unapanga na kusimamia uchaguzi hapo unategemea mshindi atakuwa nani?! Mchezaji wewe, Referee wewe mshindi atakuwa nani?! Wanasema Mbuzi wa bwana Heri amekula shambani kwa bwana Heri, Hakimu bwana Heri, basi yote Heri,,,,,
>Ni kama Mayote!

Hivi ufaransa au marekani inaweza kukubali eneo lake lijitenge na nchi yake?! Tuseme ukweli bila unafiki wala ushabiki?! Kwasheria za marekani kujaribu tu kujitenga ni uhaini, na adhabu ya uhaini ni kifo! Ndio kunyongwa hadi kufa! Marekani walipiga wao kwa wao vita vya wenyewe kwa wenyewe wakizuia eneo la kusini lisijitenge na Marekani. Russia alipigana na Chechnya na Grozny kufa na kupona kuzuia eneo hilo lisijitenge kutoka kwake.

Lakini sisi mataifa maskini wanatufanyia mizengwe na hujuma nyingi kutugawanya na kututawala kwaajili ya maslahi yao! Mayotte ni eneo halali la Comoro (Moroni), pamoja na visiwa vya Mwali na Zwani. Lililonyakuliwa kama klemia.

Maeneo kama haya ukifuatilia kwa undani utagundua ni ubeberu tu, fuatilia visiwa vya Diego Garsia, vilivyopo bahari ya Hindi ambavyo vilitwaliwa kwa mabavu na Uingereza na kuweka kambi zake za kijeshi pale ambapo kwasasa wakazi wake wanapigania Uhuru wake!

Fuatilia visiwa kama Marshall islands kule pasific, visiwa kama Caledonia kule karibu na Australia, visiwa kama Samoa, visiwa vya Falkland kule Argentina (islas malvinas), hata kisiwa cha Marekani cha Puerto Rico kule bahari ya Caribbean (kwasasa wakazi wake wengi wenye asili ya uhispain wanataka kujitenga na marekani na kujipatia Uhuru wao!

Bado narudia mkuu,,, mvamizi ni beberu tu hawezi kamwe kuwa mmiliki hata akae miaka mia nane!
Umechambua vyema sana mkuu nimekuelewa...."mvamizi hawezi kuwa mmiliki halali kamwe".
 
>Tukiweka ubishi pembeni usio hata mantiki yoyote kama jamaa hapo juu mshabiki wa Russia, lakini kashindwa kunijibu swali rahisi sana. Kwanini umoja wa mataifa hawatambui klemia kuwa ni sehemu ya Russia?!

* Ina maana umoja wa mataifa wanadiplomasia wote wale hawajui historia ya klemia isipokuwa yeye?! Swali hili najua limemzidi umri, amelikwepa sana!

*Mayote , Samoa , Marshall island , Falklands islands islands na Caledonia (ya ufaransa) ambayo juzi hapa imepiga kura kwa mara ya tatu ya kujitenga na ufaransa, lakini walowezi wa ufaransa wazungu (settlers) wamepiga kura kubaki kuwa milki (koloni) la ufaransa. Dhidi ya wazawa wenye asili ya nchi hiyo (natives) ambao wanapigania Uhuru wao!

*Kiuhalisia hakuna hasiyejua kuwa Mayote ni sehemu ya Comoro pamoja na Ngazija na Nzuani, hakuna asiyejua jinsi ufaransa inavyohujumu makoloni yake kwa kusupport mapinduzi ya kijeshi na civil war ili kulinda maslahi yake (kumbuka Mapinduzi ya mara kwa Mara ya Comoro), yaliyokuwa makoloni karibu yote ya ufaransa hayana amani ukilinganisha na yaliyokuwa makoloni ya mwingereza: kwanini?!

Angalia kuanzia ivory coast, central Africa Republic, Congo Brazzaville, Cameroon, Niger, Mali, Burkina Faso, T'Chad, Algeria, Mauritania, Gabon hata Comoro yenyewe!

Sera ya ufaransa ya kuwalinda madikteta kama wakina Omar bongo wa Gabon, Franciour Bozize wa afrika ya kati, sise wa Mali, Denis Swaso Ngweso wa Congo Brazzaville, Canary Azari Athuman wa Comoro, hata wakina Mobutu Seseseko kukubenga wa Zabanga wa Zaire ya zamani (DRC) japo ilitawaliwa na Belgium.

Na dikteta (Imla) au kibaraka huyo (puppet) akienda kinyume na maslahi ya ufaransa basi utolewa haraka sana! Mayotte ni eneo halali la Comoro ambalo beberu wa kifaransa kwa kufanya hila wamelimega na kuendesha kura ya kishenzi kama kule Caledonia (Pacific) , ndio maana umoja wa afrika (AU) bado unatambua eneo hilo kama sehemu ya halali ya Comoro. Kama ilivyofanywa Klemia na Russia aliivamia kijeshi na yeye mwenyewe akaendesha kura ya danganya toto na kudai wakazi wa klemia wameamua kujitenga, yaani unavamia eneo kijeshi kisha wewe mwenyewe mvamizi ndio unapanga na kusimamia uchaguzi hapo unategemea mshindi atakuwa nani?! Mchezaji wewe, Referee wewe mshindi atakuwa nani?! Wanasema Mbuzi wa bwana Heri amekula shambani kwa bwana Heri, Hakimu bwana Heri, basi yote Heri,,,,,
>Ni kama Mayote!

Hivi ufaransa au marekani inaweza kukubali eneo lake lijitenge na nchi yake?! Tuseme ukweli bila unafiki wala ushabiki?! Kwasheria za marekani kujaribu tu kujitenga ni uhaini, na adhabu ya uhaini ni kifo! Ndio kunyongwa hadi kufa! Marekani walipiga wao kwa wao vita vya wenyewe kwa wenyewe wakizuia eneo la kusini lisijitenge na Marekani. Russia alipigana na Chechnya na Grozny kufa na kupona kuzuia eneo hilo lisijitenge kutoka kwake.

Lakini sisi mataifa maskini wanatufanyia mizengwe na hujuma nyingi kutugawanya na kututawala kwaajili ya maslahi yao! Mayotte ni eneo halali la Comoro (Moroni), pamoja na visiwa vya Mwali na Zwani. Lililonyakuliwa kama klemia.

Maeneo kama haya ukifuatilia kwa undani utagundua ni ubeberu tu, fuatilia visiwa vya Diego Garsia, vilivyopo bahari ya Hindi ambavyo vilitwaliwa kwa mabavu na Uingereza na kuweka kambi zake za kijeshi pale ambapo kwasasa wakazi wake wanapigania Uhuru wake!

Fuatilia visiwa kama Marshall islands kule pasific, visiwa kama Caledonia kule karibu na Australia, visiwa kama Samoa, visiwa vya Falkland kule Argentina (islas malvinas), hata kisiwa cha Marekani cha Puerto Rico kule bahari ya Caribbean (kwasasa wakazi wake wengi wenye asili ya uhispain wanataka kujitenga na marekani na kujipatia Uhuru wao!

Bado narudia mkuu,,, mvamizi ni beberu tu hawezi kamwe kuwa mmiliki hata akae miaka mia nane!
Mkuu hiv visiwa kuingia lazm uwe na visa..? Mfano Myote
 
Mkuu hiv visiwa kuingia lazm uwe na visa..? Mfano Myote
Sijajua mkuu,,,, maana sijawahi kwenda Mayotte au Caledonia, lakini nadhani itakulizamu kuwa na visa ya ufaransa maana view memegwa na kuwa sehemu ya ufaransa hata kama sio kihalali.
 
Back
Top Bottom