Meli za mizigo zapungua bandari Dsm

Meli za mizigo zapungua bandari Dsm

Kwaniaba ya JPM nawashukuru watanzania ambao mnaunga mkono juhudi za kuwakaba wakwepa kodi na kupuuza propaganda za wachache wanaoonyesha nchi inapunguza mapato eti kwa kubana ukwepaji kodi.
 
FYI, basi hizo meli zimeleta bidhaa za nchi jirani..... "Statistics zipo TPA/Wizara ya uchukuzi na Wiz Fedha" waianike hapa ...hata kauchumi kamedorora ....
Mapato yaliokusnywa ni yale ya 2015 (malumbikizo ya awali) !!
new Year 2016 ni vichekesho...tu
Acha uongo weka takwimu hapa..namba hazidanganyi....
 
kwahiyo kilichowakimbiza wafanyabiashara ni ulipqji wa kodi au kodi kubwa. na je wale walokua wanatiahia kuikimbiq bandari yq ya dar kwa sababu ya uchereweshaji mizigo na usumbufu mwingine mbona hawakuzungumziwa .kama ni hao wakqepa kodi waache wakatangatange kwani hakuna nchi itakayoruhusu bandari yake kutumika bure wanajambisha tu.
 
Tunashukuru sana mkuu kwa kuweka Data & Numbers. Naona WAHUJUMU UCHUMI wanahaha na kutokwa makamasi kila kona.
Kweli kabisa, ila ukitizama namba zinakwenda zikishuka,
Baada ya muda hali itatulia
 
Upande Wangu Mimi Nafurahi Sana Maana Hao Wanaokimbia Hawana Sababu Ya Msingi Tofauti Na Kukwepa Kodi.

Bandari Ya Dar Ipo Karibu Na Nchi Nyingi Za Africa Mash So Kama Kuna Mtu Anaona Nisahihi Kushushia Mzigo Wake Mombasa Na Kuongeza Gharama Za Usafirishaji Basi Ni Vyema.

Mimi Naamini Kagame Anatumia Bandari Hii Na Serikali Nyingine Kama Congo Ambapo Mizigo Yao Ikipita Hapa Wanalipa Kodi Bila Figisu.

Bora Kidogo Kheri Kuliko Kingi Dhuruma.
 
Leo ni tarehe 10 March ambapo ripoti ya bandari Dsm inaonyesha kuwa meli 54 zimewasili kwa mwezi wa 3(wastani wa meli 5 kwa siku)
Mwaka Jana toka januari 1 mpaka December 31,2015 (wastani wa meli 3 kwa siku)
Naona ni kinyume chake, wastani wa siku 10 za mwezi huu wa tatu mwaka 2016 ni mkubwa kuliko wastani wa mwaka jana wote wa 2015. Sijui, labda kuna kitu sijaelewa, ila naona kama vile zimeongezeka.
 
Sasa sisi tuliokuwa tunalipa kodi halali ndo tutaona faida, pumbavu sana watoa rushwa walikua wanatucheleweshea mizigo hadi mtu unapata hasara.
Chukua tano aisee, kuna watu walikuwa wanaingiza mizigo kwa kukwepa kodi afu wenzao wanalipa kodi stahiki unategemea ushindani utakuwa wa haki kweli?
 
Mbona mada yako haieleweki, Wanakimbia kwa sababu huduma mbaya? wanakimbia kwa sababu kodi imepanda? Au wanaimbia kwa sababu wezi waliokua wakiiba mali na fedha za umma wameondolewa?
Kama sikosea mada yako inalenga juu ya utumbuaji majibu, na ndio tatizo kubwa sasa la baadhi ya watanzania, kwa wale wachache waliokua wakinufaika na mali ya umma ndio wanaohangaika, labda na wewe ni mmoja wao, mrija umesha katwana kilicho baki na kutafuta jinsi a kuunda chuki.
Kama leo wamekimbia watarudi tu kesho watakapona kitanzi kipo palepale.
Kwa sasa asilimia kubwa ya watanzania tuna sema tumeshachoka kuibiwa, na kudhulumiwa, na taratibu tutafika, kama si watoto wetu basi wajukuu wetu ndio watakao faidi.
OOBBS, na hili suala la kupungua meli bandarini tutaamini palewaandishi wahabari watakpo weka takwimu zao hau viongozi wa siasa.
 
Mm nafanya ya clearing and forward nimeshughudia idadi ndogo za meli zina beth bandarini tangu wanze kutumbua majibu nchini meli ngingi zimeamia bandari ya Mombasa Kenya yaani hakuna kabisa

Bora wanaolipa 10 kuliko 100 wasiolipa??? WEZI WAACHE WAENDE
 
Naona ni kinyume chake, wastani wa siku 10 za mwezi huu wa tatu mwaka 2016 ni mkubwa kuliko wastani wa mwaka jana wote wa 2015. Sijui, labda kuna kitu sijaelewa, ila naona kama vile zimeongezeka.
Salaam
Mkuu ukiangalia data za TPA utaona kuwa meli zimeongezeka, tofauti na hoja ya mtoa mada.
 
Bora chache zinazolipa kodi kuliko nyngi zinazokwepa kodi
 
Hata wakihamia Mombasa... lazima watapita Holili au Namanga na kodi watalipa tu...

Bandari ya Dsm haihudumii watanzania pekee. Hili jambo si la kimzahamzaha viongozi watafute sababu kwanini meli zimepungua kiasi hiki na hatua stahiki zichukuliwe haraka sana kwani madhara yake kiuchumi ni makubwa mno. Hizo 1.6-2 tilioni wanazojisifu nazo zitayeyuka soon kwani nyingi ni arrears so hayo mapato hayakosustainable.
 
Yana mwisho walijua wangeiba milele,bora tuishi na hizo chache kuliko kujaza mimeli mingi wakati serikali hakuna inachopata.
 
Harbour View Plus

Leo ni tarehe 10 March ambapo ripoti ya bandari Dsm inaonyesha kuwa meli 54 zimewasili kwa mwezi wa 3(wastani wa meli 5 kwa siku) kumbuka leo ni tarehe 10 March.

Mwezi wa 2 ziliwasili meli 190(wastani wa meli 6 kwa siku), January 172(wastani wa meli 6 kwa siku).
Mwaka Jana jumla ya meli 1093 ziliwasili kwa size tofautitofauti toka januari 1 mpaka December 31,2015(wastani wa meli 3 kwa siku)
Ahsante mkuu kwa report za kitaaluma kuongezea hapo kipindi kama hiki (kuanzia february mwishoni hadi march) berth ya meli hupungua kutokana na wachina wengi wanakua kwenye sherehe za mwaka mpya wao ambazo hufanyika february kila mwaka hivyo husitisha shughuli zao ,na ukitegemea meli nyingi zinazo berth pale hutoka hasa huko
 
Watabana mwishoni watachia tu mana wengi muongoni mwa wafanyabiashara ni ziro kichwani ya hawana elimu
 
Wakimbie tu inaonekana ndio walikuwa wakwepaji kodi wakubwa.
 
Back
Top Bottom