Me & daughter in fb


ngoshwe

ngoshwe

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2009
Messages
4,107
Likes
56
Points
145
ngoshwe

ngoshwe

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2009
4,107 56 145
Hakika tunampenda sana binti yetu wa miaka mitatu(3). Karibia kila mtu akimuona ana msifie kuwa ni binti mzuri sanaaa wa sura (cutie) . Kwa kuwa rafiki yangu mmoja aliwahi kulieleza madhara ya kuweka sura/picha ya mtu kwenye mitandao ya jamii kama Facebook (FB), nilimuasa mke wangu asithubutu kufanya hivyo hata kidogo nami nimekuwa makini kuepuka kufanya jambo hilo kwa lengo la kumlinda mtoto ili akikuwa awe na ridhaa yake kuweka hadharani picha zake. Siku zote najaribu kumkumbusha "mai wifu" kuhusu ili na amekuwa akinijibu "yeye si mjinga wa kufanya mambo tunayoshaurina asifanye na kwamba yeye hata anwani ya barua pepe hana, na hataki kusikia kabisa vitu kama FB".

Lakini nasikitika sana, leo nimepokea mwaliko kutoka kwa rafiki mmoja katika familia yetu kupitia anwani yangu ya barua ya yahoo kunitaka nijiunge na Facebook. Baada ya kupokea mwaliko huo na kuingia kwenye FB, nakuta miongoni mwa marafiki zake ni mama watoto wangu na kwenye "wall" ya "mai wifu" na pia ya rafiki yangu huyo kuna picha kibao zikiwemo zangu na huyo mwanetu mpendwa ambazo nyingine sikumbuki hata zilipigwa lini.

Marafiki ambao wengine siwajui kabisa wameandika maoni meeengi (comments) kwenye "wall" ya "mai wife" wakimsifia yeye na mtoto jinsi walivyo wazuri wa sura na kufafana. Wengine wame "comment" kuhusu mimi wakisema labda si baba wa mtoto wanataka aweke picha halisi ya baba yake kwani mimi sifanani kabisa na mtoto na sina hadhi ya kuwa na mke kama huyo "maiwifu". Mbaya zaidi kuna mwengine ambao wana majina ya kiume (siwafahamu) wame comment mara kibao kuwa wanataka penzi la wifu na kuomba atoe namba yake kupitai email zao.....sijui kama ametoa au lah......

Nashindwa ni hatua gani nichukue kwa hasira nilizonazo leo!, sijamuuliza bado kuhusu ili.....
 
Prodigal Son

Prodigal Son

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2009
Messages
971
Likes
82
Points
45
Prodigal Son

Prodigal Son

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2009
971 82 45
dah pole saana bro

cha msingi usiwe na hasira, lipeleke taratibu, kwanza jaribu kukaa na mwenzio umchunguze ili ujue kiini cha yeye kukudanganya, from there kaeni chini wewe na yeye mtafute suluhisho. kweli hawawanawake mungu kawaumba lakini ni pasua kichwa kweli sijui kama tutaoa

pole saana Ngoshwe
 
Kafara

Kafara

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2007
Messages
1,396
Likes
82
Points
145
Kafara

Kafara

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2007
1,396 82 145
pole sana. kabla ya kuchukua uamuzi vuta pumzi kisha itoe taaaratibu, chukua bilauri ya maji kisha unywe taaaratibuu.

hata hivyo usione tabu mkeo kusifiwa hii ina maana umevuta chombo kwlei kweli lol na hata kama hasifiwe fb basi mtaani wanamsifu kwa saana tu.

inabidi uzoe tuu
 
American lady

American lady

Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
71
Likes
2
Points
0
American lady

American lady

Member
Joined Jan 9, 2010
71 2 0
Pole sana ngoshwe kwa yanayokusibu.cha msingi zaidi ni kumkalisha chini huyo waifu wako na kumuuliza hatima ya yote anayofanya itakuwa nn?maana yeye atakuwa anafurahia kusifiwa uzuri wake na binti wenu je hasikii vibaya mumewe kupondwa.thanx sn
 
ngoshwe

ngoshwe

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2009
Messages
4,107
Likes
56
Points
145
ngoshwe

ngoshwe

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2009
4,107 56 145
Pole sana ngoshwe kwa yanayokusibu.cha msingi zaidi ni kumkalisha chini huyo waifu wako na kumuuliza hatima ya yote anayofanya itakuwa nn?maana yeye atakuwa anafurahia kusifiwa uzuri wake na binti wenu je hasikii vibaya mumewe kupondwa.thanx sn

Nashukuru wote kwa ushauri, navuta pumzi.

Kinachoniumiza kichwa sijui ni wangapi watakuwa wameona au ku-print pic za mtoto. Niliwahi kuelezwa kuwa kesi nyingi za watoto kuingiliwa/kubakwa au kulawitiwa kwenye nchi zilizoendelea zinahusishwa pia na watu wasio na nia nzuri kwa watoto kuwafuatilia watoto pengine kupitia mitandao ya kijamii kama hii.....au mashuleni na nyumbani kwao baada ya kuona picha zao na anwani za wazazi wao.....Mtoto amewekwa kwenye FB pasipo ridhaa yake wala hata mimi mzazi mwenzie, na sijui lengo la waifu ni nini kwa mtoto watu asiowajua wanapo msifia kwny FB kwa kumwita mtoto mdogo mchumba, love, "my wife to be" nk kwenye FB.....???
 
M-bongotz

M-bongotz

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,734
Likes
44
Points
145
M-bongotz

M-bongotz

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,734 44 145
Pole kaka hii ndiyo tabu ya mitandao ya dizaini hii, lakini wife nae kachemka kwanini asikusikilize husband wake?, au alidhani siku ukijiunga hutojua kuwa yeye yumo pia, kweli kuuza sura kwenye fb kuna tabu yake, si mnakumbuka picha za watu zilikuwa zinatolewa huko na kuwekwa kwenye ze utamu, mueleweshe vizuri wife kwamba huo si utaratibu mzuri kwani kwa mke wa mtu kutumiwa msg za ajabu kwenye mtandao kama fb ambao all your friends wanaweza kusoma wall yako sio fresh, anajishusha hadhi na kukudhalilisha baba watoto.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
41,664
Likes
15,700
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
41,664 15,700 280
Hamna uaminifu hapo, na kama hamna uaminifu katika hili, hujui kuna mengine yepi yaliyokosa uaminifu.

Kama wewe mwanamme mkalishe chini na umueleze kwamba upumbavu wake umeugundua.

Ningekuwa mimi hapo sababu tosha ya kuenda kufanya paternity test.Maana kama mkeo anakudanganya kuhusu picha na Facebook inawezekana linalosemekana kwamba amekubambikia mtoto nalo likawa kweli, si yote yanahusu kukosa uaminifu? Yote yanahusu kukufanya wewe mjinga usiyeweza kugundua.

Hapo kitu cha muhimu kufanya paternity test huku ukiwa huna hofu ya kutaliki.

Ndiyo maana wengine hatutaki kuoa, sasa wewe mazee uliyeoa na sie tusiooa hatuna tofauti maana ndoa inatakiwa ku guarantee trust, ukikosa trust what is the meaning of marriage? Si bora hata sie wasela tunaojua bado tuna circle the block looking for that parking spot.

Marriage is overrated.
 
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2007
Messages
12,735
Likes
260
Points
180
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2007
12,735 260 180
...amekuwa akinijibu "yeye si mjinga wa kufanya mambo tunayoshaurina asifanye na kwamba yeye hata anwani ya barua pepe hana, na hataki kusikia kabisa vitu kama FB".

Lakini nasikitika sana, leo nimepokea mwaliko kutoka kwa rafiki mmoja katika familia yetu kupitia anwani yangu ya barua ya yahoo kunitaka nijiunge na Facebook. Baada ya kupokea mwaliko huo na kuingia kwenye FB, nakuta miongoni mwa marafiki zake ni mama watoto wangu na kwenye "wall" ya "mai wifu" na pia ya rafiki yangu huyo kuna picha kibao zikiwemo zangu na huyo mwanetu mpendwa ambazo nyingine sikumbuki hata zilipigwa lini.

Nashindwa ni hatua gani nichukue kwa hasira nilizonazo leo!, sijamuuliza bado kuhusu ili.....
...Poa moto ndugu yangu,
Jaribu kuwa mwelewa tu ili hata mama watoto akikupa sababu zake za msingi utamuelewa kwanini mwenzio yupo proud kuweka picha hadharani za binti yenu na wewe mumewe.

Hizo comments za 'wapita' njia zichukulie tu kama "uhuru wa maoni", usikubali maneno yao yakuingie kichwani nawe eti ukaamini hufananii kuzaa kabinti ka cute kama hako!
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
79,732
Likes
43,776
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
79,732 43,776 280
Unaona sasa..ndio maana sisi wengine hatuna hiyo mi facebook. Ni ujinga mtupu kubandika mambo yako huko kwenye hilo litovuti. Halafu hii facebook imeanza kuharibu sana mahusiano ya watu (not that I care about relationships). Watu wana hook up na old flames wao n.k. Hakuna uaminifu kabisa kwenye haya mambo ya social networking. Kuyaendekeza ni kujilengesha kuvunjwa moyo bure pasipo na sababu ya msingi.

Sasa kama kuna njemba inawasiliana na mkeo kwenye mail messages za facebook utajuaje? Daah...pole sana babu
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
44,681
Likes
30,024
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
44,681 30,024 280
Mtoto sio wako
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
41,664
Likes
15,700
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
41,664 15,700 280
Namuuliza hana la kusema anajibu eti mtoto si wetu wote na yeye ndie aliyeumia kumzaa, na mimi sijua maumivu yake ya kumkamua huko hospitali??.....
Dharau inaendelea.

Yaani badala ya kujirudi na kukuomba msamaha anazidisha dharau.

Mwanamme mwenye kufikiri lazima ujiulize, hii dharau inatoka wapi?

Kuna uwezekano mkubwa sana mkeo unamegewa na wajanja, kuna uwezekano hata huyo mtoto unayeambiwa ni "wenu" si wenu.

Piga DNA test hapo mazee.
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
343
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 343 180
Namuuliza hana la kusema anajibu eti mtoto si wetu wote na yeye ndie aliyeumia kumzaa, na mimi sijua maumivu yake ya kumkamua huko hospitali??.....
Majibu mabaya sana haya kwa mwanamke katika matrimonial
house, ambapo mwanaume anatakiwa kuwa kichwa cha nyumba!

Kuna kitu kinatakiwa kifanyike hapo ndani kwenu, mtu aonywe, na afunzwe adabu...
Lakini isije ikawa na wewe unaogopa kumpoteza mkuu(kwa urembo alio nao), kwahiyo unasikilizia maumivu na kukomaa kiujanja!...du!
 
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2007
Messages
12,735
Likes
260
Points
180
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2007
12,735 260 180
Namuuliza hana la kusema anajibu eti mtoto si wetu wote na yeye ndie aliyeumia kumzaa, na mimi sijua maumivu yake ya kumkamua huko hospitali??.....
...of'coz atakuwa hana la kusema. Lugha gani unatumia kumhoji, ukali? kumbuka kwamba huyo ni mkeo, ulipompenda na hata kumuoa ulimpenda kwa mazuri yake, na mabaya yake ukayafumbia macho.

Kumbuka, naye ana haki kujinadi mbele ya marafiki zake kwamba ana mume na mtoto mzuri kama huyo wenu. Kosa kubwa sana kumhoji uhalali wa mtoto wenu, Ikijagundulika ni wako utaombaje msamaha?

Masikilizano ni muhimu ndani ya nyumba. lakini vile vile masikilizano hayo yasiwe "one way traffic" eti kwakuwa wewe ni mwanaume, eti 'Mfalme' wa Nyumba.

"when you strengthen your self esteem, there is no room for jealousy!"

Be brave my bother, najua inakuuma sana, lakini 'ufa hauzibwi kwa jazba na vishindo'
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,835
Likes
23,066
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,835 23,066 280
hasira za nini sasa?
au unahisi ukweli fulani?
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
26,690
Likes
27,662
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
26,690 27,662 280
Namuuliza hana la kusema anajibu eti mtoto si wetu wote na yeye ndie aliyeumia kumzaa, na mimi sijua maumivu yake ya kumkamua huko hospitali??.....
.

Ngoswe, Wanawake ni Mama zetu, dada zetu na wake zetu wanastahili heshima zao zote, lakini kuna baadhi yao, wee acha tuu.

Ushauri wangu, take it easy, usichue uamuzi wowote wa hasira. Tena mambo ya DNA ndio achana nayo kabisa usije umia ukakosa mwana mke na maji ya moto.

Kwa mliosoma kitabu sikumbuki nadhani Sidney Sheldon The Prodigal Daughter akiitwa Noela, baba mvuvi samaki wa Kitaliano na mama, wote ni brunette brown eyes wakazaa very beutiful daughter blonde blue eyes!.

Sisi ngozi nyeusi hatuna mengi, 'mtaka nyingi nasaba, hupata mwingi msiba'
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,835
Likes
23,066
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,835 23,066 280
.

Ngoswe, wanawake ni mama zetu, dada zetu na wake zetu wanastahili heshima zao zote, lakini kuna baadhi yao, wee acha tuu.

Ushauri wangu, take it easy, usichue uamuzi wowote wa hasira. Tena mambo ya dna ndio achana nayo kabisa usije umia ukakosa mwana mke na maji ya moto.

Kwa mliosoma kitabu sikumbuki nadhani sidney sheldon the prodigal daughter akiitwa noela, baba mvuvi samaki wa kitaliano na mama, wote ni brunette brown eyes wakazaa very beutiful daughter blonde blue eyes!.

Sisi ngozi nyeusi hatuna mengi, 'mtaka nyingi nasaba, hupata mwingi msiba'

pasco...
Hicho kitabu kinaiitwa
memories of midnight
cha sidney sheldon

sikijui hiko cha prodigal daughter,
 

Forum statistics

Threads 1,215,334
Members 463,157
Posts 28,543,915