Mbunge Lijualikali atoa siri za CHADEMA; akana kumuoa mtoto wa Spika Ndugai

mwengeso

JF-Expert Member
Nov 27, 2014
6,864
2,000
Huyu mtu ana uelewa mdogo sana, kazungumzia mengi, kawataja kina Msigwa na wengine watajibu wenyewe.

Hapa niongelee hili la yeye kuipinga hoja ya Chadema imemtoa mbali, anadai yeye na Chadema wote wametoana mbali, anasahau wakati Chadema imeanza harakati, yeye alikuwa hafahamiki popote na yeyote.

Nimuulize tu; kwanini aliamua kugombea ubunge wa jimbo lake kupitia Chadema na kuviacha vyama vingine vya upinzani?

Kama kweli anajiona yeye na Chadema ni nguvu sawa, kwanini asingegombea ubunge wa jimbo lake kupitia TLP au NCCR?

Na kama anajiamini ana nguvu, kwanini sasa hivi amekimbilia CCM akawe hata mfagizi, kwanini asiende kufagia TLP au Chaumma?!

Utaona wazi tu hapa kwamba, huyu jamaa anapenda kujitutumua, ila kwa kifupi ni mtu asie na shukrani, na asiejiamini, anajiona mwenye nguvu, ila anapenda kujiegemeza kwa ambavyo vimeshajengwa tayari na kusimama.

Kama kweli ana nguvu anazojinasibu anazo, atoke, aanzishe chama chake, halafu agombee ubunge tumuone.

Sent using Jamii Forums mobile app
Huyu mtu ana uelewa mdogo sana, kazungumzia mengi, kawataja kina Msigwa na wengine watajibu wenyewe.

Hapa niongelee hili la yeye kuipinga hoja ya Chadema imemtoa mbali, anadai yeye na Chadema wote wametoana mbali, anasahau wakati Chadema imeanza harakati, yeye alikuwa hafahamiki popote na yeyote.

Nimuulize tu; kwanini aliamua kugombea ubunge wa jimbo lake kupitia Chadema na kuviacha vyama vingine vya upinzani?

Kama kweli anajiona yeye na Chadema ni nguvu sawa, kwanini asingegombea ubunge wa jimbo lake kupitia TLP au NCCR?

Na kama anajiamini ana nguvu, kwanini sasa hivi amekimbilia CCM akawe hata mfagizi, kwanini asiende kufagia TLP au Chaumma?!

Utaona wazi tu hapa kwamba, huyu jamaa anapenda kujitutumua, ila kwa kifupi ni mtu asie na shukrani, na asiejiamini, anajiona mwenye nguvu, ila anapenda kujiegemeza kwa ambavyo vimeshajengwa tayari na kusimama.

Kama kweli ana nguvu anazojinasibu anazo, atoke, aanzishe chama chake, halafu agombee ubunge tumuone.

Sent using Jamii Forums mobile app
Katika hoja zake na tuhuma dhidi ya uongozi wa CHADEMA umeona hiyo ya kubebwa ndiyo yenye nguvu kiasi cha kumrushia dongo la dhihaka? Du, hoja nzito majibu mepesi.

Ni dhahiri unajinasibu kwa mtuhumiwa na kwamba nguvu ya CHADEMA iko kwa mtu na siyi wanachama.
 

irm_mbegu

New Member
May 2, 2020
3
45
Huyu mtu ana uelewa mdogo sana, kazungumzia mengi, kawataja kina Msigwa na wengine watajibu wenyewe.

Hapa niongelee hili la yeye kuipinga hoja ya Chadema imemtoa mbali, anadai yeye na Chadema wote wametoana mbali, anasahau wakati Chadema imeanza harakati, yeye alikuwa hafahamiki popote na yeyote.

Nimuulize tu; kwanini aliamua kugombea ubunge wa jimbo lake kupitia Chadema na kuviacha vyama vingine vya upinzani?

Kama kweli anajiona yeye na Chadema ni nguvu sawa, kwanini asingegombea ubunge wa jimbo lake kupitia TLP au NCCR?

Na kama anajiamini ana nguvu, kwanini sasa hivi amekimbilia CCM akawe hata mfagizi, kwanini asiende kufagia TLP au Chaumma?!

Utaona wazi tu hapa kwamba, huyu jamaa anapenda kujitutumua, ila kwa kifupi ni mtu asie na shukrani, na asiejiamini, anajiona mwenye nguvu, ila anapenda kujiegemeza kwa ambavyo vimeshajengwa tayari na kusimama.

Kama kweli ana nguvu anazojinasibu anazo, atoke, aanzishe chama chake, halafu agombee ubunge tumuone.

Sent using Jamii Forums mobile app
Jamaa ameongea mengi sana yenye kutaka majibu,yani hili wewe ndio umeona la muhimu sana kuliko mengine yenye hoja nzito

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Stan Mashamba

JF-Expert Member
Apr 22, 2020
268
250
Huyu mtu ana uelewa mdogo sana, kazungumzia mengi, kawataja kina Msigwa na wengine watajibu wenyewe.

Hapa niongelee hili la yeye kuipinga hoja ya Chadema imemtoa mbali, anadai yeye na Chadema wote wametoana mbali, anasahau wakati Chadema imeanza harakati, yeye alikuwa hafahamiki popote na yeyote.

Nimuulize tu; kwanini aliamua kugombea ubunge wa jimbo lake kupitia Chadema na kuviacha vyama vingine vya upinzani?

Kama kweli anajiona yeye na Chadema ni nguvu sawa, kwanini asingegombea ubunge wa jimbo lake kupitia TLP au NCCR?

Na kama anajiamini ana nguvu, kwanini sasa hivi amekimbilia CCM akawe hata mfagizi, kwanini asiende kufagia TLP au Chaumma?!

Utaona wazi tu hapa kwamba, huyu jamaa anapenda kujitutumua, ila kwa kifupi ni mtu asie na shukrani, na asiejiamini, anajiona mwenye nguvu, ila anapenda kujiegemeza kwa ambavyo vimeshajengwa tayari na kusimama.

Kama kweli ana nguvu anazojinasibu anazo, atoke, aanzishe chama chake, halafu agombee ubunge tumuone.

Sent using Jamii Forums mobile app
Huyu mwenzetu amechanganyikiwa!
 

Victoire

JF-Expert Member
Jul 4, 2008
17,133
2,000
Mtu pekee! Duuh, ndio maana kuna watu huwa wanashawishi viongozi wa siasa kujiongezea muda ulio kinyume na katiba zao!
Yes mtu pekee katika historia ya Chadema aliediriki kuhoji wazi wazi. Maana hata kina Zitto enzi zile walikuwa pro Mbowe na walimponda sana Chacha Wangwe ilhali alikuwa anaongea ukweli ambao ungeifanya Chadema kuwa chama cha kweli chenye sura ya kitaifa. Aliwataka wajenge chama from bottom to the top. Wao wanakijenga from top ndo maana hakuna nguzo wala misingi imara.
 

VAPS

JF-Expert Member
Jul 10, 2012
3,791
2,000
Nimemsikiliza hana hoja credible, kumbe CDM wapo vizuri sana kufuata taratibu zao vikao." Baraza kuu lilikasimu halmashauri kuu ya chama kufanya mabadiliko bajeti..." Lijuakali, pia upande wa gari ununuzi ile ni tax avoidance inakubalika unatumia mianya ya kisheria kukwepa kodi, mbunge na chama wanafungamana, kinyume chake kama lingeuzwa kwa ujanja mitaani matumizi binafsi angekuwa na hoja pangekuwa na jinai na uhujumu uchumi.Hongereni sana CDM msiogope wanazidi kuwapa promo.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

denooJ

JF-Expert Member
Mar 31, 2020
746
1,000
Yes mtu pekee katika historia ya Chadema aliediriki kuhoji wazi wazi. Maana hata kina Zitto enzi zile walikuwa pro Mbowe na walimponda sana Chacha Wangwe ilhali alikuwa anaongea ukweli ambao ungeifanya Chadema kuwa chama cha kweli chenye sura ya kitaifa. Aliwataka wajenge chama from bottom to the top. Wao wanakijenga from top ndo maana hakuna nguzo wala misingi imara.
Unaongea usichokijua, umeshawahi kusikia kitu inaitwa CDM ni msingi?

Na kama CDM haiko ngazi za chini kwanini mlichakachua uchaguzi serikali za mitaa? mngeenda kwenye ushindani muone.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Ngapulila

JF-Expert Member
Dec 14, 2013
712
1,000
Nimemsikiliza hana hoja credible, kumbe CDM wapo vizuri sana kufuata taratibu zao vikao." Baraza kuu lilikasimu halmashauri kuu ya chama kufanya mabadiliko bajeti..." Lijuakali, pia upande wa gari ununuzi ile ni tax avoidance inakubalika unatumia mianya ya kisheria kukwepa kodi, mbunge na chama wanafungamana, kinyume chake kama lingeuzwa kwa ujanja mitaani matumizi binafsi angekuwa na hoja pangekuwa na jinai na uhujumu uchumi.Hongereni sana CDM msiogope wanazidi kuwapa promo.

Sent using Jamii Forums mobile app
Umeonyesha dhahiri unyumbu Mwamba alijua sababu ya kukasimisha majukumu ya kamati kuu ma alifanikiwa akafanya yake

Kuhusu gari hujaona why CAG aliona kuna hoja ya kiukaguxi?Ndio sababu Inasemwa n tax avoidance sasa CDM kwa huu mfano mmoja ingechukua Dola ingefanya madudu mangapi?Why wasitumie utaratibu wa kawaida wa manunuzi wanalipa toyo stahili kwa serikali?
 

Zawadi Ngoda

JF-Expert Member
Aug 13, 2009
2,693
2,000
Nimemsikiliza hana hoja credible, kumbe CDM wapo vizuri sana kufuata taratibu zao vikao." Baraza kuu lilikasimu halmashauri kuu ya chama kufanya mabadiliko bajeti..." Lijuakali, pia upande wa gari ununuzi ile ni tax avoidance inakubalika unatumia mianya ya kisheria kukwepa kodi, mbunge na chama wanafungamana, kinyume chake kama lingeuzwa kwa ujanja mitaani matumizi binafsi angekuwa na hoja pangekuwa na jinai na uhujumu uchumi.Hongereni sana CDM msiogope wanazidi kuwapa promo.

Sent using Jamii Forums mobile app
HAPA HUYU LIJUAKALI ndio kachemsha. Sijui alitaka kutuambia nini maana hajui hata anachotaka kusema.

Kijana bado hata baleghe hajapata. Namuonea huruma.

Vuvuzuela kama hili hata CCM hawatalitaka. Kule unaapa kabisa kuwa ukitoka, hutatoa siri yeyote ya CHAMA.
 
Top Bottom