Mazungumzo na Dr. Slaa: Maswali na Majibu

Mazungumzo na Dr. Slaa: Maswali na Majibu

Status
Not open for further replies.
Anaulizwa Slaa Daktari wa kanoni, nyie wengine kinawauma nini na mwenyewe yuko hapa na kasema atajibu? Slaa jibu maswali ya MS bila kuchakachachuwa.

CDM inasemaje kuhusu Mahakama ya kadhi ambayo ni haki ya msingi ya waIslaam na kujiunga na OIC, hatujawasikia CDM wakiongelea hilo hata mara moja, lakini tumeona chama cha kikristo cha ujerumani kikiwatembelea au nyie mnafata udini wa kikristo zaidi katika siasa zenu? hususan ikiwa wewe ni Kaatibu Mkuu na msomi wa uDaktari wa kanoni bila shahada yoyote.
 
Dr Slaa kama una muda wa kujibu useless post za Maleria sugu & co, basi naomba unijibu swali langu la msingi kuhusu Shibuda. huyu alishawahi kuambiwa na mbunge wa Nyamagana kwamba ana uchu wa nyama ndio maana akajipendekeza kwenda kwenye mnuso wa JK pale Dodoma, hivi mpuuzi huyu mtamlea mpaka lini?
 
Uko sahihi sana Dr ila mimi nina swali dogo tu kwako, hivi yule mgombea mwenza yuko wapi sasa hivi maana sielewi
au ndo uchaguzi umeisha nae kakikimbia CHAMA???
 
WanaJF,
Naamini hamjambo. Msiwe na wasiwasi, nimejaa tele vijijini. Kazi kawaida ya Chadema mapambano yanaendelea Bungeni, na Slaa anaendelea kujenga Chama. Wiki hii nilikuwa Wilaya ya Kisarawe, na tumefanya mikutano mikubwa Chole, Maneromango na jana tumehitimisha Kisarawe mjini. Kazi yetu kubwa ni kuwaelimisha watanzania, kuwaamsha wajue majukumu yao katika kulinda rasilimali zao, kuwasaidia kwanini tuko kwenye harakati za ukombozi wa mara ya pili, ambao kimsingi ni mgumu kuliko kazi ya kumwondoa mkoloni. Hii ndiyo kazi ya Dr Slaa na Sekretariat yake. Time is money hatuna muda wa kupuuza kujibu maswali yasiyo na tija kwa Mtanzania. Kama ni posho na mishahara ya Dr Slaa hata Kisarawe wametuelewa. Wamejua jinsi TRA ilivyo wazembe wameikimbia Chadema baada ya kuja kwa mbwembwe, na leo washindwa kwa aibu kwa kuwa tumewaonyesha ukwepaji mkubwa ulioko serikalini ni aibu tupu. Kama rafiki yangu anahitaji kufahamu naomba afuatane nasi ziara ijayo vijijini.
Kama yuko mwenye maswali yenye tija kwa Taifa hili, pamoja na shughuli nyinmgi, pamoja na ukosefu wa umeme niko tayari kuyajibu. Lakini yenye tija kwa Mtanzania siyo ya kujifurahisha.
Hapo kwenye Bold Dr Slaa, kwa kweli umetusikitisha sana, sioni tofauti yako na Makamba kwenye kuwajibu Watanzania
 
Dr. Slaa nashukuru kwa kuwepo hapa na naomba unijibu na mimi au uniahidi kulifanyia kazi hili langu

Mimi ni mkazi wa Mwanza na mmoja kati ya supporters wenu wengi. Tumewaweka Chadema madarakani lakini sasa tunahofia viongozi wetu wanatuangusha sana.Mji wa Mwanza sasa umekuwa mchafu,barabara za mitaa ziko hovyo,vibanda vya biashara kila kona ya mtaa/barabara,kwa kifupi instead of Mwanza becoming better its becoming worse.......kweli inakera.Kindly talk to that Mayor Manyerere na madiwani wenu. Walipata support kubwa sana kutoka kwa wananchi na wanauwezo wa kuwashirirkisha hao hao wananchi katika kuleta mabadiliko,but they are not doing it. Hii inatutatiza sana na its alarming.Hatutaki jiji la Mwanza lirudi kwa mafisadi so please do something.

Nawasilisha.
 
nashukuru sana dk slaa. kwa majibu mazuri na yenye Tija.
Mh waislam wanahitaji mahakama ya kadhi na OIC lkn CDM mmekuwa kimya na wengine tumewasikia waziwazi haitakwi iletewe nchini.
lkn waislam wanaona kama hiyo sio haki kwani Upo ubalozi wa vatican nchini ambao ni wazi ni ubalozi WAKATOLIKI.
jee nini malengo ya cdm Endapo itapewa nchi kuhsu mambo haya hasa ukizingatia Amani ndio msingi wa maisha?

malaria sugu, CDM kinatambua misingi ya kitaifa, CDM sio chama cha kidini, swala la OIC na mahakama ya kadhi ni mambo ya dini yenu tu, ruksa kuyafanya bila kugusa katiba, kwani hili ni taifa linaloendeshwa kidini?
 
nashukuru sana dk slaa. kwa majibu mazuri na yenye Tija.
Mh waislam wanahitaji mahakama ya kadhi na OIC lkn CDM mmekuwa kimya na wengine tumewasikia waziwazi haitakwi iletewe nchini.
lkn waislam wanaona kama hiyo sio haki kwani Upo ubalozi wa vatican nchini ambao ni wazi ni ubalozi WAKATOLIKI.
jee nini malengo ya cdm Endapo itapewa nchi kuhsu mambo haya hasa ukizingatia Amani ndio msingi wa maisha?
Kwa kukusaidia VATICAN ni nchi yani special state, ndiyo mana ina ubalozi hapa nchini na inakaribu kote duniana ina ubalozi na ina populatin yake, territory yake,sovereignty,government ili nchi iweze kuwa nchi lazima iwe inasifa hizo,OICC SIO NCHI NI TAASI haina sifa ya kuwa nchi ndiyo mana haina ubalozi,go and read internatinal law.
 
Anaulizwa Slaa Daktari wa kanoni, nyie wengine kinawauma nini na mwenyewe yuko hapa na kasema atajibu? Slaa jibu maswali ya MS bila kuchakachachuwa.

CDM inasemaje kuhusu Mahakama ya kadhi ambayo ni haki ya msingi ya waIslaam na kujiunga na OIC, hatujawasikia CM wakiongelea hilo hata mara moja, lakini tumeona chama cha kikristo cha ujerumani kikiwatembelea au nyie mnafata udini wa kikristo zaidi katika siasa zenu? hususan ikiwa wewe ni Kaatibu Mkuu na msomi wa uDaktari wa kanoni bila shahada yoyote.
swali hili haliitaji kujibiwa na msomi wa viwango vya Dr Slaa, hata mtoto wa nursery school anaweza kukujibu, ni hivi kawaambie chama chako cha magamba wafute uhuusiano na Jamhuri zote za kiislamu ikiwemo Iran, Saud Arabia, Pakistan n:k, halafu rudi kuuliza tena swali lako nitakujibu.

Adui wa waislamu ni poverty & poor education na sio CHADEMA. wala oic sio issue kwetu na mahakama ya kadhi hakuna aliyekatazwa kuianzisha, waislamu wakitaka hiyo mahakama yao hata kesho waianzishe. mbona hao wakatoliki wanayo mahakama yao yenye Canon law na hawajaomba ruhusa serikalini kuanzisha hiyo mahakama?
Hapa ndio utaona tatizo la kuanza chuo kabla ya shule.
 
Kumbe Dokta Slaa unakula Mshahara kwa kauli yako mwenyewe, mbona Mbowe alisema wewe unakula posho tuu? mnatuchanganya unajuwa? sasa nani mkweli wewe unaekubali kuwa una mshahara na haulipiwi kodi au Mbowe anaesema unakula posho tu na hailipiwi kodi?
 
kwangu muislam haya yanamsingi. wewe mkisristo kwako haya msingi. kila mtu anauono wake. sote hatuwezi kuwa akili sawa

kama ni hivyo basi kayaulizie jukwaa la dini, kwani umeambiwa tunajadili dini hapa?
 
Malaria Sugu,

Ninalijibu swali kwa manufaa ya Watanzania wengine. Wewe umekuwepo jamvini na unajua majibu yangu. Ndiyo maana nimesema ni vema mkatambua "time is Money" kuuliza maswali yasiyo na tija na kupoteza muda wa watu wengine ni Ufisadi kwa kukuwa tunawapotezea muda wale wenye nia ya kuuliza maswali yenye tija na yenye nia ya kulikomboa Taifa letu ambalo kila kukicha linaendelea kuporomoka. Malara Sugu, rudi kwenye "Hansard", Hotuba iliyotoa nyaraka za awali za Anbem na TanpowerResources Ltd ni ya nani.

Nani aliyemwambia Mkapa alipe Kodi ya Pango kwa kufanya biashara kwenye Jengo letu Tukufu lano 15 Luthuli Street(Ikulu). Ushabiki bila kutumia kichwa haitatufikishamahali, na tumechoka kuzungukia hoja hizo hizo kama pia. We need to move forward, patience is giving up. Niliyoyaona Kisarawe yanatisha, na tusipokuwa makini "laana itaangukia kizazi hiki kwa kutochukua hatua". Ni vema weekends mka take time out kwenda vijiji ambavyo vinazunguka jiji la Dar. Tuki experience real life tutaacha kuzungumzia nadharia ambayo haina.

We need to discuss real issues about our country. Sina nia ya kuzuia watu kuzungumza kwani ni uhuru wao, lakini jikes na ushabiki ni vema yakaenda kwenye threads zinazohusika. Tunapunguza hadhi ya JamiiForums. Lets all have sense of urgency to seek for appropriate solutions.



SHKAMOO DK SLAA. KATIBU MKUU NA ALIEKUWA MGOMBEA URAIS WA CDM.
Swali no 2.
I)Ubunge ulianza lini. jee kwanini wakati wa mkapa wakatu ulikuwa mbunge ulikuwa kimya sana tofauti na sasa. jee hakuna harufu ya udini hapa?
 
Dr. Slaa nashukuru kwa kuwepo hapa na naomba unijibu na mimi au uniahidi kulifanyia kazi hili langu

Mimi ni mkazi wa Mwanza na mmoja kati ya supporters wenu wengi. Tumewaweka Chadema madarakani lakini sasa tunahofia viongozi wetu wanatuangusha sana.Mji wa Mwanza sasa umekuwa mchafu,barabara za mitaa ziko hovyo,vibanda vya biashara kila kona ya mtaa/barabara,kwa kifupi instead of Mwanza becoming better its becoming worse.......kweli inakera.Kindly talk to that Mayor Manyerere na madiwani wenu. Walipata support kubwa sana kutoka kwa wananchi na wanauwezo wa kuwashirirkisha hao hao wananchi katika kuleta mabadiliko,but they are not doing it. Hii inatutatiza sana na its alarming.Hatutaki jiji la Mwanza lirudi kwa mafisadi so please do something.

Nawasilisha.
Hakuna uchafu wowote mwanza mi naishi nyakato,we ni mtu wa Magamba umetumwa na MAgamba wenzako kuja kuleta propaganda na uongo kwa jamii NENDA KAMUULIZE RAIS WAKO MTALII KWA NINI WATANZANIA MASKINI KWANINI KUNA MGAO MKUBWA WA UMEME. ANGUKO LENU WATU WA CCM LIMETIMIA.
 
Dk Slaa,
Mbona Chadema mnachagua aina za posho zile ndogo ndogo ndio mnazikataa zile kubwa mnachukuwa bila kupinga, halafu kuna mambo ya msingi kama kiinua mgongo cha mbunge cha milioni 45, nadhani ata wewe umeishachukuwa mara nyingi wakati ukiwa mbunge vipi ilo wewe unaona ni sawa?
 
SHKAMOO DK SLAA. KATIBU MKUU NA ALIEKUWA MGOMBEA URAIS WA CDM.Swali no 2.I)Ubunge ulianza lini. jee kwanini wakati wa mkapa wakatu ulikuwa mbunge ulikuwa kimya sana tofauti na sasa. jee hakuna harufu ya udini hapa?
MalariaSugu, take a veeery long break from the computer, you're making your memory not to memorize.Wakati wa WBM hatukuwahi kushuhudia mfumuko wa bei kama sasa - angalau tulimudu maisha.Nahisi wewe guwezi kuona hili kwa kuwa ni beneficiary wa present corrupt system, ungekuwa upande wetu wa barabara ungekuwa unauliza mengine.
 
FJM,
Thanks. Very serious concern. Ni dhahiri kwa hali tuliyonayo uchumi utadidimia zaidi.
i) Sina hakika kama nitamaliza sentensi kwa kuwa niko kwenye reserve charge na sina umeme nilipo, kiashiria cha dhahiri. Mgawo umekuwa mkali kuliko wakati wowote katika historia ya Tanzania. ii) Serikali imeonyesha udhaifu, kushughulikia kuliko wakati wowote ule iii) Serikali imekuwa ikitoa kauli tata, za udanganyifu na upotoshaji iv) Serikali/Tanesco imeingia kwenye mkataba kinyume na amri ya mahakama na hivyo kuzua utata zaidi kuhusu nia na malengo ya mkataba na Symbion na hakuna uwazi katika mchakato wa kuingia mkataba huo.
Chadema, tutakuwa na Kamati Kuu hivi karibuni, itakayofuatiliwa na Operation Sangara Dodoma, Singida, na Morogoro. Tutatoa kauli ya Chama kufuatia Kikao cha Kamati Kuu, ikiwa ni pamoja hatua mahususi za kuishinikiza Serikali.

Nikushukuru sana kwa majibu mazuri, binafsi nasubiri kauli ya chama baada ya huo mkutano mkuu maana kuna kila dalili nchi iko on sale. tuko nyuma yako - Great work!
 
Daughter,
Thanks, points and concern noted. Tutazifanyia kazi. Tutawajulisha pale tunapokutana na vikwazo na tatakofika mahali tumekwama au tumekwamishwa na mfumo ulioko. Once again thanks na usisite kutupe ushauri



Kwa kukusaidia VATICAN ni nchi yani special state, ndiyo mana ina ubalozi hapa nchini na inakaribu kote duniana ina ubalozi na ina populatin yake, territory yake,sovereignty,government ili nchi iweze kuwa nchi lazima iwe inasifa hizo,OICC SIO NCHI NI TAASI haina sifa ya kuwa nchi ndiyo mana haina ubalozi,go and read internatinal law.

Dr. Slaa nashukuru kwa kuwepo hapa na naomba unijibu na mimi au uniahidi kulifanyia kazi hili langu

Mimi ni mkazi wa Mwanza na mmoja kati ya supporters wenu wengi. Tumewaweka Chadema madarakani lakini sasa tunahofia viongozi wetu wanatuangusha sana.Mji wa Mwanza sasa umekuwa mchafu,barabara za mitaa ziko hovyo,vibanda vya biashara kila kona ya mtaa/barabara,kwa kifupi instead of Mwanza becoming better its becoming worse.......kweli inakera.Kindly talk to that Mayor Manyerere na madiwani wenu. Walipata support kubwa sana kutoka kwa wananchi na wanauwezo wa kuwashirirkisha hao hao wananchi katika kuleta mabadiliko,but they are not doing it. Hii inatutatiza sana na its alarming.Hatutaki jiji la Mwanza lirudi kwa mafisadi so please do something.

Nawasilisha.
 
Hakuna uchafu wowote mwanza mi naishi nyakato,we ni mtu wa Magamba umetumwa na MAgamba wenzako kuja kuleta propaganda na uongo kwa jamii NENDA KAMUULIZE RAIS WAKO MTALII KWA NINI WATANZANIA MASKINI KWANINI KUNA MGAO MKUBWA WA UMEME. ANGUKO LENU WATU WA CCM LIMETIMIA.

ARE YOU SURE OF WHAT YOU ARE SAYING?
Kwa taarifa tu mimi sio hivyo unavyonifikiria,so think again.
Kuwa realistic,ushabiki hautatujenga.Mwanza unayoiongelea wewe ya Nyakato ni only a section of the city what about the other places?
Kuwa real meen sio kila kasoro inayotolewa juu ya chadema inatolewa na magamba,hatutajenga.
And as far as my memory is concerned,this post was addressed to Dr. Slaa
 
DR SLAA ni rais wa watanzania tunampenda na tutaendelea kumpenda siku zote,mapambano muda wote kila siku kila saa,FREEDOM IS COMING
 
Dr.SLAA rais wangu wa moyoni,
naomba sana tena sana uwe unakuja JF walau kwa mwezi mara moja ili uulizwe maswali ya papo kwa hapo. naomba mod nao walichukulie hili km serious issue. walu ikiwa kila mwisho wa mwezi ili members waulize maswali ya moja kwa moja. hii ni fursa ambayo itanifanya nijiskie furaha sana kuwasiliana moja kwa moja na kiongozi mkubwa sana wa taifa hili.
 
Daughter,
Thanks, points and concern noted. Tutazifanyia kazi. Tutawajulisha pale tunapokutana na vikwazo na tatakofika mahali tumekwama au tumekwamishwa na mfumo ulioko. Once again thanks na usisite kutupe ushauri

Nashukuru.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom