Mataifa 10 Yanayoongoza Katika Uzalishaji wa Mafuta Duniani

Mataifa 10 Yanayoongoza Katika Uzalishaji wa Mafuta Duniani

Meneja Wa Makampuni

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2020
Posts
9,348
Reaction score
12,313
1. Marekani- Mapipa milioni 22

Kwa zaidi ya miaka saba mfulululizo, Marekani imekuwa ikiongoza katika uzalishaji wa mafuta, na huzalisha zaidi ya mapipa millioni 22 kila siku.

Marekani pia ndiyo watumizi wakubwa wa mafuta ghafi, kutokana na idadi yake kubwa ya watu.

Jimbo la Texas ndilo linaloongoza katika uzalishaji wa mafuta.

2. Saudi Arabia- Mapipa millioni 10

Saudi Arabia husambaza 17% ya mafuta kote duniani na pia inahifadhi kubwa ya mafuta.

Taifa hilo pia ndiyo muuzaji mkubwa wa mafuta katika masoko ya kimataifa na huzalisha mapipa millioni 10.88 kila siku.

Vita vinavyoendelea nchini Iran, vimeilazimu Saudi Arabia kupunguza uzalishaji wake wa mafuta kutoka mapipa million 10 hadi 8, baada ya kufungwa kwa mlango bahari wa Hormuz, ambayo ndiyo njia kuu ya kusafirisha mafuta kwa masoko ya nje.

3. Urusi- Mapipa million 10

Urusi huzalisha zaidi ya mapipa millioni 10 kwa siku, mafuta hayo yakipatikana magharibi mwa Serbia.

Shughuli zake za kuchimba mafuta zimeathirika baada ya vita vyake na Urusi, na mataifa mengi ya Ulaya na G7 kuwaekea vikwazo vya kuuza mafuta yake katika masoko ya kimataifa.

Kabla vita kuanza 2021, mataifa ya ulaya yalikuwa yakinunua 20% ya mafuta ya Urusi.

China na India ndiyo wanunuzi wakuu wa mafuta ya Urusi.

4. Canada – Mapipa millioni 5

Mwaka wa 2024, uzalishaji wa mafuta nchini Canada ulikuwa unakaribia mapipa millioni 6 kwa siku.

Mafuta hayo mengi huchimbwa katika wilaya ya Alberta.

Canada huuza mafuta yake mengi nchini Marekani.

5. China- Mapipa million 5

Kulingana na takwimu zilizochapishwa mwaka wa 2024, China huzalisha mapipa millioni 5.33 ya mafuta kila siku.

China ndiyo taifa la pili duniani ambalo hutumia mafuta ghafi kwa wingi.

Kutokana na idadi yake kubwa ya watu, China imekuwa taifa ambalo inatumia nishati nyingi kwa siku duniani, na huagiza mapipa million 11 ya mafuta kwa siku.

70% ya mafuta ya China hutoka Saudi Arabia na Iraq.

6. Iran- Mapipa million 4.5

Iran ni taifa la sita katika ukubwa wa uzalishaji wa mafuta.

Taifa hilo huzalisha takriban mapipa millioni 4.62 kwa siku kulingana na takwimu za 2024.

Kulingana na mamlaka ya nishati duniani EIA, Iran ina hifadhi kubwa ya mafuta ghafi duniani.

Iran huuza takriban mapipa millioni 1.4 kwa China, na hatua ya taifa hilo kufunga mlango bahari wa Hormuz kumeathiri bei ya mafuta duniani.

7. UAE- Mapipa million 4.5

Zaidi ya mwongo mmoja, UAE imekuwa miongoni mwa mataifa kumi yenye uzalishaji mkubwa wa mafuta, na huzalisha mapipa millioni 4.51 kila siku.

Taifa hilo linahifadhi kubwa ya mafuta ya hadi mapipa billioni 111, na mafuta mengi ya ardhini yakiwa mjini Abu Dhabi.

Taifa hilo hivi karibuni limepunguza uzalishaji wake wa mafuta, baada ya makombora ya Iran kulenga vituo vyake vya kuzalisha mafuta.

8. Iraq- Mapipa million 4.5

Iraq huzalisha mapipa millioni 4.4 kwa siku kulingana na takwimu za 2024.

Iraq pipa inahifadhi kubwa ya mafuta ambayo ni 11% ya mafuta duniani, kwa mapipa billioni 145.2.

Taifa hilo pia limeathirika na vita vya Israel na Marekani dhidi ya Iran.

9. Brazil- Mapipa million 4

Mwaka wa 2024, Brazil ilikuwa inazalisha mapipa millioni 4.28.

Brazil inatarajiwa kuwa miongoni mwa mataifa tano duniani yenye uzalishaji mkubwa wa mafuta katika siku za usoni.

10. Kuwait- Mapipa million 2.78

Kuwait huzalisha mapipa millioni 2.78 kila siku. Taifa hilo limeshindwa kuongeza uzalishaji wake na kurejelea viwango vya kawaida vya mapipa millioni 3.5, kutokana na hali ya kisiasa nchini humo.


Kwanini Marekani anashika namba 1?

Marekani imekuwa kinara wa uzalishaji wa mafuta duniani kutokana na mapinduzi ya kiteknolojia katika shale oil, hasa kupitia matumizi ya hydraulic fracturing na horizontal drilling. Teknolojia hizi zimewezesha uzalishaji wa hydrocarbons kutoka kwenye tight formations ambazo hapo awali zilikuwa hazina economic viability. Matokeo yake ni ongezeko kubwa la recoverable reserves pamoja na uwezo wa kuongeza uzalishaji kwa kasi katika basins kama Permian.

Aidha, muundo wa sekta ya mafuta unaotegemea mfumo wa soko huria unaochochewa na kampuni binafsi umeongeza kiwango cha ushindani na ubunifu. Operators wengi wanaposhindana, huongeza efficiency katika exploration, drilling, na production optimization, pamoja na kufanya maamuzi ya uwekezaji kulingana na market signals badala ya maamuzi ya kisiasa. Mfumo huu unaipa United States uwezo wa ku-scale production kwa ufanisi mkubwa.

Kwa upande wa miundombinu, Marekani ina mfumo uliounganishwa kikamilifu kati ya upstream, midstream, na downstream. Mtandao mkubwa wa pipelines, refining capacity ya juu, pamoja na storage systems kubwa vinaondoa vikwazo vya usafirishaji na usindikaji wa mafuta. Hii inaifanya supply chain kuwa seamless na kuhakikisha uzalishaji hauzuiliwi na changamoto za logistics.

Zaidi ya hayo, shale oil inatoa flexibility ya kipekee katika production kutokana na short development cycles. Wells zinaweza kuanzishwa na kuanza kuzalisha ndani ya muda mfupi, na uzalishaji unaweza kurekebishwa haraka kulingana na mabadiliko ya bei za mafuta duniani. Uwezo huu wa ku-respond kwa haraka kwa market dynamics unaipa United States advantage kubwa ikilinganishwa na wazalishaji wanaotegemea miradi ya muda mrefu kama deepwater au conventional fields.
 
1. Marekani- Mapipa milioni 22

Kwa zaidi ya miaka saba mfulululizo, Marekani imekuwa ikiongoza katika uzalishaji wa mafuta, na huzalisha zaidi ya mapipa millioni 22 kila siku.

Marekani pia ndiyo watumizi wakubwa wa mafuta ghafi, kutokana na idadi yake kubwa ya watu.

Jimbo la Texas ndilo linaloongoza katika uzalishaji wa mafuta.

2. Saudi Arabia- Mapipa millioni 10

Saudi Arabia husambaza 17% ya mafuta kote duniani na pia inahifadhi kubwa ya mafuta.

Taifa hilo pia ndiyo muuzaji mkubwa wa mafuta katika masoko ya kimataifa na huzalisha mapipa millioni 10.88 kila siku.

Vita vinavyoendelea nchini Iran, vimeilazimu Saudi Arabia kupunguza uzalishaji wake wa mafuta kutoka mapipa million 10 hadi 8, baada ya kufungwa kwa mlango bahari wa Hormuz, ambayo ndiyo njia kuu ya kusafirisha mafuta kwa masoko ya nje.

3. Urusi- Mapipa million 10

Urusi huzalisha zaidi ya mapipa millioni 10 kwa siku, mafuta hayo yakipatikana magharibi mwa Serbia.

Shughuli zake za kuchimba mafuta zimeathirika baada ya vita vyake na Urusi, na mataifa mengi ya Ulaya na G7 kuwaekea vikwazo vya kuuza mafuta yake katika masoko ya kimataifa.

Kabla vita kuanza 2021, mataifa ya ulaya yalikuwa yakinunua 20% ya mafuta ya Urusi.

China na India ndiyo wanunuzi wakuu wa mafuta ya Urusi.

4. Canada – Mapipa millioni 5

Mwaka wa 2024, uzalishaji wa mafuta nchini Canada ulikuwa unakaribia mapipa millioni 6 kwa siku.

Mafuta hayo mengi huchimbwa katika wilaya ya Alberta.

Canada huuza mafuta yake mengi nchini Marekani.

5. China- Mapipa million 5

Kulingana na takwimu zilizochapishwa mwaka wa 2024, China huzalisha mapipa millioni 5.33 ya mafuta kila siku.

China ndiyo taifa la pili duniani ambalo hutumia mafuta ghafi kwa wingi.

Kutokana na idadi yake kubwa ya watu, China imekuwa taifa ambalo inatumia nishati nyingi kwa siku duniani, na huagiza mapipa million 11 ya mafuta kwa siku.

70% ya mafuta ya China hutoka Saudi Arabia na Iraq.

6. Iran- Mapipa million 4.5

Iran ni taifa la sita katika ukubwa wa uzalishaji wa mafuta.

Taifa hilo huzalisha takriban mapipa millioni 4.62 kwa siku kulingana na takwimu za 2024.

Kulingana na mamlaka ya nishati duniani EIA, Iran ina hifadhi kubwa ya mafuta ghafi duniani.

Iran huuza takriban mapipa millioni 1.4 kwa China, na hatua ya taifa hilo kufunga mlango bahari wa Hormuz kumeathiri bei ya mafuta duniani.

7. UAE- Mapipa million 4.5

Zaidi ya mwongo mmoja, UAE imekuwa miongoni mwa mataifa kumi yenye uzalishaji mkubwa wa mafuta, na huzalisha mapipa millioni 4.51 kila siku.

Taifa hilo linahifadhi kubwa ya mafuta ya hadi mapipa billioni 111, na mafuta mengi ya ardhini yakiwa mjini Abu Dhabi.

Taifa hilo hivi karibuni limepunguza uzalishaji wake wa mafuta, baada ya makombora ya Iran kulenga vituo vyake vya kuzalisha mafuta.

8. Iraq- Mapipa million 4.5

Iraq huzalisha mapipa millioni 4.4 kwa siku kulingana na takwimu za 2024.

Iraq pipa inahifadhi kubwa ya mafuta ambayo ni 11% ya mafuta duniani, kwa mapipa billioni 145.2.

Taifa hilo pia limeathirika na vita vya Israel na Marekani dhidi ya Iran.

9. Brazil- Mapipa million 4

Mwaka wa 2024, Brazil ilikuwa inazalisha mapipa millioni 4.28.

Brazil inatarajiwa kuwa miongoni mwa mataifa tano duniani yenye uzalishaji mkubwa wa mafuta katika siku za usoni.

10. Kuwait- Mapipa million 2.78

Kuwait huzalisha mapipa millioni 2.78 kila siku. Taifa hilo limeshindwa kuongeza uzalishaji wake na kurejelea viwango vya kawaida vya mapipa millioni 3.5, kutokana na hali ya kisiasa nchini humo.


Kwanini Marekani anashika namba 1?

Marekani imekuwa kinara wa uzalishaji wa mafuta duniani kutokana na mapinduzi ya kiteknolojia katika shale oil, hasa kupitia matumizi ya hydraulic fracturing na horizontal drilling. Teknolojia hizi zimewezesha uzalishaji wa hydrocarbons kutoka kwenye tight formations ambazo hapo awali zilikuwa hazina economic viability. Matokeo yake ni ongezeko kubwa la recoverable reserves pamoja na uwezo wa kuongeza uzalishaji kwa kasi katika basins kama Permian.

Aidha, muundo wa sekta ya mafuta unaotegemea mfumo wa soko huria unaochochewa na kampuni binafsi umeongeza kiwango cha ushindani na ubunifu. Operators wengi wanaposhindana, huongeza efficiency katika exploration, drilling, na production optimization, pamoja na kufanya maamuzi ya uwekezaji kulingana na market signals badala ya maamuzi ya kisiasa. Mfumo huu unaipa United States uwezo wa ku-scale production kwa ufanisi mkubwa.

Kwa upande wa miundombinu, Marekani ina mfumo uliounganishwa kikamilifu kati ya upstream, midstream, na downstream. Mtandao mkubwa wa pipelines, refining capacity ya juu, pamoja na storage systems kubwa vinaondoa vikwazo vya usafirishaji na usindikaji wa mafuta. Hii inaifanya supply chain kuwa seamless na kuhakikisha uzalishaji hauzuiliwi na changamoto za logistics.

Zaidi ya hayo, shale oil inatoa flexibility ya kipekee katika production kutokana na short development cycles. Wells zinaweza kuanzishwa na kuanza kuzalisha ndani ya muda mfupi, na uzalishaji unaweza kurekebishwa haraka kulingana na mabadiliko ya bei za mafuta duniani. Uwezo huu wa ku-respond kwa haraka kwa market dynamics unaipa United States advantage kubwa ikilinganishwa na wazalishaji wanaotegemea miradi ya muda mrefu kama deepwater au conventional fields.
Chadomo wapo?
 
kama binadamu mtagoma kufa yatakosekana mana miili yenu ndio mafuta na madini yenyewe, so inua macho juu sema nikifa nakuwa mafuta yanawasaidia wengine
Mafuta hayatengenezeki tena, yakiisha haya yaliyopo ndio basi.
 
Marekani mzee wa propaganda za kuitisha dunia imuogope ..Hazalishi kiwango hicho cha mafuta, mafuta yaliyomo kwenye reserve yake underground ni ghali sana kuyatoa, ndio maana kununua ya nje kwake ni rahisi zaidi, sio kila cha kuambiwa tunaamini. Inawezekana ni siku moja tu alitoa hayo mapipa milioni 22 ikamcosti mara mbili.. Mbona nchi za Ulaya wanahaha na Hormuz kama Marekani anazalisha hicho kiwango.?
 
USA wawe wanazalisha kuliko Nchi zote harafu wao ndio waangaike na mafuta ya Dunia tena sidhani inawezekana takwimu zao ni za kutengeneza tu..
Takwimu si za kutengeza, hii kitu nimeifuatilia deeply kwa takriban miongo mitatu. Matumizi yao ni makubwa mno almost three folds zaidi ya China ambayo currently ndiyo namba mbili kwa matumizi ya mafuta.
 
Marekani mzee wa propaganda za kuitisha dunia imuogope ..Hazalishi kiwango hicho cha mafuta, mafuta yaliyomo kwenye reserve yake underground ni ghali sana kuyatoa, ndio maana kununua ya nje kwake ni rahisi zaidi, sio kila cha kuambiwa tunaamini. Inawezekana ni siku moja tu alitoa hayo mapipa milioni 22 ikamcosti mara mbili.. Mbona nchi za Ulaya wanahaha na Hormuz kama Marekani anazalisha hicho kiwango.?
Soma historia ya uzalishaji wa mafuta at least from since back in the sixties na utaacha kujiuliza hayo maswali mepesi.
 
Marekani mzee wa propaganda za kuitisha dunia imuogope ..Hazalishi kiwango hicho cha mafuta, mafuta yaliyomo kwenye reserve yake underground ni ghali sana kuyatoa, ndio maana kununua ya nje kwake ni rahisi zaidi, sio kila cha kuambiwa tunaamini. Inawezekana ni siku moja tu alitoa hayo mapipa milioni 22 ikamcosti mara mbili.. Mbona nchi za Ulaya wanahaha na Hormuz kama Marekani anazalisha hicho kiwango.?
Mmarekani Ana technology ya fracking na anazalisha Sana mafuta na gesi Ila matumizi ndani kwake ni makubwa
 
1. Marekani- Mapipa milioni 22

Kwa zaidi ya miaka saba mfulululizo, Marekani imekuwa ikiongoza katika uzalishaji wa mafuta, na huzalisha zaidi ya mapipa millioni 22 kila siku.

Marekani pia ndiyo watumizi wakubwa wa mafuta ghafi, kutokana na idadi yake kubwa ya watu.

Jimbo la Texas ndilo linaloongoza katika uzalishaji wa mafuta.

2. Saudi Arabia- Mapipa millioni 10

Saudi Arabia husambaza 17% ya mafuta kote duniani na pia inahifadhi kubwa ya mafuta.

Taifa hilo pia ndiyo muuzaji mkubwa wa mafuta katika masoko ya kimataifa na huzalisha mapipa millioni 10.88 kila siku.

Vita vinavyoendelea nchini Iran, vimeilazimu Saudi Arabia kupunguza uzalishaji wake wa mafuta kutoka mapipa million 10 hadi 8, baada ya kufungwa kwa mlango bahari wa Hormuz, ambayo ndiyo njia kuu ya kusafirisha mafuta kwa masoko ya nje.

3. Urusi- Mapipa million 10

Urusi huzalisha zaidi ya mapipa millioni 10 kwa siku, mafuta hayo yakipatikana magharibi mwa Serbia.

Shughuli zake za kuchimba mafuta zimeathirika baada ya vita vyake na Urusi, na mataifa mengi ya Ulaya na G7 kuwaekea vikwazo vya kuuza mafuta yake katika masoko ya kimataifa.

Kabla vita kuanza 2021, mataifa ya ulaya yalikuwa yakinunua 20% ya mafuta ya Urusi.

China na India ndiyo wanunuzi wakuu wa mafuta ya Urusi.

4. Canada – Mapipa millioni 5

Mwaka wa 2024, uzalishaji wa mafuta nchini Canada ulikuwa unakaribia mapipa millioni 6 kwa siku.

Mafuta hayo mengi huchimbwa katika wilaya ya Alberta.

Canada huuza mafuta yake mengi nchini Marekani.

5. China- Mapipa million 5

Kulingana na takwimu zilizochapishwa mwaka wa 2024, China huzalisha mapipa millioni 5.33 ya mafuta kila siku.

China ndiyo taifa la pili duniani ambalo hutumia mafuta ghafi kwa wingi.

Kutokana na idadi yake kubwa ya watu, China imekuwa taifa ambalo inatumia nishati nyingi kwa siku duniani, na huagiza mapipa million 11 ya mafuta kwa siku.

70% ya mafuta ya China hutoka Saudi Arabia na Iraq.

6. Iran- Mapipa million 4.5

Iran ni taifa la sita katika ukubwa wa uzalishaji wa mafuta.

Taifa hilo huzalisha takriban mapipa millioni 4.62 kwa siku kulingana na takwimu za 2024.

Kulingana na mamlaka ya nishati duniani EIA, Iran ina hifadhi kubwa ya mafuta ghafi duniani.

Iran huuza takriban mapipa millioni 1.4 kwa China, na hatua ya taifa hilo kufunga mlango bahari wa Hormuz kumeathiri bei ya mafuta duniani.

7. UAE- Mapipa million 4.5

Zaidi ya mwongo mmoja, UAE imekuwa miongoni mwa mataifa kumi yenye uzalishaji mkubwa wa mafuta, na huzalisha mapipa millioni 4.51 kila siku.

Taifa hilo linahifadhi kubwa ya mafuta ya hadi mapipa billioni 111, na mafuta mengi ya ardhini yakiwa mjini Abu Dhabi.

Taifa hilo hivi karibuni limepunguza uzalishaji wake wa mafuta, baada ya makombora ya Iran kulenga vituo vyake vya kuzalisha mafuta.

8. Iraq- Mapipa million 4.5

Iraq huzalisha mapipa millioni 4.4 kwa siku kulingana na takwimu za 2024.

Iraq pipa inahifadhi kubwa ya mafuta ambayo ni 11% ya mafuta duniani, kwa mapipa billioni 145.2.

Taifa hilo pia limeathirika na vita vya Israel na Marekani dhidi ya Iran.

9. Brazil- Mapipa million 4

Mwaka wa 2024, Brazil ilikuwa inazalisha mapipa millioni 4.28.

Brazil inatarajiwa kuwa miongoni mwa mataifa tano duniani yenye uzalishaji mkubwa wa mafuta katika siku za usoni.

10. Kuwait- Mapipa million 2.78

Kuwait huzalisha mapipa millioni 2.78 kila siku. Taifa hilo limeshindwa kuongeza uzalishaji wake na kurejelea viwango vya kawaida vya mapipa millioni 3.5, kutokana na hali ya kisiasa nchini humo.


Kwanini Marekani anashika namba 1?

Marekani imekuwa kinara wa uzalishaji wa mafuta duniani kutokana na mapinduzi ya kiteknolojia katika shale oil, hasa kupitia matumizi ya hydraulic fracturing na horizontal drilling. Teknolojia hizi zimewezesha uzalishaji wa hydrocarbons kutoka kwenye tight formations ambazo hapo awali zilikuwa hazina economic viability. Matokeo yake ni ongezeko kubwa la recoverable reserves pamoja na uwezo wa kuongeza uzalishaji kwa kasi katika basins kama Permian.

Aidha, muundo wa sekta ya mafuta unaotegemea mfumo wa soko huria unaochochewa na kampuni binafsi umeongeza kiwango cha ushindani na ubunifu. Operators wengi wanaposhindana, huongeza efficiency katika exploration, drilling, na production optimization, pamoja na kufanya maamuzi ya uwekezaji kulingana na market signals badala ya maamuzi ya kisiasa. Mfumo huu unaipa United States uwezo wa ku-scale production kwa ufanisi mkubwa.

Kwa upande wa miundombinu, Marekani ina mfumo uliounganishwa kikamilifu kati ya upstream, midstream, na downstream. Mtandao mkubwa wa pipelines, refining capacity ya juu, pamoja na storage systems kubwa vinaondoa vikwazo vya usafirishaji na usindikaji wa mafuta. Hii inaifanya supply chain kuwa seamless na kuhakikisha uzalishaji hauzuiliwi na changamoto za logistics.

Zaidi ya hayo, shale oil inatoa flexibility ya kipekee katika production kutokana na short development cycles. Wells zinaweza kuanzishwa na kuanza kuzalisha ndani ya muda mfupi, na uzalishaji unaweza kurekebishwa haraka kulingana na mabadiliko ya bei za mafuta duniani. Uwezo huu wa ku-respond kwa haraka kwa market dynamics unaipa United States advantage kubwa ikilinganishwa na wazalishaji wanaotegemea miradi ya muda mrefu kama deepwater au conventional fields.
Ungesema mataifa yanayoongoza kwa wizi maana marekani ndio mwizi number moja wa mafuta duniani.
 
Back
Top Bottom