Masters degrees za Mzumbe University zinaua ubora wa elimu

Masters degrees za Mzumbe University zinaua ubora wa elimu

Mtoa mada ametumwa kuchafua chuo kikuu Mzumbe bila shaka.

Kwa hyo mtu atoke advenced diploma.akasome tena degree. Ungekuwa ww ungekubali???

ebu toa upuuzi wako hapa..

Kama ulikutana na mtu ana masterz halafu kichwani sifuri basi ujue ni matatizo yake binafsi na si ya chuo

hata udsm sua na hata huko nje ya nchi wapo wanaotunukiwa hizo masters lakin uwezo wao mdogo

kwa mfano ww hapo inawezekana unajiita una masters au degree lakin ulichoandika ni upuuz

hivyo hatuwez kugeneralize eti chuo kmekupa degree kirahisi

NEXT TIME FIKIRI KABLA YA KUANDIKA MADA

NB. kwenye matangazo ya kazi huwa wanasema uwe na advanced diploma au degree wakimaanisha ni sifa zinazoendana........


ningekuona wa maana sana kama ungesema hivi... Vyuo vyetu visidahili masters za kuunga bila kuanza kufanya kaz kwanza.....

Performance ya ofisin hutegemea na uzoefu wa kazi na mtu anavyopenda kazi yake

kaka hongera saana, umeandika points tupu
 
Tatizo si kuwa na bachela au advanced diploma. Tatizo ni masters products za mzumbe
sijasoma mzumbe ,ila tatizo la masters kuwa below averages ni vyuo vingi tu, mi my workmate anasoma masters st johns , ni shidaah tu
 
Mimi nilifanya Intern na mwanafunzi wa Udsm, kwenye kampuni moja kubwa Tanzania ya Bia.
Kuna vitu vilikuwa basic kwa accountant lakini nashangaa walikuw zero. Kwenye material analysis report-standard cost, actual cost, efficiency variance, price variance etc. Kwenye stock takin ndo kabisaaa Boss alikuwa ananipeleka sehemu ngumu-brew department huko wao wakienda sehemu rahis kwenye finished goods.

Sio wanafunzi wote wa Mzumbe ni Vilaza na sio wanafunzi wote wa Udsm ni ma-genius...teh teh teh
i wengi

kweli kaka, wanafunzi wengi wa mzumbe wa undergraduate wako vizuri hasa kwenye accounts kwani wengi wao wana basics za accounts toka o level,pia hata materials yao na walimu ni wazuri, nilitumia notices za international finance za mzumbe kwa kiasi fulani wakati nafanya CPA, ila sio wazuri sana kwenye masomo ya calculations kama management accounting, ila masters zao ni kweli zinaonekana simple hasa campus za branches ,kama DSM campus
mi nafikiri uwezo wa mtu unatokana na mtu mwenyewe na hasa matokeo yake ya o level,kama mtu amefanya vizuri o level , huyu mtu ni mzuri tu ,
 
Hoja hapa si umri wangu. You might be one of them, haina tatizo wewe toa hoja ufute dhana ambayo imeshajengeka kwa watu wa Masters from "your" chuo!. Sina nia mbaya kabisa nina mtoto wa kumzaa mwenyewe anasoma pale. Hivyo Nakiheshimu sana chuo lakini mapungufu lazima niyaseme.


Shikamoo! nimestuka sana kuona kwamba umemaliza degree yako muda ambayo hata kuzaliwa sijazaliwa, lakini nimesikitika sana kuona na umri wako wote huo unaongea vitu ambavyo havina mashiko kabisa na msomi wa ukweli akiwa objective hawezi kukubaliana na stereotyping kama hii ya kwako. pengine labda umri umeenda sana ndio maana hata uwezo wa kufikiri unapungua.

na declare interest kwamba sijawahi kuwa mwanafunzi wa Mzumbe kwa program yeyote ile.
 
Its true Mzumbe ni sehemu ya kuchukulia masters kiujanja bila graduates kuwa compitent wanaanza kuandikiwa kuanzia proposal disertations cha kushangaza mtu ana maliza masters hajui kuandika abstract wala acknoledgmement ni majanga kwa kweli product za pale hamna kipya 98% ya graduates hawajafanya proposal kwa anayetaka kujiendeleza na kuelewa Mzumbe hapafai kwa future studies zake

Napingana na wewe!!mm nategemea kugraduate next month hapa branch ya main campus moro,,kuna wanafunzi zaidi ya 40 hawatagraduate mwaka huu sababu dissertation zao ni mbovuuuu!!!sijui kwa branch nyingine ila kwa main campus products zinazotoka pale ni nzuriiii
 
Tatizo si kuwa na bachela au advanced diploma. Tatizo ni masters products za mzumbe
wewe ndio umeweka sawa,ila mtoa mada tatizo lake sio hilo,tatizo lake ni advance diploma kusoma masters,mi navyojua kwa accounting na business university kama MU and etc .adv diploma na degree hazina tofauti kubwa
 
Mbona baadhi ya walimu Mzumbe ndii hao hao wanofundisha udms na vyuo vinginr? Mf Dr. Mbura, Mollel n.k
 
equivalent is approximately equal to eg 4.9 equivalent to 5, but 5 equal to 5, equivalent not the same with equal
equal ina sign =,but equivalent ina alama tatu za sawasawa
.........Thanks for information Mkuu. Kwa maana hiyo Advance diploma sio sawa na degree ila inaikaribia degree au kwa maana nyingine tunaweza kuonesha hivi: degree>Advance diploma.
 
Asante sana mkuu nimekuelewa sana, maana hata mimi mwenyew nlkuwa sifaham kwa kina mambo hayo!
 
Mtoa mada upo waz kichwan kama kopo la maziwa ya mtindi,ukisoma advanced diploma ukascore 1st class ww unaenda soma masters moja kwa moja ukikosa matokeo mazur ndo unatakiwa soma post graduate,na hyo ipo vyuo vyote,shida yako ww unamahaba uchwara baada either ya kumuona mwenzio kaenda soma adv dip ww ukasoma full bach degree miaka m3 mkamalza wote yy kajoin mzumbe afu ww umebaniwa join kisa tokeo lako bovu unakuja wachafua watu huku,Aibu yako mwenyewe
 
wewe ndio umeweka sawa,ila mtoa mada tatizo lake sio hilo,tatizo lake ni advance diploma kusoma masters,mi navyojua kwa accounting na business university kama MU and etc .adv diploma na degree hazina tofauti kubwa

mkuu...kinachonishangaza ni hiki: wapo wanaolalamikia degree za mzumbe, lakini ni mzumbe graduate hao hao walioshikilia vitengo na idara nyeti za umma na serikali.....!!!!
 
sijasoma mzumbe ,ila tatizo la masters kuwa below averages ni vyuo vingi tu, mi my workmate anasoma masters st johns , ni shidaah tu

na pia ni mentality ya UDSM graduate ambao wanababaishwa kwenye research na walimu wao pale UD kiasi mtu anasoma masters miaka 3-5. na wanatoka na mentality hiyo. Lakini akija mtu aliyesoma uingereza masters mwaka mmoja hawampigii kelele isipokuwa kelele zimeelekezwa mzumbe.
 
Shikamoo! nimestuka sana kuona kwamba umemaliza degree yako muda ambayo hata kuzaliwa sijazaliwa, lakini nimesikitika sana kuona na umri wako wote huo unaongea vitu ambavyo havina mashiko kabisa na msomi wa ukweli akiwa objective hawezi kukubaliana na stereotyping kama hii ya kwako. pengine labda umri umeenda sana ndio maana hata uwezo wa kufikiri unapungua.

na declare interest kwamba sijawahi kuwa mwanafunzi wa Mzumbe kwa program yeyote ile.

Nakwambia wewe kijana hutakaa uwe na uelewa nilionao!!! I can deduce that from your writing and arguments/reasoning. Matusi ya nini? Defend your case. Matusi nimekwambia hayatafuta mtazamo wa jamii ya wasomi kuhusu Mzumbe. Take it from me!!!!!!!!! Narudia kuna mtu alikuwa anatafuta advocate wa kumsaidia katika kesi yake. Nikamwambia nitakuletea kijana uongee naye. Believe it, alinionya nisimletee graduate wa Mzumbe. Iliniuma maana nina mtoto anasoma pale!!!. Najua unatoka mzumbe ndio maana umeguswa! If you do not mind let us reveal our codes and know each other! We discuss knowing the level of understanding of each other. All in all, the bottom line is: kama uko Mzumbe au una interest na Mzumbe, rekebisha tatizo hilo linawaaribia sana.
 
Nakwambia wewe kijana hutakaa uwe na uelewa nilionao!!! I can deduce that from your writing and arguments/reasoning. Matusi ya nini? Defend your case. Matusi nimekwambia hayatafuta mtazamo wa jamii ya wasomi kuhusu Mzumbe. Take it from me!!!!!!!!! Narudia kuna mtu alikuwa anatafuta advocate wa kumsaidia katika kesi yake. Nikamwambia nitakuletea kijana uongee naye. Believe it, alinionya nisimletee graduate wa Mzumbe. Iliniuma maana nina mtoto anasoma pale!!!. Najua unatoka mzumbe ndio maana umeguswa! If you do not mind let us reveal our codes and know each other! We discuss knowing the level of understanding of each other. All in all, the bottom line is: kama uko Mzumbe au una interest na Mzumbe, rekebisha tatizo hilo linawaaribia sana.

Huyo alikuwa mbaguzi tu... Na huenda alihofu atamsumbua ktk mambo yake ila si kwa sababu ya incompetence
 
Nadhani cha muhimu hapa ni kuangalia hiyo AD aliichukulia wapi? kuna vyuo vinatoa AD bora hata kuliko 1st Degree ya Baadhi ya vyuo. Mzumbe being one miaka ya nyuma. Lakini sasa wanachukua AD hata ya vyuo visivyo na hadhi kabisa
 
Nijuavyo duniani kote degree ya kwanza ndo ngumu.......

Hizi zingine mara nyingi ni uzoefu wako wa kazi na kujifunza mambo mengi kwa juhudi zako binafsi

uwezo wa kufanya research na kuandaa dissertation n.k

KIGEZO CHA KUTOA MASTERS KWA URAHISI ISIWE KIGEZO CHA KUKOSOA MFUMO WA CHUO

HUKO NJE WATU WANASOMA MASTERS MWAKA MMOJA

KWANI MASTERS KITU GANI????

wasomi wa UDSM wanadhani elimu kuitengenezea mazingira magumu ndo ubora wa elimu.. Upuuzi tu

unasoma masterz miaka mitatu ili iweje??????

Ukiona mtu anafikisha miaka mitatu hajafanikisha masters bas huyo ukilaza wqke tu unamsumbua


hata mzumbe ukiwa kilaza utafikisha hata miaka 10 kuisaka masters

ila kwa mtu anayejiweza kichwan 2 years inatosha

ubovu wa mwanafunzi mmoja huwezi kugenerelize kuwa chuo kinatoa wamafunzi wabovu
 
Nasema kuna tatizo na Masters za Mzumbe. Zina mapungufu makubwa. Wanaweza wakaenda na Advanced diploma, lakini kwa Mzumbe hakuna maandalizi! Products wake ni bure narudia! Wanahitaji maandalizi zaidi taking into account background education waliyo nayo toka sekondary za kata! Hilo nitalisem,a bila woga maana nawaona maofisini! Mtu hawezi kuandika report hata ya kiswahili! Kiingereza ndio ??????????????????????

Labda mjomba ako ndo alitoka bure.. Ukiwa na lengo la kusoma masters ya mzumbe utanufaika nayo
 
Nakwambia wewe kijana hutakaa uwe na uelewa nilionao!!! I can deduce that from your writing and arguments/reasoning. Matusi ya nini? Defend your case. Matusi nimekwambia hayatafuta mtazamo wa jamii ya wasomi kuhusu Mzumbe. Take it from me!!!!!!!!! Narudia kuna mtu alikuwa anatafuta advocate wa kumsaidia katika kesi yake. Nikamwambia nitakuletea kijana uongee naye. Believe it, alinionya nisimletee graduate wa Mzumbe. Iliniuma maana nina mtoto anasoma pale!!!. Najua unatoka mzumbe ndio maana umeguswa! If you do not mind let us reveal our codes and know each other! We discuss knowing the level of understanding of each other. All in all, the bottom line is: kama uko Mzumbe au una interest na Mzumbe, rekebisha tatizo hilo linawaaribia sana.

Samahani mkuu, hivi unaijua vizuri Mzumbe wewe? Napata shida sana kama una kijana wako anayesoma pale nahisi either yupo Mzumbe ya kwenye matawi Mbuzi kama mbeya, Tanga etc..but kama ni Mzumbe main campus mmmmh! Pale shule ndo imeshika moto hasa kwa undergraduates lakini kwa masters ndio sina uhakika mambo yapo vile kule.
 
Labda mjomba ako ndo alitoka bure.. Ukiwa na lengo la kusoma masters ya mzumbe utanufaika nayo
Matusi sawa lakini hayabadili ukweli. Lengo la kupandishwa cheo hilo utalipata maana ni matter ya kuleta karatasi. lakini wana deliver?
 
Back
Top Bottom