Masters degrees za Mzumbe University zinaua ubora wa elimu

Masters degrees za Mzumbe University zinaua ubora wa elimu

Nadhani cha muhimu hapa ni kuangalia hiyo AD aliichukulia wapi? kuna vyuo vinatoa AD bora hata kuliko 1st Degree ya Baadhi ya vyuo. Mzumbe being one miaka ya nyuma. Lakini sasa wanachukua AD hata ya vyuo visivyo na hadhi kabisa

Kama chuo gani jomba.. Unataka wawabague ili mseme mzumbe ni wabaguzi

nasisitiza ubovu wa masters yko ni kichwa chako mwenyewe.....
 
Samahani mkuu, hivi unaijua vizuri Mzumbe wewe? Napata shida sana kama una kijana wako anayesoma pale nahisi either yupo Mzumbe ya kwenye matawi Mbuzi kama mbeya, Tanga etc..but kama ni Mzumbe main campus mmmmh! Pale shule ndo imeshika moto hasa kwa undergraduates lakini kwa masters ndio sina uhakika mambo yapo vile kule.

Uko sawa kabisa. Mimi nimesema kwa hizi masters za kwenye vituo! Vinginevyo main campus wako vizuri kwa undergraduates even Masters nadhani
 
Nijuavyo duniani kote degree ya kwanza ndo ngumu.......

Hizi zingine mara nyingi ni uzoefu wako wa kazi na kujifunza mambo mengi kwa juhudi zako binafsi

uwezo wa kufanya research na kuandaa dissertation n.k

KIGEZO CHA KUTOA MASTERS KWA URAHISI ISIWE KIGEZO CHA KUKOSOA MFUMO WA CHUO

HUKO NJE WATU WANASOMA MASTERS MWAKA MMOJA

KWANI MASTERS KITU GANI????

wasomi wa UDSM wanadhani elimu kuitengenezea mazingira magumu ndo ubora wa elimu.. Upuuzi tu

unasoma masterz miaka mitatu ili iweje??????

Ukiona mtu anafikisha miaka mitatu hajafanikisha masters bas huyo ukilaza wqke tu unamsumbua


hata mzumbe ukiwa kilaza utafikisha hata miaka 10 kuisaka masters

ila kwa mtu anayejiweza kichwan 2 years inatosha

ubovu wa mwanafunzi mmoja huwezi kugenerelize kuwa chuo kinatoa wamafunzi wabovu

Hujaelewa argument! Tunasema Masters za kweny vituo kama Mbeya, tanga etc. Huko wanadhalilisha Mzumbe! Watu wengi ambao enzi hizo hawakuwa na Basic degree wamefurika huko kusaka Masters za kwenye vituo , za bure! Main campus wako vizuri!
 
Napingana na wewe!!mm nategemea kugraduate next month hapa branch ya main campus moro,,kuna wanafunzi zaidi ya 40 hawatagraduate mwaka huu sababu dissertation zao ni mbovuuuu!!!sijui kwa branch nyingine ila kwa main campus products zinazotoka pale ni nzuriiii

Unaweza ukawa sawa, lakini masters za mikoani kwenye vituo zina tatizo in front of academic forum! Labda kama uko kwa Mkuu wa mkoa , wilaya kwa DED huko zitakupandisha cheo lakini si katika academicians
 
Napingana na wewe!!mm nategemea kugraduate next month hapa branch ya main campus moro,,kuna wanafunzi zaidi ya 40 hawatagraduate mwaka huu sababu dissertation zao ni mbovuuuu!!!sijui kwa branch nyingine ila kwa main campus products zinazotoka pale ni nzuriiii
Nadhani nakubaliana na wewe, mbona hawasemi UD wanaotoa degree bila hata kufanya research? UD wanatoa degree za Utawala bila hata kupitia sheria e,g, ADMN. LAW. Jamani utawala gani bila kujua sheria?
 
Labda mjomba ako ndo alitoka bure.. Ukiwa na lengo la kusoma masters ya mzumbe utanufaika nayo

Utanufaika kama kupanda cheo kwa DED, Mkuu wa mkoa, wilaya and the like sio kwenye usomi au to withstand competition at international forum! Hawawezi hawa wa vituoni (mikaoni). Sina tatizo na Main campus unielewe!
 
Uko sawa kabisa. Mimi nimesema kwa hizi masters za kwenye vituo! Vinginevyo main campus wako vizuri kwa undergraduates even Masters nadhani
Pia nakubaliana na wewe, vituo vya nje ya main campus nasikia hata rushwa imetawala huko, Disertation wanaandikiwa na vijana waliopo mtaani kwa malipo maalum
 
Mimi nilisoma advanced diploma na nimewabeat wenye hizo degrees kwenye cpa, masters na programme mbalimbali tunapokutana. Kinachojalisha ni kichwa na sio mara zote vyeti. Mtaringia vyeti mpaka lini?
Kwenye interviews tumewaona watu na degree wakiwa hovyooo.
Wacha dharau za kijinga weweeeeee.
 
mkuu...kinachonishangaza ni hiki: wapo wanaolalamikia degree za mzumbe, lakini ni mzumbe graduate hao hao walioshikilia vitengo na idara nyeti za umma na serikali.....!!!!

Walizipata kimaghumashi, ndio maana hatuendelei! Hili siyo jambo la kujisifia, ni la kujisikitikia!
 
Nadhani nakubaliana na wewe, mbona hawasemi UD wanaotoa degree bila hata kufanya research? UD wanatoa degree za Utawala bila hata kupitia sheria e,g, ADMN. LAW. Jamani utawala gani bila kujua sheria?

Nani kakudanganya, jiunge na moja ya kozi za Masters uone kama utaipata bila kufanya research, utajuta kwenda hapo! Ndio maana wengi wanakimbilia Mzumbe. Kuna watu wamefanya Masters zaidi ya miaka mitano kwa sababu za usanii katika research hawaja-graduate. Uhondo wa ngoma ni kuingia na kuicheza.
 
Utanufaika kama kupanda cheo kwa DED, Mkuu wa mkoa, wilaya and the like sio kwenye usomi au to withstand competition at international forum! Hawawezi hawa wa vituoni (mikaoni). Sina tatizo na Main campus unielewe!

Hebu nitajie hzo international forums unazozisema maana naona umezikazania kama vile watu tunataka hzo masters tuwe tuna compete na hao academicians!acha ujuaji bana!
 
Kutukana hakusaidii, toa hoja tupate ukweli. Matusi hayaondoi kilichokwisha jengeka kwenye vichwa vya watu kuwa Mzumbe Masters zao (hasa kutoka vituo vya mikoani) ni sub-standard. Toa elimu ukweli uonekane kama ulivyosema kuwa kuna individual weaknesses etc. LAKINI MATUSI HAYATAONDOA DHANA HIYO. Kama unakumbuka Madaktari wa Urusi walikuwa wanapata shida kukubalika kwa wenzao wa Muhimbili, lakini good performance yao kazini ilifuta dhana hiyo na siyo matusi. Nakwambia sasa kuna mtu alikuwa anatafuta advocate akasema kama ni wa Mzumbe sitaki!!!!

We jamaa sio bure unatumia sample ya mtu m1 aliekataa asiletewe mtu wa mzumbe ku reach conclusion!
 
Nani kakudanganya, jiunge na moja ya kozi za Masters uone kama utaipata bila kufanya research, utajuta kwenda hapo! Ndio maana wengi wanakimbilia Mzumbe. Kuna watu wamefanya Masters zaidi ya miaka mitano kwa sababu za usanii katika research hawaja-graduate. Uhondo wa ngoma ni kuingia na kuicheza.

I did my flash back on first degree bro...
 
Kama chuo gani jomba.. Unataka wawabague ili mseme mzumbe ni wabaguzi

nasisitiza ubovu wa masters yko ni kichwa chako mwenyewe.....

Hivi AD ya Mzumbe enzi hizo utalingalinisha na ya Amazon, Newman (Kigoma), au maendeleo ya jamii mikoani? Nadhani kuna vyuo kama IFM, MIPANGO, CBE, CDTI-Tengeru na vichache vingine AD zao zina hadhi
 
Habari za asubuhi wadau!!!! nimepitia hoja nyingi katika uzi huu na kugundua yafuatayo; kwanza wengi wanachangia kwa munkari ya juu either katika kukosoa au kutetea, na wengi wanaonekana kutoelimika kabisa ila wanaeza kuwa na vyeti!!! Wengi mnadhani elimu ni cheti au cheti hicho kimepatikana wapi!!! Lecturers wengi wamesoma masterz nje ya nchi kwa miezi kumi na miwili tu thesis inclusive na ndio wanaowasimamia humo katika vyuo vyenu but watu mnaleta ushabiki wa vyuo. Hizi ni dalili za fikra finyu. Hivi kama hutaki kuelimika na ukiomba mtu akuandikie thesis huyo supervisor ataota kuwa umeandikiwa??? Mbona vijana wengi tunawasaidia namna bora ya kuboresha tafiti zao bila kujali anapeleka chuo gan??? Hebu tubadilike na kuwa positive katika argument kuelekea ujenzi wa taifa bora nasema hivi kwakuwa nakutana na vijana wengi wanaodhani elimu ni vyeti hakuna wanachoweza katika utendaji. Kwa kifupi vijana wengi ni mizigo ila ni wapiga kelele tu ndo maana humu wengi huficha identity zao. I declare interest naongea with experience kwakuwa nimefanya kazi katika taasisi mbali mbali ikiwemo cocacola kwanza ltd, pia nimekuwa Territory Development Manager SBC (T) Ltd- nyanda za juu Kusini, kwa sasa ni mtumishi wa umma. Wale tunaokutana kwa namna moja au nyingine mwajua vema utendaji wangu. Mimi ni muhitimu wa Mzumbe (msc A & F), Certified public Accountant ( cpa- associate level) holder of Advaced diploma in Accountancy- ifm. nasubiri mashambulizi dhidi ya hoja na si personal attacks.
 
Hujaelewa argument! Tunasema Masters za kweny vituo kama Mbeya, tanga etc. Huko wanadhalilisha Mzumbe! Watu wengi ambao enzi hizo hawakuwa na Basic degree wamefurika huko kusaka Masters za kwenye vituo , za bure! Main campus wako vizuri!

Kasome kwanza ww kwenye hvyo vituo then uje kuleta evidence yko mwenyewe
 
Nadhani nakubaliana na wewe, mbona hawasemi UD wanaotoa degree bila hata kufanya research? UD wanatoa degree za Utawala bila hata kupitia sheria e,g, ADMN. LAW. Jamani utawala gani bila kujua sheria?

Kwa mambo ya management mzumbe ni bora kuliko udsm,,nimesoma udsm first degree pspa kwa kweli udsm wako more theoretical while mzumbe wako practical!!hata design ya course mzumbe wako vizuri kuliko udsm ambao wana course kwa kweli kuona tangazo la kazi tu balaaaa!!!
 
Kaka advanced diploma sio sawa na diploma ya kawaida kwa kugha nyingine ni sawa na degree ya kwanza ndo maana wanasoma miaka mi3 na coz zipo sawa.
 
Back
Top Bottom