Masters degrees za Mzumbe University zinaua ubora wa elimu

Masters degrees za Mzumbe University zinaua ubora wa elimu

Samaritan nashukuru sana kwa kunielimisham sio kama wale wanaotukana. na ndio maana nimesema they have to revisit, re-think again about this programme. Nimeelewa nadhani wawe na vigezo kuangalia mtu academic records zake zikoje huko nyuma-Form 4 and form 6, au kuwe na OFC -foundation course to bring one to standards!
 
Last edited by a moderator:
Tatizo lako umekariri kwamba unapaswa uwe na degree ya kwanza,kisha uzamivu,kisha uzamili.UDSM(ambayo naamini kwa akili yako ndo unapaabudu)unaweza kupata PhD bila kuwa na Masters.Kama bado umejaza kamasi kichwani tafuta cv ya Dr Slaa utapata ahueni maana hana hicho kinachoitwa degree ya kwanza au ya pili.Acha kukariri!

Kutukana hakusaidii, mimi nimeandika observation yangu ninayoiona kwa hawa graduates. Tuelimishane nini kifanyike kuiweka programe vizuri. samaritan ameandika vizuri some comments zake. Usitukane. Let suggest/find a solution, sio kutukana.
 
Wabwabwaji nyinyi, wivu wa kike huo, nyie TCU? Kalalamikeni TCU

Hivi ulisoma na kunielewa vizuri kwenye haya maelezo yangu?

Unachokisema ni sahihi kabisa mkuu, lakini kwa uelewa wangu kila chuo vikiwemo vyuo vinavyoheshimika kwa mfano University of London, University of Liverpool na vinginevyo huwa pia vina pokea wanafunzi wa Masters kwa kuzingatia sifa za uzoefu wa kazi na sifa zingine kwa wale wasio na first degree, japo wanakua wa wazi kwamba hiyo ni case by case sio kwa kila mtu.

Kwa hiyo hilo la kupokelewa Masters bila Degree ya kwanza sio kosa na wala sio geni na Mzumbe sio wa kwanza kufanya hivyo japo sijui wanatumia utaratibu gani kujiridhisha na watu wa aina hiyo.
 
Kwa hiyo mtoa mada tatizo lako ni advance diploma kusoma masters, mi nafikiri unalalamikia contents and quality ya masters za Mu, kama advance dip hawako vizuri si wangefeli kwenye masters.

Hujanielewa, wanamaliza lakini they are not worthy of a person with masters degree! Tunao maofisini, tunawaona, ni kilio tupu!
 
Mleta itakuwa ni binti ila km mwanaume nna wasiwasi na elimu yake, advance diploma is the same as bachelor degree, fanya resarch ujue.

"Same"????? Kwa nini walioanzisha Adavanced diploma waliweka Na First degree! walikuwa wajinga? Hawakuwa na lengo? Huko nyuma baada ya uhuru na late seventies, Graduation gowns zilikuwa zinavaliwa na watu wa degree tu, sio advanced diploma! Why this difference? Uchakachuaji wa elimu ulipokuja kwetu TZ hata chehechea wanavaa gowns, Diploma wanasoma Masters etc.
 
Vyuo vya Uingereza kwa ujumla wake wanatoa nafasi ya Masters ama PHD kama alivyosema mmoja hapo juu. Kuna vigezo vingi wanatumia,kimojawapo unapoomba kusoma Masters siyo gurantee upate masters na nilishuudia watu niliosoma nao,Waingereza wenyewe. Kama performance yako isipofikia average ya 50 and above hupewi masters,unapewa diploma (PGD). Kama average inakuwa below 40,unapewa Postgraduate certificate. Kwa hiyo kama hapa kwetu wangetumia system ya aina hii siyo mbaya kwa kuwa unamfanya mtu atumie muda mfupi kama ana uwezo. kwa level ya PhD,ukimaliza degree ya kwanza unaruhusiwa kujiunga kama una distinction (first class hapa kwetu) lakini kuna baadhi ya masomo utatakiwa kuhudhuria kwenye darasa la masters ambayo hukusoma awali. Nimetoa mfano huu kwasababu nilisoma huko,na rafiki yangu kutoka Kenya alikuwa anasoma PhD na alikuwa anatumia utaratibu huo.
 
Mtoa mada we una masters ya chuo gani?
 
Kwani huko mzumbe kuna nini?
Mwingine alisema anaona aibu kusema ana masters ya mzumbe.
 
Kuongea english si kipimo cha kuwa bora,je kwa lugha ya taifa yupo vizur kias gan?
 
Me nafikiri masters au aina ya chuo hakimfanyi mtu kuwa msomi, nyie Mambulula wa Udsm ndo mnajiona mnajua sana, ukiona mtu anaanza kujisifia chuo alichosoma ujue ameishiwa Sera..!! Na Bado BAF tutazidi kukimbiza BCom yenu ya Kupewa guest..!!
 
Vyuo vya Uingereza kwa ujumla wake wanatoa nafasi ya Masters ama PHD kama alivyosema mmoja hapo juu. Kuna vigezo vingi wanatumia,kimojawapo unapoomba kusoma Masters siyo gurantee upate masters na nilishuudia watu niliosoma nao,Waingereza wenyewe. Kama performance yako isipofikia average ya 50 and above hupewi masters,unapewa diploma (PGD). Kama average inakuwa below 40,unapewa Postgraduate certificate. Kwa hiyo kama hapa kwetu wangetumia system ya aina hii siyo mbaya kwa kuwa unamfanya mtu atumie muda mfupi kama ana uwezo. kwa level ya PhD,ukimaliza degree ya kwanza unaruhusiwa kujiunga kama una distinction (first class hapa kwetu) lakini kuna baadhi ya masomo utatakiwa kuhudhuria kwenye darasa la masters ambayo hukusoma awali. Nimetoa mfano huu kwasababu nilisoma huko,na rafiki yangu kutoka Kenya alikuwa anasoma PhD na alikuwa anatumia utaratibu huo.

Wewe na huyo mwezako hamna elimu hiyo degree yenu ni equivelent to a darasa la saba.
 
Nawaomba uongozi wa Mzumbe University mfikirie upya hizi degree za masters mnazozitoa huko mitaani/Centres za mikoani. Mnaua ubora wa elimu nchini. Si jambo jema academically, mtu wa Advanced diploma kusoma masters bila basic degree! Nimeona products wenu wana mapungufu mengi! unawaona kabisa kuwa kuna vacuum upstairs with regard to professionalism worth of Masters degree level. Re-think your programme.

Sasa mmebatizwa kwa kuitwa "MAHARAGE YA MBEYA" kuwa yanaiva haraka/mapema! Nipigeni madongo, lakini ngoja niliseme

Mkuu wewe una elimu kweli?
 
hapa tatizo ni uwiano au usawa wa advanced diploma na bachelor degree, lakini mtoa mada unafahamu kuwa Adv diploma ni sawa na bachelor degree kwa contents na hata unapoajiri watu wa sifa hizo huwa ni sawa, unajua kuwa kuwa kuna waosoma bachelor kwa kutoka form six na wengine wanajoin toka kwenye certificate level, natambua kuna tatiza la ubora wa elimu Tanzania kwa vyuo vyote na ngazi zote za elimu. kama unapokea wanafunzi toka shule zetu zilizo duni toka elimu ya msingi mpaka vyuoni sitegemei kuona waalimu wazuri, na wanafunzi wazuri katika ngazi ya chuo na katika ajira. mnaionea sana mzumbe bila sababu huku yanayojiri kwenye vyuo vingine ni yale yale... Acheni Ushabiki wa vyuo, jengeni hoja za msingi kuboresha elimu ya Tanzania. Msomi wa kweli hupaswi kulaumu ila unatakiwa kuja na majibu ya matatizo ya jamii inayokuzunguka. Asie soma, darasa la saba, sekondari, walalamike na wewe chuo unalalamika pia.....pOOR tANZANIA
Nawaomba uongozi wa Mzumbe University mfikirie upya hizi degree za masters mnazozitoa huko mitaani/Centres za mikoani. Mnaua ubora wa elimu nchini. Si jambo jema academically, mtu wa Advanced diploma kusoma masters bila basic degree! Nimeona products wenu wana mapungufu mengi! unawaona kabisa kuwa kuna vacuum upstairs with regard to professionalism worth of Masters degree level. Re-think your programme.

Sasa mmebatizwa kwa kuitwa "MAHARAGE YA MBEYA" kuwa yanaiva haraka/mapema! Nipigeni madongo, lakini ngoja niliseme
 
Well said Kuhusu masters za mzumbe university kwenye center Zao,hazina tofauti za degree....!!!
 
hapa tatizo ni uwiano au usawa wa advanced diploma na bachelor degree, lakini mtoa mada unafahamu kuwa Adv diploma ni sawa na bachelor degree kwa contents na hata unapoajiri watu wa sifa hizo huwa ni sawa, unajua kuwa kuwa kuna waosoma bachelor kwa kutoka form six na wengine wanajoin toka kwenye certificate level, natambua kuna tatiza la ubora wa elimu Tanzania kwa vyuo vyote na ngazi zote za elimu. kama unapokea wanafunzi toka shule zetu zilizo duni toka elimu ya msingi mpaka vyuoni sitegemei kuona waalimu wazuri, na wanafunzi wazuri katika ngazi ya chuo na katika ajira. mnaionea sana mzumbe bila sababu huku yanayojiri kwenye vyuo vingine ni yale yale... Acheni Ushabiki wa vyuo, jengeni hoja za msingi kuboresha elimu ya Tanzania. Msomi wa kweli hupaswi kulaumu ila unatakiwa kuja na majibu ya matatizo ya jamii inayokuzunguka. Asie soma, darasa la saba, sekondari, walalamike na wewe chuo unalalamika pia.....pOOR tANZANIA

Umeandika vizuri sana. ndio maana nimesema Mzumbe university administration has to re-think on how to improve this programme. Wanaweza wakawa na foundation course kwa watu ambao wana diploma, advanced diploma kusudi waweze kuwaleta to standards capable of pursuing Masters studies nakutoa products nzuri. Ninachosema ni kuwa unawaona humu maofisini wana mapungufu makubwa halafu mtu anakwambia nina Masters degree in Finance, etc. Siwatukani, ninasema observation yangu. Nina mfano mtu ana-copy thesis ya mtu toka mitandaoni anabadilisha is na was, basi! Na unaisoma unaona iko below standards in every aspect. Mzumbe ina sifa mbaya nakwambia!
 
Mtoa mada we una masters ya chuo gani?

Tatizo si chuo cha mzumbe per se! Ni hao candidates mnaowachagua kusoma hiyo degree na may be supervision etc. Wanatoka hawajui nakwambia. We nifikirie utakavy lakini nakwambia ukweli!
 
Tatizo si chuo cha mzumbe per se! Ni hao candidates mnaowachagua kusoma hiyo degree na may be supervision etc. Wanatoka hawajui nakwambia. We nifikirie utakavy lakini nakwambia ukweli!

Unaongea ukweli sana mkuu ingawa unaonekana umewaudhi watu fulani.
Wasomi wengi wanaozalishwa sasa hivi(sio wote) wana walakini mkubwa sana.
Msomi hawezi kuandika kiswahili fasaha,hawezi ku-spell maneno ya kiingereza,hawezi kujielezea wala kuwasilisha mada mbele za watu yaani presentation anakimbia kwenye utendaji kazi ndo takataka kabisa.
Inabidi elimu ya mtu ionekane kivitendo pia na sio tu kwenye vyeti inatakiwa ifike wakati waseme huyu kweli amesoma.
 
Tuwe na discussion ya kuelimishana. Usitukane. Nimetoa ninachokiona ofisini. Sijui Bunju ni nini lakini unajaribu kutukana (Mimi nimemaliza basic degree 1980 UDSM, sijisifu ila naona mapungufu). Mimi naona graduates wa hizo masters wanatia mashaka sana. Tunao maofisini can not even make a good english sentence, hao wa advanced diploma! Kuna ambao wana Basic degree, unaona kuna tofauti kubwa, they are doing good.



Ungekua unataka fair discussion usingekuja na conclusion yako kwamba masters ya mzumbe cjui ni maharage ya mbeya,ungefanya kuchokoza mada ili kuckia maoni ya wengne co unakuja na conclusion yako,tena kumbe we ni udsm ndo mana umeweka hio mada nyiemliosoma ud ndo mnajifanyaga mabingwa wa ku criticize vyuo vingne as if nyie ni ma bingwa wa ku deliver kumbe mbwembwe tupu!
 
Back
Top Bottom