Masimulizi ya John Perkins na hatima ya Magufuli

Masimulizi ya John Perkins na hatima ya Magufuli

Watawala wa kiafrika hawataki kupunguziwa madaraka, kwa mfano kama mikataba yote ingekuwa inawekwa inasainiwa na wabunge basi hawawezi kudeal na rais kwa sababu sio mhusika kwenye mikataba bali msimamizi, hapo hawana ujanja. Tatizo kwa nchi zinazoendelea rais anapewa mzigo mzito aubebe mwenyewe, jambo ambalo ni hatari.
Kwa sababu rais ni mungu, chama ni dini, na ikulu ndi mbingu na nchi ni hekalu. Fikra pekee sahihi ni za mwenyeketi(mfano, mao, castro etc..Nyerere na waliomfuatia alikuwa na mabwana wawili).Alitoa clue katiba yetu ingeweza mfanya Dictator.Km vile hakuwa na uwezo wa kuibadili vile ili imwondolee nafasi ya kuwa dictator ili asije jikwaa siku moja. lakini wapi wajamaa lazima wakose maadili, waseme wanaamini hakuna atakayeamua tumia hiyo haki ya kujua vyote...JK aliibuka na kufafanua kuhusu RASIMU YA WARIOBA kila mtu akafunga mdomo na wajamaa wakasema wanashukuru kaweka sawa .Kawafungua macho, hata tunaombiwa wasomi waliobobea nao nao wakashangilia.
 
...Tusichanganye mambo. Kuna wajibu wa Serikali kutoa huduma za jamii, hizi hugharamiwa kutokana na kodi, na mapato mengine.

...Kima cha chini na pension ni masuala ya muhimu kwa social security. Sioni namna gani kima cha chini na pension humfukarisha mwananchi.

Kama hujuwi kwamba ni muhimu mshahara kukidhi mahitaji ya mfanyakazi yeye na familia yake kwa mujibu wa Universal Declaration on Human Rights ibara ya 23 na ILO Convention on minimum wage unastahili huruma. Mantiki hapa ni kwamba ili mfanyakazi ajiwekee akiba kwa hiari yake na kiwango anachomudu inabidi kipato chake kwanza kikidhi mahitaji muhimu ya maisha yake sasa na kuelekea uzeeni. Vinginevyo unamlazimisha kuweka akiba wakati hawezi kulisha na kusomesha wanawe au hata kumudu gharama za matibabu au kujijemgea/kinunua nyumba. Life expectancy ya Watz ni 45-50, maana yake wengi wanaweza kufa kabla ya umri wa 55-60 ambao unaruhusu wapewe mafao yao! Kama Serikali imekabidhi uchumi kwa secta binafsi kwa kutumia raslimali asili na nguvukazi iliyogharamiwa na kodi za wananchi kwanini izuie kima cha chini cha mshahara kwa vigezo vya ILO? ambavyo vinaheshimiwa huko wanakotoka wawekezaji?
 
France ilipokubali sijui "Assimilation" ndio ilitangaza ukimbia ubepari, sasa assmilation ambayo nyie wavivu mnaotaka vya wengine mliamua hubiri shuleni km mafanikio imeshindwa na france sasa inaangalia hali halisi.
...Ilipokubali kutoka kwa nani? Unafahamu nini ulichokiandika? Umesoma wapi kijana? Anyways, hapa utapata shule.

...Inapoongelewa "assimilation" na France, maana yake ni hii, na si nyengine.
 
Kama hujuwi kwamba ni muhimu mshahara kukidhi mahitaji ya mfanyakazi yeye na familia yake kwa mujibu wa Universal Declaration on Human Rights ibara ya 23 na ILO Convention on minimum wage unastahili huruma. Mantiki hapa ni kwamba ili mfanyakazi ajiwekee akiba kwa hiari yake na kiwango anachomudu inabidi kipato chake kwanza kikidhi mahitaji muhimu ya maisha yake sasa na kuelekea uzeeni. Vinginevyo unamlazimisha kuweka akiba wakati hawezi kulisha na kusomesha wanawe au hata kumudu gharama za matibabu au kujijemgea/kinunua nyumba. Life expectancy ya Watz ni 45-50, maana yake wengi wanaweza kufa kabla ya umri wa 55-60 ambao unaruhusu wapewe mafao yao! Kama Serikali imekabidhi uchumi kwa secta binafsi kwa kutumia raslimali asili na nguvukazi iliyogharamiwa na kodi za wananchi kwanini izuie kima cha chini cha mshahara kwa vigezo vya ILO? ambavyo vinaheshimiwa huko wanakotoka wawekezaji?
...Vitu vingapi havifuati vigezo vya kimataifa nchini? Hilo ndio linanifanya nisijue? Unafikiri kwa uchumi wetu, tunaweza timiza vigezo na makubaliano yote ya aina hiyo ya kimataifa?

...Unafahamu ni kitu gani kinachoshusha huo umri? Nadhani unajua umuhimu wa "afya ya mama na mtoto."

...Wawekezaji gani? JTI, SAB Miller, Acacia/Barrick Gold, Swissport, Barclays, Standard Chartered, Petrobras, Statoil, Maersk, AMI, G4S, Fastjet, n.k. Tofautisha pia kati ya waajiriwa na vibarua.

...Mara kadhaa Serikali hupanga/hutangaza kima cha chini, na wakati mwengine hupingwa kwa kuambiwa kitasababisha kuongeza gharama za uendeshaji. Kuna hoja hapo, ina maana au la, ni mjadala mwengine. Ila, sijawahi sikia imezuia mtu/watu kupandisha kwenye maeneo yao.
 
JK aliibuka na kufafanua kuhusu RASIMU YA WARIOBA kila mtu akafunga mdomo na wajamaa wakasema wanashukuru kaweka sawa .Kawafungua macho, hata tunaombiwa wasomi waliobobea nao nao wakashangilia.
...Usipende kuongea uongo hadharani.

...Warioba, Butiku and Co., walikuwa wanafanyanini pale Blue Pearl, Ubungo?
 
Clemence Baraka ukweli ukija mbele yako usiukimbie bro. Hali inaanza kuwa mbaya kwa mh wetu,suala dogo nakukumbusha,alisema hataki misaada kutoka nje kuwa yeye anajitosheleza ni vzr. Lkn siku hazikupita anaagiza sukari toka Brazil,hata kama alinunua wangekataa kumuuzia ingekuwaje? Hawa watu ni mabepari hatari kwenye masilahi hawana huruma ni kwenda nao taratibu mkuu. Acha kumpa Mh Rais sifa kana kwamba ni Mdogo wake Mungu!!!!!!
 
Magufuli hanamsimamo wowote kwa U.S. wala hana falsafa yoyote unayoweza kusema hii ni falsafa ya Magu kwa nchi za nje.
 
..."model ya uchumi wa soko" haijashindwa. Ila, inafahamika kwamba usoshalisti na ukomunisti umeshindwa, na almost nchi zote dunia zina uchumi wa soko.

...Unahitaji kusoma kuhusu New Deal, ili kujua historia ya US kwenye masuala ya social services.

...Lengo lao ni kuambukiza utamaduni wao wa maisha, siasa na uchumi duniani kote. Ili tufanane, wakiamini kuwa hilo ndio linafanya dunia kuwa sehemu salama zaidi.

Sisi tunaona nguvu ya soko haijashindwa, kwao nguvu ya soko wanaiona inaenda kuua himaya yao, wanakuja na kitu kinachoitwa 'economic development'. Wamemtengeneza Tadaro, wanaanzisha kozi vyuo vikuu, watazifuta public administartion na watakuja na public management, mkazo utawekwa kwenye pro poor policies, viongozi wengi wa dunia ya tatu wataonekana hawafai na watu wao, baada ya hapo nini kitatokea ngoja tusubiri na tuone. Nawahurumia watu wasiotaka kufikiri kuwa siasa za kimataifa zina uhusiano na uhai na ustawi wetu, wanataka kulazimisha kila mmoja aidha awe CCM au CHADEMA. Huruma sana
 
sawa mjamaa, ndio maana nawaambia huwa wajamaa wanapenda kufanya kazi zisizo na faida.Hamuwezi jiona . Sasa km huna practical thing kuhusisha ktk hizi story ,huu muda mnapoteza kuchambua mngefanya vitu vya maana.Hii habari itakuwa haina haja ya kuchambua. Practical failure ni hili CCM lenu na linaendelea, sasa unalijengea msingi wa kutoa sababu ktk vitu wasio wajamaa wanaona kabisa ni kupoteza muda na rasilimali.

Nicholas,unatia huruma, unataka watu wajadili unayoyataka wewe na unawalazimishia mawazo. Uchungu wako wa siasa za ndani unafifisha tafakuri yako. Badala ya kusema sema na kuupigia kelele ujamaa na CCM ni bora ukakisoma kitabu kikakupa 'venue' ya kufanya mjadala. Watu hawasemi anachokisema Perkins ni ukweli moja kwamoja lakini ni ukweli usiopingika ukimsoma John Perkins na ukisoma maandiko ya watu wengine pia unapata mwangaza kuhusu dunia inavyoendeshwa hivyo unavyowea kutafakari position yako kama 'individual' na pia kutafakari nchi yako ipo katika nafasi ipi. What is CCM bwana? Kwa nini unapata shida nayo kiasi hicho? Je, kama nayo ni invention ya US sasa unajua mbinu ya kuiondoa?
 
Nicholas,unatia huruma, unataka watu wajadili unayoyataka wewe na unawalazimishia mawazo. Uchungu wako wa siasa za ndani unafifisha tafakuri yako. Badala ya kusema sema na kuupigia kelele ujamaa na CCM ni bora ukakisoma kitabu kikakupa 'venue' ya kufanya mjadala. Watu hawasemi anachokisema Perkins ni ukweli moja kwamoja lakini ni ukweli usiopingika ukimsoma John Perkins na ukisoma maandiko ya watu wengine pia unapata mwangaza kuhusu dunia inavyoendeshwa hivyo unavyowea kutafakari position yako kama 'individual' na pia kutafakari nchi yako ipo katika nafasi ipi. What is CCM bwana? Kwa nini unapata shida nayo kiasi hicho? Je, kama nayo ni invention ya US sasa unajua mbinu ya kuiondoa?
Umeshanasa wewe. Unajiituma kukataa ninachokueleza ila unakionyesha kila ukijaribu kujipambanua upo huru. Sasa umerudi na ccm kuwa invention ya US. Karibu ugraduate stage ingine ya kukaribia kuwa gaidi. Unapenda vitu vya kukudanganya na kupandikiza ujinga.Mbaya zaidi upo very vulnerable kuwa exploited kuliko unavyodhani.Hiyo hamu yako ya ujinga imefikia ktk addiction.

Mwandishi kajua kuna Educated Fools out there, wenye nyege za kugundua siri za hila US out there.Sasa wanacheza game na addictions zenu.Kabla hamjawa magaidi au kutengeneza magaidi na upuuzi mnaodhani kuwa ni ufunuo, bora wawanyang`anye hela kwa kuandika vitabu km hivi,muanze lipia kabisa hasara mtakayoleta kwa hii addiction yenu.

Ujamaa huwaandalia msingi magaidi. I am sure ISIS would make a good bomber out of you fool. Wenzio nao wamejaa ktk intenet cafes, ktk library wakichagua vitabu vya kuharibu akili zao chafu tayari.Na walivyo na nyege wanaona km ndio wanabobea ktk upelelezi. hawana tofauti na wewe kenge. Amka.
 
Umeshanasa wewe. Unajiituma kukataa ninachokueleza ila unakionyesha kila ukijaribu kujipambanua upo huru. Sasa umerudi na ccm kuwa invention ya US. Karibu ugraduate stage ingine ya kukaribia kuwa gaidi. Unapenda vitu vya kukudanganya na kupandikiza ujinga.Mbaya zaidi upo very vulnerable kuwa exploited kuliko unavyodhani.Hiyo hamu yako ya ujinga imefikia ktk addiction.

Hahahahah! Napenda unavyofanya mijadala yako, napenda mabavyo hutaki kuona uwezekano na kila ukiulizwa vp hili linawezekana unalihalalisha na kuwa fact. Una ji kontradict sana. Unashindwa kutofautisha ujamaa na matendo yanayofanywa na mtu mmoja mmoja katika kinachodhaniwa kuwa ujamaa. Kwa taarifa yako US inajiona inaelekea katika ujamaa hivyo inafanya kila jitihada kujinasua. Actually US ndio taifa pekee linaloweza kujenga na kuleta ujamaa duniani. Siasa zako za CCM CHADEMA zinakupofusha, zinakujaza chuki na hasira, zinakuondolea credibility yako, una onekana uko na kitu fulani cha maana ndani yako lakini kinaondolewa na uchungu ulionao, usitangulize imani kisha ndipo ufikiri kwani imani itakupa mipaka ya kufikiri
 
...Usipende kuongea uongo hadharani.

...Warioba, Butiku and Co., walikuwa wanafanyanini pale Blue Pearl, Ubungo?
sihitaji kujua, nahitaji sema ninachokumbuka. mungu wenu mstaafu, Mwenyekiti wa kipindi kile, mwenye kauli pekee sahihi. Alikusanya wahanga wa mfumo ccm na kuwafafanulia alichoona ndicho sahihi kuliko cha wananchi.Na wote kwa kauli moja MKASEMA ZIDUMU FIKRA SAHIHI ZA MWENYEKITI... what a curse. Na ndio unasema una dini gani tena?Dini no moja yak o ni CCM kenge wewe.
 
Hahahahah! Napenda unavyofanya mijadala yako, napenda mabavyo hutaki kuona uwezekano na kila ukiulizwa vp hili linawezekana unalihalalisha na kuwa fact. Una ji kontradict sana. Unashindwa kutofautisha ujamaa na matendo yanayofanywa na mtu mmoja mmoja katika kinachodhaniwa kuwa ujamaa. Kwa taarifa yako US inajiona inaelekea katika ujamaa hivyo inafanya kila jitihada kujinasua. Actually US ndio taifa pekee linaloweza kujenga na kuleta ujamaa duniani. Siasa zako za CCM CHADEMA zinakupofusha, zinakujaza chuki na hasira, zinakuondolea credibility yako, una onekana uko na kitu fulani cha maana ndani yako lakini kinaondolewa na uchungu ulionao, usitangulize imani kisha ndipo ufikiri kwani imani itakupa mipaka ya kufikiri
wajamaa hamna maadili yoyote ya kuwa watu. Unapenda ndio neno uliloona sahihi la kusema kumaanisha , UMEKUBALI HUNA pa kujinasua, zaidi ya kutaka ingiza vit vingine.How pathetically your brain works.

Huna Big idea yoyote wee mwehu, usichojua ni kwamba kujinasibu na maandiko yenye plan kubwa, hakukufanyi kuwa na plan kubwa, kwa uwezo wako mdogo ni km kumpa kichaa kiberiti karibu na petrol kwa vile ni haki yake kuvuta sigara. Wajamaa na magaidi wengine ni wakupima akili kabla ya kuruhusiwa kuwa karibu , watu wenye akili wakizungumza. Nao kwa kukosa adamu na maadili watajinasibu na kuanza jifanya ni wahubiri wazuri. Mwenyekiti wenu anajua kwamba tayari nyie ni potential terrorists, ndio maana mnapimiwa habari kwa kijiko.
 
wajamaa hamna maadili yoyote ya kuwa watu. Unapenda ndio neno uliloona sahihi la kusema kumaanisha , UMEKUBALI HUNA pa kujinasua, zaidi ya kutaka ingiza vit vingine.How pathetically your brain works.

Huna Big idea yoyote wee mwehu, usichojua ni kwamba kujinasibu na maandiko yenye plan kubwa, hakukufanyi kuwa na plan kubwa, kwa uwezo wako mdogo ni km kumpa kichaa kiberiti karibu na petrol kwa vile ni haki yake kuvuta sigara. Wajamaa na magaidi wengine ni wakupima akili kabla ya kuruhusiwa kuwa karibu , watu wenye akili wakizungumza. Nao kwa kukosa adamu na maadili watajinasibu na kuanza jifanya ni wahubiri wazuri. Mwenyekiti wenu anajua kwamba tayari nyie ni potential terrorists, ndio maana mnaimia habari kwa kijiko.

Kwa kuwa kila mti hutambuliwa kwa matunda yake na wewe tayari umeshajitanabaisha sina haja ya kuendelea. Angalau basi ungekuwa unajibu hoja aaa wapi. Inaonekana unao mzigo wa maneno umeundaa na unaushusha mmoja mmoja hata kama hoja haihusiani. Ungekisoma kitabu naamini ungekuwa katika nafasi nzuri sana kuliko sisi wajinga, magaidi, ma terrorist. Angalu ungesema basi hoja yako nini nini nasi wajinga tungefahamu aaah kuna mtu mwenye akili, bepari mkubwa, mwenye kumiliki investment za hali ya juu anahoja hii ya kutukwamua sisi wajamaa wachoyo na masikini. Hoja ipi?
 
Kwa kuwa kila mtu hutambuliwa kwa matunda yake na wewe tayari umeshajitanabaisha sina haja ya kuendelea. Angalau basi ungekuwa unajibu hoja aaa wapi. Inaonekana unao mzigo wa maneno umeundaa na unaushusha mmoja mmoja hata kama hoja haihusiani. Ungekisoma kitabu naamini ungekuwa katika nafasi nzuri sana kuliko sisi wajinga, magaidi, ma terrorist. Angalu ungesema basi hoja yako nini nini nasi wajinga tungefahamu aaah kuna mtu mwenye akili, bepari mkubwa, mwenye kumiliki investment za hali ya juu anahoja hii ya kutukwamua sisi wajamaa wachoyo na masikini. Hoja ipi?
wake up fool, you are a sleeping terrorist. Acha hizi nyege. Kitabu nimesoma.Ila jitihada zako za kulilia kitabu kijadiliwe kwa fikra zako za kihanga. ni shida na kupoteza muda. Unadhani sijui psychology yako? Magaidi hutaka kusoma vitabu vinavyo supoort ujinga wao,..walio stage ya juu kidogo ya wewe kuelekea ugaidi. Ukiwakuta kila mahali wanasoma vitabu selective , na wanalazimisha ndivyo sahihi,vingine ni uongo.Wanajiaminisha mwandishi alishuhudia hayo mambo, yakamuuma au akashindwa kwa uzandiki kuvimilia kwa hivyo akaamua fichua. Itakuwa hujasoma sana kwanini movies na video games zinatengezwa kkm zilivyo.
 
wake up fool, you are a sleeping terrorist. Acha hizi nyege. Kitabu nimesoma.Ila jitihada zako za kulilia kitabu kijadiliwe kwa fikra zako za kihanga. ni shida na kupoteza muda. Unadhani sijui psychology yako? Magaidi hutaka kusoma vitabu vinavyo supoort ujinga wao,..walio stage ya juu kidogo ya wewe kuelekea ugaidi. Ukiwakuta kila mahali wanasoma vitabu selective , na wanalazimisha ndivyo sahihi,vingine ni uongo.Wanajiaminisha mwandishi alishuhudia hayo mambo, yakamuuma au akashindwa kwa uzandiki kuvimilia kwa hivyo akaamua fichua. Itakuwa hujasoma sana kwanini movies na video games zinatengezwa kkm zilivyo.

Sasa wewe mwenye akili na umekisoma kitabu mbona hutoi altenative thinking badala yake povu linakutoka tu kwa kashfa na ukionesha dhahiri dalili ya kutokuwa mweledi? Wewe una experince na magaidi basi angalau uoneshe vitabu gani wanapenda kuvisoma na vipi hawapendi kuvisoma ili na pengine ueleze uzuri wa vitabu ambavyo magaidi hawapendi kuvisoma. Uelewa wako una mipaka, huwezi kujadili hoja, unaweza kutukana. Katika dunia ya kibepari tunaamini katika dialogue. Unapotoa hoja yako kwa weledi na utulivu hapo ndipo kuna uwezekano mkubwa wa hoja yako kushinda. Hebu sema basi ni wapi John Perkins ameongopa katika zile known facts za dunia? Hebu leta uchambuzi wako kuonesha mawazo biased ya John Perkins ili mjadala unoge na ndio maana tupo JF. Mbona wewe mwenzangu inaonekana umechukizwa sana na mimi kutaka watu wafanyie analysis masimulizi ya John Perkins na utawala wa Magufuli? Angalau safari hii ujibu swali basi
 
Sasa wewe mwenye akili na umekisoma kitabu mbona hutoi altenative thinking badala yake povu linakutoka tu kwa kashfa na ukionesha dhahiri dalili ya kutokuwa mweledi? Wewe una experince na magaidi basi angalau uoneshe vitabu gani wanapenda kuvisoma na vipi hawapendi kuvisoma ili na pengine ueleze uzuri wa vitabu ambavyo magaidi hawapendi kuvisoma. Uelewa wakouna mipaka, huwezi kujadili hoja, unaweza kutukana. Katika dunia ya kibepari tunaamini katika dialogue. Unapotoa hoja yako kwa weledi na utulivu hapo ndipo kuna uwezekano mkubwa wa hoja yako kushinda. Hebu sema basi ni wapi John Perkins ameongopa katika zile known facts za dunia? Hebu leta uchambuzi wako kuonesha mawazo biased ya John Perkins ili mjadala unoge na ndio maana tupo JF. Mbona wewe mwenzangu inaonekana umechukizwa sana na mimi kutaka watu wafanyie analysis masimulizi ya John Perkins na utawala wa Magufuli? Angalau safari hii ujibu swali basi
Wewe boya kweli, umenipotezea muda tuu. Ila umethibitisha ninachosema mijamaa ni ya hovyo. Known facts zipi...amka mpuuzi wewe.Dunia in billions of known facts umejiuliza alichaguaje hizo alizokuja kulisha akili zakigaidi km zako?

Unadhani ni wewe tuu ndio huna maadili kiasi hicho? mifumo yote ya kigaidi, inayoendeshwa kwa kukuza hamu ya chuki na stupid curiosity huku wakitafuta kile kitu kinachohalalisha upumbavu wao hawana maadili km wewe, ila wenzio wengine wapo karibu zaidi na jehanum.Wengine huponea ktk mlango wa jehanum. Madai yao wanatetea watu wanaowaua, nchi wanayoibomoa, mfumo uliowatumikisha wakiaminishwa sio huo mfumo ndio shida ila wengine wanouonea wivu na kufanya hila. Hiyo ndio CCM.
 
Back
Top Bottom