Marekani yamfukuza balozi wa Afrika Kusini

Marekani yamfukuza balozi wa Afrika Kusini

Marekani imemfukuza balozi wa Afrika Kusini nchini Marekani na kumwelezea kuwa ni mtu asiyekubalika Marekani.

Chief Secretary wa Marekani, Marco Rubio amesema kuwa Balozi Ebrahim Rasool wa Afrika Kusini, ni mtu anayeendekeza siasa za ubaguzi wa rangi, na anayemchukia Rais Trump, na kwamba balozi huyo hawezi kukaribishwa Marekani. Rubio ameyaandika hayo kwenye mtandao wa X, akisema kuwa hawana cha kujadiliana na mtu kama huyo, na sada balozi huyo anachukuliwa kuwa ni persona non grata.

Habari kamili:

ALJAZEERA

US declares South Africa’s ambassador persona non grata​


US Secretary of State Marco Rubio has called envoy Ebrahim Rasool a “race-baiting politician” who hates the US and President Donald Trump.
“South Africa’s Ambassador to the United States is no longer welcome in our great country,” Rubio said in a post on social media platform X.
“We have nothing to discuss with him and so he is considered PERSONA NON GRATA,” Rubio said.
Safi sana. Huyu Balozi analeta uanaharakati USA. Acha ile kwake..
 
Sasa umesema inawanyang.nya na kuwapa Dini gani ndio wakomunisti kwanini usitumie Serikali inawanyang,anya Wazungu badala ya kusema Wakristo!!!!!

kutumia neno Wakristo kwenye tukio ni fedheha kubwa Sababu historia inatwambia !!!!

aya Mashamba Wazungu waliwanyang,anya watu Weusi iwe Zimbagwe iwe Namibia iwe apo Afrika kusini !!!!

isasa iweje leo kwenye kunyang anywa ndio unawaita Wakristo raia wengi wa afrika kusini ni Wakristo !!!!

mlipo Vamia mashamba ya Weusi mlijiita Wakristo!!! ????

Wananyang,anywa Wapolaji wa Ardhi sio wakristo!! kama wanazo Lisiti walizonunulia mashamba waende Mahakamani!!!!! Watalipwa??

kabla ya Wakristo kuja ak mwaka 1650 kulikuwa na “mashamba” afrika yetu hadi useme waliwanyang’anya mashamba? ebu niambie hata hapa tanzagiza kabla ya Ukristo kuingia miaka 1890 kulikuwa na mashamba? na tulilima nini?
 
Huu utawala wa Trump sasa noma!!
Angemrudisha Pompeo kama Secretary of state ingekuwa poa sana.
Tungemuambia (maana yeye ni msikivu) kuwa yule jamaa anayehujumu uhai wa watu amerudi sasa futa lile zuio la kuingia US maana hatakuja bali mtangaze kuwa ni gaidi na awezaye kumkamata na kumpeleka pale ubalozini tuu zawadi $20,000 hakika hata wale Wadudu wa Arachuga wanaweza mteka na kumtia kwenye gunia (wakisaidiwa na MP anayesakamwa)nakumpeleka pale ubalozini.
 
Tena wawabebe Wazungu wao Africa aitaji tena Wazungu!!!!

kujaaa kwaaa apo Afrika kusini akuna faida yoyote kwa mtu mweusi zaid iyo nchi imekuwa kama Wakala wa Ushoga Afrika !!!!

kama mtakumbuka kwenye Eka Eka za mashoga na mkuu wa Mkoa mh Paul Makonda apo Dar.... !

Walikuja Mawakili kutoka Afrika kusini kuja Kuwatetea Mashoga wa Bongo!!!! Walikamatwa wote na kutakiwa wawai Air port kurudi kwao!!!

. Afrika kusini imekuwa kitomvu cha Ushoga Afrika !!!! Inashangaza sana popote walipo Wazungu wengi na Ushoga utatamalaki!!!

Hiii imenifanya niwachukie Wazungu sana tena sana!!

Wawabebe Wazungu wao Wawape na mijumba uko Marekani Afrika itapumua na uwovu wao!!! !!!!

Lkn Tumaini jipya litakuja talatibu Afrika itajilekebisha yenyewe kitabia Mashoga Weusi Watakufa na kuzaliwa kizazi kipya kisicho na Upumbavu kama ichi chasasa,,,
 
CCM pia ni Wakomunisti.
Wengi hawatakuelewa, lakini huo ndio ukweli. Ona matendo yao yana tofauti gani na China au Korea Kaskazini kisiasa? Hawataki demokrasia na wanawatendea mabaya wenye mawazo positive.
Tofauti ya wakomunisti hawa uchwara na wale ni kwenye mambo ya ubunifu na maendeleo.
Hawa wa hapa hata kunya maporini kwa kukosa vyoo miaka 60 baada ya uhuru hawashtuki maana wataomba misaada ya kuchimbiwa vyoo toka kwa mabepari wa magharibi.
Kwao kutumikia mabwana wawili ni poa tuu!
 
Angemrudisha Pompeo kama Secretary of state ingekuwa poa sana.
Tungemuambia (maana yeye ni msikivu) kuwa yule jamaa anayehujumu uhai wa watu amerudi sasa futa lile zuio la kuingia US maana hatakuja bali mtangaze kuwa ni gaidi na awezaye kumkamata na kumpeleka pale ubalozini tuu zawadi $20,000 hakika hata wale Wadudu wa Arachuga wanaweza mteka na kumtia kwenye gunia (wakisaidiwa na MP anayesakamwa)nakumpeleka pale ubalozini.
Hahaaaa!
 
kabla ya Wakristo kuja ak mwaka 1650 kulikuwa na “mashamba” afrika yetu hadi useme waliwanyang’anya mashamba? ebu niambie hata hapa tanzagiza kabla ya Ukristo kuingia miaka 1890 kulikuwa na mashamba? na tulilima nini?
kwaiyo unataka kusema ukristo ndio ulikuja na watu Tanzania!!??

ikiwa jibu lako ukristo uliwakuta watu jua walikuwa wanapata kuishi kupitia iyo Ardhi ikiwa walilima ikiwa waliokota matunda !!

lkn iyo Ardhi ndio ilidhamini maitaji yao iliwakinga na njaaa na kupata maji..
 
Afrika Kusini ilikuwa ni ile ya akina PW Bother na John Voster na ni wakati ule hata wazungu kutoka Ulaya wakifika hapo walikuwa wanabaki kuachama lakini kama kawaida alipopewa tu mswahili kutawala ikafuata njia ileile iliyofuata akina Tanzania na wengine.

Waafrika jinamizi letu kamwe halituachi hata twende wapi tunalo tu na mwisho kama kawaida tunatafuta mchawi.
 
kwaiyo unataka kusema ukristo ndio ulikuja na watu Tanzania!!??

ikiwa jibu lako ukristo uliwakuta watu jua walikuwa wanapata kuishi kupitia iyo Ardhi ikiwa walilima ikiwa waliokota matunda !!

lkn iyo Ardhi ndio ilidhamini maitaji yao iliwakinga na njaaa na kupata maji..

kwa hiyo mashamba ya chai, kahawa, pamba, katani, miwa (sukari), mizabibu, karanga, asali, yaliyopo tanzagiza na yanayoingizia tanzagiza fedha za kigeni wazungu waliyapora ktk kwetu na kwamba kabla tulikuwa nayo?
 
Mfano mwengine pale Zimbagwe Uchumi wao ulizolota sana wengine Wanadanganywa Sababu ya kuwanyang,anya Wazungu Mashamba Sio kweli!!!

yale Mashamba pale Zimbagwe yanalima na kuuza nnje Wazungu Bank Acount zao zipo uko uko nje kwamaana yale mashamba wazimbagwe Weusi awakuwa wanufaika kwa 95% !!!!

walime wasilime maisha ya wazimbagwe yasingetingishika Tatizo lilikuja WAZUNGU walipoungana kuiyekea Zimbagwe Vikwazo vya Uchumi.. !!!!

ata uko Afrika kusini ni ivyo ivyo Shamba lipo Afrika,!! Bank Acount ipo Ulaya!! mnunuzi mkuu mashilika ya UN na Inch za Ulaya.!!!!

. manake mazoa yanasepa yote ayabaki ndani ya Nch!!! Ndio mana TZ Wazungu awaji kulima Shubamit zao mana apa ukilima ukitaka kuuza nnje Serikali kwanza ikupe kibali!!!

Mashamba ya bibi wameyang,ang,ania uko zimbagwe na Namibia na Afrika kusini!!! Ujjnga wao Wamechelewa kufanya SUB ya sheria!!!!!

ndio Tanzazia Ardhi ni mali ya Rais wewe unakodishwa tu... !!!!

atutaki ujinga apa.. nchi za Afrika zote walitakiwa kitambo Wabadilishe Sheria ya Ardhi kama TZ Wazungu wangekimbia wenyewe!!!!!

Shubamit zao! Wazungu wangejazana uko mikoani Sipati picha vile makabila ya uko yanavopenda Wazungu akimuona Mzungu yeye ujiona kamuona YESU au kaongea na YESU ¿¿¿

tatizo lingeamia kwenye Ushoga wangekuwa kama Afrika kusini!!!! Sheria ya Ardhi imeponya adi Jamii yetu.. heshima kubwa kwa Viongozi wetu waliokuwepo na waliotangulia RIp..
 
Wanaongea nini ikiwa Trump kwa sasa ameiwekea vikwazo na hakuna hata kimoja kilichosalia kwa sababu ya tangazo lao la kutaka kuwapora ardhi wazungu. Na hapo ni kama na uwakilishi na ushirikiano umekufa sidhani kama wana nguvu ya kushawishi kupeleka balozi mwingine.



South Africa's President Cyril Ramaphosa has moved to defuse a row with the new US administration over a new land law by speaking to Elon Musk.
 
kwa hiyo mashamba ya chai, kahawa, pamba, katani, miwa (sukari), mizabibu, karanga, asali, yaliyopo tanzagiza na yanayoingizia tanzagiza fedha za kigeni wazungu waliyapora ktk kwetu na kwamba kabla tulikuwa nayo?
Wewe unataka kusema kuwa Ardhi aikuwa na mwenywe apana Ardhi ilikuwa na wenyewe atakama awakulima lkn uwepo wake iyo Ardhi iliwafanya wanufaike ata kwa kuokota matunda tu na kuwinda wanyama !!!!

bado walikuwa wanufaika wakubwa wa iyo Ardhi nakupa mfano ile jamii ya ANZABE awana mashamba lkn wanaishi kwa kutegemea Ukubwa wa msitu wao ili kupata maitajj yao!!!

Sasa sisi jamiii nyengine tunataka kulima ktk alakati zetu za kulima uwezi kusema jamiii ya Anzabe awapati kuasilika mana ni Wazi tunapunguza ukubwa wa msitu wao !!!!

kama kuna miti ya matunda 10000 jamiii yetu ikitaka kulima ikakata miti 5000 pengo la miti 5000 litawaasili jamii yao ANZABE lkn kwakua sisi tuna nguvu mtutu ndio tunawaswaga tu !!!!!

kwaiyo kivyovyote vile Ardhi ilikuwa na Wanufaika ktk watu wetu Weusi ndio mana Wazungu wanakimbilia kwenye Vikwazo !!!

kwakuwa wao walipola iyo Ardhi awakufata talatibu za Ardhi. Kama wangefuata wangeweza kwenda Mahakamani!!

Sasa siku zote mpolaji ana umiliki wa kisheria ndio mana tunawaona wanakimbilia kwenye Vikwazo!!!!
 
Wewe unataka kusema kuwa Ardhi aikuwa na mwenywe apana Ardhi ilikuwa na wenyewe atakama awakulima lkn uwepo wake iyo Ardhi iliwafanya wanufaike ata kwa kuokota matunda tu na kuwinda wanyama !!!!

bado walikuwa wanufaika wakubwa wa iyo Ardhi nakupa mfano ile jamii ya ANZABE awana mashamba lkn wanaishi kwa kutegemea Ukubwa wa msitu wao ili kupata maitajj yao!!!

Sasa sisi jamiii nyengine tunataka kulima ktk alakati zetu za kulima uwezi kusema jamiii ya Anzabe awapati kuasilika mana ni Wazi tunapunguza ukubwa wa msitu wao !!!!

kama kuna miti ya matunda 10000 jamiii yetu ikitaka kulima ikakata miti 5000 pengo la miti 5000 litawaasili jamii yao ANZABE lkn kwakua sisi tuna nguvu mtutu ndio tunawaswaga tu !!!!!

kwaiyo kivyovyote vile Ardhi ilikuwa na Wanufaika ktk watu wetu Weusi ndio mana Wazungu wanakimbilia kwenye Vikwazo !!!

kwakuwa wao walipola iyo Ardhi awakufata talatibu za Ardhi. Kama wangefuata wangeweza kwenda Mahakamani!!

Sasa siku zote mpolaji ana umiliki wa kisheria ndio mana tunawaona wanakimbilia kwenye Vikwazo!!!!

kama ni hivyo basi na sisi “wabantu” tumepora ardhi ya hao wahandzabe kwa maana wabantu wametokea west afrika kupitia kongo mpaka hapa kwetu, hivyo wabantu hii ardhi ya tanzagiza ya leo siyo ya kwao, hapa siyo kwao pia na wamepora ardhi ya wahandzabe na bushmen wengine walioishi hapa au mkoa woote wa kilimanjaro na arusha ni masai land, wabantu waishio mkoa wa klm au arusha walikuja kutokea west afrika kupitia kongo kwa hiyo pia walipora ardhi ya wamasai na wanapaswa kufukuzwa ?
 
kama ni hivyo basi na sisi “wabantu” tumepora ardhi ya hao wahandzabe kwa maana wabantu wametokea west afrika kupitia kongo mpaka hapa kwetu, hivyo wabantu hii ardhi ya tanzagiza ya leo siyo ya kwao, hapa siyo kwao pia na wamepora ardhi ya wahandzabe na bushmen wengine walioishi hapa au mkoa woote wa kilimanjaro na arusha ni masai land, wabantu waishio mkoa wa klm au arusha walikuja kutokea west afrika kupitia kongo kwa hiyo pia walipora ardhi ya wamasai na wanapaswa kufukuzwa ?
Jamiiii za Weusi azina historia ya Uvamiz ktk alakati zao zakutafuta maisha yao,,!!!

kuwepo kwa makabila mengi Tanganyika kunaondosha uwongo wawa Zungu. ukweli utabaki ivyo!!!!!!

jamii ya Anzabe imepitia vipindi vigumu kwa miaka mingi kutokana na sela za Serikali mabadiliko ya matumizi ya Ardhi lkn miaka ya sasa Serikali imekuwa ikifanya juudi kulinda izo jamii!!!

japo wanachangamoto sana mfano kuna mwaka Serikali iliwapelekea mbuzi ili japo wajifugie lkn tunajua kilichotokea !!

mbuzi wote waliliwa usiku mmoja tu kuamkia asubui bwana mifugo kafika asubui kuendelea kutoa semina ya Ufugaji ndio anakuta mbuzi wote aliowaacha jana yake Wameliwa Usiku!!!!!

Kuuliza vipi akajibiwa sisi kwetu ni mwiko kulala na nyama mungu wetu akitupa Nyama inatakiwa tule tumalize Siku iyo iyo ili mungu atupe tena siku inayofata!!!!!

Bwana mifugo aliondoka kachoka hoii !!

lkn Serikali inawapa misaada tofaut tofaut kulinda iyo Jamiii!!!

Kuusu Wabantu kutokea Kongo na kudai Tanganyika inaundwa wa Jamii za wakongo na jamiii kutoka jangwa la Sahara waabesh!!! waliokuja na mifugo yao mikoa ya kaskazini

hii historia ni ya Wazungu mm uwa siamini kitu kikitoka kwa Mzungu mzungu anaweza kukudanganya kuusu Utambulisho wako!!!!

tumeona kwa mfano mlima kilimanjaro wenyeji wanauita Longai mzungu anaupa jina atakavo yeye pale Mwanza napo unasikia kuna Victoria wkt Wasukuma wapo apo miaka kwa miaka!!!

na jina lao lipo!!! Sasa kaja Mzungu kamzawadia ziwa demu wake Victoria ipo siku tutafuta aya majina tuondokane na ujinga,
 
Brics ina nini cha maana hivi sasa! China na Russia zinaganga yao kupambana na Trump!
Wabongo bana usa akiguswa mnakuwa wakal balaa. Kama trump mwenyewe anahofia brick ila mmarekani wa kimara temboni unaona amna kitu
 
Back
Top Bottom