Maoni na mapendekezo yangu kwa NHIF

Maoni na mapendekezo yangu kwa NHIF

sepema

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2019
Posts
626
Reaction score
1,036
Salaam kwenu nyote.
Bima ya afya (NHIF) kwa watumishi wa umma inahudumia wategemezi watano mbali na mchangiaji mwenyewe. Wapo watu kadhaa ambao wameainishwa kuwa wanaweza kuwa wategemezi wa mwanachama mchangiaji endapo vigezo vitafikiwa.

Miongoni mwa wategemezi ni;mwenza, watoto na wazazi.
Jambo linalonitatiza kwa bima nikwamba,kwanini wasiruhusu mchangiaji kuweka wategemezi anaoona wanafaa muhimu tu wakidhi vigezo vya umri na idadi inayotakiwa?

Unakuta mimi, mwenza wangu pamoja na wazazi tupo kwenye utumishi hivyo hapo hakuna tegemezi wa bima.Kwanini nisipewe nafasi ya kumuweka mzazi au mtoto mwingine ambae ana uhitaji wa matibabu. Kumbuka pamoja namimi kutokuwa nawategemezi ila bado nachangia mfuko.

Maoni yangu nikwamba wachangiaji tupewe uhuru wakuweka watemezi muhimu tuzingatie vigezo vyote ikiwemo hivyo vya idadi ya wanufaika na umri wao(kama niwatoto)
 
Wazazi mbona wanawekwa kaka au wewe ni ajira mpya? Hii nimeikuta toka naanza ajira rais akiwa Jakaya
 
Salaam kwenu nyote.
Bima ya afya (NHIF) kwa watumishi wa umma inahudumia wategemezi watano mbali na mchangiaji mwenyewe. Wapo watu kadhaa ambao wameainishwa kuwa wanaweza kuwa wategemezi wa mwanachama mchangiaji endapo vigezo vitafikiwa.

Miongoni mwa wategemezi ni;mwenza, watoto na wazazi.
Jambo linalonitatiza kwa bima nikwamba,kwanini wasiruhusu mchangiaji kuweka wategemezi anaoona wanafaa muhimu tu wakidhi vigezo vya umri na idadi inayotakiwa?

Unakuta mimi, mwenza wangu pamoja na wazazi tupo kwenye utumishi hivyo hapo hakuna tegemezi wa bima.Kwanini nisipewe nafasi ya kumuweka mzazi au mtoto mwingine ambae ana uhitaji wa matibabu. Kumbuka pamoja namimi kutokuwa nawategemezi ila bado nachangia mfuko.

Maoni yangu nikwamba wachangiaji tupewe uhuru wakuweka watemezi muhimu tuzingatie vigezo vyote ikiwemo hivyo vya idadi ya wanufaika na umri wao(kama niwatoto)
Hao jamaa na mwamposa the same
 
Zamani watu wengi walikuwa hawaendi kutibiwa kwahiyo hela michango zilikuwa nje nje,

Siku hizi watu wameelimika wanaenda hospitali hivyo hela za michango zimepungua wameamua kuweka masharti magumu ili kudhibiti wateja .

Haingii akilini mhusika anayekatwa amekubali kuongeza tegemezi alafu NHIF wanakataa et kisa jina moja halifanani na mengine, mbona kwenye makato wanachukuwa bila kujali kufanana au kutofanana kwa majina!!!???
 
Wazazi mbona wanawekwa kaka au wewe ni ajira mpya? Hii nimeikuta toka naanza ajira rais akiwa Jakaya
Kuna mahali hujanielewa mkuu. Nimesema kuna mchangiaji ambaye wazazi wake wote ni watumishi wa umma hivyo hawezi kuwafanya wategemezi kwenye bima kwani nao wana bima zitokanazo na ajira zao.
 
Kuna mahali hujanielewa mkuu. Nimesema kuna mchangiaji ambaye wazazi wake wote ni watumishi wa umma hivyo hawezi kuwafanya wategemezi kwenye bima kwani nao wana bima zitokanazo na ajira zao.
Nadhani mfuko umeelemewa ndiyo maana wameweka na wanaendelea kuweka control nyingi. Lakini tukumbuke kuwa fedha unayochangia wewe na wengine inatumika kutibu mgonjwa mmoja au zaidi. Kwa changamoto za kiafya siku hizi na uelewa wa Watu kuhusu matibabu, inaweza kuwa disaster ikiwa wataruhusu kila mchangiaji aweke Mtu anayemtaka.

Ipo hivi, usipougua wewe na wengine pesa yako inamtibu mchangiaji anayeumwa lakini pia ikiwa wewe ni mchangiaji hawawezi kuondoa wategemezi wako hata ikiwa wao pia ni watumishi ili 'kutunisha' mfuko. Mathalani inawezekana sasa hivi kuna Mwanachama anaugua na bill yake ni milioni moja, fikiria unahitaji wanachama wangapi wachangie ili kufikia kiwango hicho.

Ila NHIF inajua imeelemewa lakini inashindwa kuwaambia wanachama kuwa, kuna baadhi ya huduma hawatazipata kutokana na aina ya kifurushi au kutokana na gharama kubwa. Waambieni ukweli wanachama kuwa kuna huduma (dawa, vipimo nk) watalazimika kuchangia ama kutoboka mfuko wao wenyewe.
 
Back
Top Bottom