Maneno ya Robert Mugabe kuhusu kinachoendelea South Africa

Maneno ya Robert Mugabe kuhusu kinachoendelea South Africa

Watu hukimbia makwao huko Zimbabwe sababu hasa za kichumi.Zimbabwe ipo hohehahe kiuchumi sababu za mungu mtu Mugabe.

Sio kweli. Zimbabwe ipo chini ya vikwazo vya wazungu kwa zaidi ya miaka 20.
Hawapati mikopo
Hawawezi kuuza nje ulaya na marekani
Hawawezi kununua pia kutoka huko
Wana mnyima kupata bidhaa muhimu
World bank nayo imemuekea vikwazo. Kisa ni ardhi ..ardhi ya wazimbabwe kurejeshewa wenyewe kutoka kwa wazungu.
Wafrika watu wa ajab sana yaani hata mwafrika mwenzao nao walishiriki kumuwekea vikwazo kupitia common wealth ambayo Bob alijitoa kukataa kama nchi huru bado kwenda kuramba nyao za Elizabeth wa uingereza.
Matatizo haya yataisha tu ... bora kuwa huru kuliko kuramba makamasi ya walikutawala
 
duh na namna wa Africa walivyo wasaidia kupigania uhuru wao, Nyerere aliiweka Tanzania Mhanga kwa sababu ya ukombozi wa Southern Africa .

The south African government has been to quite for a long time
 
Sio kweli. Zimbabwe ipo chini ya vikwazo vya wazungu kwa zaidi ya miaka 20.
Hawapati mikopo
Hawawezi kuuza nje ulaya na marekani
Hawawezi kununua pia kutoka huko
Wana mnyima kupata bidhaa muhimu
World bank nayo imemuekea vikwazo. Kisa ni ardhi ..ardhi ya wazimbabwe kurejeshewa wenyewe kutoka kwa wazungu.
Wafrika watu wa ajab sana yaani hata mwafrika mwenzao nao walishiriki kumuwekea vikwazo kupitia common wealth ambayo Bob alijitoa kukataa kama nchi huru bado kwenda kuramba nyao za Elizabeth wa uingereza.
Matatizo haya yataisha tu ... bora kuwa huru kuliko kuramba makamasi ya walikutawala

Wanaoumia ni wananchi wa kawaida ambao ndio walio wengi.Viongozi wakuu wana kila kitu.Tatizo sio kulamba makamasi ya waliowatawala yaani wazungu kwani wananchi wenu kukimbilia africa kusini sababu tu ya kusaka chakula ni sawa na kula matapishi ya mkoloni mweusi.Wakoloni weusi hawakotiyari kubadirika kukubali kuwa Zimbabwe ni ya wazimbabwe wote.
 
Miongoni mwa watu weusi waliosahau walikotoka ni hawa wa S.A.
Ni zaidi ya wapumbavu kwani kwa kuwaua wenzao weusi kwa sababu za ajira kwenye makampuni ya wazungu ni dhaili kuwa sasa wameukubali utumwa moja kwa moja.
Kwa msauzi anayeua mwafrika mweusi alafu akamsujudia Mandela hakika amelaaniwa,daima atakuwa mtumwa kwa makaburu.

Kula like 1000 mkuu...
 
Sijui tuanze na hawa wangoni huku kwetu ili wajue na sisi matahira! maana nasikia ni ndugu zao hawa....

Hawajui kuwa wanaua ndugu zao wa Damu hao.... Wawasome kina Tshaka Zulu, Zwengedaba na Mputa Maseko walikoenda kama sio SADC countries, leo wanamuona Mzungu mkombozi kuliko wamatumbi waliowasaidia kwenye Apartheid regime to Majority rule...hatutetei illegal immigrants lakini waheshimu sheria na taratibu... Kama SA ina udhaifu katika Sera za ajira/ uchumi waisulubu ANC na wazungu wao kwanza
 
Kwa ubora duni wa viongozi wetu, hawastahili hata kupewa hiyo miaka 10. Ni wabovu kiasi tunawaombea hata wafe mapema ili tumjaribu mwingine.

Mkuu kwa nini baba zetu waliomba uhuru kutoka kwa mwingereza?Au ilikuwa mapema kujitambua hadi miaka mingapi?50 au 70 ?
 
Wasauzi wamesahau kuwa tulibaki na viatu vya mandela hapa TZ.
 
Angekuwa Tz hayo aliyosema ingekuwa matusi .
 
duh na namna wa Africa walivyo wasaidia kupigania uhuru wao, Nyerere aliiweka Tanzania Mhanga kwa sababu ya ukombozi wa Southern Africa .

The south African government has been to quite for a long time

Jamani tusitafute shukrani za aina hii. Whitehouse ilijengwa na watumwa weusi, mbona hadi leo mweusi anatwangwa risasi na polisi bila sababu?

Kuwasaidia ulikuwa mpango rasmi na nchi haijakatisha uhusiano na sisi wa TZ. Tatizo ni kujidai kwenda SA bila la maana unaishia kufungua duka la kuuza mifuko ya simu Durban kama wachina wauza ndala wa kariakoo.
 
Kilichoporomosha uchumi wa Zimbabwe ni nini?Zimbabwe iliokuwa ni breadbasket katika Africa kwanini sasa ni omba omba?Wazimbabwe kwa malaki wamekimbilia afrika kusini sababu ya njaa.ukosefu wa kazi.ajira duni na ukandamizaji wa Serikali ya Mugabe.Unasema South Africa ni super power kwanini Nigeria asiwe super power?Usione vyaelea vinaudwa.

Hizi sifa ulizotaja ni mbaya kabisa, ila naona zinalingana kabisa na sifa yetu hapa nyumbani na viongozi wetu: njaa, ukosefu wa ajira, ukandamizaji wa serikali ya CCM.. Ambacho sijakielewa ni je amekosea kuwabeza wa-South au? Km ndivyo unadhani wako sahihi? Kwamba adui yao mkuu ni Mwafrika mwenzao anayedunduliza badala ya mzungu aliyemnyonya tangu-na-tangu? Hopeless!!
 
Jamani tusitafute shukrani za aina hii. Whitehouse ilijengwa na watumwa weusi, mbona hadi leo mweusi anatwangwa risasi na polisi bila sababu?

Kuwasaidia ulikuwa mpango rasmi na nchi haijakatisha uhusiano na sisi wa TZ. Tatizo ni kujidai kwenda SA bila la maana unaishia kufungua duka la kuuza mifuko ya simu Durban kama wachina wauza ndala wa kariakoo.

So unaona wa-SA wako sahihi ktk hili? Hopeless!!
 
South Africans will kick down a statue of dead white man, but won't even attempt to slap a live one. Yet they can stone to death a black man simply because he's a foreigner."-- Comrade Robert Mugabe."Raia wa Afrika Kusini wanaweza kuiangusha sanamu ya kumbukumbu ya mzungu marehemu nchini humo,lakini hawana uthubutu kumpiga makofi mzungu yeyote aliye hai.Lakini hao hao wako radhi kumuua kwa mawe mtu mweusi mwenzao kwa kwasababu tu siyo raia wa nchi hiyo"-Robert Mugabe

Loading...
Huyu mzee ni genius,nakumbuka kauli moja alimjibu waziri mkuu wa Uingreza kupitia mwandishi wa habari wa BBC
"A child can only suck her mother's breast but not his farthers testicals."
Akimaanisha "mtoto anaweza kunyonya maziwa ya mama yake lakini sio mapumbu ya babake".
 
Hizi sifa ulizotaja ni mbaya kabisa, ila naona zinalingana kabisa na sifa yetu hapa nyumbani na viongozi wetu: njaa, ukosefu wa ajira, ukandamizaji wa serikali ya CCM.. Ambacho sijakielewa ni je amekosea kuwabeza wa-South au? Km ndivyo unadhani wako sahihi? Kwamba adui yao mkuu ni Mwafrika mwenzao anayedunduliza badala ya mzungu aliyemnyonya tangu-na-tangu? Hopeless!!

Je ungekuwa wewe ndio mwananchi wa Afrika ya Kusini huna ajira sababu tu wageni kutoka nje wamechukua nafasi yako ya ajira utakubali?Sisemi wananchi wajichukulie sheria mikononi la hasha.Idadi ya wahamiaji tena ambao hawana makaratasi ni wengi zaidi ya milioni tano.Afrika ya kusini inazidiwa na wimbi la wahamiaji haramu.Lakini kama Nchi za kiafrika zingeweka vipaumbele vya kuletea maendeleo wananchi wao,tatizo lingepungua kwa kiasi kikubwa.
 
Je ungekuwa wewe ndio mwananchi wa Afrika ya Kusini huna ajira sababu tu wageni kutoka nje wamechukua nafasi yako ya ajira utakubali?Sisemi wananchi wajichukulie sheria mikononi la hasha.Idadi ya wahamiaji tena ambao hawana makarasi ni wengi zaidi ya milioni tano.Afrika ya kusini inazidiwa na wimbi la wahamiaji haramu.Lakini kama Nchi za kiafrika zingeweka vipaumbele vya kuletea maendeleo wananchi wao,tatizo lingepungua kwa kiasi kikubwa.

Asante. Umenena vema, lakini je idadi ya wageni kutoka mabara mengine ni wangapi, its like 5 times the number of fellow africans, tena ndo wanaonyonya uchumi wa indigenous people.. What South Africans are doing is not correct!!
 
Sijui tuanze na hawa wangoni huku kwetu ili wajue na sisi matahira! maana nasikia ni ndugu zao hawa....

Jamani wangoni kosa letu nini sasa jamaa kumbuka nasi pia tulikimbia huko hayo hayo sasa kama sisi tulikuwa taifa moja hali ilikuwa vile hadi tukakimbilia huku jiulize itakuaje kwa wageni ni shidaaàhhhh
 
Sometimes huyu mzee namwonaga wa ajabu kwa kung'ng'ana kwake madarakani but ni mmoja wa viongozi wa kipekee tulio nao wanaoweza kukemea jambo kwa kauli stahiki bila kuweka siasa,ungetegemea maneno haya ayaseme Zuma but yamesemwa na jirani.
 
Back
Top Bottom