Maneno ya Kiswahili Yaliyopotea

Extra miles

Extra miles

JF-Expert Member
Joined
Apr 18, 2018
Messages
1,105
Points
2,000
Extra miles

Extra miles

JF-Expert Member
Joined Apr 18, 2018
1,105 2,000
Rajisi
Rununu
Kipakstalishi
Kiotomotela
Sharubati
 
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2018
Messages
2,720
Points
2,000
M

Mokaze

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2018
2,720 2,000
Kuna baadhi ya maneno ya kiswahili yamepotea ktk matumizi ya kila leo. Ni maneno ambayo wakati mwingine yanaachwa ilhali lilikuwa neno moja na kubadilishwa na sentensi.

Baadhi ya maneno yaliyopotea hadhirani ni
1. Sigiri - Jiko la Mkaa
2. Msusa - Majani ya Maboga
3. Ankara - Bili
4. Kishida/Gagulo - Underskirt
5. Jokofu - Frigi
6. Kiyoyozi - AC
7. Kurunzi - Tochi
8. Bilauri - Glasi


Unakumbuka maneno gani yaliachwa kutumika siku hivi!?

Bazazi

Mkuu yapo pia maneno yaliyobadilishwa maana kabisa ambapo leo ukiyaongea mbele za watu utaonekana ni chizi, mfano neno, "Tongoza" na neno "uroda",

Tongoza ni kumbembeleza mtu hadi akubali shida yako. Na uroda ni ile hali ya raha anayopata mtu anapokuwa katika chombo cha usafiri kama gari, mnyama, ndege, meli au bembea nk.

Neno lililopotea hadhirani ninalokumbuka ni:-

Kikwasa-----pini.
 
Bazazi

Bazazi

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2008
Messages
2,357
Points
2,000
Bazazi

Bazazi

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2008
2,357 2,000
Mkuu yapo pia maneno yaliyobadilishwa maana kabisa ambapo leo ukiyaongea mbele za watu utaonekana ni chizi, mfano neno, "Tongoza" na neno "uroda",

Tongoza ni kumbembeleza mtu hadi akubali shida yako. Na uroda ni ile hali ya raha anayopata mtu anapokuwa katika chombo cha usafiri kama gari, mnyama, ndege, meli au bembea nk.

Neno lililopotea hadhirani ninalokumbuka ni:-

Kikwasa-----pini.
Pia neno KUBAKA, limepoteza maana ya asili
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
20,025
Points
2,000
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
20,025 2,000
Pishi... Kipimo cha ujazo
Kibaba... Kipimo cha ujazo

Mfano...
Niuzie mchele pishi moja na vibaba viwili
 
Kamwene kamwene

Kamwene kamwene

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2019
Messages
314
Points
1,000
Kamwene kamwene

Kamwene kamwene

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2019
314 1,000
Mnyelamumu -nafikiri ni vazi kama pajama
Kibatali - koroboi
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
8,238
Points
2,000
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
8,238 2,000
Skuna halikuwa neno kamili la kiswahili. Schooner ni glasi ya kuwekea vinywaji (hasa bia) ambayo ni pana kwa juu halafu kueleka kwenye kitako inakuwa nyembamba. Neno skuna lilikuwa linatumiwa katika kiswahili kwa viatu ambavyo visigino vyake vilikuwa na maumbo yanayofanana na glasi hizo

1565738813942-png.1180867
1565738852560-png.1180868
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
8,238
Points
2,000
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
8,238 2,000
Pishi... Kipimo cha ujazo
Kibaba... Kipimo cha ujazo

Mfano...
Niuzie mchele pishi moja na vibaba viwili
Kibaba halijasahaulika; Kikwete alikuwa akienda safari za nje basi anaporudi analeta kibaba
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
8,238
Points
2,000
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
8,238 2,000
Neno ambalo najua limesahaulika kabisa na huenda hakuna hata anayelijua hapa JF ni "tinabuu." Kama kuna anayejua lilikuwa na maana gani aseme.
 
B

BabuMwerevu

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2017
Messages
336
Points
500
B

BabuMwerevu

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2017
336 500
Kupe. Mnyonyaji. Kabaila. Bwenyenye. Bepari
 

Forum statistics

Threads 1,326,684
Members 509,566
Posts 32,230,923
Top