Mambo gani yanaweza kubatilisha WOSIA?


kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
4,907
Points
2,000
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
4,907 2,000
Endapo nitaandika wosia kuhusu jinsi gani Mali zangu zigawanywe kwa wategemezi wangu kama mke watoto na ndugu!

Mfano:
Nina watoto wanne kwa mke mmoja na katika wosia wangu nikaeleza kuwa Mali zangu zigawanywe kwa mke, watoto watatu na nikawataja kwa majina, pia nikaeleza mtoto mmoja asihusike kwenye urithi wa Mali zangu bila kuweka wazi sababu za kufanya hivyo! Je, wosia wangu utabaki kuwa halali endapo nikifariki?

Je, ni mambo gani au mazingira gani yanaufanya wosia kuwa batili?
 
Nyenyere

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
9,244
Points
2,000
Nyenyere

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
9,244 2,000
Endapo nitaandika wosia kuhusu jinsi gani Mali zangu zigawanye kwa wategemezi wangu kama mke watoto na ndugu!
mfano! Nina watoto wanne kwa mke mmoja na katika wosia wangu nikaeleza kuwa Mali zangu zigawanywe kwa mke, watoto watatu na nikawataja kwa majina,pia nikaeleza mtoto moja asihusike kwenye urithi wa Mali zangu bila kuweka wazi sababu za kufanya hivyo! Je, wosia wangu utabaki kuwa halali endapo nikifariki?
Je, ni mambo gani au mazingira gani yanaufanya wosia kuwa batili?
Nina swali nje kidogo ya mada, lakini ni kuhusu sheria ya mirathi, kama utaniruhusu mkuu.
 
Jimena

Jimena

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2015
Messages
24,474
Points
2,000
Jimena

Jimena

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2015
24,474 2,000
Jamani kwenye huo mfano wako nimemuonea huruma huyo mtoto unayetaka kumnyima chochote
 
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
4,907
Points
2,000
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
4,907 2,000
Jamani kwenye huo mfano wako nimemuonea huruma huyo mtoto unayetaka kumnyima chochote
Sio lengo kumnyima haki mtoto ila ni kuhusu ni jinsi gani wosia unaheshimiwa ili kulinda haki na heshima ya maamuzi ya marehemu! Ikumbukwe kuwa marehemu huwa na siri nzito ambayo ni vigumu kuijua!
 
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
4,907
Points
2,000
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
4,907 2,000
Sasa huyo mtoto mmoja unataka kumwacha kakukosea nini jamani? Au unakuwa na wasiwasi kuwa ulibambikiwa au alikusea sana adabu? Ukiacha hivyo kisheria wosia wako ni halali. Concern yangu katika mfano wako ni jinsi huyo mtoto atakavyojisikia ikiwa wote pamoja na mama yake wanapata mgao halafu yeye anatengwa.
Wazee hasa wa zamani huwa ni w asiri sana na Mara nyingi kufanya maamuzi kwa busara na endapo ikitokea mtoto kama huyo hajapata basi kuna sababu za msingi! tatizo linakuja pale ndugu wanapohoji wakati aliyeandika wosia kashafariki!
 
hakiyako

hakiyako

Senior Member
Joined
Aug 24, 2014
Messages
163
Points
225
Age
39
hakiyako

hakiyako

Senior Member
Joined Aug 24, 2014
163 225
Endapo nitaandika wosia kuhusu jinsi gani Mali zangu zigawanye kwa wategemezi wangu kama mke watoto na ndugu!
mfano! Nina watoto wanne kwa mke mmoja na katika wosia wangu nikaeleza kuwa Mali zangu zigawanywe kwa mke, watoto watatu na nikawataja kwa majina,pia nikaeleza mtoto moja asihusike kwenye urithi wa Mali zangu bila kuweka wazi sababu za kufanya hivyo! Je, wosia wangu utabaki kuwa halali endapo nikifariki?
Je, ni mambo gani au mazingira gani yanaufanya wosia kuwa batili?
kuna kitabu cha wosia kizuri sana kimeongelea yote hayo kwa kiswahli bofya hapa SHERIA TANZANIA
 
T-1000

T-1000

Senior Member
Joined
Feb 21, 2011
Messages
143
Points
195
T-1000

T-1000

Senior Member
Joined Feb 21, 2011
143 195
Huyo mtoto unayetaka kumtoa katika beneficiaries ni lazima utoe sababu why, kuna case law zimetoa muongozo wa sababu hizo moja wapo ni kama huyo mtoto alitaka kujaribu kukua, kuna zingine pia ngoja nitafute hizo case ntarudi
 
K

KAPONGO

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2009
Messages
1,419
Points
1,250
K

KAPONGO

JF-Expert Member
Joined May 29, 2009
1,419 1,250
Pia Wosia unawaweza kubatilishwa kama haukuzingatia haki katika kugawa urithi kwa warithi stahiki.
 
Bouncer

Bouncer

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
344
Points
225
Bouncer

Bouncer

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2011
344 225
Hivi kama mgawa mirathi ana wake wengi na sehemu kubwa ya mali alichuma na wake zake wakubwa let say mke wa kwanza na wa pili akisaidiana na watoto zao halafu ikatokea akaoa tena wake wengine wawili na akawatenga hawa wake zake wa awali na watoto wao akiwaachia nyumba tu za kujisitiri ila investment na miradi yote akawaandikia hawa wake zake wapya na watoto wao. Je ikitokea huyu mzee kazimika hao watoto na wake wakubwa waliochuma hizo mali wana haki gani iwapo hawapo kwenye wosia wa marehemu?
 
M

Makosakuumbwa

Senior Member
Joined
Mar 28, 2015
Messages
108
Points
250
M

Makosakuumbwa

Senior Member
Joined Mar 28, 2015
108 250
Mkuu samahani unaweza kuweka Imani yako wazi ili kuwekana sawa kidogo?
 
M

Makosakuumbwa

Senior Member
Joined
Mar 28, 2015
Messages
108
Points
250
M

Makosakuumbwa

Senior Member
Joined Mar 28, 2015
108 250
Hivi kama mgawa mirathi ana wake wengi na sehemu kubwa ya mali alichuma na wake zake wakubwa let say mke wa kwanza na wa pili akisaidiana na watoto zao halafu ikatokea akaoa tena wake wengine wawili na akawatenga hawa wake zake wa awali na watoto wao akiwaachia nyumba tu za kujisitiri ila investment na miradi yote akawaandikia hawa wake zake wapya na watoto wao. Je ikitokea huyu mzee kazimika hao watoto na wake wakubwa waliochuma hizo mali wana haki gani iwapo hawapo kwenye wosia wa marehemu?
Hili swala la Wasia mkuu ni pana sana na huwa lina utata sana, Wasia ukishatimia mashariti yake basi awe ameonewa au kapendelewa itabidi ufuatwe tuu na Mahakama kitu cha kwanza mahakamani wanachokuuliza kama marehemu kaacha Usia kama upo unaangaliwa kama vigezo vimetimia.
 
Bouncer

Bouncer

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
344
Points
225
Bouncer

Bouncer

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2011
344 225
Hili swala la Wasia mkuu ni pana sana na huwa lina utata sana, Wasia ukishatimia mashariti yake basi awe ameonewa au kapendelewa itabidi ufuatwe tuu na Mahakama kitu cha kwanza mahakamani wanachokuuliza kama marehemu kaacha Usia kama upo unaangaliwa kama vigezo vimetimia.
Nimekusoma mkuu... if thats what it is then hii sheria ya mirathi ina walakini. Na haiko fair kabisa. Na ni chanzo cha migogoro mikubwa zaidi ya familia.
 
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
4,907
Points
2,000
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
4,907 2,000
Hili swala la Wasia mkuu ni pana sana na huwa lina utata sana, Wasia ukishatimia mashariti yake basi awe ameonewa au kapendelewa itabidi ufuatwe tuu na Mahakama kitu cha kwanza mahakamani wanachokuuliza kama marehemu kaacha Usia kama upo unaangaliwa kama vigezo vimetimia.
hapo hata Mimi ndo ninavyoelewa wosia kama umatimiza vigezo vyote lazima uheshimiwe
 
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
4,907
Points
2,000
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
4,907 2,000
Nimekusoma mkuu... if thats what it is then hii sheria ya mirathi ina walakini. Na haiko fair kabisa. Na ni chanzo cha migogoro mikubwa zaidi ya familia.
hayo ni maamuzi ya marehemu na Kama ikibatilishwa ina maana marehemu hajatendewa haki. Maamuzi ya marehemu lazima yaheshimiwe kwa kuwa hawezi kujitetea wala kubatilisha.
 

Forum statistics

Threads 1,295,919
Members 498,479
Posts 31,228,043
Top