Mama mkwe nakupenda sana ila bora uende

Mama mkwe nakupenda sana ila bora uende

Sema vyovyote vile unavyojisikia kusema lakini si mama mkwe kuniongezea mwanamke mwingine kwenye ndoa yangu NEVER EVER,kuto kukua kwa mtoto wake si kibali cha yeye kukaa na kumzungumzia mama wa mtoto wa mume wangu,hapa anatuanzishia migogoro ambayo nikiichekea hakika ntakuja kujuta,Mimi sitafutwi kupendwa ndugu yangu naitafuta heshima na utukufu kwa Allah maana dunia hii huwezi pendwa na wote

Kwanza Hongera kwa kutimiza majukumu yako katika familia yako ikiwa ni kuishi na wadogo wa mme wako kwa kipindi mlichoishi nao na pia Hongera kwa kipindi ulichovumilia ila elewa subira yavuta heri!
Fanya hivi:
Kaa uzungumze na mmeo umweleze jinsi ambavyo mama mkwe anakukwaza lakini usije ukamwaproach direct mama wa mwenzio pengine anafanya pasipo kujua kama anakukwaza na kama mmeo anayo hekima akiona kweli hoja zako ni muhimu pasipo upendeleo inabidi amwelimishe mama yake au basi mtashauriana namna nzuri ya kuhandle migongano ya aina hiyo au pengine yeye ndio atakusaidia kusolve tatizo hilo na familia ikaendelea kuwa moja na upendo uliokuwepo.

Mfano Mimi naamini katika uwazi na haki kama mzazi wangu akikosea ntamwambia tu kuwa mama/baba unamkwaza mtoto wa watu kwa namna hii unavyofanya hebu fikiria mtoto wako naye alikoolewa afanyiwe hivi vipi utajisikaje na pia mzazi wa mwenzangu akikosea ntasema ukweli ila siwezi kumconfront ntazungumza naye kama mzazi au pengine ataelimishwa na mwenzangu maana akiambiwa na mwanae anaweza kuelewa zaidi na kuujua ukweli zaidi.


Angalizo kwa wanawake wengine waondoe negative mentality kwa mama wakwe zao wengine hata hawajaingia ndoani wanawaza negatively kaeni mkijua nasi tunawaelewa mama zetu maana ni watu kama watu wengine kama ni mama mkorofi ntakuwa namjua hivyo ntakusaidia kutatua matatizo yatakayojitokeza.

Hivyo zungumza na mwenzio pengine atakusaidia kusolve tatizo hilo in the best way na familia yenu ikabaki moja na yenye upendo!
 
Nimebahatika kutembelewa na mkwe wangu wiki kadhaa sasa,nilifurahi nikashukuru kwa kupata ugeni mzito ukizingatia kwamba nakaa na shemeji zangu hapa,mmoja anatafuta kazi mwingine yupo chuo anakaa hostel ila huwa anarudi hasa weekend.
Tabia ambazo amenionyesha na hakika niseme wazi tu kua zinanikera na kuukwaza moyo wangu na Mara hii naanza kujihisi unyonge sana ndani ya nyumba yangu
Huyu mwenzangu alizaaga mtoto kipindi cha nyuma huko katika pita pita za ujana na huyu mtoto yupo kwa mama Yake na anasoma boarding school na kila kitu kinalipiwa na baba yake hapa nami wala sina tatizo na hilo,sasa tangu mama mkwe aje akikaa na mwanae hadithi ni kumzungumzia huyo mama wa mtoto wee na kibaya zaidi anasema wazi kabisaa kua huwa anakwenda kumuona na kukaa hapo kwake yaani kwao na mumeo wangu,yaani anamsifu kabisaa kuwa anasaidia sana na anamshukuru!!
Mbaya zaidi baba watoto baada ya ajali mbaya aliyoipata na kupata tatizo La nyonga yupo tu haendi kazini zaidi Zaidi akitoka huwa anakwenda dukani kwetu kusaidia biashara, Mimi hutoka asubuhi kwenda job na kurudi jioni,na kutokana na heka heka za foleni najikuta Mara nyingine nachelewa kufika nyumbani mpaka saa 12 ndio naingia ila kawaida yangu ni ile ile kua chakula cha jioni napika mwenyewe hata Dada wa kazi hapa anafahamu hilo,mama mkwe nikichelewa hiyo kurudi anaanza maneno kua "sasa watakula saa ngapi? mwanae si atachelewa kunywa dawa? Kwa namna hii atapona kweli?" Yaani ni maneno juu ya maneno yeye anamfikiria mwanae mtu mzima hawa wajukuu walio wadogo hawaoni!!? Nifanyeje sasa? Niache kazi ili nimuhudumie mwanae ale saa 12 jioni badala ya saa 2 usiku au??
Nimekosa Uhuru na hamu ya mume wangu kwa kweli maana hata chakula kiwapo mezani nikimpakulia mwanae anakadiria kwa kuuliza "mbona kidogo sana? Atashiba kweli?" Inamaana Mimi nampunja mwanae!!? Mimi nikiyekaa nae miaka yote hii na watoto wote hawa nimpunje mwanae chakula lol!!?
Mama mkwe nakupenda sana,sana sana mamangu ila Tafadhari bila kusubiri siku nitakayoteleza na kufungua kunywa changu Leo ntamwambia mwanao bora uende!!
Ukipenda BOGA penda na UA lake mdada![emoji125] [emoji125] [emoji125]
 
Pole sna my dear, mm mwenyewe naishi na mama mkwe ni shida tupu. Mama anajua kupelekeza mpaka mambo ya ndani anataka kuyajua, alafu sasa anamaindi sna msosi utamjazia sahani kubwa Na bado atakwambia niachie ukoko ole wako ujisahau uloweke sufuria utayutraaa ana maneno.

Ila ninacho mshukuru Mungu mume wangu anamsimamo anajua kumpasha mamaake akikosea wala hamuogopi bila msimamo wa huyu mume mbona ndoa ningeiona chungu
Hiki ndio kinachotakiwa katika familia usiwe na double standard eti kwa kuwa ni mzazi wako. Na mara nyngi sie waume tunawajua mama zetu nanyi wake zetu tunawajua hivyo kama wewe nakujua mpole na mzazi wangu akakukwaza ntakutetea tu hapo naye atajifunza makosa yake!
Ila ukiwa mkorofi naye akawa mkorofi basi hapo unabaki njia panda nani kaanza au yupi hasa ndio tatizo.
Hongera kwa Mme wako na naamini nami ntakuwa wa aina hiyo kama mke wangu atakuwa anajielewa ila uzuri mama yangu ni mpole sana sitarajii kuwa atakuja kugombana na mkwe kiasi cha kufikia hatua hiyo.
Mungu awajalie uvumilivu na hekima mama zetu na wake zetu.
 
Pole mamy
Kama kaja kukaa kwa muda mvumilie tu, huyo ni kama mama yako sema kuna kweli wanaudhi... Ongea na mumeo kuhusu hiyo hali, we hata usiuumize kichwa kumfikiria huyo, jifanye hujasikia au jibu kwa utani unaofanana na ukweli ataelewa tuu...
Mungu awajalie wake zetu hekima kama hizi
 
Kwako LadyAJ,

Kwanza pole sana kwa changamoto (Maana hatuwezi sema ni shida) hii ni changamoto tu!! Kwanza kabisa ni shukrani kwa Mungu kwamba una Mama wa Mumeo. Ambae kimsingi baada ya ndoa ni mama yako pia. Watu wengi wanapotoka sana wanapotumia mazoea ya Mama Mkwe (Hii dhana kisaikolojia inaanza kuleta utofauti wa kimahusiano baina yako na yeye, ukimchukulia kama mama yako tayari utaanza kuwa na mawazo tofauti juu yake). Ni kweli kwamba kila binadamu ana mapungufu yake, wazazi wetu nao kama binadamu wana mapungufu yao, jifunze kuyabeba. Leo hii hata wewe utakapokuwa "mkwe" kwa wake za wanao pia hutakuwa mzuri 100% kutokana na madhaifu ya kibinadamu.
Ushauri wangu:

1. Mtumie mume wako vizuri kama njia ya kumfikishia Mama ujumbe ambao unautaka apate endapo mumeo anakupenda ATAKUSIKILIZA kwa sababu wewe ni MKE wake. Hapa nimeona mambo makuu ni mawili:-
a) Namna anavyomsifia huyo mwanamke alieisha zaa na mumeo kana kwamba anamuashiria mumeo alifanya kosa kukuoa.
b) Anavyokosoa mpangilio wako wa muda kama mwanamke unayefanya kazi na pia kutaka kutekeleza majukumu ya mama mwenye nyumba.
Mimi ninashauri mambo haya yote mawili ni vizuri ukayazungumza na mume wako (je anakusikiliza vizuri?) kama ni msikilizaji mzuri na ana busara atapata hekima ya kuzungumza na mama juu ya mambo hayo yanayokukosesha amani.

2. Tumia busara katika kufanya shughuli zako za kila siku. Tambua kuwa mwanamke mpumbavu huibomoa nyumba yake kwa mikono yake mwenyewe (hapa inamaanisha na ulimi pia) Jaribu kwa namna yeyote kusitokee jambo la kuweza kukufarakanisha na Mama (mkwe) wako. Epuka majibu ambayo yatampa tafsiri tofauti mfano, Majibu ya mafumbo au ya mkato.

Katika mambo haya yote usisahau sala na maombi (Never Underestimate the Power of a Praying Woman) sijui ukoje kiimani ila sala na meditation (tahajudi) itakusaidia kutuliza amani ya moyo wako. Take your time everyday katika kufanya haya.
Nakutakia ndoa yenye amani.

Don Mangi
Shukrani sana Don,baada ya kusoma hapa nimeshusha punzi kwa kweli nimehisi angalau kuna mtu umenielewa interpretation zangu juu ya maneno ya mama kwenda kwa mwanae hasa yahusuyo mama wa mtoto wake wa zamani
Nimeishi kwa kujishusha Sana'a na siku zote nimeihaidi nafsi yangu kuishi hivyo hata mume wangu alipopata ajali na kuumia nyonga alianza visilani na lawama nyingi sana ila nilijinynyekeza kuzuia baya lolote listokee kati yetu maana wengi humu mliniambia ni stress za ugonjwa
Shukrani Sana ntajitahidi kufanya hayo ila yakinizidi hakika nitatafuta njia mbadala
 
Mama mkwe anaandaa mazingira ya kukuletea mke wa pili. kwa sifa hizo za huyo mwanamke mwingine khaa dharau hizo. Mumeo angekua fit majanga yangeongezeka maana ex anavutwa taratibu kurudisha majeshi ndio maana unakosolewa kwa kila kitu hapo kwako. Be strong.
Uwiiii yaani kama naiona Malamba ilee
"Bora kurudi kwetu kwenda kula nyasi kwa amani, kuliko kula vinono vitani"
 
Nilishindwa kuongea zaidi maana mie sio muislamu so sijui hilo linakuwaje.
Ni kweli pepo ipo chini ya nyayo za mama zetu,Kwa maana ya kuwafanyia wema na kuwatii wazaz katika mambo ya kheri ni moja ya njia ya kwenda peponi,Lakini kwa mwanamke ambaye ni mtiifu kwa mumewe pia huo ni mlango wake wa peponi.Mwanamke ameamrishwa utii kwa mumewe lakini si kwa wakweze.Hata kumfanyia huduma mbalimbali mkweo kama kumpikia,kumfulia,kumpa pesa n.k ni kama kumfanyia ihsan lakini si wajibu wa mke.Hata pale wazazi wa mume wanopokuwa ktk hali ya kuhitaji kuangaliwa kutokana na maradhi au utu uzima na bahati mbaya mwanaume yuko busy kiasi cha kushindwa kuwaangalia wazazi wake anapaswa amuombe mkewe kwa mapenzi na kumbembeleza amsaidie jukumu hilo,na hapo ni hiyari ya mwanamke either kukubali au kukataa. Tatizo siku hizi kwa kujua au kutokujua tumeacha miongozo ya dini ktk ndoa na tunandesha mambo kwa akili zetu.Kama mleta mada ni muislam na anaijua dini yake vizuri apaswa amweke chini mumewe na amkumbushe haq na wajibu wake kwake. Maana kama mkwe anafikia hatua ya kumzungumzia mwanamke aliyezaa na mwanawe nje ya ndoa na kumsheheresha,basi hapo yaelekea hata huyo mume nae anamuitanteini mama yake either kwa makusudi au kwa kumuonea aibu. Ukweli lazima usemwa hakuna utii ktk kufarakanisha ndoa za watoto wetu.

NB:Hili ni funzo pia kwetu kesho au keshokutwa tutakuwa wakwe pia,tuepuke kutumia fimbo ya uzazi (mzazi) kuingilia ndoa za watoto wetu bila sababu yoyote ya msingi:
 
Ok sorry for that. Ningeshangaa sana ke kumpenda ke mwenzake.
Kama ni ME hapo sawa, sisi wanaume hatuna shida, shida ni kwa hawa tuliopewa.
Hivi naanzaje automatically kulea watoto watatu wakubwa wa mkwe wangu na kumchukia aliyewazaa!! Naanzaje sasa!? Kama ni chuki kuwachukia ningeanza kwa kuwachukia shemeji zangu basi na nadhani hata malengo yaliyowaleta Dar yasingetimia kabisa
mama zenu hawatuheshimu, huo ndio ukweli!! Hivi unawezaje jioni kukaa na mwanao mpaka saa 5 usiku huku ukijua mwanao ni baba na mume wa Mtu anayewajibika kwa mkewe!? Hayo maongezi niaongezi gani hawamalizi mchana wakati nikiwa kazini? Bora angekua anamzuia mwanae basi kwenda dukani mchana wake waongeee weee watakavyo ila jioni anipe muda wangu basi
 
Angalia yafuatayo:
Je, mumeo amebadilika tangu mamake aje hapo? Yaani, ameanza kuonyesha hasira, majibu mkato, kutokukujali tena?
Je, hicho chakula unampakulia kwa kuwa hawezi pakua mwenyewe au?? Basi, pakua chakula cha 2 uende ule na mumeo.
Kama ameacnza kubadilkia na kuonesha kumfuata mamake anenavyo, jua kuwa mama mkwe anamwaga sumo.
Jambo la kuelewa;
Mwanamme asiye na uhakika na yeye mwenyewe, ni hatari kuliko bomu. Sasa unasema kapata ajali na huenda kazini haendi. Tiyari atajisikia kutokuwa na uhakika na wewe. Chunga usibadili tabia yako kwake.
Mama mkwe asikuzingue. Mpe hishima zake zote. Usimjibu neno, mwache ajioneshe kuwa anajua kuliko weye. Ila, hakikisha mumeo halalamikii chochote. Asikuone umempungukia. Yatakwisha tu
Hivyo visirani na ulalamishi lalamishi mume wangu alianza tangu alipopata ajali mwezi wa 2 na amekua hivyo hivyo as if Mimi simjali,namjali sana na sikuwahi kuwaza kuto kumjali
Chakula nampakulia kama sehemu ya taratibu zetu tulizojiwekea ,kumbuka kua ilinichukua muda kujua kiasi cha chakula alacho hivyo ninavyompakulia najua kabisaa anakula kiasi gani na kama hatoshiba basi ntamuongezea kwani hapo kuna shida!!?
 
lol! hapo kwenye rangi unataka kufanya urozi? Usifanye urozi ila ongea na mumeo kwa lugha ya staha na kumwambia hupendi kinachoendelea. Kuzungumzia kuhusu mtoto wake wa nje ni muhimu lakini isiwe ni kila siku tena na huyo wa nje kusifiwa kamfanyia hili kamfanyia lile. Mwambie na nyinyi pia mna watoto mbona mama hawazungumzii. Kama mumeo ni muelewa atatafuta namna ya kuongea na mama yake ili maongezi hayo yapungue au yasiwepo kabisa au waongee wenyewe wakati wewe haupo.

Huyu anasepa soon labda kama sikuzaliwa Tanga maana kanifika shingoni sasa
 
Ameniboa kwenye kumpakulia mmeo sasa wewe utaanzaje kumpunja mmeo kama si kutafuta maneno.

Ushauri kama mmeo anakupenda mwambie haya yote. Akikaa kimya nawe piga kimya. Wala usijibizane nae akichoka ataondoka mwenyewe.

Narudia tena usimuulize mamkwe kitu chochoteee
 
Ameniboa kwenye kumpakulia mmeo sasa wewe utaanzaje kumpunja mmeo kama si kutafuta maneno.

Ushauri kama mmeo anakupenda mwambie haya yote. Akikaa kimya nawe piga kimya. Wala usijibizane nae akichoka ataondoka mwenyewe.

Narudia tena usimuulize mamkwe kitu chochoteee
Ushauri mjarabu kabisa..! Mengine ni kujiongeza unateta na mumeo tena kwa hatua ya mwisho mwanamke wa maana huwa nakifua cha kuhimili mambo.
 
Mpaka uzeeke lazima utakuwa mchawi tuuh..![emoji125] [emoji125] [emoji125] [emoji125]
Bora kuitwa mchawi,kuliko kukaa na watu ambao wataleta fitna za chinchin.ni heri kwenda kutembeleana lkn si kukaa nyumba moja hasa kwa wanawake kwa wanawake kukaa nyumba moja kwangu hapana[emoji1] [emoji28]
 
Back
Top Bottom