Makosa ya kiprotokali katika 'barua ya Nchimbi'

Makosa ya kiprotokali katika 'barua ya Nchimbi'

Kiprotokali ni Rais ndiye alitakiwa atangaze kupokea barua ya Emmanuel Nchimbi kujiuzulu umakamo wa Rais na siyo Nchimbi kutangaza kuwa amemuandikia Rais barua ya kujiuzulu.

Hili kosa la Kiprotokali alilifanya pia Edward Lowassa alipojiuzulu uwaziri Mkuu toka kwenye Serikali ya Jakaya Kikwete.
Protokali wakati ya no longer?
 
Barua imeandikwa kutoka kwa makamu wa raisi kwenda kwa ofisi ya makamu wa raisi
Duh
Hivi ni imeandikwa kwa Rais au ni taarifa kwa Umma?
785599575_18617794186061326_4321667131540834046_n.jpg
 
Clearly msg sent and delivered

BTW hakuna kosa lolote la kiprotokali hapo

Makamu kuandika barua ni HAKI yake na halazimiki na protokali yoyote kutangaza kafanya hivyo…….. sana sana kasaidia kuondoa SINTOFAHAMU ambayo ingejitokeza iwapo Rais angetangaza na kuteua mwingine kwasababu kwa siasa za ccm zilipofikia watu wangeleta hadithi kama za Ndugai

Hata hivyo watu bado wanajiuliza isije ikawa yuko chini ya ULINZI na wasiojulikana wakafanya yao kwenye acc yake ya Insta kutangaza kajiuzulu 😂
 
Kiprotokali ni Rais ndiye alitakiwa atangaze kupokea barua ya Emmanuel Nchimbi kujiuzulu umakamo wa Rais na siyo Nchimbi kutangaza kuwa amemuandikia Rais barua ya kujiuzulu.

Hili kosa la Kiprotokali alilifanya pia Edward Lowassa alipojiuzulu uwaziri Mkuu toka kwenye Serikali ya Jakaya Kikwete.
Tofautisha taarifa kwa umma na barua ya kujiuzulu. Wewe protokali unaijua vema kuliko wao
 
Kiprotokali ni Rais ndiye alitakiwa atangaze kupokea barua ya Emmanuel Nchimbi kujiuzulu umakamo wa Rais na siyo Nchimbi kutangaza kuwa amemuandikia Rais barua ya kujiuzulu.

Hili kosa la Kiprotokali alilifanya pia Edward Lowassa alipojiuzulu uwaziri Mkuu toka kwenye Serikali ya Jakaya Kikwete.
Nyie wajuba bana.. yaani barua ya nchimbi aitangaze rais. Kwa nini uone mwenyewe kufanya sio sawa. Maana ake hahitaji kukataliwa.

Kama hukubaliani jambo huhitaji kufanya majadiliano.

Ukiwaachia wanaweza kukubagaza na barua yako wanayo.
 
Kiprotokali ni Rais ndiye alitakiwa atangaze kupokea barua ya Emmanuel Nchimbi kujiuzulu umakamo wa Rais na siyo Nchimbi kutangaza kuwa amemuandikia Rais barua ya kujiuzulu.

Hili kosa la Kiprotokali alilifanya pia Edward Lowassa alipojiuzulu uwaziri Mkuu toka kwenye Serikali ya Jakaya Kikwete.
Kuna wakt inabidi uandikiwe haraka haraka mambo yaendeee
 
Kikubwa ameshajiuzulu na mhusika ameridhia hayo ya protokali kaa nayo mwenyewe, inaonekana huko juu kwa moto hata mwaka hajamaliza?
 
Kwa kua ni tukio la kwanza tokea kupatikana kwa uhuru hatuna rejea ya usahihi kwa kulinganisha.

Ila kwa ujumla kuna makosa makubwa sana kuanzia ya kimantiki na kimuktadha na hio kiprotokali.

Ndio maana tunadhubutu kusema imendikwa si kwa mkono wake, pengine hata yeye anashangaa kuoona ila ndio imekwisha kuwa hivyo.
Screenshot_20260825_213758.jpg
 
Kuna tofauti kubwa hasa pale unaona bosi wako haeleweki na zaidi anasikiliza machawa zaidi, Kumbuka hata JK hakutaka Lowasa ajiuzulu Lowasa alijiuzulu kwasababu ya uwaziri mkuu ambao samweli sita ndiye aliyekuwa aupate hivyo kwasababu ya hasira za Lowasa na kule kujiamini aliamua kujiuzulu.
Sio kweli, Kikwete ni mnafiki mkubwa wewe humjui tu, yeye ndiye aliyemchora Lowassa halafu akampa Sitta Assist akamalizia Goli.

Kikwete alitaka aje aweke pandikizi lake kwenye kiti cha urais ili baadaye ndoto yake ya mtoto wake kuja kuwa rais ije itimie siku moja na alijua fika kwamba endapo Lowassa angeukwaa urais hiyo ndoto yake ingeyeyuka.

Baada ya hapo ndipo akawekeza kwa Samia sasa na kuweza kufufua ndoto yake hiyo tena.

Wewe hujui mambo bwana, lakini hata hivyo ndoto hii itazimika vibaya kabisa kwani ccm hawataweza kutawala tena nchi hii beyond 2030, note this.
 
Kiprotokali ni Rais ndiye alitakiwa atangaze kupokea barua ya Emmanuel Nchimbi kujiuzulu umakamo wa Rais na siyo Nchimbi kutangaza kuwa amemuandikia Rais barua ya kujiuzulu.

Hili kosa la Kiprotokali alilifanya pia Edward Lowassa alipojiuzulu uwaziri Mkuu toka kwenye Serikali ya Jakaya Kikwete.
Mkuu Aleni, Allen Kilewella
Kwanza naunga mkono hoja,
Ukiteuliwa ni unateuliwa kwa barua, hivyo ukijiuluunaandika kwa mamlaka yako ya uteuzi kuomba ruhusa ya kujiuzulu.
Barua ya kukuruhusu ikiisha kujibiwa kuwa ombi lako la kujiuzulu limekubaliwa, ndipo sasa mamlaka yako ya uteuzi itatoa taarifa kwa umma kuwa Mhe rais amepokea barua ya ombi la kujiuzulu, ameridhia, na baada ya hapo ndio wewe unaweza kutoa taarifa yako kwa umma.

Kilichotokea ni VP aliwekwa Kiti Moto na kikao cha NEC akalazinishwa kujiuzulu, akagoma.

Akaandikiwa barua ya mashitaka kuhudhuria mashitaka kuhudhuria kamati ya maadili, akagoma, akijua analindwa na katiba ya JMT, rais na VP wana kinga ya kikatiba ya kutokushitakiwa na mamlaka yoyote ndani ya JMT.

Kikao cha maadili kikatoa mapendekezo yake in absentia, kuamua kumfuta uanachama, kikakabidhi kwa Secretariat, hoja ikaingizwa kwenye CC, ikapita, ikatishwa NEC kubariki

Kabla NEC haijakaa kumfukuza, yeye akatangulia kumwandikia barua mamlaka yake ya uteuzi kuomba ruhusa ya kujiuzulu.

Mamlaka yake ya uteuzi ikala kobiz ili isubiri kumtimua, ndipo yeye alipoona kimya na NEC imeitishwa, akaamua yeye kutoa taarifa kwa umma kuwa umemuandikia rais barua ya kujiuzulu. Kitendo hiki ni kinyume na protocol, ila kimesaidia, Ikulu ikatoa taarifa ya rais kukubali ombi lake la kujiuzulu.

Hata hivyo licha ya kujiuzulu mwenyewe bado NEC ya CCM wakamfukuza kwa kujifurahisha, CCM ina mamlaka ya kumfuta uanachama mwanachama wake yeyote lakini haina mamlaka ya kumuondoa VP wa JMT, hivyo licha ya kufutiwa uanachama wa CCM, Dr Nchimbi ni makamu rais mstaafu ana haki zake zote za mafao ya kustaafu na haki pia ya the right to privacy ikiwemo kuamua kutulia na kujinyamazia kimya. https://www.jamiiforums.com/threads...-iwe-rais-amepokea-taarifa-ameridhia.2466606/

P
 
Back
Top Bottom