Mkuu umeuza ramani sasa maana hapa ndani wamejaa tele.Mimi siku izi i have my technque as ninapokutana askari akinisimamisha tu akiniomba Leseni, Namwambia Afande nimesahau leseni home afu nasafiri, so ndo nimekumbuka nairudia home nikachue, I have applied the Technique almost 7 Times na imekuwa successfully kabisa.
jaribu kuhakiki kama hicho hapo ni sahihi.Kama kawaida yao trafiki hivi sasa wanaendelea kutunyanyasa na kudai faini kwa makosa mbambali mengi y kiwa kubambika kabisa.
Mfano mimi jana nipo barabarani na eneo hilo hakuna watu kabisa nikaikuta ZEBRA na kipindi hicho hakukuwa na mtu yeyote ambae anahitaji kupita ama ambaye yupo jirani nikapita kufika mbele kidogo nikamkuta Trafiki akanisimamisha, akaomba leseni nikampa akakagua gari akaniambia kosa lako ni kwanini hukusimamama kwenye ZEBRA.
Nikamjibu hakukuwa na mtu yeyote ambaye anataka kupita na hakukuwa na watu jirani hapo. Akaniambia ni kosa kupita kwenye ZEBRA bila kusimama.
Jamani wataalamu na naombeni kuelimishwa ili tusionewe.
Wanalipishwa faini kwa uonevu tu. Sio wote wanaofungwa gerezani wana makosa.sasa kwa nini ukikamatwa unalipa faini?
Ukiwabishia wanasema we mhaya na wanaongeza kosa jingineHakuna Sheria sema polisi wanatumia kigezo cha uoga wetu kutuonea
Tukiwagomea tu watatuelewa
tatizo madereva wengine mpaka wasimamiwe ndo wanatii sheria!ndo inawalazimu askari kuwepo maeneo hayo!sasa lazima tunyooshwe kwanza halafu sheria ikifwatwa bila ya shuruti hutowaona maaskari kusimamia zebra!embu nendeni nchi kama sudan(sio ya salva kir)sheria wanakaa mpaka dakika mbili.watu wakizoea kusimama basi mambo yatakua safi.Kama kawaida yao trafiki hivi sasa wanaendelea kutunyanyasa na kudai faini kwa makosa mbambali mengi y kiwa kubambika kabisa.
Mfano mimi jana nipo barabarani na eneo hilo hakuna watu kabisa nikaikuta ZEBRA na kipindi hicho hakukuwa na mtu yeyote ambae anahitaji kupita ama ambaye yupo jirani nikapita kufika mbele kidogo nikamkuta Trafiki akanisimamisha, akaomba leseni nikampa akakagua gari akaniambia kosa lako ni kwanini hukusimamama kwenye ZEBRA.
Nikamjibu hakukuwa na mtu yeyote ambaye anataka kupita na hakukuwa na watu jirani hapo. Akaniambia ni kosa kupita kwenye ZEBRA bila kusimama.
Jamani wataalamu na naombeni kuelimishwa ili tusionewe.
Hakuna kitu kama hicho. Sheria inakutaka UPUNGUZE MWENDO ili uweze kuona kama kuna punda au hakuna punda wanaovuka au wanaokusudia kuvuka.Sheria inataka kusimama kwenye Zebra kisha uangalie kuakikisha kuwa hamna anayevuka ndio uendelee na safari yako. Hii sharia ukienda nchi nyingi za SADC wanaitumia sana. Tusilalamike bali tutii sharia bila shuruti kumbuka kutojua sheria hakukupi msamaha wa kosa
Hujaonewa. Nenda kaweke kioo kipyaWakuu.. kioo kuwa na crack ya inch 4 adhabu yake ni fine 30k.. nimeonewa ama?
A logical questionHakuna sheria inayokulazimisha kusimama kwenye zebra kama hamna mvukaji. Labda kuwe na traffic lights. Naomba nikuulize swali kama inabidi nisimame hata kama hamna mtu (hamna taa hapo) nini kitaniruhusu niende?! Usisahau inabidi nisimame hata kama hamna mtu.
Wabaki na hizo sheria za kipuuzi huko huko mikoani. Imagine barabara kama ya Ali Hassan Mwinyi kuanzia Tegeta hadi Posta kila gari likisimama kila zebra crossing hali itakuwaje?!!Hii sheria sasa hivi ina apply mikoa mingi hata kama hakuna anayevuka lazima usimame
Naomba unitajie nchi moja ya SADC inayotekeleza hiyo sharia unayosema. Nimekuwa Lusaka na Durban, hii kitu sijaonaSheria inataka kusimama kwenye Zebra kisha uangalie kuakikisha kuwa hamna anayevuka ndio uendelee na safari yako. Hii sharia ukienda nchi nyingi za SADC wanaitumia sana. Tusilalamike bali tutii sharia bila shuruti kumbuka kutojua sheria hakukupi msamaha wa kosa
Kosa la pili wanalokomaa nalo mkiwa watu 4 au 3 kwenye gari wote mtatakiwa mfunge mkanda mmoja tu akijisahau hata kiti cha nyuma hapo hamtoki ni gain tuKama kawaida yao trafiki hivi sasa wanaendelea kutunyanyasa na kudai faini kwa makosa mbambali mengi y kiwa kubambika kabisa.
Mfano mimi jana nipo barabarani na eneo hilo hakuna watu kabisa nikaikuta ZEBRA na kipindi hicho hakukuwa na mtu yeyote ambae anahitaji kupita ama ambaye yupo jirani nikapita kufika mbele kidogo nikamkuta Trafiki akanisimamisha, akaomba leseni nikampa akakagua gari akaniambia kosa lako ni kwanini hukusimamama kwenye ZEBRA.
Nikamjibu hakukuwa na mtu yeyote ambaye anataka kupita na hakukuwa na watu jirani hapo. Akaniambia ni kosa kupita kwenye ZEBRA bila kusimama.
Jamani wataalamu na naombeni kuelimishwa ili tusionewe.
Mikoani huko wanaonewa sana ... Dar usimame kwenye zebra bila sababu utapigiwa honi kama umeua....mmh hiyo sheria labda dar es salaam haipo, mbona sisi huwa hatukamatwi tena mara nyingi unakuta watu wanasubiri kuvuka kwenye zebra ila tunapita spidi kama hatuwaoni na wala trafic hawatugusi