Makosa ya barabarani tunayoonewa hivi sasa

Makosa ya barabarani tunayoonewa hivi sasa

Bundala Nyawa

Member
Joined
Nov 2, 2017
Posts
80
Reaction score
48
Kama kawaida yao trafiki hivi sasa wanaendelea kutunyanyasa na kudai faini kwa makosa mbambali mengi y kiwa kubambika kabisa.

Mfano mimi jana nipo barabarani na eneo hilo hakuna watu kabisa nikaikuta ZEBRA na kipindi hicho hakukuwa na mtu yeyote ambae anahitaji kupita ama ambaye yupo jirani nikapita kufika mbele kidogo nikamkuta Trafiki akanisimamisha, akaomba leseni nikampa akakagua gari akaniambia kosa lako ni kwanini hukusimamama kwenye ZEBRA.

Nikamjibu hakukuwa na mtu yeyote ambaye anataka kupita na hakukuwa na watu jirani hapo. Akaniambia ni kosa kupita kwenye ZEBRA bila kusimama.

Jamani wataalamu na naombeni kuelimishwa ili tusionewe.
 
Kama kawaida yao trafiki hivi sasa wanaendelea kutunyanyasa na kudai faini kwa makosa mbambali mengi y kiwa kubambika kabisa.

Mfano mimi jana nipo barabarani na eneo hilo hakuna watu kabisa nikaikuta ZEBRA na kipindi hicho hakukuwa na mtu yeyote ambae anahitaji kupita ama ambaye yupo jirani nikapita kufika mbele kidogo nikamkuta Trafiki akanisimamisha, akaomba leseni nikampa akakagua gari akaniambia kosa lako ni kwanini hukusimamama kwenye ZEBRA.

Nikamjibu hakukuwa na mtu yeyote ambaye anataka kupita na hakukuwa na watu jirani hapo. Akaniambia ni kosa kupita kwenye ZEBRA bila kusimama.

Jamani wataalamu na naombeni kuelimishwa ili tusionewe.

Jana
Mkuu Bujibuji Kaweka Sheria Ya Usalama Barabarani
 
inabidi tuandamane mm hadi nachukia utawala.mbona enzi za kikwete tulikuwa tunaelimishana.
 
Mbeya wanatutesa Sana kwa hii sheria, utakuta foleni ndefu kwa sababu ya zebra na mara nyingi hakuna mtu wa kuvuka.
Wakuu hii kitu inatuumiza kweli. Na siyo Mbeya tu mpaka Songwe. Walinikula 30 yangu kwa upuuzi kama huo pale Mlowo halafu kipindi cha sikukuu. Na mjini naona watu wengi kweli wanaziabudu hasa hapa Mwanjelwa mpaka Uyole. Unakuta hakuna watu wa kuvuka kushoto na kulia
Upo mkoa gani? Mbeya hii ni adhabu kubwa sana....
 
Ajira nyingine wanachuma dhambi za kuonea na kudhulumu
 
Watu wamekwisha elimika kuhusu sheria za usalama barabarani. Wanafunga mikanda hata mjini. Wana triangle, fire extinguisher, driving license, insurance, tairi nzuri, break, indicators n.k. Hivi sasa makosa yanatafutwa kwa udi na uvumba. Na hilo la kutosimama kwenye zebra crossing ndo limepamba moto. Si kusimama tu, bali kuwasha na zile hazard lights (taa za tahadhali).
 
Kama kawaida yao trafiki hivi sasa wanaendelea kutunyanyasa na kudai faini kwa makosa mbambali mengi y kiwa kubambika kabisa.

Mfano mimi jana nipo barabarani na eneo hilo hakuna watu kabisa nikaikuta ZEBRA na kipindi hicho hakukuwa na mtu yeyote ambae anahitaji kupita ama ambaye yupo jirani nikapita kufika mbele kidogo nikamkuta Trafiki akanisimamisha, akaomba leseni nikampa akakagua gari akaniambia kosa lako ni kwanini hukusimamama kwenye ZEBRA.

Nikamjibu hakukuwa na mtu yeyote ambaye anataka kupita na hakukuwa na watu jirani hapo. Akaniambia ni kosa kupita kwenye ZEBRA bila kusimama.

Jamani wataalamu na naombeni kuelimishwa ili tusionewe.
Pole sana mkuu. Siyo kwamba ulisimqma kwenye Zebra.
 
Sheria inataka kusimama kwenye Zebra kisha uangalie kuakikisha kuwa hamna anayevuka ndio uendelee na safari yako. Hii sharia ukienda nchi nyingi za SADC wanaitumia sana. Tusilalamike bali tutii sharia bila shuruti kumbuka kutojua sheria hakukupi msamaha wa kosa
 
Sheria inataka kusimama kwenye Zebra kisha uangalie kuakikisha kuwa hamna anayevuka ndio uendelee na safari yako. Hii sharia ukienda nchi nyingi za SADC wanaitumia sana. Tusilalamike bali tutii sharia bila shuruti kumbuka kutojua sheria hakukupi msamaha wa kosa

hiyo sheria inayolazimisha mimi kusimama kwenye zebra iko kifungu gani unachokijua wewe??

kifungu cha 65 cha sherea za usalama barabarani hazilazimishi dereva kusimama kama hakuna mtu anayevuka! Tatizo madereva wengi wakisimamishwa hawafahamu hizi sheria na haki zao!
 
hiyo sheria inayolazimisha mimi kusimama kwenye zebra iko kifungu gani unachokijua wewe??

kifungu cha 65 cha sherea za usalama barabarani hazilazimishi dereva kusimama kama hakuna mtu anayevuka! Tatizo madereva wengi wakisimamishwa hawafahamu hizi sheria na haki zao!
siku ukikamatwa ndio utajua sheria inasemaje
 
Sheria inataka kusimama kwenye Zebra kisha uangalie kuakikisha kuwa hamna anayevuka ndio uendelee na safari yako. Hii sharia ukienda nchi nyingi za SADC wanaitumia sana. Tusilalamike bali tutii sharia bila shuruti kumbuka kutojua sheria hakukupi msamaha wa kosa
Hakuna sheria inayokulazimisha kusimama kwenye zebra kama hamna mvukaji. Labda kuwe na traffic lights. Naomba nikuulize swali kama inabidi nisimame hata kama hamna mtu (hamna taa hapo) nini kitaniruhusu niende?! Usisahau inabidi nisimame hata kama hamna mtu.
 
Hakuna sheria inayokulazimisha kusimama kwenye zebra kama hamna mvukaji. Labda kuwe na traffic lights. Naomba nikuulize swali kama inabidi nisimame hata kama hamna mtu (hamna taa hapo) nini kitaniruhusu niende?! Usisahau inabidi nisimame hata kama hamna mtu.
sasa kwa nini ukikamatwa unalipa faini?
 
Back
Top Bottom