Makamba: Mnyika acha Unafiki, sote tumeshindwa Bungeni!

Makamba: Mnyika acha Unafiki, sote tumeshindwa Bungeni!

Mnyika bana wakati mwengine akili yake sijui inakwenda likizo.

Wewe!! Mimi namsapoti Mnyika. Ni lazima watu tuwajibike kwa maneno na matendo yetu. Kumbuka habari ya vipindi vya bunge kutorushwa live... Nadhani akili yako ndo ipo likizo.
 
kwani kuna ubaya gani akiweka hiyo nambayake ya simu? huyo naye makamba anatafuta umaarufu kilazima au anataka kuwania urais 2015? aseme sio kujishaua tu hapo

Weka ya kwako utaona huo ubaya..
 
Asante sana.

lakini tuelewe kuwa J. Makamba ni Waziri hivyo ni kiongozi wa serikali katika Wizara husika .a siyo mfanyakazi wa serikali kama nilivyo mimi ambaye ni mtumishi mdogo sana sina mamlaka ya kuhoji au kushirikishwa.


MIZAMBWA
INANIUMA SANA!!!

Of course you are right. Niliandika hivo kutofautisha kati ya kiongozi MKUU wa serikali na viongozi wengine ambao nao wanaongoza, ila wako chini ya kiongozi mkuu.
The bottom line is:
1. Ndg. Mnyika alikosea kum-point Ndg. Makamba kama mtu ambae anaweza kuleta suluhisho wakati anajua fika kua ni kazi ya Bunge na sio ya wizara ya communication. Kama alifanya kusudi ili tu kuonesha kua yeye ana uchungu, basi amekosea. Na kama alifanya kwa bahati mbaya bila kuelewa basi akiri.
2. Serikali imekosea kwa kutowashirikisha viongozi wa taasisi mbali mbali kama civil society na wizara mbali mbali kujua kodi hii itapokelewa vipi
3. Wabunge, wanao wakilisha wananchi, wamekosea kupendekeza muswada ambao ndugu Makamba alikua tayari amesha faulu kuu-cancel. wenyewe wanamtumikia nani hasa? kama serikali kupitia Ndg. Januari wamesha tambua kua kodi hii sio nzuri kwa wananchi, kwanini wabunge wa kamati ya budget wairudishe??? na kwanini bunge lipitishe bill kama hii???

Cha kufanya sasa ni kusign petition, na bill ifutwe. Wote, CCM na vyama vya upinzani tu-sign petition. Next time let's communicate properly, let's consult and let's stop pointing fingers.
 
mkuu kujua kiakili niko sawa kuliko wewe mbururaa ni kwanza kuikataa ccm na mijitu yake yote na kuona kweli wewe ndiye uliyeshikiwa akili ni kutokwa na mapovu kwa ajili ya lichama linalo tunyonya kwa style mbali mbali. uenda wewe unanufaika kinamna fulani na mfumo uliopo kwa umburura wako hujui bibi yako kule sitimbi ndani ya miaka hamsini ya uhuru hajui bomba la maji wala hospitali barabara ni issue kubwa kama wewe sio mburura ni nini hata hili dogo la kuikataa ccm na watu wake wote ulioni? nani kashikiwa akili mimi au wewe
Unathibitisha tu usakala wako coz' kutokana na usakala a.k.a umburura wako kukuzidi kiwango bado unaamini kuna chama cha siasa kitakachokuondolea matatizo yako!! Siiamini CCM wala CHADEMA, and in fact, siamini chama chochote cha siasa.....wewe unayeamini katika vyama vya siasa na wanasiasa uchwara ndie haswaaaa, uliyeshikiwa akili .....na kila siku utaendelea kuwa kwenye maumuvi
 
Wewe!! Mimi namsapoti Mnyika. Ni lazima watu tuwajibike kwa maneno na matendo yetu. Kumbuka habari ya vipindi vya bunge kutorushwa live... Nadhani akili yako ndo ipo likizo.
Sasa anaweka number ya Ndg Januari, yeye ndie awajibishwe kwa kosa la kamati ya budget? angeweka number ya mwenyekiti na members wa hii kamati, au angeweka numbers ya wabunge walio pitisha.
 
Wakuu, fikiria mtu kama mama Tibaijuka angetoa namba yake angeandikiwa hizo jumbe? mbona tukonae hapa na tunamuheshimu tuu? Tatizo ni utendaji kazi na maamuzi ya mtu huwa yanaBase wapi! Hilo ndilo tatizo, kwahiyo Makamba ilibidi ajitafakari utendaji wake na si kumlaumu Mnyika! Mbona watu kibao namba zao tunazo na hamna tatizo, Nikisema toeni namba ya mama prof Tibaijuka, sidhani kama atalaumu kama anavyolaumu Makamba, Bwana Mdogo Mh Makamba Jitafakari what you are doing! Misimamo yako ikoje nk.

Kuna watu humu zikitolewa namba zao itakuwa ni kizaa zaa, mfano Lukuvi, Wasira, Ndugai, Makinda and the likes, kwanini? Ni kwasababu majority hawaridhiki na utendaji wao! Ukiona hivyo jirekebishe ili badala ya kuwa boued ushangiliwe, tafakali nyendo zenu!

umesahau Mwigulu Nchemba tafadhali tangazeni namba yake tutoe hasira zetu.kuna siku nilimtusi hapa nikapigwa ban
 
Last edited by a moderator:
January ni waziri na mbunge. Anahudumia wananchi. Namba yake kujulikana na wananchi hao siyo tatizo. Hiyo ni njia ya mawasiliano. Labda kama January hataki wananchi wamweleze matatizo yao. Na hapo sijui atakuwa anamwongoza au kumwakilisha nani.
 
John Mnyika kaweka namba yangu ya simu ya mkononi ili watu wanipigie na kutukana. Nadhani ni siasa isiyo ya kistaarabu. Hadi sasa nimepata messages zaidi ya 600. Sio sahihi kabisa.


Anahofu na sms tu je siku watu wote hao wakiweka foleni mbele ya ofisi yake kudai na kupasa sauti yao atasema nini?


Wabunge WOTE tulishindwa kupitisha maamuzi yenye maslahi kwa mtu wa kipato cha chini. Harakati za mitandaoni haziondoi ukweli huo
.


Naona Naibu Waziri hajitambui. Aseme wazi Wabunge wa Chama Chake CCM ndiyo waliopitisha hii kitu. Lakini kauli ya Siasa za mitandaoni inatoka wapi wakati na yeye anafanya siasa kupitia mfumo huo.

Labda Mhe.Makamba atujuzu lini chama chake CCM imeacha sera yake ya Masilahi ya Chama Kwanza ?
 
January atakuwa alibembelezwa huu uwaziri kama Prof.Muhongo.
 
Mbona kwenye kampen zenu mnakuwa wepesi wa kuzitoa ila baada ya kuingia madarakani mnakuwa wakali?
 
mnyika ana upunguani. ugaidi unamsumbua. damu ya mtu haiwezi kumwagika bure kisha isimuathiri alie imwaga. chdm ni chama cha kigaidi. full stop!

Hiyo chupa ya Konyagi ulioshika mkononi ni ya ngapi tokea asubuhi mama?
 
mkuu wewe umepwelewa tu chadema wanatukana kila mtu ambaye hayupo kwenye chama chao hawana usarabu hata kidogo kwani nani ambaye hawajawahi kumtungana hapa nchini wametukana vyombo vya dola vyote,

Unajidanganya kufikiria kuwa hizo SMS zote zimetoka kwa wana CDM ................. ni sawa na kufirkiria kuwa watu wote waliokuwa kwenye mkutano wa Mnyika ni wana CDM!!


Hili swala haliwaumizi wana CDM peke yao ni wananchi wote!!
 
Sasa anaweka number ya Ndg Januari, yeye ndie awajibishwe kwa kosa la kamati ya budget? angeweka number ya mwenyekiti na members wa hii kamati, au angeweka numbers ya wabunge walio pitisha.

january ni mjumbe au si mjumbe wa baraza la mawaziri?
Hii kodi kabla ya kuletwa kwenye bunge hakuiona au aliiona?
Mapendekezo ya hii kodi aliyaona au hakuyaona? kumbuka january ni Naibu waziri.
January hakuwa na nafasi ya kuipinga hii kodi kabla ya kuja au kuna sehemu amesema alipingana nayo hii kodi?

Kwanini tusiseme January ana buluzwa kwenye hii wizara?
 
Hapa ndipo watanzania Tunapo kosea.
Lazima tutofautishe Serikali ya Tanzania na chama tawala ambayo ni CCM.
CCM kama chama inapinga vikali kodi hii na imeweka tamko lao wazi kabisa
Pinda ameongea kama waziri mkuu, ana inist kodi hii sio mbaya, ni bora iwepo
Ila sababu CCM ni chama chenye demokrasia ndani yake, kima mwanachama
anaruhusiwa kutoa maoni yake tofauti, na kuya tetea anapo yapendekeza.
Sio lazima CCM iwe na mtazamo mmoja na serikali or vice versa, ni taasisi tofauti.

Kinacho sikitisha ni kuona Ndg Makamba (mfanya kazi wa Serikali) na Ndg Pinda (kiongozi wa serikali) wanatofautiana. inaonesha kodi hii haikujadiliwa vizuri, na wizara ya finance haikuwasikiliza wataalam wa wizara ya communication kuhusu kodi hii kabla ya kupendekeza muswada. Maybe hapa ndipo unapoona tofauti kati ya mfanya kazi wa serikali alie chaguliwa na wananchi na yule ambae hakuchaguliwa. (cc: Kiranga)

Speaking of kuchaguliwa, wote Makamba na Pinda hawakuchaguliwa.

There is an argument to be made that the government, being a CCM government, is implementing the CCM manifesto as presented to the people before election and therefore is obligated to dance to the tune of the CCM manifesto, if at all it is cohesive and comprehensive beyond the usual two faced, open to interpretation boilerplate rhetoric.

The Kikwete administration has never had a week pass without some fundamentally repugnant issues with the most basic notions of collective responsibility.

Even more to the point, our politics in general is plagued with the scourge of revolving around personalities, not policies.

That's why there is no cohesive and unanimous government position on any matter, ask two ministers about a sufficiently detailed issue and you are bound to emerge with more of personal impressions and positions than government policy.
 
Back
Top Bottom