Makamba: Mnyika acha Unafiki, sote tumeshindwa Bungeni!

Makamba: Mnyika acha Unafiki, sote tumeshindwa Bungeni!

Huwezi tukanwa kama unafanya kazi kwa weledi, nime reffer mtu hapo, toeni namba yake kama watamtusi, Ukiona wanakutusi jirekebishe usimlaumu mtu, wakati mwingina anakuokoa!

mbona hata mama tibaijuka wakati anafafanua hapa jf kuhusu maswara ya kigamboni kuna watu bado walimkejeli na kumtusi vilevile.
 
Ukiwa mchafu lazima utakuwa na hofu, mbona kuna Wabunge ambao wenyewe binafsi wameweka namba zao hapa ili watu wawasiliane nao.

na hatukusikia hata mmoja akilalamika kuwa kuna sms au simu ya kejeli au matusi amepokea.


Huyu analalamika kwa sababu utendaji wake watu wameukosoa kwa simu hiyo, endapo kama wangempigia simu au sms kumpongeza asingetoa povu katika vyombo vya habari.

Viongozi wa Tanzania jifunzeni kubadilika, namba ya simu ni kwaajli ya mawasiliano. Nyie ni viongozi wetu msiogope kuweka namba zenu hadharani. Acheni siasa hizo.....


MIZAMBWA
INANIUMA SANA!!!
 
Kama ni rahisi hivyo mbona wengi wetu humu hatutaki kujulikana?

Basi anza wewe kwa kuweka namba zako za simu halafu utaona. Au mama Tibaijuka aweke namba hapa halafu uone balaa siku ya pili hiyo chip ninahakika ataitupa!

Naanza mimi. yangu 0655 173222. sIONI TATIZO kujulikana kwa sababu sina hofu. Nataka kuangalia watu watakao nitukana kwa namba hii ili nihakikishe.


MIZAMBWA
INANIUMA SANA!!!
 
mbona hata mama tibaijuka wakati anafafanua hapa jf kuhusu maswara ya kigamboni kuna watu bado walimkejeli na kumtusi vilevile.

mapunguani hawakosekani lakini taona kwa percent, ukikuta asilimia 90 wanakushambulia jirekebishe! usikimbilie kulaumu
 
Sio kosa kwa Mnyika kutoa namba kwa umma uwasiliane na kiongozi ( mtumishi ) wao,ila timing was wrong. Namba imetolewa wkt watu wamerise grievance. Km busara ya Mnyika ingepungua kidogo angechelea kidogo na atoe siku nyingine.
 
Ukiwa mchafu lazima utakuwa na hofu, mbona kuna Wabunge ambao wenyewe binafsi wameweka namba zao hapa ili watu wawasiliane nao.

na hatukusikia hata mmoja akilalamika kuwa kuna sms au simu ya kejeli au matusi amepokea.


Huyu analalamika kwa sababu utendaji wake watu wameukosoa kwa simu hiyo, endapo kama wangempigia simu au sms kumpongeza asingetoa povu katika vyombo vya habari.


Viongozi wa Tanzania jifunzeni kubadilika, namba ya simu ni kwaajli ya mawasiliano. Nyie ni viongozi wetu msiogope kuweka namba zenu hadharani. Acheni siasa hizo.....


MIZAMBWA
INANIUMA SANA!!!
Kwa jibu lako hili, hasa hapo in bold, umeonesha ni namna gani hujaelewa swala nzima na sim card tax, na huku kutoelewa ndiyo kumempeleka Ng January kulalamika kuhusu aliyo fanya Nd Mnyika (kwa makusudi kabisa).

1. Swala la sim card tax sio swala lililo anzia wizara ya Communication, bali ni wizara ya Finance (it is a fiscal matter). Kwa hiyo hapakua na haja ya kuweka namba ya Ng Makamba mtandaoni sababu yeye HANA uwezo wa kubadili mambo hapa yalipo fika. Kumbukeni Nd Makamba alipinga muswada huu wakati haujapitishwa na wabunge!

2. Wakulaumiwa hapa ni wabunge wanao kaa kamati ya Budget. NI vigumu kuelewa ila ukweli ni kwamba SERIKALI (kupitia Nd Makamba) walikataa sim card tax, ila WABUNGE WA KA MATI YA BUDRET (Wabunge wa chama tawala kama wa upinzani) wali-insist tax hiyo iwepo, na wakafikisha muswada bungeni. WABUNGE walio kua bungeni siku muswada ulipitishwa wali-vote SHERIA HII IPITISHWE.

3. Nd Mnyika ni mmoja kati ya wabunge walijua kuhusu sheria hii. Zaidi ya Nd Zitto Kabwe (on the 4th of July on facebook) na Nd Makamba (before the bill was passed) hakuna mwanasiasa alie jitokeza kupinga kodi hii. walikua hawajui au walikua hawataki kupinga? hatujui. Still, kuna watu walijitokeza wenyewe binafsi au kupitia vyama vya wananchi kuanzisha movement ya #NoSimCardTax . wanakusanya signatures za wananchi ili wapinge hii tax na tayari wanaonekana watafanikiwa. katika leading names kuna change Tanzania na Maria Sarungi.

4. Baada ya movement hiyo kuanza ndio tukamskia Nd Mnyika nae anapinga tax, na kwa makusudi kabisa akapotosha umma kwa kutoa nammba ya Nd Makamba na kumuhusisha na Tax hiyo. Namba ya Nd Makamba kua mtandaoni sio kosa maana hata kupitia search ndogo tu internet inaweza kupatikana. Tatizo ni kuiweka kwa kumuhusisha na hii tax, jambo ambalo limepeleka wananchi kumuona kama mbaya wao.

5. Kodi hii inatakiwa ufutwe. Sio kodi ya serikali, ni kodi ya wabunge! kwa hiyo wabunge wote waungane, waache siasa za mitandaoni, warudi bungeni kufanya kazi yao. Inasemekana kua pesa za posho la kitako (seating allowance) za mwaka ni nyingi kuliko simcard tax za mwaka mmoja. Kama kweli wabunge wana uchungu na watanzania basi wafute simcard tax na badala yake watumie pesa za seatting allowance kuongeza kwenye bajeti.

cc: nngu007 na EMT
 
Huyu Makamba nadhani amesahau kwamba yeye ni mfanyakazi wa wananchi na hao ndio wanaomlipa mshahara kutoka kwenye kodi zao, pia yeye ni kati ya wahusika wakuu kwenye hii sekta..

Sasa kwakweli anakosea sana kuona kwamba moja ya kazi zake za kuwasiliana na wananchi ni kero basi bora aache hio kazi awaachie wasioona kero
 
hakuna alichokosea mnyika.yaani watuelekeze mpaka kwake twende nje ya geti tuporomoshe mitusi na hasira zituishe
 
Kama alitaka watu wasipate namba yake basi angeenda kijijini akawa mkulima wa machungwa au mvuvi tu. Ila kuingia kwentye siasa wewe ni PUBLIC FIGURE alafu unaogopa PUBLIC what a shame? Sisi wananchi tunataka majibu ya unachofanya na maswali yatulizwa kila mtu na staili yake ila wote wanaitaji majibu. Sasa ukilaza wako wa kutaka kubebwa hadi kwenye siasa kunakufanya ushindwe kujibu maswali na uanze lawamalawama tu. Chama chenu kiliwahi jitapa kuwa na sera ya uwazi na ukweli sasa unaanza kuuma uma maneno tu. mlivyokuwa mnaonga wagombea ili usimame peke yako ulifikili ni kula sitting allowance tu. Ila maji always ufata mkondo
 
Akibadilisha namba ya simu yake, tutamuomba Bw. Snowden atutafutie!

Kuweka simu hadharani siyo ruhusa ya watu kutukana...! Alichokitaka Mnyika ni watu wamhoji Makamba...! Simu za viongozi kuwa public hua ni kawaida lakini ajabu ni kwamba inapowekwa hadhani na
"political foe" ghafla watuma message wanaanza kutukana....inaanza kuwa "very common scenario" nawasi wasi km watukanaji hawajapangwa kufanya hivyo ili kutengeneza "sympathy" kwa Mlaumiwa... Angalia sasa Mnyika anatakiwa aombe msamaha...! Na anaonywa asibadili simu ili na yeye yamkute.

Nijuavyo mimi ni kwamba, Makamba amekiri Wabunge wote wameshindwa kuwapatia wananchi budget (bajeti) ya kuwakimu na umasikini...hili ni kweli lakini siyo kila Mbunge alishauri pato la serikali litokane na watu masikini...! Huu ni ufikiri unaotaka na kuto wafahamu wananchi na Hali zao halafu unakua na mamlaka ya kiserikali kisa wanamahusiao na wazazi wanaowarithisha mamlaka bila ya kuwa karibu na wanaowatawala ndio maana maoni km hayo hayatakoma kutoka kwa viongozi wa namna hii.... Kitakacho kuja kuwa kikubwa ni kwanini namba ya simu itolewe ... na hoja ya msamaha! Utafikiri hilo ndiyo sababu ya tozo la sh.1,000/= kwa sim card.
 
Na nyie one day mtuwekee ya Mbowe ama ya slaa uone kama watatukanwa wanatukanwa na kuwaandikia sms zinazowakela hadi Dada zao kwa sababu ya maamuzi yao mabovu kwani wakati Baraza la Mawazili wanapitisha walikuwa wanasubili hadi wabunge wakatae?Tena mlikuwa mmepitisha buku jero yani mtakufa vibaya shauli yenu.

Mbona zinapatikana www.parliament.co.tz
 
5. Kodi hii inatakiwa ufutwe. Sio kodi ya serikali, ni kodi ya wabunge! kwa hiyo wabunge wote waungane, waache siasa za mitandaoni, warudi bungeni kufanya kazi yao. Inasemekana kua pesa za posho la kitako (seating allowance) za mwaka ni nyingi kuliko simcard tax za mwaka mmoja. Kama kweli wabunge wana uchungu na watanzania basi wafute simcard tax na badala yake watumie pesa za seatting allowance kuongeza kwenye bajeti.

cc: nngu007 na EMT


Asante kwa ufafanuzi wako. Bado ninaukokotoa taratibu.

Napenda kuelewa tunapoongelea Serikali ina maana gani?? Kwa jinsi ninavyoelewa hiyo serikali mmoja wa kiongozi wa juu ni PM. Na kwa bahati nzuri Tanzania Serikali yetu inaongozwa na CCM.

Katika suala hili PM ana maelezo yanayotofautiana na viongozi wengine (Mfano J. Makamba, NAPE nk.)

Ina maana hapa ni kwamba hili jambo siyo la Kitaifa bali ni maamuzi ya baadhi ya watu fulani???


Waziri wa Fedha anaopsoma Bajeti Bungeni, huwa anawashukuru mawaziri mbalimbali kwa ushirikiano katika kuiandaa bajeti. Ina maana kuwa siyo Waziri wa Fedha peke yake au Kamati ya Fedha peke yao wanaotengeneza bajeti. Mawaziri husika pia wanashirikishwa. Kwa mtindo huo hapo Waziri J. Makamba alishirikishwa katika Wizara yake.


J. Makamba anasema kuwa hata wizara yake waliipinga kodi hii. (FINE i AGREE..)

NAPE anasema hata CCM wanaipinga kodi hii (FINE I AGREE)

Wabunge waliokuwepo Bungeni siku ya kupitishwa bajeti wote walisema NDIOOOOOOOOOOO (FINE I AGREEE...)

PM anasema wanaopinga kodi hii hawana jema, ina nia nzuri ya kupeleka umeme vijijini.. (FINE I AGREE)


TAFAKARI:

Tanzania tuna vyanzo vingi vya mapato ambapo tunategemea vikitumiwa vizuri basi tutaishi kama tupo peponi.

Kwa takwimu za wasomi wanasema kuwa kuna watanzania ambao wanaishi maisha ya Chini ya Dola ya Kimarekani kwa siku (below 1630/=) Sas huyu huyu ambaye amemiliki simu ili imsaidie mawasiliano apate hiyo mlo wa chini ya $, na serikali inataka Tshs. 1,000/= (ATAZIPATA WAPI)

Serikali inatoa misamaha ya kodi kwa wawekezaji wakubwa katiak migodi ya madini, ambao wanaiba rasilimali zetu na kujinufaisha wao...... hapo bado Serikali hailioni hilo na kumbebesha mzigo mllalahoi wa chini ya Dola $.

Wafanyabiashara wanakwepa kulipa kodi.......hapo bado Serikali hailioni hilo na kumbebesha mzigo mlalahoi wa chini ya Dola $.


MIZAMBWA
INANIUMA SANA!!!
 
Kuweka simu hadharani siyo ruhusa ya watu kutukana...! Alichokitaka Mnyika ni watu wamhoji Makamba...! Simu za viongozi kuwa public hua ni kawaida lakini ajabu ni kwamba inapowekwa hadhani na
"political foe" ghafla watuma message wanaanza kutukana....inaanza kuwa "very common scenario" nawasi wasi km watukanaji hawajapangwa kufanya hivyo ili kutengeneza "sympathy" kwa Mlaumiwa... Angalia sasa Mnyika anatakiwa aombe msamaha...! Na anaonywa asibadili simu ili na yeye yamkute.

Nijuavyo mimi ni kwamba, Makamba amekiri Wabunge wote wameshindwa kuwapatia wananchi budget (bajeti) ya kuwakimu na umasikini...hili ni kweli lakini siyo kila Mbunge alishauri pato la serikali litokane na watu masikini...! Huu ni ufikiri unaotaka na kuto wafahamu wananchi na Hali zao halafu unakua na mamlaka ya kiserikali kisa wanamahusiao na wazazi wanaowarithisha mamlaka bila ya kuwa karibu na wanaowatawala ndio maana maoni km hayo hayatakoma kutoka kwa viongozi wa namna hii.... Kitakacho kuja kuwa kikubwa ni kwanini namba ya simu itolewe ... na hoja ya msamaha! Utafikiri hilo ndiyo sababu ya tozo la sh.1,000/= kwa sim card.

Ukishaapishwa kuwa waziri au mbunge au diwani namba za simu yako sio siri, wananchi walikuwa wana gadhabu zao hivyo asilalamikiwe mnyika kwani ni sawa na kuwaambia namba za wabunge na mawaziri zinapatika kwenye mtandao wa bunge hivyo wananchi wakachukue kule na kumpigia Makamba
 
Kulipa hiyo buku sio big deal sana kama matumizi yangekuwa yanaakisi mapato ya nchi, just imagine wabunge wetu na watendaji wengi wa serikali unakuta wapo maeneo ya kazi tena wanachokifanya ni sehemu ya kazi yao ajabu wanalipana seating allowance, njia mojawapo ya serikali kukusanya mapato yake ni kufuta huu utaratibu wa seating allowance kwa kuwa mtu yupo kituo chake cha kazi anachofanya ni sehemu ya kazi hivyo seating allowance ya nini hapa na hata kwa wale walio nje ya kituo cha kazi unakuta wamepewa per diem zao hivyo nao hakuna haja ya seating allowance kwa kuwa kinachofanywa pale ni sehemu ya kazi zao
 
mnyika ana upunguani. ugaidi unamsumbua. damu ya mtu haiwezi kumwagika bure kisha isimuathiri alie imwaga. chdm ni chama cha kigaidi. full stop!
 
mnyika ana upunguani. ugaidi unamsumbua. damu ya mtu haiwezi kumwagika bure kisha isimuathiri alie imwaga. chdm ni chama cha kigaidi. full stop!

nasikia wewe ni mwalimu.

hivi unafikiri namba ya waziri ni siri? watu wana hadi Igp sembuse huyu february.
Kama wanaona wamekosewa wawende mahakamani waache kupiga kelele hao vodacom family.
 
Asante kwa ufafanuzi wako. Bado ninaukokotoa taratibu.

Napenda kuelewa tunapoongelea Serikali ina maana gani?? Kwa jinsi ninavyoelewa hiyo serikali mmoja wa kiongozi wa juu ni PM. Na kwa bahati nzuri Tanzania Serikali yetu inaongozwa na CCM.

Katika suala hili PM ana maelezo yanayotofautiana na viongozi wengine (Mfano J. Makamba, NAPE nk.)

Ina maana hapa ni kwamba hili jambo siyo la Kitaifa bali ni maamuzi ya baadhi ya watu fulani???


Waziri wa Fedha anaopsoma Bajeti Bungeni, huwa anawashukuru mawaziri mbalimbali kwa ushirikiano katika kuiandaa bajeti. Ina maana kuwa siyo Waziri wa Fedha peke yake au Kamati ya Fedha peke yao wanaotengeneza bajeti. Mawaziri husika pia wanashirikishwa. Kwa mtindo huo hapo Waziri J. Makamba alishirikishwa katika Wizara yake.


J. Makamba anasema kuwa hata wizara yake waliipinga kodi hii. (FINE i AGREE..)

NAPE anasema hata CCM wanaipinga kodi hii (FINE I AGREE)

Wabunge waliokuwepo Bungeni siku ya kupitishwa bajeti wote walisema NDIOOOOOOOOOOO (FINE I AGREEE...)

PM anasema wanaopinga kodi hii hawana jema, ina nia nzuri ya kupeleka umeme vijijini.. (FINE I AGREE)


TAFAKARI:

Tanzania tuna vyanzo vingi vya mapato ambapo tunategemea vikitumiwa vizuri basi tutaishi kama tupo peponi.

Kwa takwimu za wasomi wanasema kuwa kuna watanzania ambao wanaishi maisha ya Chini ya Dola ya Kimarekani kwa siku (below 1630/=) Sas huyu huyu ambaye amemiliki simu ili imsaidie mawasiliano apate hiyo mlo wa chini ya $, na serikali inataka Tshs. 1,000/= (ATAZIPATA WAPI)

Serikali inatoa misamaha ya kodi kwa wawekezaji wakubwa katiak migodi ya madini, ambao wanaiba rasilimali zetu na kujinufaisha wao...... hapo bado Serikali hailioni hilo na kumbebesha mzigo mllalahoi wa chini ya Dola $.

Wafanyabiashara wanakwepa kulipa kodi.......hapo bado Serikali hailioni hilo na kumbebesha mzigo mlalahoi wa chini ya Dola $.


MIZAMBWA
INANIUMA SANA!!!
Hapa ndipo watanzania Tunapo kosea.
Lazima tutofautishe Serikali ya Tanzania na chama tawala ambayo ni CCM.
CCM kama chama inapinga vikali kodi hii na imeweka tamko lao wazi kabisa
Pinda ameongea kama waziri mkuu, ana inist kodi hii sio mbaya, ni bora iwepo
Ila sababu CCM ni chama chenye demokrasia ndani yake, kima mwanachama
anaruhusiwa kutoa maoni yake tofauti, na kuya tetea anapo yapendekeza.
Sio lazima CCM iwe na mtazamo mmoja na serikali or vice versa, ni taasisi tofauti.

Kinacho sikitisha ni kuona Ndg Makamba (mfanya kazi wa Serikali) na Ndg Pinda (kiongozi wa serikali) wanatofautiana. inaonesha kodi hii haikujadiliwa vizuri, na wizara ya finance haikuwasikiliza wataalam wa wizara ya communication kuhusu kodi hii kabla ya kupendekeza muswada. Maybe hapa ndipo unapoona tofauti kati ya mfanya kazi wa serikali alie chaguliwa na wananchi na yule ambae hakuchaguliwa. (cc: Kiranga)
 
Last edited by a moderator:
Kinacho sikitisha ni kuona Ndg Makamba (mfanya kazi wa Serikali) na Ndg Pinda (kiongozi wa serikali) wanatofautiana. inaonesha kodi hii haikujadiliwa vizuri, na wizara ya finance haikuwasikiliza wataalam wa wizara ya communication kuhusu kodi hii kabla ya kupendekeza muswada. Maybe hapa ndipo unapoona tofauti kati ya mfanya kazi wa serikali alie chaguliwa na wananchi na yule ambae hakuchaguliwa. (cc: Kiranga)

Asante sana.

lakini tuelewe kuwa J. Makamba ni Waziri hivyo ni kiongozi wa serikali katika Wizara husika .a siyo mfanyakazi wa serikali kama nilivyo mimi ambaye ni mtumishi mdogo sana sina mamlaka ya kuhoji au kushirikishwa.


MIZAMBWA
INANIUMA SANA!!!
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom