Makamba: Mnyika acha Unafiki, sote tumeshindwa Bungeni!

Makamba: Mnyika acha Unafiki, sote tumeshindwa Bungeni!

Huyo Makamba aache kujitetea kwa ujinga. Namba yake ya simu sio siri, sehemu mbalimbali ame-expose watu waione au kumpigia wanapomuhitaji.
Ni Kikwete aliwahi kuagiza kila mtendaji wa serikali yake ni sharti atoe namba yake simu ili wananchi wakiwa na kero zao wawasiliane.
 
mkuu wewe umepwelewa tu chadema wanatukana kila mtu ambaye hayupo kwenye chama chao hawana usarabu hata kidogo kwani nani ambaye hawajawahi kumtungana hapa nchini wametukana vyombo vya dola vyote,

Sasa maiti kama yako ina haja gani kuitukana. Utumbo gani huu unaandika kama sio kutaka kuchefua watu, we ni Mnyarwanda?

Vijana wa Green Guards, mfundishwe na lugha pia, sio kupiga mabomu kwenye mikutano ya CDM tu.
 
Naomba na mimi namba za january ni mtukane kidogo hawawezi kutufanya watanzania matahira na huyo malayo mamvita alie panua mapaja ili kaka aingie bungeni na baadae uwaziri anyamaze au anajiandaa kupanua ili bro awe waziri mkuu...
 
Kwani huyo ma-rope ni kiongozi wa wapi, Kenya au Rwanda.
Hiyo number yako ya simu ni ya siri kama ni ya siri labda wewe ni kiongozi wa familia yako tu, hiyo number inatumikaga kuwasiliana na mkeo tu.
Kiongozi gani huyu. Mzimu.
 
Kama anaroho nzuri na ni msafi wananchi wengi wangemtumia sms za kumpongeza angemlaumu mnyika?

Aache kutafuta visingizio; atimize wajibu na majukumu yake ili waTZ wamkubali.
 
mkuu wewe umepwelewa tu chadema wanatukana kila mtu ambaye hayupo kwenye chama chao hawana usarabu hata kidogo kwani nani ambaye hawajawahi kumtungana hapa nchini wametukana vyombo vya dola vyote,

au kama watoto wako wangekuwa wanasoma kwenye shule hizi
shule1.jpg
au mama yako angekuwa anaenda kujifungua kwenye hospitali na kukuta hali hii
attachment.php

bado mabilion huko uswiss na twiga kusafirishwa halafu mnataka tuichekee hii serikali...acheni tututane ikibidi na tutagawa namba za ***** zenu pimbi wewe...
 
Wakuu, fikiria mtu kama mama Tibaijuka angetoa namba yake angeandikiwa hivyo? Tatizo ni utendaji kazi na maamuzi ya mtu huwa yanaBase wapi! Hilo ndilo tatizo, kwahiyo Makamba ilibidi ajitafakari utendaji wake na si kumlaumu Mnyika! Mbona watu kibao namba zao tunazo na hamna tatizo, Nikisema toeni namba ya mama prof Tibaijuka, sidhani kama atalaumu kama anavyolaumu Makamba, Bwana Mdogo Mh Makamba Jitafakari what you are doing! Misimamo yako ikoje nk.

Kuna watu humu zikitolewa namba zao itakuwa ni kizaa zaa, mfano Lukuvi, Wasira, Ndugai, Makinda and the likes, kwanini? Ni kwasababu majority hawaridhiki na utendaji wao! Ukiona hivyo jirekebishe ili badala ya kuwa boued ushangiliwe, tafakali nyendo zenu!

umelonga, kwa utendaj kama wa magufuli na mwakyembe hata namba zao zikiwa wazi kwa watanzania yawezekana usione sms za matus bali ni pongez na ushauri wa sehem zinazohitaj marekebisho na kufanyiwa kaz. Haja jk aliwah kutoa no kwa ajil ya sms japo cku hiz simsiki tena
 
wananchi wangekuwa wanaona kazi nzuri inayofanywa na kodi zao wangejituma na kukubali kodi hiyo..
 
Huyu Makamba sio ndio amekuwa ajipigia tarumbeta kuwa ametwaa tuso ya some funny organisation sijui World Economic forum? Leadership skill zako ziko wapi hapa, au kulia lia ndio uongozi?

Wizara yake ndio inahusika na hii kasheshe yote ya kodi ya Simcard, na ndani ya wizara yake Naibu Waziri ndiye anahusika na makampuni ya simu.

Hoja ilitolewa hapa, kama Makamba hakubaliani na hii kodi, anatakiwa afanye hivyo kwa vitendo - ajiuzulu. Hawezi kuendelea kusimamia kitu anachopinga?

Pili, Makamba sio Mbunge wa kawaida, ni cabinet member. Waziri mkuu anasema hili, yeye Makamba anasema jingine, where is collectively responsibility hapa? Kama Makamba hakubaliani na baraza la mawaziri akiwemo waziri mkuu kwa nini anaendelea na hicho cheo? Iweje cabinet wapitishe (bajeti zinapata baraka za cabinet) iweje Makamba achomoke na kuaanza kujidai hakubalini nao?

Sasa hivi anakuja kulumbana na Mnyika! Mnyika ni anaingia kwenye baraza la mawaziri?
 
ushabiki mwingine balaa hata ukijamba unapongezwa
 
Huyu Makamba sio ndio amekuwa ajipigia tarumbeta kuwa ametwaa tuso ya some funny organisation sijui World Economic forum? Leadership skill zako ziko wapi hapa, au kulia lia ndio uongozi?

Wizara yake ndio inahusika na hii kasheshe yote ya kodi ya Simcard, na ndani ya wizara yake Naibu Waziri ndiye anahusika na makampuni ya simu.

Hoja ilitolewa hapa, kama Makamba hakubaliani na hii kodi, anatakiwa afanye hivyo kwa vitendo - ajiuzulu. Hawezi kuendelea kusimamia kitu anachopinga?

Pili, Makamba sio Mbunge wa kawaida, ni cabinet member. Waziri mkuu anasema hili, yeye Makamba anasema jingine, where is collectively responsibility hapa? Kama Makamba hakubaliani na baraza la mawaziri akiwemo waziri mkuu kwa nini anaendelea na hicho cheo? Iweje cabinet wapitishe (bajeti zinapata baraka za cabinet) iweje Makamba achomoke na kuaanza kujidai hakubalini nao?

Sasa hivi anakuja kulumbana na Mnyika! Mnyika ni anaingia kwenye baraza la mawaziri?

kazi ya upinzani ni kuikosoa serikali, alitaka mnyika aipake mafuta serikali hata kama inakuwa kandamizi?
 
au kama watoto wako wangekuwa wanasoma kwenye shule hizi
View attachment 103627
au mama yako angekuwa anaenda kujifungua kwenye hospitali na kukuta hali hii
attachment.php

bado mabilion huko uswiss na twiga kusafirishwa halafu mnataka tuichekee hii serikali...acheni tututane ikibidi na tutagawa namba za ***** zenu pimbi wewe...


Au na watoto wao wangelikuwa wanaenda kusoma katika shule hizi:-

Wanafunzi wa darasa la tano katika shule ya msingi Selous wilayani Namtumbo wakiwa darasani.jpg

wanafunzi-mkapa-school.jpg

wanafunzi-mkapa-school.jpg


Pia wangelikuwa wanaenda katika Hospitali kama hizi:-

View attachment 103716


WAGONJWA_ZAHANATI_KISAKI[1]_.JPG


Cha ajabu bado wanataka kumnyanganya mlalahoi anayepata huduma hizi hata sent anazotumiwa na ndugu zake kwa ajili ya vifaa vya elimu au kulipia gharama za matibabu katika hospitali na shule hizi za mbavu za mbwa.

Lakini wao wenye uwezo hawaendi katika huduma hizi wanaenda huduma bora nje ya nchi.


MIZAMBWA
INANIUMA SANA!!!
 
4. Baada ya movement hiyo kuanza ndio tukamskia Nd Mnyika nae anapinga tax,....

cc: nngu007 na EMT
Mwali sijui kama umesoma post ya mwanzo ambapo Mnyika mwenyewe amesema

Kauli ya MNYIKA:

Ambacho sitafanya ni siasa chafu kama hizo ambazo Makamba amefanya za kusema uongo, kwa kuwa naamini anafahamu kabisa kwamba sijaanza kuongea kuhusu suala hili baada ya malalamiko ya wananchi bali jambo hili nilianza kulishughulikia bungeni mara baada ya Waziri wa Fedha kuwasilisha jedwali la marekebisho la kuanzisha kodi lukuki za simu ikiwemo hii. Katika mchango wangu bungeni, nieleza kwamba muswada huo wa sheria ya fedha kwa kupandisha kodi kwenye mafuta na simu ni ‘muswada wa majanga ya kuwaongezea mzigo wa gharama za maisha kwa wananchi.

Aidha, sikuishia kusema tu kwa niaba ya wananchi bali nilichukua hatua kwa mujibu wa kanuni za Bunge nami kuwasilisha jedwali la marekebisho ya kupinga kodi ya umiliki wa kadi za simu pamoja na kodi nyingine zote zenye kuongeza mzigo wa gharama za maisha kwa wananchi sio kwenye sekta ya mawasiliano bali pia kwenye sekta zingine ikiwemo sekta ndogo (sub sector) nyeti ya mafuta.

Kwa hiyo, inaonekana Mnyika alianza kabla ya hata hiyo sheria kupitishwa to the extent ya kuwasilisha mpaka jedwali la marekebisho kupinga siyo tuu kodi ya simkadi, bali pia kodi nyingine.

Hata hivyo, sidhani suala ni nani alianza kabla au baada ya watu kulalamika. Otherwise, tutajikuta tuna-base argument zetu kwenye personalities zaidi, badala ya issue iliyo mbele yetu.

Kwa hili nimesema na nitarudia kusema kuwa serikali hawezi kuepuka lawama hapa.

Kwanza, kwa kukubali bunge badala ya serikali kuja na mapendekezo ya kodi mpya au kufanya bunge kutumika kama an extension of the Executive.

Pili, baada hata ya sheria hiyo kupitia, serikali kutokuwa na msimamo wa juu ya hili. Almost mawaziri waliongelea kuhusiana na hizi kodi wamekuja na mitazamo tofauti.

Waziri Mkuu anasema wanaopinga hizi simu hawana jema. Waziri wa Fedha anasema serikali wanaendelea kusikiliza maoni ya watu. Utasikilizaje maoni ya watu ambao hawana jema?

Waziri wa wiraza husika anasema anasimama na serikali. Naibu wa Wiraza husika anasema amekuwa anapinga hizi kodi. Kwa hiyo mtarufuku uko siyo ndani ya serikali tuu bali hata ndani ya wizara huzika.

Kuhusu suala la Mnyika kutoa hadharani namba ya Naibu Waziri, maoni yako yalikuwa yapi kuhusiana na Chadema kutoa namba za Spika na Naibu Spika hadharani na kuwaambia wananchi wawatumie SMS?
 
EMT Muulizeni Mnyika aliwasilisha hiyo document yake Bungeni befire or After 29th??? Ninavyo jua mimi ni well after movement ya #NoSimCardTax kuanza. Na hiyo move yake haisaidii sana sababu wananchi kwa kupitia petition yao walitaka kuondokana na siasa za vyama na kuonesha kua ni wananchi toka pande zote wanao pinga tax. Kama alitaka kusaidia angesign petition na kuwashawishi watu wasign pia!
 
Last edited by a moderator:
EMT Muulizeni Mnyika aliwasilisha hiyo document yake Bungeni befire or After 29th???

As far as I am aware huwezi ku-submit jedwali la mabadiliko katika mswada baada ya huo mswada kupitishwa na kuwa sheria.

Pia kwa mujibu wa post yake ya kwanza kabisa hapo juu amesema kuwa mara baada ya Waziri wa Fedha kuwasilisha jedwali la marekebisho la kuanzisha kodi lukuki za simu ikiwemo hii, katika mchango wake bungeni, alieleza kwamba muswada huo wa sheria ya fedha kwa kupandisha kodi kwenye mafuta na simu ni ‘muswada wa majanga ya kuwaongezea mzigo wa gharama za maisha kwa wananchi.

Anadai hakuishia kusema hivyo tut bali pia alichukua hatua kwa mujibu wa kanuni za Bunge na kuwasilisha jedwali la marekebisho ya kupinga kodi ya umiliki wa kadi za simu pamoja na kodi nyingine zote zenye kuongeza mzigo wa gharama za maisha kwa wananchi sio kwenye sekta ya mawasiliano bali pia kwenye sekta zingine ikiwemo sekta ndogo nyeti ya mafuta.

Nilivyoelewa hapo ni kwamba aliwasilisha jedwali hilo la marekebisho kabla ya mswada kupitishwa na kuwa sheria. Hata hivyo, kwa sana, I don't think it really matters whether he did so before or after the law was passed. Kuna wabunge walikuwepo bungeni wakati mswada unapitishwa kuwa sheria na mpaka sasa bado wako kimya pamoja na kuwa wapiga kura wao wanalalamiikia hizi kodi.
 
au kama watoto wako wangekuwa wanasoma kwenye shule hizi
View attachment 103627
au mama yako angekuwa anaenda kujifungua kwenye hospitali na kukuta hali hii
attachment.php

bado mabilion huko uswiss na twiga kusafirishwa halafu mnataka tuichekee hii serikali...acheni tututane ikibidi na tutagawa namba za ***** zenu pimbi wewe...

Tujikumbushe huu uzi na hizi picha
 
Makamba nakushauri usishindane na Mnyika utaumbuka, kijana ni kichwa sana huyu na mjanja kupindukia!
 
Back
Top Bottom