Makamba: Mnyika acha Unafiki, sote tumeshindwa Bungeni!

Makamba: Mnyika acha Unafiki, sote tumeshindwa Bungeni!

ninaisupport hii initiative kukiwekewa hiyo mipaka ya big win now ( whatever that is ) ila tuweze kuona ikifanya kazi, hospitalini, umeme,shule na miundombinu

Kwa chama kilichopo madarakani, usitegemee hayo.
 
Biblia inasema Mnafiki ni mtu mbaya sana!
nafikiri MAKAMBA ni kijana mnafiki sana,
mpaka azeeke atakuwa amenafikia vitu vingi sana!
 
Mnyika anapenda sifa za kizamani sana ndio maana alichemka chuo kijana mzima hana degree

We mwenye degree umelisaidia nn Taifa hili. Au kwa akili zako fupi unadhani degree ndy uongozi, wangapi wana gedree lkn hawawezi kufanya maamuzi yanayoweza kufanywa hata na mtoto wa shule ya msingi???
jenga hoja achana na kauli za reja reja.
 
Viongozi wetu ni wanafiki sana maana wanasema na kukana kauli zao
Mfano
1. Je wizara inapoandaa bajeti huwa hakuna mjadala wa wazi au kwa vile wanaojadili wanacho na hawajali wasichonacho
2. Je kweli wafanyakazi wanashida kama mwananchi wa kijijin ambapo kupata elfu moja tu taabu
3. Je wanajua wananchi walioko kijijini hawana hata pesa ya kusagia unga na hali wengine bado wakisaga katika mawe yaliyoyotumika zama za mwanzo za mawe
4.Je kweli viongozi wetu/watoto wao ambao sasa nao ni viongozi wanajua shida za wananchi?
5.Je kweli viongozi wetu wana dhamira za kweli kumsaidia mnyonge /mwananchi wa kawaida aliyeko kijijini?
6. Wabunge wetu(Upinzani/wachama tawala) wanadhamira ya kweli ni kweli inaingia akilini mtu anapata kwa siku moja kiasi ambacho ni kikubwa kuliko anayefanya kazi mwezi mzima
7. Je ni kweli na sahihi wabunge wetu kupata posho mara mbili (Kikao cha bunge na katika semina/warsha wakati bado bunge linaendelea maadam kaitwa lazima alipwe)
8. Je ni sahihi katika hali ya kawaida tu mwalimu kuanza kazi hadi anamaliza kazi (kustaafu) hajawahi pata night allowance(safari yoyote ya kizazi ndani ya nchi yake au ziara ya mafunzo)
9.Je wabunge wetu wanajali haki? Mfano mwalimu wa chuo cha Mzumbe/UDSM/SUA nk anazidiwa mshahara na mwanafunzi wake aliyemfundisha? Kama ni Rare professional kwanin asianze mwalimu wake? Lakini kwa wabunge mwanafunzi kumzidi mwalimu wake ni sawa!
10.Je ni haki wabunge watibiwe tofauti na mwananchi wake (mfano wanapelekwa India/Afrika kusini nk) je watamjali anayelalamika hakuna madawa na vifaa?
10. Mwisho tupeane moyo tu lakin safari bado ni ndefu sana mpaka pale wanaokaa katika mjengo wakibadilika ndiyo haki itapatikana lakini hata wakiapata upinzan kama akili zao zitakuwa kama zilivyo sasa ni ndoto za mchana kuwa na maisha bora!
"Ningeona upinzani wamaana kama wangekataa posho na nyongeza ya mishahara kwa kujua kuwa hali ya wanaowaongoza wanatembea bila viatu (pekupeku na nguo viraka vitupu japo kuna mitumba kila kona) na hawajui watakula nini na wakiona magari yao ni mithili ya watoto wa ndege wanamwona mama (wazazi) yao maana hawana uwezo wa kuruka (hawana manyoya) na wanaweka midomo wakijua mzazi kaja na kitu". Lakini wapo walijitahidi lakin sasa kimya huku wengine wakisema hawaachi 'Tuombe wanaojitahidi walau kusema waongezeke'
 
Ni kweli ika walioshindwa zaidini makamba namagamba wenzake. Ndo mliopoga makofi ya meza
 
Mnyika usipoteze muda huyosi yule mtoto wa katibu mstaafu wa ccm hana jipya ameshindwa babaake n ufisadi ataweza yeye. Ukmwona kobe juu ya mti kabebwa
 
Nyie MAGAMBA ndio mko wengi na kila kitu kwenu nyie NDIOOOOOO!!!!!
 
Ni wazi hata sisi wananchi hatuwi makini na haya mambo yanapoanza bali tunakuwa na taharuki ya kufanya hukumu haraka sana jambo linapotokea. Hili suala la kodi ya simu limeanzia kwenye kamati ya bajeti, kimsingi aliyoyaongea zito, makamba kuwa wabunge wamefeli ni ya kweli. Na njia pekee kulisuluhisha ni warudi hukohuko bungeni huku mitandaoni ni kuhadaa wananchi. Lakini na wabunge wa upinzani lazima wawe makini linapotokea jambo mfano msiba sio waende wote wapeleke wawakilishi na nyuma wabakie wengine waendeleze kazi wasiache mwanya wa hoja mbovu kupita
 
Mnyika anapenda sifa za kizamani sana ndio maana alichemka chuo kijana mzima hana degree
watu kama nyinyi ndio mazuzu wa mwisho kabisa, yaani hii maandishi yako mtu akisoma tu anaidharau elimu ya Tanzania! Unashangaa mtu kutokuwa na degree! Nani kawambia degree ni kila kitu kwenye maisha? Wenzako wenye digrii si ndio kila kukicha wanasainishwa mikataba ambayo hata mwenye Std7 angegoma! Wenye degree si ndio wanakufanya wewe ulipe gharama kubwa za umeme bongo? Wenye digrii si ndio wameruhusu Dowansi! Na ndio haohao wenye degree wliompasua mtu kichwa badarla goti Muhimbili? Ni nini DEGREE? Hizi za Mlimani? Acha Uboya wewe! Kwa taarifa yako wenye digrii ndio walioichelewesha sana Tanzania hii! Digrii zenu hata Kenya mnakosa kazi! Mburula mkubwa wewe!
 
Mnafiki ni mnyika,yeye ni sehemu ya bunge lililopitisha hoja hii kama hakupenda wananchi tuumizwe mbona hakuipigia kelele kabla au baada ya wananchi kugundua kwamba wabunge wote wapo kwa maslai yao.
Siku zote anadandia hoja ili asikike lakini hiki kijamaa ni kijinga kweli,hadi sasa kero alizoahidi zitakwisha bado tunateseka na bei ya maji inazidi kupanda au kwa kuwa wanaotuuzia maji dumu 2000 ni ndugu zako

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums

Una uhakika kuwa hakuipinga? Ulifuatilia bunge? Je sauti yake peke yake na wabunge wachache wa upinzani ingesikika? Kama hukufuatilia, ukweli ni kuwa Mnyika aliipinga acha u magamba hauna mana
 
umeandika waraka mreefu halafu hunapoint nakushauri usome tena majibu ya Mnyika. yeye alishatoa hilo bungeni lkn kwa sbb ninyi ccm hamkubali mawazo ya wapinzani hususani cdm basi mnaongeaongea tu ila mradi mmeongea. makamba hawezi kujitoa hapao kwa sbb yeye ndiye ni naibu waziri na ndiye aliyeleta hii kitu bungeni kama angekuwa haitaki basi asingeileta angeshauri iachwe hukohuko. amkeni kifikra ccm!

Hivi kweli unashindwa kulipa kodi ya Tshs. 1,000/= huku Serikali hiyo hiyo kwa mshahara wa 1,500,000/= unachangia 300,000 kwa kila mwezi bila kulalamika inakatwa kwanzwa kisha unaletewa salio. Kila siku utakuwa unakatwa Tshs. 34/= na hutagundua hata kama wataiondoa kwa maneno ila mitandao tayari wameishaingiza kwenye system. Je unauhakika tangu itangazwa makato ya maongezi ya simu yako yanafanyika sawa ama mnabisha tu na hoja amboza tungesaidiana ili isikimbizwe kwa mwajiliwa au wewe mshahara wako haukatwe ndo umeanza kukatwa hiyo 1,000/= kukuuma sana huku wenzako walishazoea?
 
Mburura ni wewe unaeshikiwa akili na wenzako....na utaendelea kushikiwa akili hivyo huku mwenyewe ukijidhani kwamba ndo muelewa kumbe ni sakala tu...
mkuu kujua kiakili niko sawa kuliko wewe mbururaa ni kwanza kuikataa ccm na mijitu yake yote na kuona kweli wewe ndiye uliyeshikiwa akili ni kutokwa na mapovu kwa ajili ya lichama linalo tunyonya kwa style mbali mbali. uenda wewe unanufaika kinamna fulani na mfumo uliopo kwa umburura wako hujui bibi yako kule sitimbi ndani ya miaka hamsini ya uhuru hajui bomba la maji wala hospitali barabara ni issue kubwa kama wewe sio mburura ni nini hata hili dogo la kuikataa ccm na watu wake wote ulioni? nani kashikiwa akili mimi au wewe
 
Kha, Uwezo wa Makamba mdogo, leo ndio nimemtoa maanani Makamba;

Samwel sitta type;
 

"Mlioniuliza kwa SMS katika simu na kwenye mitandao ya kijamii sasa ni wakati wa Makamba kuhojiwa kwa njia hizo hizo (Simu yake ya Mkononi ni ……..) kwa kuwa yeye ni sehemu ya Serikali na Serikali ndiyo ambayo iliingiza suala hili kwa mara ya kwanza ndani ya ukumbi wa Bunge kupitia hotuba ya Bajeti Serikali."aliandika Mnyika katika taarifa yake.

Mambo yalikuwa tofauti baada simu yake kugeuka kuwa ‘public suggestions box' iliyobeba kila aina ya jumbe za ajabu na matusi huku wengine wakidiriki kumpigia kitu ambacho kiligeuka kero kwake.

Makamba alitumia ukurasa wake wa facebook kuelezea kile kilichomkuta huku akilaani kitendo alichokifanya Mh John Mnyika.

January-Makamba.jpg
" John Mnyika kaweka namba yangu ya simu ya mkononi ili watu wanipigie na kutukana. Nadhani ni siasa isiyo ya kistaarabu. Hadi sasa nimepata messages zaidi ya 600. Sio sahihi kabisa. Wabunge WOTE tulishindwa kupitisha maamuzi yenye maslahi kwa mtu wa kipato cha chini. Harakati za mitandaoni haziondoi ukweli huo." Ni sehemu ya alichokiandika Makamba.


Hata hivyo pamoja na hayo yote anaamini kuwa hayo yataisha hivyo asibadili namba yake ya simu.

My phone constantly engaged with nonstop calls and clogged with hundreds of messages. I hope this stops so I don't have to change my number. - January Makamba (@JMakamba) July 19, 2013


Nae dada yake January Makamba ‘Mwamvita Makamba' alionesha kuumizwa na kile alichokifanya Mnyika na kumtumia ujumbe kupitia akaunti yake ya twitter akimtaka aombe radhi kwa kuwa yeye ni bora ya kile alichokifanya, na kwamba yeye ameziona jumbe zilizotumwa kwa kaka yake.

John @jjmnyika I have seen the horrible SMS sent to January.What you did is unacceptable and deserves an apology. You are better than this- Mwamvita Makamba (@Makambas) July 20, 2013


Uamuzi wa bunge kupitisha tozo la kodi ya kadi za simu kwa mwezi kwa wananchi umepingwa vikali na wananchi lakini pia asilimia kubwa ya wabunge wanaoulizwa kuhusu uamuzi huo nao wanaonekana kupinga hoja hiyo na wengine wakirusha lawama zao kwa ‘serikali'…Japo ukweli unabaki palepale kuwa wabunge (asilimia kubwa) ndio waliopitisha mswada huo bungeni.

January Makamba anakiri kuwa wabunge walishindwa kupitisha maamuzi yenye maslahi kwa mtu wa kipato cha chini.

"Wabunge WOTE tulishindwa kupitisha maamuzi yenye maslahi kwa mtu wa kipato cha chini." Aliandika Makamba katika sehemu ya ujumbe wake kupitia ukurasa wa facebook.


 

January kufanya kazi kama NAIBU WAZIRI wa MAWASILIANO ni conflict of interest kwa DADA yake; sababu she was powerful by herself kabla ya kwenda SOUTH AFRICA

Sidhani Kama anataka chochote ndani ya serikali asingepata... sababu ya UCCM ulivyo na MAFIA LIKE Coordination .i.e Investment; Land; Mining;

Kwahiyo Bado hao ni POWERFUL kivyake NDANI YA SHIRIKA HILO...
 
Mnyika bana wakati mwengine akili yake sijui inakwenda likizo.
 
Back
Top Bottom