Makaka wasomi na dada msomi walivyojinadi jana huko Arusha

Makaka wasomi na dada msomi walivyojinadi jana huko Arusha

An
Tena hapa nisaidieni; manake utasikia "Wakili Msomi...!" Huwa wana maana gani hasa?! Hivi kuna mtu asiye msomi anayeweza kuwa wakili?! Sijawahi kusikia Mhasibu Msomi; ingawaje hawa ingeswihi manake kuna wengine wameishia Kidato cha IV halafu wanajiita Wahasibu badala ya kujiita makeshia!!

Mkuu Petro E. Mselewa, hebu nisaidie hapo juu!! Ni wakili wa aina gani ambae anakuwa sio msomi; au ni swaga zenu tu??!!!

Anaweza akaishia form.four akawa Muhasibu kama tu umemaliza CPA(T) na kufaulu.Unaweza kuwa cashier kama.tu umefaulu Atech 1&2.

Ikimaliza first degree yako au kamasters bado hujaqualify kuitwa Muhasibu au mkaguI utaitwa msaidizi tu.

Pole kama hujui.
 
Hiyo ni jana huko Arusha walivyokuwa wanajinadi.

Hakika walitisha. Ulikuwa ni mwendo wa ung'eng'e tu.

Ila huyo wa mwisho sijui kwa nini alitumia Kiswahili.


Hoja nzuri sana zinazohusu kulinda umaa wa TZ lakini hilo la kusema msikamatwe, Hapana! Lawyer ni mtu wa kawadia kabisa awapo bungeni, awapo mtaani, awapo bar, nk. akinisumbua atakula kibano cha paka mwizi na mahakamani atakwenda.

sasa hii ya Lissu kutaka Bar iingie mtaani kutetea mambo yake ya jukwa la siasa, NOOOOOO! asituchote akili hapo!
Akikamatwa kwa kutetea mtu mahakamani hapo wanasheria amkeni, gomea shughuli zenu kumuokoa mwenzenu.
 
HOja nzuri sana zinazohusu kulinda umaa wa TZ lakini hilo la kusema msikamatwe, Hapana! Lawyer ni mtu wa kawadia kabisa awapo bungeni, awapo mtaani, awapo bar, nk. akinisumbua atakula kibano cha paka mwizi na mahakamani atakwenda.

sasa hii ya Lissu kutaka Bar iingie mtaani kutetea mambo yake ya jukwa la siasa, NOOOOOO! asituchote akili hapo!
Akikamatwa kwa kutetea mtu mahakamani hapo wansehria amkeni, gomea shughuli zenu kumuokoa mwenzenu.

Ndiyo kazi ya Bar kutetea sheria na katiba.Kuhakikisha RAIA wanapata haki zao za msingi.

Sasa anayepigania haki zako yuko jela nani atatusaidia kupata haki zako??
 
Tena hapa nisaidieni; manake utasikia "Wakili Msomi...!" Huwa wana maana gani hasa?! Hivi kuna mtu asiye msomi anayeweza kuwa wakili?! Sijawahi kusikia Mhasibu Msomi; ingawaje hawa ingeswihi manake kuna wengine wameishia Kidato cha IV halafu wanajiita Wahasibu badala ya kujiita makeshia!!

Mkuu Petro E. Mselewa, hebu nisaidie hapo juu!! Ni wakili wa aina gani ambae anakuwa sio msomi; au ni swaga zenu tu??!!!
Ni lugha ya majivuno kama Gwajima anavyojiita mtumishi wa Mungu. Neno msomi ni kutaka watu waamini kwamba wako pale kwa niya njema sana!

Pia hayo mambo yalianzia Roman empire. Sheria na Philosophy ni taaluma kongwe ktk vyuo vikuu vya awali. Zilipoingia taaluma zingine muhimu kwa jamii kuliko sheria na philosophy kama vile udaktari na injinia, wakajiona kama wamedhalaulika. Wakajipa jina la usomi, the learned gentlemen. Kumbuka wanawake hawakuonekana kuwa watu wanaofaa kushika nyadhifa muhimu.
 
Ndiyo kazi ya Bar kutetea sheria na katiba.Kuhakikisha RAIA wanapata haki zao za msingi.

Sasa anayepigania haki zako yuko jela nani atatusaidia kupata haki zako??
Nimesema, Mwanasheria hana haki ya kutafuta kinga kwa uzembe wake mtaani! Huko lazima ashike adabu kama wengine. Kama Bar itajiingiza huko, eti itetee hata mbakaji wa mitaa ya Tandika, kisa ni mwanasheria, ujue ni tatizo la taaluma sasa.
 
An


Anaweza akaishia form.four akawa Muhasibu kama tu umemaliza CPA(T) na kufaulu.Unaweza kuwa cashier kama.tu umefaulu Atech 1&2.

Ikimaliza first degree yako au kamasters bado hujaqualify kuitwa Muhasibu au mkaguI utaitwa msaidizi tu.

Pole kama hujui.
Msingi wa hoja upo pale pale na ulichofanya ni kutia nakshi tu; kwamba, ni heri basi kwa Wahasibu ndo pangekuwapo wa kujiita Mhasibu Msomi kwa sababu kuna wengi wanaojiita Wahasibu lakini hawana sifa ya kuwa Mhasibu kitu ambacho sidhani kama kipo kwa mawakili!!!
 
Nina muda sijafika Arusha ila Hapa ulipo ukumbi wa AICC pamebananishwa sana Hapa hospital ya mkoa Hapa hapa naona Chuo cha out hapa hapa naona Headquarters ya East Africa Community hawa watu wa plan ni vipi jamani hii HQ ingefaa zaidi kama ikipatiwa Km za kutosha Njiro au maeneo ya USa River
 
Wakili msomi, jaji Msomi, mwanasheria Msomi kwa kimombo wanaita, learned Advocate, Learned Judge, Learned Lawyer, Learned Brother, Learned sister, learned Counsel. Haya maneno hayatumiki kumaanisha kwamba wakili mmoja amesoma sana zaidi ya mwingine. Sababu zipo nyingi sana nitakusaidia chache.

Moja, Sheria ni taaluma iliyojikita kwenye antagonisms hasa mahakamani ambapo mawakili hupingana kwa hoja kila mtu akimtetea mteja wake hivyo maneno yenye kuonesha heshima na kuheshimiana japo tunapingana hutumika Ku sugarcoat tu mfano "Ninapingana na Wakili Msomi katika moja mbili tatu". Hata jaji anaweza kusema " nashindwa kukubaliana na hoja za wakili Msomi" lakini hata wakili asiporidhishwa na hukumu ya jaji akakata rufaa anaweza kueleza mahakama " kwamba Jaji Msomi katika kuamua hivi alikosea" hivyo japo unampinga unacknowledge kwamba amesoma na ana sifa zote.

Mbili, ni kutokana na bushlawyers kwa hiyo wakili au mwanasheria Msomi hutumika kutofautisha na hao ma Bush lawyers.

Tatu, Mwanasheria ni wasomi kwa sababu wanasoma mambo mengi ambayo wahusika wa taaluma hizo wapo. Kwa kuwa kila kesi kutoka kwa kila mtu mwisho wa siku itakuja kuangukia mahakamani kwa wanasheria basi mwanasheria anasoma mambo mengi mfano heath laws na wakati daktari yupo, company laws, partnership, contract laws na wahusika wapo. Tax laws na wahusika watu wa kodi wapo, land laws na wahusika wa ardhi wapo, environmental laws etc

Nne, sheria ni noble professional hivyo kuheshimiana ni muhimu ndiyo maana maneno ya kutukuzana sana utayakuta mahakamani, maneno kama Msomi, Mheshimiwa, Mtukufu hakimu, Mahakama tukufu, Your Lordship, Your Ladyship etc
safi sana mkuu kwa kudadavua vizuri nimepata kitu na mimi
 
Msingi wa hoja upo pale pale na ulichofanya ni kutia nakshi tu; kwamba, ni heri basi kwa Wahasibu ndo pangekuwapo wa kujiita Mhasibu Msomi kwa sababu kuna wengi wanaojiita Wahasibu lakini hawana sifa ya kuwa Mhasibu kitu ambacho sidhani kama kipo kwa mawakili!!!

Tunaitwa Professional accountant au Professional Auditor.Not learned kaka
 
Ni kwa sababu kila kitu kina sheria, hata hao IT kuna sheria zimewafanya wawe na uhalali. Hivyo wanasheria ndiyo wasomi
Kwa maana nyingine wote tunategemeana mwanasheria pia anategemea IT/science ili kukamilisha mambo yake
 
Masha mkali eeh😀

Ila umesikia alivyochapia?

Kasema "I have decided to make a decision".

How can you decide to make a decision?

Is it possible?
kiingereza chenyewe anachoongea ni kile cha malofa weusi wa kimarekani.Kiler cha kuongelea tumboni
 
Wakili msomi inatokana na wao kuwa mara kwa mara lazima wapitie vitabu ili kujua sheria mbalimbali yaani lazima wasome kila wakati lakini kozi zingne ukiisha maliza chuo hakuna tena inshu ya kupitia pitia sijui nn
Unazingua wewe..kama issue ni kusoma kila wakati madaktari nadhani hujawatendea haki
 
Masha mkali eeh😀

Ila umesikia alivyochapia?

Kasema "I have decided to make a decision".

How can you decide to make a decision?

Is it possible?
Katika hotuba yote ya dakika 3.3 ume-pick sentensi moja ya maneno saba na kushikia bango, hii ni bashiit
 
Masha mkali eeh😀

Ila umesikia alivyochapia?

Kasema "I have decided to make a decision".

How can you decide to make a decision?

Is it possible?
we unaishi marekani, hivi unajua masha amesoma na kuishi huko marekani tangu utoto wake?
 
Hivi Magai yuko wapi siku hizi?, moja ya mawakili wa ajabu kabisa
 
Back
Top Bottom