Majuto TCRA Kufungia Simu Original zenye S/No. 123456789ABCDEF


mgt software

mgt software

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
11,158
Likes
2,001
Points
280
mgt software

mgt software

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
11,158 2,001 280
Wana JF,

Naanza kwa kuwapa pole wale wote waliotoa pesa zao kwa mbinde kwenda kununua simu original kwenye maduka yanayoaminika na pengine kwenda kwenye maduka ya wanaomiliki mitandao kama Halotel , Vodashop Airtel na Tigo, macho yaliwaonyesha kilicho bora wakanunua lakini baadae wanajikuta wakikosa mawasiliano baada ya ghafla simu zao kuonyesha no network, sim cannot register , network error, searching.

Haya matatizo mengi yamewakuta watu wanaotumia simu zenye line mbili, haijajulikana ni kwa nini simu ghafla inaandika S/No. 123456789ABCDEF na baadaye kukata network, uchunguzi wa awali unaonekana kuwa kwa kuwa simu zenye line mbili haziwezi kuregister kwenye network kwa kutumia S/No. moja ambayo ni utambulisho wa toleo la simu kama handset product Number, ambayo husomwa kwa bar-code kwa maandishi kama haya IIIIIII IIIIIIII I IIIIII ambayo ubandikwa nyuma ya simu, lakini hii Serio Number ukiisoma kwa ndani iko tofauti kabisa, simu hizi uonekana kama za kimangumashi ingawa kwa tanzania wanaziingiza kama original phone, simu zenye lini mbili nchi nyingi kama Uingeleza, Marekani Japani hawazitumii kabisa ingwaje wanaziuza madukni kwa wanaoenda kuzitumia katika nchi za Africa na Asia .

Nina hofu kwamba kuna wakati TCRA itapiga marufuku simu zenye line mbili kwa kuwa haiwezekani simu moja ikawa na MSID moja, Baseband Moja alafu imei mbili, kam TCRA wamejipambanua kwamba wapo ktika mapambano ya kupunguza uharifu wanatakiwa kuwaamrisha wenye makampuni ya simu zinazotumia line mbili waakikishe zinawekwa S/No Mbili kwa kila line.
 
Philipo D. Ruzige

Philipo D. Ruzige

Verified Member
Joined
Sep 25, 2015
Messages
5,303
Likes
6,753
Points
280
Philipo D. Ruzige

Philipo D. Ruzige

Verified Member
Joined Sep 25, 2015
5,303 6,753 280
Wana JF,

Naanza kwa kuwapa pole wale wote waliotoa pesa zao kwa mbinde kwenda kununua simu original kwenye maduka yanayoaminika na pengine kwenda kwenye maduka ya wanaomiliki mitandao kama Halotel , Vodashop Airtel na Tigo, macho yaliwaonyesha kilicho bora wakanunua lakini baadae wanajikuta wakikosa mawasiliano baada ya ghafla simu zao kuonyesha no network, sim cannot register , network error, searching. haya matatizo mengi yamewakuta watu wanaotumia simu zenye line mbili, haijajulikana ni kwa nini simu ghafla inaandika S/No. 123456789ABCDEF na baadaye kukata network, uchunguzi wa awali unaonekana kuwa kwa kuwa simu zenye line mbili haziwezi kuregister kwenye network kwa kutumia S/No. moja ambayo ni utambulisho wa toleo la simu kama handset product Number, ambayo husomwa kwa bar-code kwa maandishi kama haya IIIIIII IIIIIIII I IIIIII ambayo ubandikwa nyuma ya simu, lakini hii Serio Number ukiisoma kwa ndani iko tofauti kabisa, simu hizi uonekana kama za kimangumashi ingawa kwa tanzania wanaziingiza kama original phone, simu zenye lini mbili nchi nyingi kama Uingeleza, Marekani Japani hawazitumii kabisa ingwaje wanaziuza madukni kwa wanaoenda kuzitumia katika nchi za Africa na Asia . Nina hofu kwamba kuna wakati TCRA itapiga marufuku simu zenye line mbili kwa kuwa haiwezekani simu moja ikawa na MSID moja, Baseband Moja alafu imei mbili, kam TCRA wamejipambanua kwamba wapo ktika mapambano ya kupunguza uharifu wanatakiwa kuwaamrisha wenye makampuni ya simu zinazotumia line mbili waakikishe zinawekwa S/No Mbili kwa kila line.
Umenena sana mkuu.. Point zako zipo waz waz na zinaonekana kabsaaa...
 
M

mathabane

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2013
Messages
1,857
Likes
661
Points
280
M

mathabane

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2013
1,857 661 280
Umenena sana mkuu.. Point zako zipo waz waz na zinaonekana kabsaaa...
Vizuri mkuu ila wengi hawatakuelewa maana haya mambo ya kitaalam watanzania wengi hawa hawajishughulishi na hawapendi kujua maana wanaona hayawahusu. Watu wanafahamu kuchati tu wakati wa kutongoza tu.
 
FRANCIS DA DON

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2013
Messages
13,175
Likes
7,564
Points
280
Age
28
FRANCIS DA DON

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2013
13,175 7,564 280
Hata yangu ilikata network leo alfajiri.., ila kwa sasa imerudi
 
Inferiority Complex

Inferiority Complex

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
2,706
Likes
1,144
Points
280
Inferiority Complex

Inferiority Complex

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
2,706 1,144 280
Kuna jamaa yangu kaletewa Huawei mpya kabisa kutoka ughaibuni imegoma kabisa hata kusoma laini. Tumejaribu kurestore lakini wapi. Nadhani na yenyewe imepitiwa na hiki kimbunga cha TCRA.
 
K

kiogwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2012
Messages
3,472
Likes
4,105
Points
280
K

kiogwe

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2012
3,472 4,105 280
Mkuu ukitaka kuliwazia hili litakuumiza hawa watu walikurupuka kuzima simu mimi simu yangu ni Note 4 line moja ni zaidi ya Original waliizima nikawafata majibu waliyonipa ni kituko.eti ni makosa ya kibinadamu na kwa nini nilituma imei no Tcra kwa simu km ile wkt ni original nikaona utoto nikaondoka nikaenda kufanya yangu Agrey ndio inapiga mzigo hadi sasa hivi
 
M

mwayena

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2016
Messages
1,502
Likes
1,311
Points
280
M

mwayena

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2016
1,502 1,311 280
dada angu pia limemkuta.mh
 
mgt software

mgt software

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
11,158
Likes
2,001
Points
280
mgt software

mgt software

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
11,158 2,001 280
Kuna jamaa yangu kaletewa Huawei mpya kabisa kutoka ughaibuni imegoma kabisa hata kusoma laini. Tumejaribu kurestore lakini wapi. Nadhani na yenyewe imepitiwa na hiki kimbunga cha TCRA.
Nenda kwenye about phone check serial number kama inaanza na 1245abcdf hiyo tcra wameilamba
 
Fundi chupi

Fundi chupi

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2016
Messages
344
Likes
240
Points
60
Age
25
Fundi chupi

Fundi chupi

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2016
344 240 60
Mbona yangu ilikuwa ni Samsung Galaxy ya laini moja lakini iliweka alama × kwenye mnara?
 
mgt software

mgt software

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
11,158
Likes
2,001
Points
280
mgt software

mgt software

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
11,158 2,001 280
[QUOTE="Fundi chupi, post: 16813277, member: 374338"and ona yangu ilikuwa ni Samsung Galaxy ya laini moja lakini iliweka alama × kwenye mnara?[/QUOTE]
Ilikufa qcn na kama ungeliangalia kabla ungekuta 123abc
 
Fundi chupi

Fundi chupi

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2016
Messages
344
Likes
240
Points
60
Age
25
Fundi chupi

Fundi chupi

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2016
344 240 60
[QUOTE="Fundi chupi, post: 16813277, member: 374338"and ona yangu ilikuwa ni Samsung Galaxy ya laini moja lakini iliweka alama × kwenye mnara?
Ilikufa qcn na kama ungeliangalia kabla ungekuta 123abc[/QUOTE]
Niliiacha tu huko ndani nikahamia kwa tecno kutoka Samsung
 
pancras utenga

pancras utenga

Member
Joined
May 25, 2016
Messages
50
Likes
32
Points
25
pancras utenga

pancras utenga

Member
Joined May 25, 2016
50 32 25
Yangu inaanza na 0123456789AB... ILA sijaona Shida yoyote mpka sasa hiv
 
Mr Hero

Mr Hero

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2015
Messages
5,565
Likes
6,885
Points
280
Mr Hero

Mr Hero

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2015
5,565 6,885 280
Kwa taarifa tu karibu simu zote sasa zinakuja dual sim watafunga simu ngapi? Mbona zangu hawajafunga lenovo na Xperia na zote line 2?
 
mgt software

mgt software

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
11,158
Likes
2,001
Points
280
mgt software

mgt software

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
11,158 2,001 280
Yangu inaanza na 0123456789AB... ILA sijaona Shida yoyote mpka sasa hiv
Yaaani wewe ni muda tu watakulambaTCRA, kwa sababu Number ya utambulisho wa chombo kilitengenezwa lini , wapi, na toleo la ngapi hauna, una number ya kukufanya ulinki tu.
 
B

Bukyanagandi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2009
Messages
7,744
Likes
4,309
Points
280
B

Bukyanagandi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2009
7,744 4,309 280
Kwa mantiki hiyo kila simu yenye laini mbili ni feki?
Hata mimi simuelewi anachanganya watu - serial number za manufactures za kazi gani - kinacho zungumzwa hapa ni IMEI zilizomo kwenye firmware ya handset kwa ajili ya ku identify simu, hii this has got nothing to do na serial number - ni kwamba kila kampuni inayo julikana inahunda simu inapewa a unique code ya kutambulisha muhundaji wa simu, yeye ana append namba fulani mwishoni lakini bytes za mwanzo wanapewa na consortium fulani ITU nafikiri, na hii inafanyika hata kwenye computers zetu Desk top, laptop na notebook hizo zote network ineterface card (NIC) ndiyo inaitambulisha computer kwenye network/mtandao kampuni zinazo manufacture card upewa a unique code za kuzitambulisha na hiki ndicho kinaendelea katika wahundaji wa simu za mikononi - vitu hivi vinafuata the same principles.

Sasa tuje kwenye dhana kwamba ukiwa na simu yenye line mbili utapata tatizo - hii si kweli! Mbona ukituma request TCRA kujua IMEI ya simu yako jibu linakuja ambalo ni sahihi kabisa - kama una simu ya line mbili inakupa IMEI numbers zote mbili - sasa hapo tatizo liko wapi, unless sikuelewa ulicho maanisha.
 

Forum statistics

Threads 1,236,219
Members 475,029
Posts 29,250,263