Mahojiano ya polisi na Sheikh Ponda Issa Ponda

Mahojiano ya polisi na Sheikh Ponda Issa Ponda

Una uhakika upi kuwa hao "Wakristo" hawakuwa Waislaam waliolazimishwa kubadilishwa majina na "mapdri" wa "kizungu"?

Unajuwa kuwa neno "Mzungu" kibantu lina maanisha "Mungu" au "aliyetoka kwa Mungu"?

Mkuu, Waislaam wa Bukoba sio wengi sana lakini nakuhakikishia ni wauumini wa Kislaam kweli kweli na walikuwa na mshikamano wa hali ya juu wakati huo mpaka sasa, katika mazigira kama hayo hakuna Padri au Askofu angeweza kuwa na ubavu wa kuwalazimisha Waislaam kubadilishwa majina yao - Waislaam mashuhuri wa wakati huo wakina Mzee Sued Kagasheki, Ali Migeyo (Ali Matata), Mzee Kachwamba na wengine wasingeruhusu kitu kama hicho kitokee, they were well highly organised, nilikuwa na baba yangu mdogo mwislaam kwa hiyo nilisimuliwa kila kitu mkuu; sorry my swahili is a bit rusty. Mkuu mimi ndio mara yangu ya kwanza kufahamu maana ya neno "MZUNGU" - thanks a lot

Umenikumbusha kisa kimoja: Bibi yangu mzaa baba alikuwa mkatoliki, J'pili moja alikwenda kusali Kanisa la Kashozi, alipo toka huko kaja nyumbani anasimulia kwamba Padri wa Kiholanzi aliwaonya kwamba MKOMUNIST ni shetani, kwa umri wangu wa kitoto nami niliamini hivyo ingawa mimi na Baba tulikuwa walutheri, niliogopa kumuhuliza mzee kuhusu hilo. Sasa baada ya kuwa mtu mzima nikawa najiuliza hivi kwa nini Mapadri Wazungu walikuwa wanawatisha wauumini wao kiasi hicho!! Je hizo zilikuwa agenda zao za siri za kupinga siasa za ukomunist/ujamaa, je walikuwa wanawambia mambo gani ya ziada ya kuwatisha kuhusu creed nyingine?
 
Hivi kwa nini watuhumiwa huwa wanakubali kuhojiwa na polisi? Ukikataa inakuaje?

Manake naona hizi interrogation ni kuisaidia polisi kujenga kesi dhidi yako, maana defenses zako zote ushawapa, lakini wao hawakupi details na vidhibiti dhidi yako manake wewe hauwaulizi wao maswali.
 
dini zenyewe mliletewa na wakoloni kwenye
Mitumbwi, leo hii hamna la maana mnalofanya
kutwa kuchwa ni kukashfiana na
kudharauliana...
Wenzenu waliowaletea wako makwaoo
wanafanya shughuli za maendeleo, nyie kila siku ni tafrani tu, uchumi wa nchi mbovu, maisha
yanazidi kuwa magumu kila kukicha aaaggh.... mbaaaav
 
tatizo mtu anasoma huku tayari amejiwekea msimamo fulani, hivyo haipi uhuru akili yake kuchambua habari na kuukubali ukweli!


Nadhani tatizo limeletwa na MaMod kugeuza setting ya Page. Wakati Original Thread ilikuwa inabaki Juu Palikuwa na unafuu fulani wa mtu kureact correctly. Sasa hivi mtu ana-react kujibu reaction, kumbe ile reaction ya reaction inaweza kuwa out of context,

MaMod wangeweza, wangeset Page hivi: Para One, Original Thread Permanently kama zamani. Para Two, Latest reaction kinyumenyume kama ilivyowekwa siku za karibuni. So that Nyongeza ya boresho la sasa iwe kuning'iniza Original thread Juu na mengine yabaki kama yalivyo kuanzia Para Two.
 
hivi ndo mnavo fundishwa kanisani kuzua uongo na uongo then uandikwe na kundikwa lendo kufanya dhulma
vurugu za zanzibar zimesababishwa na kutekwa nyara na dola...KWA KIONGOZI WA UISLAM fARID hADI
wanajaribu kukanusha lakini ni wao...
tuchukue mfano kadinali pengo atekwe nyara na dola hali itakuwa vipi hapa?
acheni dhulma nchii hii yetu sote, kila mmoja ana haki sawa na mwenzake
hakuna aliye bora kuliko mwenzake wakati wa kujiona kwamba sie tupo bora umepita
keemeni dhula nchi itakaa salama lakini kinyume chake yanayotokea lebanon, nigeria na kwengineko si ajabu yakatokea hapa
inakuwaje mtu anakojolea quran....makanisa na wafuasi wao hakuna anaejali wala kukemea? BALI WANAFURAHIA ?
yalipo chomwa makanisa masheikh walikemea na kulaani...
inaonekana hali hii inapendelewa na kuchochewa
juzi kuna mtoto ana soma school ya katoliki forodhani alikua likizo ni jirani alakuja nyumbani basi alikua akimweleza mtoto wangu kuwa wanaambiwa wasipake perfum fulani kwa sababu imeendikwa kiarabu !!! ati ina majini!!! HUYU YUPO FORM 6 NI MKUBWA KIUMRI.
yule mtoto wangu akamwambia waongo...basi huyo mtoto anasema mambo mengi tunayoambiwa kuhusu uislam ni uongo ..tunafundishwa mambo mengi ya uongo lakini mie naona tofauti na tabia nzuri za majirani zangu ambao ni waislam
kuna propaganda chafu na brain wash katika SCHOOL ZA CHEKECHEA NA PRIMARY AMBAPO WATOTO HULETEWA CHOKLATE NA KUAMBIWA ZINATOKA KWA YESU NA PIA HULETEWA KITU KIBOVU AMA CHAKULA KILICHOOZA NA KUAMBIWA AMELETA MUHAAMAD WA WAISLAM...HIII NDIO HALI HALISI ..NA NDIO KWA WALE WASIOFIKIRI HUYACHUKULIA NI KWELI...
LAKINI CHA KUFURAHISHA HUYU MTOTO JIRANI AMENIOMBA NIMNUNULIE QURAAN NA TAFSIRI YAKE NA VITABU KUHUSU UISLAM....BAADA KUONA ANADANGANYWA
ALIKUA ANAHOJI INAKUWAJE MASISTA WANAVAA HIJAB ? LAKINI WAISLAM WANAPOVAA WANAKEJELIWA ? AKAULIZA MBONA WALE MAPADRE WANAVAA KANZU KAMA WAISLAM ? LAKINI WAISLAM WAKIVAA WANAKEJELIWA ?
NAAMINI MWANGA WA UKWELI ATAUONA BILA YA KUSHAWISHIWA...

SASA WEWE NI KATIKA HAO WAONGO WALO FUNDISHWA NA KANISA HIVYO MATUNDA YAKE NI CHUKI KATI YA WANA DINI HIZI
NA SIDHANI KAMA KUNA KUELEWANA AMA KUAMINIANA TENA KATIKA NCHI HII
MPAKA WANAODHULUMU WAKUBALI KWELI TUMEDHULUMU....


Mkuu hapo unamaanisha mimi au huyo wakili aliyetoa habari hii kwenye vyombo vya habari? Maana mimi sioni uongo wangu upo wapi kwa kupost nakala ya huyo mtu?
 
Kwanza hujui maaan ya karama, karama ni neno la kiarabu na hapo ulipoliweka halina maana yoyote. Kwa kukupa darsa tu, "karama" lina uhusiano na "karamu". sasa wewe tueleze "karama" ya uongozi ni nini?
Mimi siyo BAKITA au TUKI kama neno karama silijui basi nilimaanisha born Leader au mtu aliyejaliwa na Mungu kipaji cha Uongozi. nadhani tuanzie hapo. hili ni Group la kina Winston Churchill Charismatic politician.
 
Nahisi kesi hii atashinda, kama hayo ndio mliomkamatia, basi lengo hapa ni kutaka kuifanya dunia ijue mlichua hatua while not, wadau hili ni changa la macho, yale yale ya Zomba Abdalla na Marehem Dittopile Mzuzuri, laiti kama Mungu aisngeingilia kati, Ditto angekua mtaani saa hizi!
 
Punguza jazba mkuu! Aliyeandika hii makala ni huyo hapo jina lake kaliweka chini ya maelezo yake!Mimi nimecopy tu na kuiwakilisha jamvini!
..Take it easy man....unajua kuna watu wanapoona habari fulani wanakimbilia kujenga jazba zaidi kabala hawajasoma na kuelewa kile kilichoandikwa!!..
 
Mkuu FirstLady1 huku ni hatari sana bora tuicopy hii thread tukaidiscuss huko MMU ambako mamods hawakanyagi

Hivi wandugu huko mmu ndo wapi? mi nna kamba mguuni bado! mara nyingi nimelisikia hilo jukwaa lakini sijuwi liko wp na kama ni vigezo je ni vipi vinatakiwa ili kufika huko? sawa, mkienda wasalimieni sana wana mmu!
 
Hivi wandugu huko mmu ndo wapi? mi nna kamba mguuni bado! mara nyingi nimelisikia hilo jukwaa lakini sijuwi liko wp na kama ni vigezo je ni vipi vinatakiwa ili kufika huko? sawa, mkienda wasalimieni sana wana mmu!
Jukwaa la mapenzi Mkuu huko hakuna ban
 
Democracy999 hapa ni uwanja wa hoja na si porojo!suala la kuwa mkimbizi hatulikatai lakini lete ithibati na si maneno matupu tu!
 
chonde chonde sana ndugu, nawaunga mkono muundelee kudai haki zenu kama zipo,lakini tunaomba mambo ya BOKOHARAMU yasijetokea hapa nchini kwetu. Moja ya jambo ambalo mimi nalikubali sana ni kwa upande weak always unadai haki kwa upande strong. Kwa mfano weusi Marekani tunadai haki kutoka kwa Wazungu. Weusi South Afrika tunadai haki kutoka kwa Boers. Wanawake wanadai haki kutoka wanaume.Wasudani kusini na Wadaful wanadai haki kutoka kwa North Sudan. Waislamu wa india wanadai haki kutoka kwa Wahindu.Wasuni wachache wa Iran wanadai haki kutoka kwa washia waliowengi wa Irani. Wakurdi wachache wa Iraki wanadai haki kutoka kwa washia na wasunni wa Iraki. Na waislamu wa Tanzania wanadai haki kutoka kwa Wakristo wa Tanzania. Wafanyakazi wanadai haki kutoka kwa Matajiri wao.Raia wanadai haki kutoka kwa Serikali. Watoto wanadai haki kutoka kwa Baba zao. Nchi za dunia ya tatu zinadai haki kutoka kwa nchi za dunia ya kwanza. Maskini wanadai haki kutoka kwa matajiri. Wasiojiweza na wazembe wanadai haki kwa wanajioweza na wenye bidii. Hii ndiyo dunia na hata yesu alisema wenye uwezo wawasaidie wasio na uwezo na maskini, na hakuangalia hata kama asiye na uwezo ni mzembe au la. Tutengeneze sera ya kuwasaidia wengine ili kupunguza migongano.Kila kundi hapo juu linalodai haki linapenda kuhalalisha kwamba upande strong ndio ulisababisha madhira ya upande wao Weak.Hawatajali wala kuangalia ulifanya nini kufikia hapo.

shairi lako ni zuri...natamani ungeendelea. wakati mmoja anajifunza ALPHABETS ambazo zinatawala soko. ...yaani A B C D E. ...mwingine anajifunza alphabets ambazo for sure huenda hazielewi.

wakati mmoja anajifunza kula kwa style ya hands off. ...mwingine anajifunza kukaa kwenye janvi na kula kwa mikono.

sasa inapofika sehemu kundi moja linazidiwa na jingine katika kujitafutia maendeleo, kundi lililoachwa nyuma hufikiri kwamba wamenyonywa na wale walioendelea.

mfano ni Tanzania. ...tuna sababu gani ya kulalama kwamba hakuna ajira na uchumi wetu mbaya, wakati tulikuwa na viwanda vinavyozalisha karibu vitu vyote tunavyofata China hivi leo. anzia majembe, nguo, matairi ya magari, maturubai n.k. leo hii tunalalama kwamba wazungu walitunyonyo na ndo chanzo cha umaskini wetu.

wanyonge duniani pote lazima wajikomboe na watafanikiwa tu kwa kutafakari na kuchukua mkondo mpya wa maendeleo na si kufikiri kudai kurudishiwa walichoporwa. wazungu hawawezi kurudisha dhahabu na almasi zetu ila tunaweza kuwauzia iliyopo na kipato kitokanacho na hiyo tunakitumia kwa umakini.

China haijadai comp... kwa Japan lakini China kwa sasa ni very strong ki uchumi kuliko Japan probably. Tufanyeni kazi tuache kulalama....wavivu wanahulka ya kulalamika na kuaminisha umma kwamba wanaonewa.

CHAPENI KAZI KWA BIDII. ... .NA KAZI YA MIKONO YENU BWANA ATAIBARIKI!
 
dini zenyewe mliletewa na wakoloni kwenye
Mitumbwi, leo hii hamna la maana mnalofanya
kutwa kuchwa ni kukashfiana na
kudharauliana...
Wenzenu waliowaletea wako makwaoo
wanafanya shughuli za maendeleo, nyie kila siku ni tafrani tu, uchumi wa nchi mbovu, maisha
yanazidi kuwa magumu kila kukicha aaaggh.... mbaaaav

Hakika umenena. ... .dini za wakoloni na wafanya biashara za utumwa ndo zinatuhangaisha. tunatumia resources zetu kutukuza utumwa na ukoloni.
tunalipa posho ya ziada kwa askari, tunalipia mafuta n.k. na mbaya zaidi tunapoteza uhai wa wenzetu kwa kushadadia ukoloni na utumwa. wapo wapi akina Kinjekitile, Ng'wana Malundi na wengine wengi waliodunisha mila zetu. enzi hizo hatukuandamana kudai haki....
viatu na koti kama siyo shuka viliuza Msovero....ticket za ndege na kukaa kwenye seven stars hotel, kunaiuza Tanzania yangu. ...greedy! selfishness. ...!!!

Wote tunashadadia ukoloni tunachinjana wenyewe kwa kujiita wakisto au waislam. wenye dini zao za asili wametulia wala hawana mawaa....angalia wa Budha, Wahindu n.k. hawahangaiki na upuuzi wetu huu! a slave always serves his master, a colonized mind always serves its emperor!

TAFAKARI CHUKUA HATUA!!!
 
Mkuu hilo ni tatizo letu waswahili, hatupendi kusoma na kuelewa. Mtu hajasoma mpaka mwisho wa habari, ana comment! Someni wakuu, someni!

huyo nae ni mkristo msomi, pumbavu kabisa ndugu NyaMbwate achananae chizi huyo.
 
Back
Top Bottom