Magufuli na Ndulu, Kikwete na Idrissa...


The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,824
Likes
23,237
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,824 23,237 280
Sifa moja ya 'watalaam wanaoujua na wanajua kwamba wanajua' ni kuwa hawapendi kujipendekeza na hawaogopi kufukuzwa.

Wao hupenda kushauri kwa sauti ndogo tu ukiamua kuwasikiliza haya ukiwadharau hasara ni kwako.

Kikwete alipokuwa Rais alifanya kosa moja lillilogharibu Taifa mabilioni baadae

Kikwete aliamua kuwasikiliza Ngeleja na Adam Malima ambao walikuwa waziri na naibu waziri na kuacha kumsikiliza Mtaalam Idrissa Rashid aliekuwa CEO wa Tanesco.

Idrissa Rashid alipoteuliwa CEO wa Tanesco alikuta nchi ina mgao wa umeme na hali ya shirika hoi na wanasiasa wanaingilia maamuzi ya kitaalam.

Akapiga marufuku wanasiasa kuingilia maamuzi kwa miaka minne ya Uongozi wa Idrissa Tanesco hakuna mwanasiasa aliezungumza kitu na mgao ukaisha na shirika likaanza kusimama Idrisa alikuwa anawajua vizuri kina Ngeleja na Malima

Malima alianza kazi BOT Idrissa akiwa gavana..

Ngeleja alipokuwa Vodacom Idrissa alikuwa kwenye Management, wangemueleza nini? aliamua tu 'kutowasikiliza.

Idrissa alivyoondolewa tu Tanesco kilichofuata ni ziara za Waziri Ngeleja Tanesco na 'mgao wa dharura ukaanza' the rest is history. Zaidi ya bilioni 500 zilikwenda. Kikwete alikosea kuwasikiliza kina Ngeleja na Malima asimsikilize Idrissa.

Magufuli anaelekea kurudia kosa hilo hilo anapaswa kumsikiliza Benno Ndulu mtaalam aliemfundisha uchumi Philipo Mpango na naamini Ndulu akisema leo ataje his best students Mpango sidhani atakuwemo.

But Magufuli anaonekana kumsikiliza zaidi Dk. Mpango ambae hata VAT tu haoeneshi kuijua vizuri hadi Ndulu alipojitokeza 'kutoa ufafanuzi.

Siku Ndulu akiondoka hapo ndo tutajua hasara kiasi gani kama taifa tutaingia.

Time will tell.
 
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
9,612
Likes
13,075
Points
280
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
9,612 13,075 280
Tuna wachache sana walioamua kusimamia taaluma na kile wanachokiamini as long as ni academically and professional concluded.
 
technically

technically

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2016
Messages
7,439
Likes
18,766
Points
280
technically

technically

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2016
7,439 18,766 280
Hawa wasomi vimeo wanakuwaga mabingwa wa fitna
Kutwa kupanga jinsi ya kufunga kwa mkono ....

Baada ya kufanya research waje na njia mbadala kujinusuru.....
 
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
22,249
Likes
48,275
Points
280
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
22,249 48,275 280
Kwasasa tunaweka taaluma mfukoni. Siasa ndio zinaongoza nchi.
 
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2013
Messages
8,078
Likes
18,451
Points
280
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2013
8,078 18,451 280
Mkuu Umenena Kweli..

Shida moja Magufuli huwa hataki chembe ya challenge kutoka kwa walio chini yake na kama umemsoma vema, lolote analotaka yeye liwe ndio anataka ivyo ivyo.

Sasa ameshindwa kabisa kum drive Gavana Ndullu sababu Ndullu sio msomi wa bla bla na ndio hapo Magufuli anapogonga mwamba kwa pale BOT.

Lakini kwa Waziri Dr Mpango, Magufuli anam drive anavyotaka na worse Mpango amekubali kuwa driven hata kwenye masuala ambayo yeye ana ufahamu nayo mfano kwenye suala la VAT kwenye Utalii, Mizigo ya Transit na Vocha za simu.

Kwa ufahamu wangu Chief Economic Advisor wa Uchumi wa Nchi ni Gavana wa Central Bank ya nchi yoyote ile lakini kwa hapa kwetu inaonyesha kabisa Ndullu hasikilizwi lakini kizuri hakubali KUENDESHWA.

Na ndio mana baada ya Magufuli kuivunja Bodi ya TRA ambayo yeye Ndullu ni member na kutoa sababu za kwamba TRA waliweka pesa kwenye fixed deposit kwenye bank, Ndullu amejitokeza hadharani na kusema "sio dhambi kwa institutions za serikali kuweka pesa kwenye fixed deposit kwenye banks na kwamba kuna Uwezekano mdogo sana wa pesa hizo kupigwa kama tulivyoaminishwa ".

Hii ni statement ya mtu aliejiamini kwenye taaluma yake ila ndio ivyo tena hatumiki.

Nimesikia sikia kuwa Ndullu anatarajia kustaafu utumishi wake pale BOT muda sio mrefu sana kutoka sasa.

Hapo ndio tutarajie kuwekewa Gavana ambae atakuwa anaendeshwa kama gari ambalo halina usukani.
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,824
Likes
23,237
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,824 23,237 280
Mkuu Umenena Kweli..

Shida moja Magufuli huwa hataki chembe ya challenge kutoka kwa walio chini yake na kama umemsoma vema, lolote analotaka yeye liwe ndio anataka ivyo ivyo.

Sasa ameshindwa kabisa kum drive Gavana Ndullu sababu Ndullu sio msomi wa bla bla na ndio hapo Magufuli anapogonga mwamba kwa pale BOT.

Lakini kwa Waziri Dr Mpango, Magufuli anam drive anavyotaka na worse Mpango amekubali kuwa driven hata kwenye masuala ambayo yeye ana ufahamu nayo mfano kwenye suala la VAT kwenye Utalii, Mizigo ya Transit na Vocha za simu.

Kwa ufahamu wangu Chief Economic Advisor wa Uchumi wa Nchi ni Gavana wa Central Bank ya nchi yoyote ile lakini kwa hapa kwetu inaonyesha kabisa Ndullu hasikilizwi lakini kizuri hakubali KUENDESHWA.

Na ndio mana baada ya Magufuli kuivunja Bodi ya TRA ambayo yeye Ndullu ni member na kutoa sababu za kwamba TRA waliweka pesa kwenye fixed deposit kwenye bank, Ndullu amejitokeza hadharani na kusema "sio dhambi kwa institutions za serikali kuweka pesa kwenye fixed deposit kwenye banks na kwamba kuna Uwezekano mdogo sana wa pesa hizo kupigwa kama tulivyoaminishwa ".

Hii ni statement ya mtu aliejiamini kwenye taaluma yake ila ndio ivyo tena hatumiki.

Nimesikia sikia kuwa Ndullu anatarajia kustaafu utumishi wake pale BOT muda sio mrefu sana kutoka sasa.

Hapo ndio tutarajie kuwekewa Gavana ambae atakuwa anaendeshwa kama gari ambalo halina usukani.

na kuna watu bado hawatakuelewa
 
Masanja

Masanja

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
4,001
Likes
5,236
Points
280
Masanja

Masanja

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
4,001 5,236 280
Sina mashaka na elimu ya Prof. Ndulu (I respect his school-NU-Evanston Chicago- where he wrote his PhD).

Lakini hebu Mkuu tufafanulie tangu Huyu bwana ashike usukani pale BoT (2008?) what have we achieved as a nation in monetary perspective?? Maana in my memory colossal sum of money has been stolen from BoT under his watch. (countless number of scandals-hata yeye mwenyewe kutumia billions za walipa kodi kujijengea nyumba ya Gavana!)

Prof. Ndullu ameingia BoT...... 1USD=1250Tshs.

Leo after almost a decade while still at the top of the BoT the shilling is at 2185 kwa 1USD.

Please enlighten us. Labda kuna vitu sisi hatujui Kuhusu hawa wasomi wetu waliotukuka.

Masanja
 
M

Mwisenge1993

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2016
Messages
903
Likes
564
Points
180
M

Mwisenge1993

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2016
903 564 180
Mimi siamini kama Ndulu ni Gavana Bora...Chukulia kipindi cha Kikwete kila siku shilingi yetu ilikuwa inaporomoka, mimi natamani yule waliyesema kafia marekani angerudishwa apewe hicho cheo cha Ndulu yule jamaa kwangu ndo gavana bora kupita wote ambao wamesimamia BOT, uchumi kipindi cha Mkapa ulitengemaa kwelikweli, au wizara ya Fedha apewe Basil Pesambili Mramba.
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,824
Likes
23,237
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,824 23,237 280
Sina mashaka na elimu ya Prof. Ndulu (I respect his school-NU-Evanston Chicago- where he wrote his PhD).

Lakini hebu Mkuu tufafanulie tangu Huyu bwana ashike usukani pale BoT (2008?) what have we achieved as a nation in monetary perspective?? Maana in my memory colossal sum of money has been stolen from BoT under his watch. (countless number of scandals-hata yeye mwenyewe kutumia billions za walipa kodi kujijengea nyumba ya Gavana!)

Prof. Ndullu ameingia BoT...... 1USD=1250Tshs.

Leo after almost a decade while still at the top of the BoT the shilling is at 2185 kwa 1USD.

Please enlighten us. Labda kuna vitu sisi hatujui Kuhusu hawa wasomi wetu waliotukuka.

Masanja
Sijasema Ndulu ni malaika
ninachosema ni mtaalam wa uchumi wa kumsikiliza kuliko Mpango na kuliko Magufuli

kuhusu wizi BOT usisahau wizi ukiwa umepangwa kitaalam
hakuna gavana wa kuuzuia...hasa kama hadi wizara zimeshiriki
Escrow ilipangwa wizarani hadi kwa mwanasheria mkuu
kumbuka BOT wao waliomba tu barua ya mwanasheria mkuu kama ushahidi ndo wakaruhusu hela zitoke

kuhusu kushuka kwa shilingi....ni mambo tele yanahusika sio tu BOT..
Ndulu naweza kusema amesaidia 'hali isiwe mbaya zaidi'
angalau inflation iko single digit miaka yote yupo hapo
mambo yangeweza kuwa mabaya kuliko hapo....

amepunguza damages za maamuzi mabaya ya wajuu wake
yeye hana mamlaka kamili ya kila kitu
 
Kiraka

Kiraka

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2010
Messages
2,658
Likes
738
Points
280
Kiraka

Kiraka

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2010
2,658 738 280
Sina mashaka na elimu ya Prof. Ndulu (I respect his school-NU-Evanston Chicago- where he wrote his PhD).

Lakini hebu Mkuu tufafanulie tangu Huyu bwana ashike usukani pale BoT (2008?) what have we achieved as a nation in monetary perspective?? Maana in my memory colossal sum of money has been stolen from BoT under his watch. (countless number of scandals-hata yeye mwenyewe kutumia billions za walipa kodi kujijengea nyumba ya Gavana!)

Prof. Ndullu ameingia BoT...... 1USD=1250Tshs.

Leo after almost a decade while still at the top of the BoT the shilling is at 2185 kwa 1USD.

Please enlighten us. Labda kuna vitu sisi hatujui Kuhusu hawa wasomi wetu waliotukuka.

Masanja
Swali zuri sana... binafsi huwa naona yeye mara nyingi hujitokeza kujibu pale tu anapokuwa kaguswa, lakini sidhani kama kuna la maana amefanya.
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,701
Likes
18,488
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,701 18,488 280
Sifa moja ya 'watalaam wanaoujua na wanajua kwamba wanajua' ni kuwa hawapendi kujipendekeza na hawaogopi kufukuzwa.

Wao hupenda kushauri kwa sauti ndogo tu ukiamua kuwasikiliza haya ukiwadharau hasara ni kwako.

Kikwete alipokuwa Rais alifanya kosa moja lillilogharibu Taifa mabilioni baadae

Kikwete aliamua kuwasikiliza Ngeleja na Adam Malima ambao walikuwa waziri na naibu waziri na kuacha kumsikiliza Mtaalam Idrissa Rashid aliekuwa CEO wa Tanesco.

Idrissa Rashid alipoteuliwa CEO wa Tanesco alikuta nchi ina mgao wa umeme na hali ya shirika hoi na wanasiasa wanaingilia maamuzi ya kitaalam.

Akapiga marufuku wanasiasa kuingilia maamuzi kwa miaka minne ya Uongozi wa Idrissa Tanesco hakuna mwanasiasa aliezungumza kitu na mgao ukaisha na shirika likaanza kusimama Idrisa alikuwa anawajua vizuri kina Ngeleja na Malima

Malima alianza kazi BOT Idrissa akiwa gavana..

Ngeleja alipokuwa Vodacom Idrissa alikuwa kwenye Management, wangemueleza nini? aliamua tu 'kutowasikiliza.

Idrissa alivyoondolewa tu Tanesco kilichofuata ni ziara za Waziri Ngeleja Tanesco na 'mgao wa dharura ukaanza' the rest is history. Zaidi ya bilioni 500 zilikwenda. Kikwete alikosea kuwasikiliza kina Ngeleja na Malima asimsikilize Idrissa.

Magufuli anaelekea kurudia kosa hilo hilo anapaswa kumsikiliza Benno Ndulu mtaalam aliemfundisha uchumi Philipo Mpango na naamini Ndulu akisema leo ataje his best students Mpango sidhani atakuwemo.

But Magufuli anaonekana kumsikiliza zaidi Dk. Mpango ambae hata VAT tu haoeneshi kuijua vizuri hadi Ndulu alipojitokeza 'kutoa ufafanuzi.

Siku Ndulu akiondoka hapo ndo tutajua hasara kiasi gani kama taifa tutaingia.

Time will tell.

Nilifikiri ndo furaha yenu Raisi Magufuli na Serikali yake kushindwa sasa kelele za nini tena kama mna uhakika kwamba anashindwa? Kwa nini mnahangaika kumpa mtu ushauri ambaye lengo na furaha yenu ni kuona anashindwa? Mbona mnakuwa kama Wanawake ambao wana sifa ya kutokujua wanataka nini?
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,408
Likes
505
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,408 505 180
Kuna vichwa vya kukaa pale uyu Ndullu apumzike tuu ikibidi aende na JK tuu
We need new ideas and thinking kwa kweli.Zama za JK uyu uyu ndo alikuwa BOT
 
mwanawao

mwanawao

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2010
Messages
2,099
Likes
1,986
Points
280
mwanawao

mwanawao

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2010
2,099 1,986 280
Maskini Tanzania yetu, hadi huruma:(:(,,
 
Masanja

Masanja

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
4,001
Likes
5,236
Points
280
Masanja

Masanja

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
4,001 5,236 280
Mimi siamini kama Ndulu ni Gavana Bora...Chukulia kipindi cha Kikwete kila siku shilingi yetu ilikuwa inaporomoka, mimi natamani yule waliyesema kafia marekani angerudishwa apewe hicho cheo cha Ndulu yule jamaa kwangu ndo gavana bora kupita wote ambao wamesimamia BOT, uchumi kipindi cha Mkapa ulitengemaa kwelikweli, au wizara ya Fedha apewe Basil Pesambili Mramba.
Mkuu sasa hivi Mramba anapatikana hospitali ya Sinza Palestina anakosaidia kufanya usafi wa mazingira!
 

Forum statistics

Threads 1,273,308
Members 490,351
Posts 30,477,653