Magufuli na ndege, siri nyuma ya pazia?

Magufuli na ndege, siri nyuma ya pazia?

Kingine Ni kujengwa kwa kiwango Cha lami barabara kutoka Geita mjini, kupitia nyarugusu kwenda kahama mjini, barabara kutoka katoro kwenda ushirombo, barabara kutoka Geita mjini kwenda nzera , Barabara kutoka Geita kwenda bulhyankulu kutokea kahama mjini,barabara kutoka sengerema kupitia ntobo kwenda nyangwale kutokea kahama, barabara kutoka nzera kwenda sengerema , barabara kutoka bulyankyulu kwenda msasi kutokea misungwi, Kijiji Cha Kamwanga kilichopo mjini geita kupatiwa barabara ya moramu ,maji na nishati ya umeme.
Jimbo la busanda kujengwa makao makuu ya wilaya Bwanga, mji wa katoro kupatiwa maji Safi na salama,mji wa katoro kupandishwa kuwa mji mdogo, ujenzi wa chuo kikuu mkoa wa Geita,
 
Manufaa yataonekana baadae

Tupe manufaa ya zile za Nyerere. Kama mradi wa mwendo kasi hapa Dar wenyewe umechoka, huku hayo mabasi yakiwa yanajaza mpaka mlango haufungi, ndio itakuwa hizo ndege zinazopaki kila mara?
 
Katika vipaumbele vyote vya taifa, je, ndege ndicho hasa watanzania wanachohitaji?

Hizi ndege za magufuli zina malengo ya dhati ya kuinua maisha ya watanzania ama kuna ajenda nyingine isiyojulikana?

Watu wetu wanalia na umasikini, ajira, mifuko ya hifadhi ya jamii, mikopo, afya, maji, umeme, makazi duni, elimu duni, kilimo duni, mishahara kiduchu na mengine mengi, hayo yote hayana umuhimu kwake isipokuwa ndege tu?

Tunahitaji sera za magufuli ziguse watu. Miaka sita sasa ajira hakuna vijana wanahangaika tu mitaani kama yatima lakini yeye hana habari. Ati nendeni mkajiajiri!

Hizo ndege zina msaada gani kama haziweza kuinua maisha ya watu?? au ni kutafuta ujiko tu na kulimbuka?
Kwenye hotuba yake( Magufuli):
Hakutaja kuimarisha miundo mbinu ya barabara,usafiri wa maji, kujenga meli ya mizigo baharini na ziwani? Kusafirisha mazao ya wakulima kwa urahisi zaidi? Je huoni kama wameguswa wananchi( watu)

Je, masuala ya kuboresha afya za raia wake( kuongeza vituo vya afya sio kujenga maana vipo tayari) kuongeza hospitali za rufaa.Kuongeza vifaa tiba na kuongeza madaktari na kuwapatia ujuzi zaidi.

Nishati ya umeme- Karibu vijiji vyote vitapata umeme wa uhakika na kwa bei nafuu. Itaongeza uzalishaji. Fursa kwa vijana

Utalii utaongezeka( anza kukijua kiingereza upate dola kwa watalii.
Mafao na Vikokotoo 2023.
Kama kuna mwenye sera bora zaidi tuambieni kwa kuzichambua kinagaubaga.
 
Hakuna hata mmoja anayejua bei kamili ya hiyo midege hata wabunge tu ambao ndio walipashwa waidhinishe ununuzi, hawajui gharama yake...!!!

Kwa nini ununuzi unafanywa siri na kuna taarifa kuwa hata CAG tu haruhusiwi kukagua mahesabu yake, halafu tunaambiwa kwamba huyu rais anapambana na ufisadi...!!!

Iko siku tutakuja kugundua kuwa tumeliwa kichwa lkn "It will be already too late". Since when is the president performing the functions of the procurement officer of the government??
 
Ndege inatoa ajira kiasi gani kutokana na uwekezaji wake? Kwa faida ipi kwanza? Unajua jinsi biashara ya ndege ilivyo na ushindani?
Tumia akili ndani ya box sio nje ya box mkuu!! Ukumbuke kwa mfanya biashara wa kimataifa inamrahisishia sana shughuli zake,,,,, ndio maana mnaambiwa mjiajiri,,, anaefanya biashara za kimataifa anakurahisishia wewe wa mtaji mdogo upatikanaji wa bidhaaa,,,,,
 
Tumia akili ndani ya box sio nje ya box mkuu!! Ukumbuke kwa mfanya biashara wa kimataifa inamrahisishia sana shughuli zake,,,,, ndio maana mnaambiwa mjiajiri,,, anaefanya biashara za kimataifa anakurahisishia wewe wa mtaji mdogo upatikanaji wa bidhaaa,,,,,

Kuna wafanyabishara wangapi wa kimataifa Tanzania? Hao wa kimataifa wa nje waache kupakia Emirates, Qatar nk zenye bei nafuu na huduma za kiwango cha juu, wapakie ndege wasizozifahamu? Kuna watu huko nje wakiona hiyo ya ATC wanaweza kudhani ni ya kijeshi maana hakuna mtu anaijua. Kama Ethiopia Air lines yenye ndege kibao inapata hasara itakuwa sisi wenye ndege 2 za safari za kimataifa? Nenda kaangalie mradi wa mabasi ya mwendo kasi unavyoendeshwa kiswahili, kisha uje utoe mrejesho hapa.
 
Kwenye hotuba yake( Magufuli):
Hakutaja kuimarisha miundo mbinu ya barabara,usafiri wa maji, kujenga meli ya mizigo baharini na ziwani? Kusafirisha mazao ya wakulima kwa urahisi zaidi? Je huoni kama wameguswa wananchi( watu)
Je, masuala ya kuboresha afya za raia wake( kuongeza vituo vya afya sio kujenga maana vipo tayari) kuongeza hospitali za rufaa.Kuongeza vifaa tiba na kuongeza madaktari na kuwapatia ujuzi zaidi.
Nishati ya umeme- Karibu vijiji vyote vitapata umeme wa uhakika na kwa bei nafuu. Itaongeza uzalishaji. Fursa kwa vijana
Utalii utaongezeka( anza kukijua kiingereza upate dola kwa watalii.
Mafao na Vikokotoo 2023.
Kama kuna mwenye sera bora zaidi tuambieni kwa kuzichambua kinagaubaga.
Hapo kwenye mafao na kikokotoo kipya hapo kichefuchefu chake mtifuano. Tutalimia meno.
 
Kuna wafanyabishara wangapi wa kimataifa Tanzania? Hao wa kimataifa wa nje waache kupakia Emirates, Qatar nk zenye bei nafuu na huduma za kiwango cha juu, wapakie ndege wasizozifahamu? Kuna watu huko nje wakiona hiyo ya ATC wanaweza kudhani ni ya kijeshi maana hakuna mtu anaijua. Kama Ethiopia Air lines yenye ndege kibao inapata hasara itakuwa sisi wenye ndege 2 za safari za kimataifa? Nenda kaangalie mradi wa mabasi ya mwendo kasi unavyoendeshwa kiswahili, kisha uje utoe mrejesho hapa.
Endelea na upofu,,,, mkachangie 500 chama chenu,,,, sasa sijui Nani ana nafuu,,
 
Katika vipaumbele vyote vya taifa, je, ndege ndicho hasa watanzania wanachohitaji?

Hizi ndege za magufuli zina malengo ya dhati ya kuinua maisha ya watanzania ama kuna ajenda nyingine isiyojulikana?

Watu wetu wanalia na umasikini, ajira, mifuko ya hifadhi ya jamii, mikopo, afya, maji, umeme, makazi duni, elimu duni, kilimo duni, mishahara kiduchu na mengine mengi, hayo yote hayana umuhimu kwake isipokuwa ndege tu?

Tunahitaji sera za magufuli ziguse watu. Miaka sita sasa ajira hakuna vijana wanahangaika tu mitaani kama yatima lakini yeye hana habari. Ati nendeni mkajiajiri!

Hizo ndege zina msaada gani kama haziweza kuinua maisha ya watu?? au ni kutafuta ujiko tu na kulimbuka?
Kwa ulichoandika hapa sidhani kama unakumbukaga kufagia chumba chako.




MAGUFULI4LIFE.
 
Kwenye hotuba yake( Magufuli):
Hakutaja kuimarisha miundo mbinu ya barabara,usafiri wa maji, kujenga meli ya mizigo baharini na ziwani? Kusafirisha mazao ya wakulima kwa urahisi zaidi? Je huoni kama wameguswa wananchi( watu)
Je, masuala ya kuboresha afya za raia wake( kuongeza vituo vya afya sio kujenga maana vipo tayari) kuongeza hospitali za rufaa.Kuongeza vifaa tiba na kuongeza madaktari na kuwapatia ujuzi zaidi.
Nishati ya umeme- Karibu vijiji vyote vitapata umeme wa uhakika na kwa bei nafuu. Itaongeza uzalishaji. Fursa kwa vijana
Utalii utaongezeka( anza kukijua kiingereza upate dola kwa watalii.
Mafao na Vikokotoo 2023.
Kama kuna mwenye sera bora zaidi tuambieni kwa kuzichambua kinagaubaga.

Hizo sera zenu mmezichambua kinaga ubaga au mmezitaja tu? Labda mngetusaidia uchambuzi wa hili, Magufuli ana miradi miwili ya 15t+ yaani SGR & SG, miradi yote hiyo miwili haijafikia hata robo ya ujenzi. Kama ni kuweka hela kwenye hiyo miradi ni chini ya 7t, nazo ni za mkopo. Ili akamilishe hiyo miradi miwili kwa 100% anapaswa kupata 7-10t ndani ya hii miaka mitano, iwapo tume isiyo huru ya uchaguzi itamtangaza. Ni wapi atapata hizo hela, kisha wakati huo huo atekeleze mlolongo wa hayo uliyoorodhesha hapo? Hebu tuchanganulie kinaga ubaga maana bado tuna akili zetu.
 
Endelea na upofu,,,, mkachangie 500 chama chenu,,,, sasa sijui Nani ana nafuu,,

Kwenye hili sio ww tu, hata huyo anayewaaminisha kuhusu ndege hana majibu, ndio maana hataki ukaguzi wala kutolea maelezo ya kina. Hivyo jibu lako silishangai maana umeshikiwa akili.
 
Moja (Hakuna Ndege za Magufuli) ni ndege zetu wote watanzania sababu ndio tumezilipa/tutazilipia kwa kulipa kodi

Mbili; hata kama ni nzuri au mbaya haya mambo ya kujiamulia kufanya manunuzi bila kupitia mchakato mrefu wa pros and cons tusipoangalia kila mtawala akiwa anaingia madarakani atakuwa ananunua anachotaka hata kama ni kwa detriment kwa taifa....
 
Back
Top Bottom