Magufuli: Joseph Mungai asili yake ni Kenya

Magufuli: Joseph Mungai asili yake ni Kenya

Jee jambo hili ni LA kujivunia au ni kujitangaza kuwa vyombo vyetu vya uchunguzi vinavyo fanya vetting ya viongozi ni dhaifu?
Nimesoma mahali kuwa mkuu wetu akiwa Kenya ametamka katika mkutano wake kuwa tuliwahi kuwa na waziri wa Elimu Mkenya nae ni Joseph Mungai.
Mimi nadhani huo ulikuwa udhaifu kwa nafasi kama hiyo kumpa mtu asiye raia, sasa kwa nini jambo hilo tulizungumze nje kama la fahari? Au mie ndio sijamwelewa mkuu pengine ndio undugu wenyewe na Wakenya?
Mm nikisema bora asiende nje ya nchi kuficha aibu yetu wanafiki wanalalama
 
Jamani kabla ya kulaumu ni lazima tuwe tunafikiria nini pengine kilimfikisha waziri wa elimu kufuta michezo mashuleni,hali yetu ya elimu ilikuwaje wakati huo ? Na je alijiamulia tu au ni serikali kwa ujumla iliamua ! Inawezekana nia ilikuwa njema ila utekelezaji ukawa mbovu,au kutokana na hali ilivyokuwa mbinu mbadala haikuwa sahihi lkn nia ikiwa njema.Kuhusu rais kusema vile hakukosea hata kidogo sbb alisema waziri alikuwa na asili ya kenya na sio mkenya ! Tusije tukajifikisha mahala tuanza kusema elimu ya kibamba imeshuka sbb mbunge si mzawa wa kibamba n.k.Mungai ni mtanzania ila mmoja kati ya wazazi wake ana alitokea Kenya.
 
Ndo mana elimu imekufa Tanzania arafu wakenya wanatukashifu kumbe wamepandikiza wapuuzi CCM na kuwapa uwaziri mfumo wa elimu umeujumiwa na serikali kumbe ni huyu mkenya anaujumu nchi yetu mtoto anamaliza darasa LA 7 na kupasi ila ajui hata kusoma na kuandika kweli shikamoo wakenya na ccm
 
Lazima kila asemacho Rais kifuatiliwe yeye sio kama wewe wala sio kama Msanii wa kuchekesha yeye ni Rais.
Ndio maana anaandaliwa hotuba ili kila kitu kiende sawa.
Ongeza bidii kufuatilia kila anachosema Raisi kama inakusaidia kwenye Maisha yako ya kila siku.
 
Jee jambo hili ni LA kujivunia au ni kujitangaza kuwa vyombo vyetu vya uchunguzi vinavyo fanya vetting ya viongozi ni dhaifu?
Nimesoma mahali kuwa mkuu wetu akiwa Kenya ametamka katika mkutano wake kuwa tuliwahi kuwa na waziri wa Elimu Mkenya nae ni Joseph Mungai.
Mimi nadhani huo ulikuwa udhaifu kwa nafasi kama hiyo kumpa mtu asiye raia, sasa kwa nini jambo hilo tulizungumze nje kama la fahari? Au mie ndio sijamwelewa mkuu pengine ndio undugu wenyewe na Wakenya?
Usimlishe maneno Rais. Alisema mwenye asili ya Kenya. Kuna utofauti mkubwa sana hapo kama unaelewa maana ya "RAIA" na "MWENYE ASILI YA".
 
Kwa sababu kila hotuba hamsikilizi kwa makini,mnaharakisha mtafute cha kuja kuandika JF ndo maana hujanukuu vizuri,hajasema tuliwahi kuwa na waziri wa Elimu Mkenya nae ni Joseph Mungai,amesema tuliwahi kuwa na waziri wa elimu mwenye asili ya Kenya.Na usiedit post yako.In short.. Joseph Mungai wazazi wake ni raia waliohamia Tz wakitokea Kenya,ila yeye ni mzaliwa wa Iringa.Na mkuu katoa kama mfano mzuri tu.Mnataka Raisi aongee nini sasa?,maana kila anachoongea mnakurupuka kukosoa tu.
Ziweke kwenye mzani hotuba za maraisi wote wawili tujue nani alizungumza point zaidi ya mwingine.
 
Ongeza bidii kufuatilia kila anachosema Raisi kama inakusaidia kwenye Maisha yako ya kila siku.
Kama wewe kila jambo linavyokwenda ni bora liende hiyo ni wewe tuu, wengine nchi inatuhusu ndio maana tunafuatilia na hata kama jambo sio directly concerned to to me bado itakuwa kwa Mtanzania mwingine
 
Leo ndo nimepata jibu ya Swali langu la mda mrefu.. Maana ata mtu asie kua na Elimu awezi kufuta masomo yote ya Biashara kisha achanganye Physics na Chemistry...mara kafuta michezo. Na najiulizaga maamuzi aya aliyapitishaga peke yake? Linapofikaga swala la Elimu yetu huyu jamaa huwa ananifanyaniwaze ilikuaje akafanya mambo yale ya kustaajabisha. Kumbe.
 
ama kweli leo ndo nimeamini kuwa sisi wabongo tumelogwa, yaani hatuwezi kufikiria bari kuangaria mabaya tu na hatuwezi kusoma bari kuona mabaya tu,
mtu kazariwa Tanzania, ksomea Tanzania, kakuria Tanzania kaoa tanzania kazaa watoto tanzania , leo tunasema eti sio MTanzania, inaonyesha tulivyo na fikra fupi
Kwa kiswahili hiki hata wewe siyo Mtanzania.
 
Huenda alichukua uraia? Hapo zamani tuliwahi kuwa na IGP Mtanzania mwenye sili ya Kenya IGP Solomon Liani. Yeye alichukua uraia wa Tanzania. Tulikuwa na Humphrey Akena CID toka Uganda. Ila huyu wa mwisho hatimaye alirudi kwao.Kulikuwa na Watanzania nchini Kenya kama akina Mzee Dunstan Omari wakiwa na nyadhifa nzuri tu huko? East Africa Community ya mwanzo ilikuwa hakika Jumuia ya Afrika Mashariki.
Jee jambo hili ni LA kujivunia au ni kujitangaza kuwa vyombo vyetu vya uchunguzi vinavyo fanya vetting ya viongozi ni dhaifu?
Nimesoma mahali kuwa mkuu wetu akiwa Kenya ametamka katika mkutano wake kuwa tuliwahi kuwa na waziri wa Elimu Mkenya nae ni Joseph Mungai.
Mimi nadhani huo ulikuwa udhaifu kwa nafasi kama hiyo kumpa mtu asiye raia, sasa kwa nini jambo hilo tulizungumze nje kama la fahari? Au mie ndio sijamwelewa mkuu pengine ndio undugu wenyewe na Wakenya?
Jamani hata kama hukuwepo enzi fulani hebu soma hata historia tu. Yaani sasa hivi mna vyanzo kibao si kama sisi zamani lazima uende physically Library utakafute habari. Mbona wako wnegi tu mpaka wazungu, wahindi nk. ni kuonyesha tu ukaribu. Hebu muacheni Rais aheme jamani dah!
 
Jee jambo hili ni LA kujivunia au ni kujitangaza kuwa vyombo vyetu vya uchunguzi vinavyo fanya vetting ya viongozi ni dhaifu?
Nimesoma mahali kuwa mkuu wetu akiwa Kenya ametamka katika mkutano wake kuwa tuliwahi kuwa na waziri wa Elimu Mkenya nae ni Joseph Mungai.
Mimi nadhani huo ulikuwa udhaifu kwa nafasi kama hiyo kumpa mtu asiye raia, sasa kwa nini jambo hilo tulizungumze nje kama la fahari? Au mie ndio sijamwelewa mkuu pengine ndio undugu wenyewe na Wakenya?
Angekuwa Lema kasema hivyo ingegeuzwa kuwa zuri. na kushabikia ' yaani Lema kaongea kweli unajua wakenya ni ndugu zetu' NIZIDI tu kuwashukuru wa Tanzania mlichokifanya mwaka mmoja uliopita, otherwise Tanzania ingekwishapotea kutoka kwenye ramani ya dunia!
 
Jee jambo hili ni LA kujivunia au ni kujitangaza kuwa vyombo vyetu vya uchunguzi vinavyo fanya vetting ya viongozi ni dhaifu?
Nimesoma mahali kuwa mkuu wetu akiwa Kenya ametamka katika mkutano wake kuwa tuliwahi kuwa na waziri wa Elimu Mkenya nae ni Joseph Mungai.
Mimi nadhani huo ulikuwa udhaifu kwa nafasi kama hiyo kumpa mtu asiye raia, sasa kwa nini jambo hilo tulizungumze nje kama la fahari? Au mie ndio sijamwelewa mkuu pengine ndio undugu wenyewe na Wakenya?
Ni sawa kabisa sababu aliwakumbusha kuwa tuko Pamoja, hata kuoana ni sawa,,, big up Magufuli tunakuunga mkono,,
 
Mungai asingefuta/kubadirisha ile mitaala bila baraka za serikali/Baraza la mawaziri na ndio maana alivyofanya hivyo hakuna aliejitokeza kurekebisha,
Mkumbuke pia huwa kuna masharti kutoka nchi wahisani ili wakupe msaada wanakulazimisha kufanya jambo flani mfano kufuta ufundi mashuleni ilikuwa na faida kwa mataifa yaliyoendelea ili waendelee kutuuzia utaalamu wao,
Mfano leo mambo anayofanya Nape kuna mtu anadhani ni msimamo wa Nape au Serikali? Kesho atakuja kulaumiwa Nape wakati alifanya mambo yaliyokubaliwa na serikali yake.
 
Je, jambo hili ni LA kujivunia au ni kujitangaza kuwa vyombo vyetu vya uchunguzi vinavyofanya vetting ya viongozi ni dhaifu?

Nimesoma mahali kuwa mkuu wetu akiwa Kenya ametamka katika mkutano wake kuwa tuliwahi kuwa na Waziri wa Elimu Mkenya nae ni Joseph Mungai.

Mimi nadhani huo ulikuwa udhaifu kwa nafasi kama hiyo kumpa mtu asiye raia, sasa kwanini jambo hilo tulizungumze nje kama la fahari?

Au mie ndio sijamwelewa mkuu pengine ndio undugu wenyewe na Wakenya?

Mbona ata sis tuna wazir prof rwanda tena kaenda uzeeni nin shida apo
 
Uyu ni mtu aliezaliwa Tanzania kwa kazi maalum. Kazi hiyo ilikua ni kuharibu mfumo mzima wa elimu yetu na alifanikiwa kuharibu mfumo huo.
Kuna njia nyingi za kupenyeza kachero kwenye serikali kuu.
Sio kwavile amezaliwa Tz ndio awezi kufanya hivyo,swali ni kwanini alizaliwa Tz na ni kwanini alifanya yote hayo kwenye elimu yetu?
Unapata jibu kuwa alizaliwa Tz kwa kazi maalum
Duh!We yako kali sana aisee. Hivi mipango ya Kenya kuivuruga Tanzania ilipangwa tangia mtoto kuzaliwa mpaka kushikilia wadhifa ya wizara ya elimu? Kweli baadhi ya watanzania wana akili finyo si haba.
 
Uyu mkulu wetu nae, sijui anakosaga cha kuongea, aya mambo ya asili bora tukayaacha, tukianza kuyafatilia idadi halal ya wapiga kura itapungua sana, kama vp na mimi mnirudishe kwetu kwa Tata Madiiba
 
Duh!We yako kali sana aisee. Hivi mipango ya Kenya kuivuruga Tanzania ilipangwa tangia mtoto kuzaliwa mpaka kushikilia wadhifa ya wizara ya elimu? Kweli baadhi ya watanzania wana akili finyo si haba.

Tatizo lako una uwezo mdogo wa kuchambua mambo.
 
Back
Top Bottom