Magufuli: Joseph Mungai asili yake ni Kenya

Magufuli: Joseph Mungai asili yake ni Kenya

Mpalakugenda

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Posts
4,649
Reaction score
5,083
Heshima kwenu wananchi wenzagu.

Nimestaajabu sana kusikia kuwa aliyekuwa waziri wa elimu katika serikali ya awamu ya tatu ndugu Joseph Mungai kuwa asili yake ni Kenya. (Katika hotuba ya Rais akiwa Kenya).

Baadhi ya viongozi ambao ama kwa kushfiwa wameshawahi kutajwa kuwa sio rais waTanzania ni Generali Ulimwengu, Hussein Bashe n.k.

Je, usalama wetu upoje kama watu ambao tunaweza kuwatuhumu sio raia huku tayari wameshawahi kushika nyazifa serikalini?

Hakuna wazawa asilia wasio na shaka yoyote ile?

Pengine nusu yaweza kuwa wengi wetu humu nchini sio watanzania kwa asili.

Tusibaguane, lakini uaminifu juu ya nchi yetu pendwa hatupaswi kuuweka rehani.

 
Nina uhakika tena 100% kuwa hata Wewe tukisema tuanze kuchunguza ' chimbuko ' lako sasa hivi Kesho asubuhi na mapema tu ' uhamiaji ' wanakusindikiza kurudi kwenu ama ' Blantyre ' au ' Ndola ' huku ukituachia ' Tanzania ' yetu. Na nani labda aliyekuambia kuwa ' Wageni ' wengi nchini mwako ni ' sumu ' ya ' maendeleo ' au wakiwa wengi watahatarisha ' usalama ' wenu?

Nadhani kama hili wazo lako lingekuwa la kuzingatiwa basi leo hii Marekani wangeshalitekeleza siku nyingi kwani huko ndiko kuna Wageni au wasio raia wa ' kumwaga ' lakini nchi inazidi kupiga hatua na usalama wake ni ' imara ' na ' tishio ' kiasi kwamba hadi sisi wenye roho mbaya na za uchoyo za kutopenda ' Wageni ' tunaitegemea hadi kutupa misaada ya kutuletea ' kaptula ' na ' madila '.
 
Wanajamvi hivi kweli nilichosikia mimi katika taarifa ya habari ya ITV leo ndio alichosema kiongozi wetu au nilikengehuka?
 
Hakuna mahali nilipowakataa hao watu. Nimejaribu kuwaza kwa kuchukua tahadhari tu na hizo nia njema ambazo tunaamini ni za dhati kabisa.
Siku za nyuma kuna mijadala humu ilishatokea kuwa kuna wanyarwanda wakifanya kazi serikalini,huku mkitoa tuhuma mkisahau ufanisi wa wageni.
 
Kaburu wewe !! Hata kuandika hujui ??!!
Watu wote ambao wamezaliwa hapa nchini kabla na baada uhuru ni waTz kamili.

Kwa mawazo yako duni una maana watu kama kina Obama, Kaunda, Sharon etc hawakustahili kuongoza nchi zao ??!!.
sawa bwana odhiambo,Usiogope hatuwezi kukurudisha kwenu,maana hata rais ameshasema sisi ndugu. vp kikundi chako cha mungiki bado kipo lakini?
 
Wakuu Nimemsikia Rais Magufuli kwa kauli yake huko Kenya leo, Katika kusisitiza undugu wetu akisema kuwa, Hata Mungai kwake ni huku kwenu akimaanisha Kenya na kuwa huku alishapata Uwaziri.

Je katika Tafsiri ya hamaanishi kuwa Mungai alikuwa Raia halali wa Kenya?
 
Wakuu Nimemsikia Rais Magufuli kwa kauli yake huko Kenya leo, Katika kusisitiza undugu wetu akisema kuwa, Hata Mungai kwake ni huku kwenu akimaanisha Kenya na kuwa huku alishapata Uwaziri.

Je katika Tafsiri ya hamaanishi kuwa Mungai alikuwa Raia halali wa Kenya?
Hata Lipumba ni mkongo mani lakini intelijensia haijamshitukia au pengine wanajua lakini wameamua kuuchuna maana wakikomalia watakuwa wamewasaidia Ukawa.
 
Wakuu Nimemsikia Rais Magufuli kwa kauli yake huko Kenya leo, Katika kusisitiza undugu wetu akisema kuwa, Hata Mungai kwake ni huku kwenu akimaanisha Kenya na kuwa huku alishapata Uwaziri.

Je katika Tafsiri ya hamaanishi kuwa Mungai alikuwa Raia halali wa Kenya?

..wazazi wa joseph mungai asili yao ni kenya.

..lakini yeye amezaliwa Tanganyika, amesoma, na kuitumikia nchi hii muda wote.

..
 
Je, jambo hili ni LA kujivunia au ni kujitangaza kuwa vyombo vyetu vya uchunguzi vinavyofanya vetting ya viongozi ni dhaifu?

Nimesoma mahali kuwa mkuu wetu akiwa Kenya ametamka katika mkutano wake kuwa tuliwahi kuwa na Waziri wa Elimu Mkenya nae ni Joseph Mungai.

Mimi nadhani huo ulikuwa udhaifu kwa nafasi kama hiyo kumpa mtu asiye raia, sasa kwanini jambo hilo tulizungumze nje kama la fahari?

Au mie ndio sijamwelewa mkuu pengine ndio undugu wenyewe na Wakenya?
 
Hakuna cha ajabu, mzazi wake mmoja (baba)asili yake ilikuwa ni Kenya, akahamia Tanzania na baadae akaja kuoa kwenye ukoo wa Chifu Mkwawa, na ndipo alipozaliwa JJM.

Kama ilivyo kwa JPM, inasemekana asili yake ni Rwanda, wazazi wake walihamia Tanzania, akazaliwa nchini Tanzania. Cha msingi ni kwamba wote JPM na JJM wote ni raia wa Tanzania, wa kuzaliwa.
 
Kuwa na asili ya taifa fulani haikufanyi kuwa raia wa taifa husika.....

Ukiupima uraia wa watu wa mkoa wa kagera kwa mantiki hiyo bhasi watakaobaki ni wachache sana
 
Mungai ameleta maendeleo sana pale Mufindi kwanza aliratibu uanzishwaji wa shule zilizokuwa chini ya MUFINDI EDUCATION TRUST-MET kv Mdabulo(Wakorintho wa III), Mafinga Sec, Igowole sec, Sadan sec.

Shule hizi zilikuwa kama Tano au sita hivi.

Pia Mungai alianzisha chuo cha ufundi VTC Incomet, hiki kimezalisha vijana wengi sana mafundi uashi, welding, magari, madereva, ushoni nk nk, pia Mungai pale Mafinga ndie aliechangia kuongeza tija ktk uzalishaji wa chai kwa kuwa miongoni mwa waasisi wa Kampuni ya usindikaji majani ya chai TATEPA.

Mungai amesaidia wananchi wa Mufindi kupata huduma za kibenki kwa kuasisi,kusimamia na kuwezesha Community Benki ya MUCOBA-Mufindi Community Bank ambayo ni miongoni wa Benki za wananchi zinazofanya vizuri sana Tanzania kwa sasa hata DSE imeorodheshwa Mungai amesaidia Mafinga kuwa mji wa Kibiashara kwa kuwavuta wawekezaji kutoka huko anakodhaniwa kuwa ndo asili yake....

Whatsoever however nachojua Mungai pia ana roots za Mufindi akiwa na connection na ukoo wa Malangalila ambao ni Wahehe kabisa tena koo za kichifu pale Iringa...

Ninachojua Mungai amesaidia sana kukuza uchumi wa Wilaya ya Mufindi na kuifanya kuwa miongoni mwa wilaya Top three kwa uzalishaji wa kiviwanda Tanzania baada ya Temeke, Mufindi nk....

Mungai hoyeee hata kama alitoka kenya hoyee sana huyu mzee...najua mtu hutambuliwa kwa mabaya tu lakini Mungai ameifanyia mengi Mufindi japo ana mapungufu yake kama suala la kufuta Elimu ya kilimo na michezo shuleni wakati akiwa MES enzi za Mkapa...

Mungai hoiyeee.

Nyadikwa
 
Huenda alichukua uraia? Hapo zamani tuliwahi kuwa na IGP Mtanzania mwenye sili ya Kenya IGP Solomon Liani. Yeye alichukua uraia wa Tanzania. Tulikuwa na Humphrey Akena CID toka Uganda. Ila huyu wa mwisho hatimaye alirudi kwao.Kulikuwa na Watanzania nchini Kenya kama akina Mzee Dunstan Omari wakiwa na nyadhifa nzuri tu huko? East Africa Community ya mwanzo ilikuwa hakika Jumuia ya Afrika Mashariki.
 
Wazazi wa Mungai ni wakenya ila yeye kazaliwa Tanzania, kakua, kasomea na kuitumikia Tanzania tatizo lipo wapi?

Hata Obama Baba yake ni mkenya ila hakumfanyi Obama kuwa less American. Msishikwe na uzungu na kusahau asili zenu
 
Kaburu wewe !! Hata kuandika hujui ??!!
Watu wote ambao wamezaliwa hapa nchini kabla na baada uhuru ni waTz kamili.

Kwa mawazo yako duni una maana watu kama kina Obama, Kaunda, Sharon etc hawakustahili kuongoza nchi zao ??!!.
Inasemekana kuwa hata Adolf Hitler asili yake ilikuwa Austria!
 
Jee jambo hili ni LA kujivunia au ni kujitangaza kuwa vyombo vyetu vya uchunguzi vinavyo fanya vetting ya viongozi ni dhaifu?
Nimesoma mahali kuwa mkuu wetu akiwa Kenya ametamka katika mkutano wake kuwa tuliwahi kuwa na waziri wa Elimu Mkenya nae ni Joseph Mungai.
Mimi nadhani huo ulikuwa udhaifu kwa nafasi kama hiyo kumpa mtu asiye raia, sasa kwa nini jambo hilo tulizungumze nje kama la fahari? Au mie ndio sijamwelewa mkuu pengine ndio undugu wenyewe na Wakenya?
Kwa sababu kila hotuba hamsikilizi kwa makini,mnaharakisha mtafute cha kuja kuandika JF ndo maana hujanukuu vizuri,hajasema tuliwahi kuwa na waziri wa Elimu Mkenya nae ni Joseph Mungai,amesema tuliwahi kuwa na waziri wa elimu mwenye asili ya Kenya.Na usiedit post yako.In short.. Joseph Mungai wazazi wake ni raia waliohamia Tz wakitokea Kenya,ila yeye ni mzaliwa wa Iringa.Na mkuu katoa kama mfano mzuri tu.Mnataka Raisi aongee nini sasa?,maana kila anachoongea mnakurupuka kukosoa tu.
 
Back
Top Bottom