Magufuli: Joseph Mungai asili yake ni Kenya

Magufuli: Joseph Mungai asili yake ni Kenya

Kwa
Kwa wale wanaofatilia historia mtakumbuka kuwa kuna wakati miaka ya ya 1960 mwanzoni, Rais wa kwanza Tanganyika na Rais wa kwanza Kenya walikubaliana kuruhusu baadhi ya raia kutoka kenya hasa kabila la wakikuyu kuhamia Tanganyika kwenye baadhi ya maeneo ya mkoa wa Morogoro, Iringa na Rukwa. Rais wa Kenya aliomba wakikuyu waje huku kwakuwa walikuwa na shida kubwa ya ardhi. Kuna baadhi ya maeneo hayo mpaka leo ukienda unakuta wakikuyu wengi tu wanafuata mpaka mila za kikuyu. Kwa mfano ukienda Rukwa wilaya ya nkasi kijiji cha kipande kuna wakikuyu ambao wapo mpaka leo wapo. Hata Sumbawanga mjini wapo wakikuyu wengi tu wanafanya biashara.

Kwa wale wenye kumbukumbu utakumbuka kuwa timu ya Young Africans walikuwa na golikipa maarufu alikuwa anaitwa Patrick Nyaga. Wengi tulifahamu kuwa alitoka Morogoro , lakini wazazi wake walikuwa wakikuyu waliohamia wakati huo. Hata jina Nyaga ni la kikuyu. Kwa upande wa Iringa ndio akina Mungai.

Hili sio jambo geni katika ulimwengu huu. Kuna nchi nyingi amabazo wanapokea wageni wahamiaji kwa makubaliano na wakapata uraia. Hata leo hii kuna wakimbizi wakisomali na warundi ambao wanahamia na kupatiwa uraia wa Tanzania.
Kwa kawaida Tanzania haina Wasomali,ila hawa wamehamia miaka mingi ,hawa ni Watanzania,pia kuna mabrush(Baluch)pale Rujewa/Mbalali wapo hapo vizazi na vizazi ni watanzania hawa,kwa hiyo tuache kushangaa sana juu ya Mungai.Babu yake ndio alikuwa Mkenya lakini baba yake na yeye na watoto zake ni Watanzania.
 
Maneno mengi point hakuna. Hao watatu tuliowataja uliwahi kusikia Uraia wao ukihojiwa na Uhamiaji hata baada ya kutoka madarakani? Sasa kwa nini Mungai alishawahi kutakiwa maelezo na Uhamiaji kuhusu uraia wake, kwani hawakujua kuwa kazaliwa Iringa?
Haya yanayohojiwa hapa yapo kwenye katiba na sheria za nchi sio kama fikra zako kuwa eti kuna undugu na ujirani. Kama ingekuwa hilo halina maana nini sababu ya kuwa na zile operation zilizofanyika kule Kagera, Geita na Kigoma ambazo mamia ya watu walirejeshwa makwao wakati wengine wameishi Tanzania kabla hata ya uhuru?
Kwa hiyo wewe unaamini kila kinachofanywa na vyombo vya serikali ni sawa sio...? Wewe huna akili ya kutafakari na kuelewa...? Kumbe hoja yako imekalia utendaji na maelekezo mufilisi ya taasisi zinazofanyakazi kama robot au kama alivyosema Mwl taasisi zenye mawazo na sera tegemezi..? Serikali yetu nakumbuka iliwahi kuhoji "URAIA" wa Jenerali Ulimwengu!!! Unajua Jamal alizikwa wapi...? Na unajua kuwa huko alikozikwa alikuwa pia ana uraia..? Ndugu yangu nimekwambia tatizo ni mawazo finyu mpaka sasa hujui kuwa unafikiri katika upeo mwembamba sana na usio na kina, ambao hauna masilahi chanya kwako wala vizazi vyako vijavyo. Mungu wetu aendelee kutusaidia.
 
Kwa wale wanaofatilia historia mtakumbuka kuwa kuna wakati miaka ya ya 1960 mwanzoni, Rais wa kwanza Tanganyika na Rais wa kwanza Kenya walikubaliana kuruhusu baadhi ya raia kutoka kenya hasa kabila la wakikuyu kuhamia Tanganyika kwenye baadhi ya maeneo ya mkoa wa Morogoro, Iringa na Rukwa. Rais wa Kenya aliomba wakikuyu waje huku kwakuwa walikuwa na shida kubwa ya ardhi. Kuna baadhi ya maeneo hayo mpaka leo ukienda unakuta wakikuyu wengi tu wanafuata mpaka mila za kikuyu. Kwa mfano ukienda Rukwa wilaya ya nkasi kijiji cha kipande kuna wakikuyu ambao wapo mpaka leo wapo. Hata Sumbawanga mjini wapo wakikuyu wengi tu wanafanya biashara.

Kwa wale wenye kumbukumbu utakumbuka kuwa timu ya Young Africans walikuwa na golikipa maarufu alikuwa anaitwa Patrick Nyaga. Wengi tulifahamu kuwa alitoka Morogoro , lakini wazazi wake walikuwa wakikuyu waliohamia wakati huo. Hata jina Nyaga ni la kikuyu. Kwa upande wa Iringa ndio akina Mungai.

Hili sio jambo geni katika ulimwengu huu. Kuna nchi nyingi amabazo wanapokea wageni wahamiaji kwa makubaliano na wakapata uraia. Hata leo hii kuna wakimbizi wakisomali na warundi ambao wanahamia na kupatiwa uraia wa Tanzania.
Pale Mbeya kuna akina Mzee Kalembo na wengine wenye Nakuru Guest,mbeya kuna Wakikuyu wengi tu,asante kwa ufafanuzi,leo ndio najua Patrick Nyaga kipa wa zamani wa Yanga akitokea Mji kasoro bahari kuwa alikuwa Mkikuyu ndio akina Nyaga ni Wakikuyu,lakini kwa wakati ule ukaburu huu haukuwepo
 
Kwa

Kwa kawaida Tanzania haina Wasomali,ila hawa wamehamia miaka mingi ,hawa ni Watanzania,pia kuna mabrush(Baluch)pale Rujewa/Mbalali wapo hapo vizazi na vizazi ni watanzania hawa,kwa hiyo tuache kushangaa sana juu ya Mungai.Babu yake ndio alikuwa Mkenya lakini baba yake na yeye na watoto zake ni Watanzania.

Mimi sizungumzii wasomali hawa waliopo mtaani wenye mahoteli. Kwa taarifa yako kuna wasomali wakimbizi walikuwepo Tanga maeneo ya handeni kwenye kambi ya UNHCR ambao walipatiwa uraia miaka ya hivi karibuni. angalia hapa
www.redeso.org/branches/handeni/location_mkuyu.html
 
Pale Mbeya kuna akina Mzee Kalembo na wengine wenye Nakuru Guest,mbeya kuna Wakikuyu wengi tu,asante kwa ufafanuzi,leo ndio najua Patrick Nyaga kipa wa zamani wa Yanga akitokea Mji kasoro bahari kuwa alikuwa Mkikuyu ndio akina Nyaga ni Wakikuyu,lakini kwa wakati ule ukaburu huu haukuwepo

Yaani ukifuatilia kila nchi kuna watu walihamia kutoka nchi jirani. Kama hivi juzi serikali ya Kenya ilitoa uraia kwa wamakonde wengi tu maeneo ya Mombasa soma hapa kwenye UNHCR website.Kenya's stateless Makonde people finally obtain papers
 
Aisee hivi usalama wa taifa hawakuliona hili? Sorry watu wa dizaini wanakuwa na divided attention.Ona alichokifanya Mungai alipoondoa masomo ya biashara mashuleni,lengo lilikuwa nini!?
Hata nikiitwa mbaguzi lakini nitasema, lazima katiba iseme kwamba viongozi wetu wawe Watanzania halisi toka mababu zao na sio wakimbizi
Pumba.....
 
Hakuna cha ajabu, mzazi wake mmoja (baba)asili yake ilikuwa ni Kenya, akahamia Tanzania na baadae akaja kuoa kwenye ukoo wa Chifu Mkwawa, na ndipo alipozaliwa JJM.

Kama ilivyo kwa JPM, inasemekana asili yake ni Rwanda, wazazi wake walihamia Tanzania, akazaliwa nchini Tanzania. Cha msingi ni kwamba wote JPM na JJM wote ni raia wa Tanzania, wa kuzaliwa.

Oh, kumbe ane dugu moja na Pauli
 
binafsi sioni tatizo ktk kauli ya rais kuhusu mzee mungai kwani matatizo wa watz kwa sehemu kubwa hayajasababishwa na watu ambao kiasili si watz/wageni.

matatizo ya tz yamesababishwa na CCM,period.

lakini pia ukichunguza idadi ya watu walio tuhumiwa kuifisadi nchi hii,asilimia kubwa si wageni,ni watz kwa asili (kwa maana ya majina ya koo zao).
 
Heshima kwenu wananchi wenzagu.

Nimestaajabu sana kusikia kuwa aliyekuwa waziri wa elimu katika serikali ya awamu ya tatu ndugu Joseph Mungai kuwa asili yake ni Kenya. (Katika hotuba ya Rais akiwa Kenya).

Baadhi ya viongozi ambao ama kwa kushfiwa wameshawahi kutajwa kuwa sio rais waTanzania ni Generali Ulimwengu, Hussein Bashe n.k.

Je, usalama wetu upoje kama watu ambao tunaweza kuwatuhumu sio raia huku tayari wameshawahi kushika nyazifa serikalini?

Hakuna wazawa asilia wasio na shaka yoyote ile?

Pengine nusu yaweza kuwa wengi wetu humu nchini sio watanzania kwa asili.

Tusibaguane, lakini uaminifu juu ya nchi yetu pendwa hatupaswi kuuweka rehani.


Hebu soma historia utagundua kuwa katika miaka ya 49 mwishoni wakati wa vita vya mau mau wakikuyu wengi ambao mkoloni aliwahisi kuwa kwenye kikundi hicho cha wadai uhuru aliwahamishia tanganyika ili kupunguza kasi ya kikundi hiki.
na Iringa ni moja ya sehemu walipopelekwa wakikuyu hao. Katika kipindi kile nchi zote hizi zilikuwa chini ya himaya moja.
walioa huku na kuzaa kwa hiyo hawa ni watanzania kama wengine tu. tunaowengine asili ya malawi na ukienda mombasa utakuta wengi ni asili ya aidha tanga, pemba au zanzibar. Haya yalikuwa ni yakawaida tu
 
Kwani wewe umezaliwa mwaka gani hadi usijue asili ya akina Mungai,Mungai ni jina la watu wa kabila la Kikuyu kutoka kenya,hawa akina Mungai ni Watanzania,babu yake ndie mkenya mhamiaji na wapo wengi tu Tanzania ,ukienda mbeya kuna mzee Kalembo ni Mtanzania mkikuyu pia kuna mmiliki wa guest inaitwa Nakuru pale karibu na kituoo kikuu cha polisi kule Sumbawanga ndio usiseme huko nyuma wakati wa EA Community na kabla ya hapo haya mambo ya sijui mkenya ,au Mtz yalikuwa hayana mshiko,kule Kenya kuna akina Mwaisaka amewahi kuwa katibu mkuu wizara ya utalii na maliasili ,wapo wengi tu kuna wachaga wengi tu Kenya hata TZ hawakujui lakini ni wachaga kwa hiyo usishangae sana,muwe manjaribu kusoma historia za hapo nyuma,Mungai ameshika vyeo tokea wakati waserikali ya awamu ya kwanza na hata wadogo zake wengine walikuwa wanajeshi ni Watanzania hawa.
Mkuu ninakubaliana na wewe kuhusu jina la Mungai asili yake ni Kenya, ila pengine wewe ndio ambae haujaelewa nilichokusudia,jaribu kusoma tena na ukishindwa kung'amua tatizo hapo nadhani na wewe utakuwa una matatizo.
 
Je, Magufuli alitoa hii kauli kwa kutarajia kupata "diplomatic mileage" au kufurahisha (impress)? Kwa vyovyote hii amezidi kumfanya aonekana wa kawaida. "Powerful people impress and intimidate by saying less..." (Robert Greene's 48 Laws of Power - Law Four).
 
na wewe utakuwa mkuRia uliyekuRIa tanzania. r problem!
Haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa Haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

hebu tupe historia ya ukoooo wakyo vizazi vitano vilivyopita
 
Unazijua historia za watu kama Amir Jamal, Alnoor Kassam na Bryson? Na unajua ni kwa nini Joan Wicken alikuwa msaidizi wa Nyerere Mara tuu baada ya kupata Uhuru na kuendekea? Na kwa nini awe yeye na sio mmatumbi mwenzetu Mara baada ya Uhuru?
Kafanye utafiti kwanza nini majibu yake kabla hujashangaa akili za wanaohoji RAIA wa nchi nyingine kushika madaraka ya kisiasa katika zama hizi
Iv wewe unaijua kwel historia ya nchi yetu? unajua hali gn tuliokuwa nayo kipind icho kiuchumi, kisiasa na kijamii, je wewe unazani yy nyerere alikuwa mjinga kiasi icho kuwakubal wao? Je kipind icho unaweža kucompare na sasa? Jiulize kwanza nakuja
 
Back
Top Bottom