Mabraza wa enzi hizo Dar kumbukumbu zangu

Mabraza wa enzi hizo Dar kumbukumbu zangu

Wengi wamejaa Columbus Ohio, Dallas &Houston, St Louis, NY, Wichita etc ukienda miji huyo lazima ukutane hata na mmoja, wengi watu wazima watoto wao wameshamaliza college na wengine Wana wajukuu kabisa, generations zako sasa ni Americans na wakirudi bongo ni wao peke yao sio watoto wao, soon or later majina kama Mushi, Rweyemamu, Bundala etc yataanza kuwa kawaida in US
Mzuka wa ughaibuni ulipotea baada ya genocide ya 1994...kuna mengi yalivuruga ubongo wangu kama yanki kisaikolojia maana nilipoteza wana ukoo kibao kule...na wengine walizamia ughaibuni kukimbia vita.
Mwaka mmoja nyuma nilikua kigali,,,niliporudi dar kijiweni kkoo wana kibao walikua wameondoka.
 
mrangi na wengine tukutane huku ni kwa wale watoto wa mjini
 

Attachments

  • IMG-20231230-WA0042.jpg
    IMG-20231230-WA0042.jpg
    126.4 KB · Views: 24
Hii niliisikia baada ya kuhamia form five Jitegemee 2005 chini ya Col G. Kusagwa na msaidizi wake Major Mkisi aliyemwachia kijiti 2017 baada ya kustaafu. Huu ugomvi uliendelea, kuna siku tulikutana na wanafunzi wa Tambaza Kariakoo wakataka kukiamsha na sisi, sema walishtuana kuacha baada ya kuona mob yastudents za Jite zimeongezeka baada ya daradara mbili kusimama kituoni na wanafunzi wengine wajite kushika. Sema sisi tulikuwa wastaarabu tukatemana nao kwa maneno shombo shombo tu bhasi.
Madogo bhana
 
Hii niliisikia baada ya kuhamia form five Jitegemee 2005 chini ya Col G. Kusagwa na msaidizi wake Major Mkisi aliyemwachia kijiti 2017 baada ya kustaafu. Huu ugomvi uliendelea, kuna siku tulikutana na wanafunzi wa Tambaza Kariakoo wakataka kukiamsha na sisi, sema walishtuana kuacha baada ya kuona mob yastudents za Jite zimeongezeka baada ya daradara mbili kusimama kituoni na wanafunzi wengine wajite kushika. Sema sisi tulikuwa wastaarabu tukatemana nao kwa maneno shombo shombo tu bhasi.
Miaka ya 97 ,98 , azani pia tulizichapa na jitegemee
 
Mimi mtoto wa Kota za Tanesco Morocco opposite na Driving Cinema nawakumbuka kina Regina mtoto wa Mengi na boy wake Patrick mchambuzi wa mpira now moja ya channel pendwa nchini na washkaji wengine, walikuwa wanapenda sana kuja kucheza basketball kwenye viwanja vya Kota week end asubuhi. Wakishamaliza mimi (dogo lao) ndio wananiagiza soda za Coca-Cola kwenye duka letu lilikuwa karibu na viwanja. Hiyo miaka ya 2000's Regina anakuja na BMW sijui ya mzee wake, Ila sasa amekuwa mtu mzima.
Sista regina kawa mtu mzima now..
Mabraza walikua wanamuwinda kichizi...afu Patrick wanamuona kauzibe...sababu alikua hamli sista 🤣🤣🤣😂😂😂😂 kwa mjibu wa mabraza..
Walikua wanadai anawazibia 🤣🤣🤣🤣🤣
Braza Patrick alikua na kaka,ake mmoja hv nae anacheza basketball.
 
Tambaza bado walikuwa wanaendekeza ubabe wa kifala sana, wengi wao tokea pande za Temeke na Tandika. Yaani tukikutana vituoni full ubabe 😄😄
Hahahaha,Tambaza ubabe uliisha 96 baada ya kutawanywa ...bifu la Azania na Jitegemee lilianzia Don Bosco mechi ya kikapu jite na Azania..kati ya Paul kirigiti na Fred ..ugomvi ukahamia vituo ukiona kaki kichapo na ukiona dark blue kichapo
 
Sista regina kawa mtu mzima now..
Mabraza walikua wanamuwinda kichizi...afu Patrick wanamuona kauzibe...sababu alikua hamli sista 🤣🤣🤣😂😂😂😂 kwa mjibu wa mabraza..
Walikua wanadai anawazibia 🤣🤣🤣🤣🤣
Braza Patrick alikua na kaka,ake mmoja hv nae anacheza basketball.
Week end j'mosi na j'pili mabrazamen na wacheza basketball karibia Dar nzima walikuwa wanajaa pale alafu Regina wala hana time nao. Mi nilikuwa nampendeaga akiniagiza soda ananiambia baki na chenchi watoto wa siku hizi wanasema "Kiip chenj"🤣🤣
 
Mzuka wa ughaibuni ulipotea baada ya genocide ya 1994...kuna mengi yalivuruga ubongo wangu kama yanki kisaikolojia maana nilipoteza wana ukoo kibao kule...na wengine walizamia ughaibuni kukimbia vita.
Mwaka mmoja nyuma nilikua kigali,,,niliporudi dar kijiweni kkoo wana kibao walikua wameondoka.
Mzee umetembea asee.
 
Mzee umetembea asee.
dah umenikumbusha mbali siku ya kutunguliwa ndege Kigali nilikuwa posta na masela. Hapo tumetoka Azaboi kwa mguu hadi posta stand ya zamani. ile tunataka kutawanyika daladala zote zikazuiwa kupisha msafara wa delegation za Burundi na Rwanda waliokuwa wanarejea nchini kwao wakitokea Kilimanjaro Hotel. Hivyo tukaenda kushuhudia tu mwinyi akiwaaga hao viongozi pale Kilimanjaro. kutokana na hiyo foleni, nilifika nyumbani saa mbili usiku. nilipata kichapo heavy kutoka kwa mzee akihoji umetoka wapi usikuu huu wakati shule ilikuwa shift ya kutoka mchana. nikajitetea kuwa kulikuwa na msafara wa marais wa Rwanda na Burundi lakini wapi sikueleweka. Ile naendelea kula kichapo mara TV ya chogo ikatangaza kuwa Ndege iliyowabeba marais wa rwanda na Burundi kutokea Tanzania imetunguliwa na wote wamekufa. Nikamwambia mdingi unaona TV inachoeleza ndio ikawa pona yangu, akaamini kweli kulikuwa na msafara.
 
Sista regina kawa mtu mzima now..
Mabraza walikua wanamuwinda kichizi...afu Patrick wanamuona kauzibe...sababu alikua hamli sista 🤣🤣🤣😂😂😂😂 kwa mjibu wa mabraza..
Walikua wanadai anawazibia 🤣🤣🤣🤣🤣
Braza Patrick alikua na kaka,ake mmoja hv nae anacheza basketball.
Patrick ana ile rumours kuwa walipokua Uganda walilala room moja lkn hakumla Reginq, hii story pale Tanesco basketball court ilienea sana tu
 
Back
Top Bottom