Mabraza wa enzi hizo Dar kumbukumbu zangu

Mabraza wa enzi hizo Dar kumbukumbu zangu

Kwenye basket ..uwanja wa taifa wa ndani maarufu Indoor ...Vijana vs Pazi
Oilers vs jkt ...RBA ilikua full mzuka watoto wote wa kishua unawakuta huko...pick up , datsun za kubebea majani ya ng'ombe tunatimba nayo uwanjani
Watoto wa kishua na basket ni pete na kidole. Early 90's nakumbuka walikuwa wakija maghorofani nilipokuwa naishi (Sasa hivi UDSM flats Mwenge) kuja kudunda. Nilikuwa na_enjoy sana kuangalia . Kama kawaida magari ya madingi full kuja nayo. Daah! Nyakati zimeenda.
 
Ngoma ilipigwa tanchi yote,wakahamia Tukuyu Rungwe huko wengine kipoke kiwira,
Mi wakakuta nishaweka kambi.
Ndio ile ikawa mkitaka mali mtaipata shambani😁.
Nilikua nazama nao kitaa bush kwa bibi huko.
Watakula ndumu mpaka watapike.
Jpili nawatimua warudi kusoma hao kwao shule😂😂😂
J3 naenda jioni kuuza Big G,karanga ,pipi mpirani kumbe jamaa nawapoza tu wana mawenge balaa ya ganja weekend.
Kadem kangu kalikua kanaitwa Ruth Kidowezi.
Aisee hako ndo kalifanya nikaenda kule,
Ila nilikua mjasiriamali sikua mwanafunzi.
Nakumbuka hiyo Kaka mkubwa jirani yetu wakuitwa Makuka, walimtupa Ihungo, Bukoba huko. Ilikuwa 1993 kama sikosei form one hiyo
 
Ebhanaee bila aya ni kamzozo
wewe jamaa huwa nakukubari sana una like hadi nukta big up sana KAMANDA kwa kushow love humu Ndani wewe unaongoza...

kwenye kumbukumbu zangu sijawahi kugumiana na comment yako mbaya watu kama wewe ni wachache sana duniani...na ndio jamii ya watu wanao hitajika sana🙏​
 
wewe jamaa huwa nakukubari sana una like hadi nukta big up sana KAMANDA kwa kushow love humu Ndani wewe unaongoza...

kwenye kumbukumbu zangu sijawahi kugumiana na comment yako mbaya watu kama wewe ni wachache sana duniani...na ndio jamii ya watu wanao hitajika sana🙏​
Kabisa, big up raraa reree.
 
Yaah kuna mabraza hawakumaliza shule walitimuliwa huko walipopelekwa
So sad baadhi ndio ilikuwa mwisho wa safari yao ya elimu.
Lakini ilileta amani na utulivu jijini, vipigo kwa makondakta vilipungua ndio ilikuwa mwisho wa vurugu zilizozababishwa groups za vijina town.
Lakini iliua ushindani wa elimu kati boys in Dar. Mwishoni mwa 1990's AzaBoi ikaanza kuporomoka kwa kasi kwenye chati hadi kufikia kuwa shule ya mwisho kitaifa.
Wazazi wenye fedha wakaacha kuwaruhusu vijana wao kusoma Azania.
Lakini kabla the Old Tambz haijavunjwa 1994, vijana wengi waliomaliza na kufaulu AzaBoi na Tambz walifika mlimani na walioshindwa kabisa waliishia Dar Tech, Arusha tech, Mbeya Tech na Mzumbe. Ilikuwa kawaida Wakati wa orientation pale Nkuruma hall kuona reunion ya Tambz and AzaBoys.
 
So sad baadhi ndio ilikuwa mwisho wa safari yao ya elimu.
Lakini ilileta amani na utulivu jijini, vipigo kwa makondakta vilipungua ndio ilikuwa mwisho wa vurugu zilizozababishwa groups za vijina town.
Lakini iliua ushindani wa elimu kati boys in Dar. Mwishoni mwa 1990's AzaBoi ikaanza kuporomoka kwa kasi kwenye chati hadi kufikia kuwa shule ya mwisho kitaifa.
Wazazi wenye fedha wakaacha kuwaruhusu vijana wao kusoma Azania.
Lakini kabla the Old Tambz haijavunjwa 1994, vijana wengi waliomaliza na kufaulu AzaBoi na Tambz walifika mlimani na walioshindwa kabisa waliishia Dar Tech, Arusha tech, Mbeya Tech na Mzumbe. Ilikuwa kawaida Wakati wa orientation pale Nkuruma hall kuona reunion ya Tambz and AzaBoys.
Kuna siku sita isahau, nilisikitika sana kuona wana ambao class walikuwa vichwa hasa wakifukuzwa shule.
Kuna majanki kama watano hivi wa Azaboi walikuwa wanapuliza kule bondeni huku wakipata view ya bonde la jangwani. Si wakapoteza Network, Headmaster akawakamata kiulaini wakaanza kumkoremea.
wakapelekwa polisi na ndio shule ikawa basi
Nikikikutana nao kitaa huwa nasikitika sana
 
Kuna siku sita isahau, nilisikitika sana kuona wana ambao class walikuwa vichwa hasa wakifukuzwa shule.
Kuna majanki kama watano hivi wa Azaboi walikuwa wanapuliza kule bondeni huku wakipata view ya bonde la jangwani. Si wakapoteza Network, Headmaster akawakamata kiulaini wakaanza kumkoremea.
wakapelekwa polisi na ndio shule ikawa basi
Nikikikutana nao kitaa huwa nasikitika sana
lingine ambalo nalikumbuka kutoka hizi shule ni kuwa mkifika form three wakati wa kuchagua mkondo, madarasa ya mkondo wa biashara yalikuwa yanakosa watu. wana walikuwa wanagombea kusoma mikondo ya sayansi wakiwa na malengo ya PCB na PCM.
Ilibidi walimu wafanye kazi ya kuwalazimisha baadhi ya wana kwenda mikondo ya biashara.
Kwa kukadiria only 5-7% ndio walienda mkondo wa biashara, sina hakika kama kulikuwa na mkondo wa pure art.
Jingine, tulikuwa na walimu wa Math, Biology na Geography form one tu, miaka mingine tumeenda bila walimu hadi form iv lakini mungu alituvusha kwa kishindo cha A katika masomo hayo, nikitizama nyuma tulikotoka siamini nilivukaje,
Kuna CEO mmoja yeye tangu form one had 4 alisoma masomo mnne tu Phy, Chem, Bio na Mathe. form alipiga A nne na Six akapiga A zote na F moja ya general study (alipata div 3 point 3 form six)
 
Back
Top Bottom