Maandamano ya CHADEMA Jiji la Mbeya-Picha na Matukio

Maandamano ya CHADEMA Jiji la Mbeya-Picha na Matukio

Mtachoka tu kuandamana li-nchi likubwa sana hili. Kodi zetu ndio zinateketea hivo. Tofauti kati yenu na CCM kwa matumizi ya fedha za UMMA haipo. Watoto wetu waendelee kusoma chini ya miti na kukalia mawe. Tuendelee kuigharamia SIASA mpaka basi.

Nani kakuambia kuwa CHADEMA wanakusanya kodi zenu? Mafisadi wenu CCM ndo walio kwenye dola na ndio wanaokusanya kodi na wametaifisha hata mali zilizotokana na nguvu za wananchi kama viwanja vya michezo. Aliyekuambia kuwa nchi hii ni kubwa ni nani? Ni sehemu ipi ambayo haina jimbo la uchaguzi ili tujue kama kweli kuna sehemu zisizoweza kufikika. CCM ndo chama cha ofisini lakini siyo Chadema ambao wanajua wazi wao ni chama cha wananchi na hivyo ni lazima wafika kila kona ya nchi.
 
Hapa jamvini sasa magamba yamezidi. Na yameanza kutoa uvundo. Ni vema kuanza kuyadhibiti ili yasisababishe magonjwa ya mlipuko katika jamii yetu.
 
Hapa jamvini sasa magamba yamezidi. Na yameanza kutoa uvundo. Ni vema kuanza kuyadhibiti ili yasisababishe magonjwa ya mlipuko katika jamii yetu.
Hawa wanalengo baya nia yao ni kushusha hadhi ya jamvi nadhani moderators hawatakubali mtandao uharibiwe na watu wenye chuki waliopandikizwa mod munajua imewachukua muda mrefu sana kujenga kitu kizuri kama JF kikaaaminiwa na umma,halafu all over sudden watu kwa ajili ya njaa zao wanavamia mtandao kwa ajili ya kuushusha hadhi,cha kufanya ni kuwablock tuu,hii ni social network ambayo haina mfano hapa Tanzania owners should stick to the original goals and get rid of those holigans and mad people
 
Hii si mara ya kwanza suala hili kusemwa humu jamvini kuhusu kutowajibika kwa kitengo cha Habari cha CHADEMA. Ama ni kwa uzembe wa makusudi, au ni wa bahati mbaya, yaliyotokea jana kuhusu maandamano ya Mbeya ni uthibitisho tosha wa kutowajibika huko.

Taarifa ya maandamano imeletwa humu mapema sana, kupitia Mh. Mbunge Regia kama ilivyo ada, ikawa kusubiria picha na maendeleo (updates) ya nini kinaendelea,lakini badala yake haikuwa hivyo. Kilichotokea ni watu kusikiliza kila aina ya habari (ama za uzushi, ama za kweli, propaganda) kuhusu nini kilikuwa kinaendelea Mbeya, hadi mwishoni sana baada ya huo mkanganyiko wa maelezo, ndipo zilipoletwa picha, ambapo hata hivyo, hapajaletwa issues zilizojadiliwa katika mkutano na maandamano hayo.

Kwa dunia ya sasa inayoamini zaidi katika habari, tena zinazotolewa kwa muda husika, ni aibu kwa Chama kama CHADEMA kutotumia forum kama hii kuweka matukio na habari zinazojiri kama maandamano hayo. Habari imeshakuwa hitaji mojawapo la muhimu katika maisha ya watu kuwafanya watambue kinachoendelea katika maisha yao na mazingira yanayowazunguka. Habari ni nyenzo muhimu katika kufanya maamuzi sahihi,kujua ukweli na uongo, na mengine mengi.

Kuwahabarisha watu ni mojawapo ya wajibu mkubwa kwa kiongozi au viongozi ili kuonesha uwajibikaji wao kwa uwazi. Na wanaoongozwa wana haki ya kupata habari kwa viongozi wao kama njia ya kufahamu viongozi wao wanawajibika vipi. Kushindwa kulishughulikia suala hili, ni faulure ya utekelezaji wa jukumu mojawapo la uongozi ambalo ni kuwajulisha watu unafanya nini. Kwa mtindo huu, ipo siku CDM itashindwa kuwahabarisha watu kuhusu mambo makubwa zaidi yanayohitaji utekelezaji wa haraka zaidi.

Wakati duniani kote watu wanaendelea kuhangaikia uvumbuzi wa njia mbalimbali zilizoboreshwa zaidi kuhusu namna ya kupashana habari, kwa kuwa habari imeonekana kuwa silaha yenye nguvu ziadi katika kufanikisha masuala anuai, wengine wamelala usingizi kwa kutegemea kuwa 'watu watajua tu'! Tujifunze kwa wenzetu ambao kwa kupashana habari, wameweza kuleta mapinduzi makubwa, yawe ya kijamii,kisiasa au kiuchumi.

Ni aibu kwa CDM kutolitilia maanani suala hili.Mdharau mwiba.....
 
Serikali yetu masikini imekuwa ikiwapatia CDM mamilioni ya shilingi kama ruzuku ya chama hicho kila mwezi kujijenga kidemokrasia na kuleta chachu ya maendeleo nchini lakini CDM wamekuwa wakitumia fedha hizo za walipa kodi kwa kutalii mikoa kadhaa huku wakipoteza nguvu ya rasilimali watu kwa maandamano, nchi hii inahitaji wachapakazi na wenye kuleta chachu ya maendeleo na si watalii.

Ama kweli wewe ni Gamba jipya.
Sasa hiyo demokrasia unayozungumzia ni ipi? Yaani inamaanisha kuwa hujui maandamano ni sehemu ya demokrasia? Mmh jamani, kuehuka si lazima uvae chupi kichwani.

Nafikiri CHADEMA inaisaidia serikali ambayo ilipaswa kuzunguka mikoani kutoa elimu ya Uraia na kuweka bayana haki za kila Mtanzania. Lakini hiyo kazi inafanywa na CHADEMA. Husiwe mvivu hata wa kutafuta definition ya demokrasia. Kama umeweza ku-comment hapa basi una uwezo hata wa ku-google democracy.

Democracy is a form of government in which all citizens have an equal say in the decisions that affect their lives. Ideally, this includes equal (and more or less direct) participation in the proposal, development and passage of legislation into law. It can also encompass social, economic and cultural conditions that enable the free and equal practice of political self-determination.
 
Hayo maandamano ndio yatakayomkomboa mtanzania mnyonge, tunaondoa ujinga kwa kuelimisha wananchi kupitia maandamano.


uchumi wao unamudu anasa hizi za kisiasa. Marekani wanachangishana sana tu kama harusi za hapa kwetu. Sisi tunagharamia siasa kwa kuzitesa huduma muhimu za jamii. Amkeni watanzania tuandamane kuifuta ruzuku kwenye vyama hivi.
 
Mtachoka tu kuandamana li-nchi likubwa sana hili. Kodi zetu ndio zinateketea hivo. Tofauti kati yenu na CCM kwa matumizi ya fedha za UMMA haipo. Watoto wetu waendelee kusoma chini ya miti na kukalia mawe. Tuendelee kuigharamia SIASA mpaka basi.
Ni jukumu la CCM kujenga shule bora na kuweka msingi mzuri wa elimu,ndio maana CHADEMA yataka ishike madaraka kutatua hilo ambalo CCM wameshindwa...tuungane pamoja sio kulalamika tuu
 
inawezekana nina chuki na chadema, kwa bahati nzuri hatuongei kuhusu chuki hapa.
Mkuu usikatae kulinganisha matukio ya kisiasa ya 1995 na 2010 hata kama yanafanana eti kwa sababu tu pamepita miaka kumi na tano au haupendi kusikia changamoto.
Kwenye posti yangu ya awali nimejaribu kuelezea kwa vigezo kwa nini yanafanana.
labda uniambie kwa nini hayafanani...

1. Watu wamelimika.(kidarasa na kujua haki na wajibu wao)
2. Ccm ya leo sio ile
3. Chadema wapo makini.
4. 75% ya wapiga kura ni vijana na wengi hawakupiga kura 1995 walkikuwa hawa jazaliwa au hawajafikisha umri wakupiga kura
5. Hakuna kijana anayeshabikia ccm.
6. Ufisadi upo wazi hta ccm wanakiri hadharani.
7. Alipa kodi mulikuwa wachache leoi tupo wengi na tuna uchungu na kodi zetu!
8. Shule za kata.
9......
 
Hiyo User Name
Inakudefine kuwa wewe ni mtu wa aina gani.
Wataalamu wa Kiswahili hivi nini maana ya neno KALAGABAHO???

Ni neno nafikiri ni la kizigua au kinguuu au kiruguru likimaanisha kaa hapohapo. au Zubaa uchekwe.
 
Hii si mara ya kwanza suala hili kusemwa humu jamvini kuhusu kutowajibika kwa kitengo cha Habari cha CHADEMA. Ama ni kwa uzembe wa makusudi, au ni wa bahati mbaya, yaliyotokea jana kuhusu maandamano ya Mbeya ni uthibitisho tosha wa kutowajibika huko.

Taarifa ya maandamano imeletwa humu mapema sana, kupitia Mh. Mbunge Regia kama ilivyo ada, ikawa kusubiria picha na maendeleo (updates) ya nini kinaendelea,lakini badala yake haikuwa hivyo. Kilichotokea ni watu kusikiliza kila aina ya habari (ama za uzushi, ama za kweli, propaganda) kuhusu nini kilikuwa kinaendelea Mbeya, hadi mwishoni sana baada ya huo mkanganyiko wa maelezo, ndipo zilipoletwa picha, ambapo hata hivyo, hapajaletwa issues zilizojadiliwa katika mkutano na maandamano hayo.

Kwa dunia ya sasa inayoamini zaidi katika habari, tena zinazotolewa kwa muda husika, ni aibu kwa Chama kama CHADEMA kutotumia forum kama hii kuweka matukio na habari zinazojiri kama maandamano hayo. Habari imeshakuwa hitaji mojawapo la muhimu katika maisha ya watu kuwafanya watambue kinachoendelea katika maisha yao na mazingira yanayowazunguka. Habari ni nyenzo muhimu katika kufanya maamuzi sahihi,kujua ukweli na uongo, na mengine mengi.

Kuwahabarisha watu ni mojawapo ya wajibu mkubwa kwa kiongozi au viongozi ili kuonesha uwajibikaji wao kwa uwazi. Na wanaoongozwa wana haki ya kupata habari kwa viongozi wao kama njia ya kufahamu viongozi wao wanawajibika vipi. Kushindwa kulishughulikia suala hili, ni faulure ya utekelezaji wa jukumu mojawapo la uongozi ambalo ni kuwajulisha watu unafanya nini. Kwa mtindo huu, ipo siku CDM itashindwa kuwahabarisha watu kuhusu mambo makubwa zaidi yanayohitaji utekelezaji wa haraka zaidi.

Wakati duniani kote watu wanaendelea kuhangaikia uvumbuzi wa njia mbalimbali zilizoboreshwa zaidi kuhusu namna ya kupashana habari, kwa kuwa habari imeonekana kuwa silaha yenye nguvu ziadi katika kufanikisha masuala anuai, wengine wamelala usingizi kwa kutegemea kuwa 'watu watajua tu'! Tujifunze kwa wenzetu ambao kwa kupashana habari, wameweza kuleta mapinduzi makubwa, yawe ya kijamii,kisiasa au kiuchumi.

Ni aibu kwa CDM kutolitilia maanani suala hili.Mdharau mwiba.....

Nimeandika jambo hilo hapa jamii forums na kujaribu kushawishi wengi ikiwepo viongozi wenyewe waone umuhimu wa news information za Chadema ni sawa na kumpigia mbuzi gitaa.
Ni hakika viongozi wa Chadema hawafungui akili zao kusikia kinachoombwa na wananchi, na njia pekee na ya haraka ya kufikisha ujumbe kwa wengi ni malt media communication, iwe magazetini, radio, tv etc.

Napendekeza huyo anayeshughulikia propaganda na media wa chadema wajaribu kumweka mwingine mtendaji, kwani tuna mengi ya kuchangia lakini hakuna njia mbadala, sasa sera zitawafikiaje wengi wakati maandamani ni katika miji fulani fulani tu. Thats really shame.
 
Inategemeana sana na kigezo unachotumika kupima mapokeo kwa wapiga kura.

Kama utashindanisha maandamano basi ushindi ni dhahiri hasa kanda ya ziwa, sema tatizo vote is all that count in politics mkuu!!

Chadema ni wakati wao huu lakini siyo wa kwanza, kuna historia ya upinzani Tanzania.

Hiyo historia ndiyo inayotufundisha kutojihakikishia ushindi kutokana na umati wa watu kwenye mikutano kwa sababu kati ya hao wapo watakaowapigia kura watu wengine na wengi kati yao hata hawahangaiki kwenda kupanga foleni wapige kura.

Mrema ana uzoefu na haya, wakati Chadema wanalalamika kuibiwa kura kwa sababu ya "kulipua mabomu" na kujaza watu kwenye mikutano, kwa Mrema zaidi ya kujaza watu pamoja na gari kusukumwa alikuwa na sifa ya utendaji, hakuwa mlalamishi. Unajua alifanya nini kuhusu ujambazi, lakini unajua pia umma wa watanzania ulimfanyia nini kwenye sanduku la kura.

Utarahisisha kwa kusema watawala walichakachua, Mrema knows much better than that, sir...

kumbe bepari! Tanzania imebadilika! Magamba yatatoka tu
 
Tunazunguka Tanzania nzima na tutawaelimisha umuhimu wa katiba, ufisadi wa jk, ugaidi wa makinda na magamba ya ccm.

1. Chadema siku zote kitasimama na watanzania na challenges zinazotukabiri.
2. Chadema tutaendelea kutoa solutions hata kama ccm hawazikubali na wananchi watajionea wenyewe nani ni adui Tanzania, ccm au cdm
3. Tutapigania haki ya kila mwananchi
4. Tunaapa kulinda Taifa kwa wale wote maadui wa Taifa na raia wake i.e. wahuni wa ccm, wanaojiita wawekezaji kumbe ni Lowassa, Chenge, Mkapa, Ridhiwan, January, Nape na familia zao
5. Tutawalinda viongozi wetu kwa kile kinachoitwa maadui wa Taifa - ccm
 
Asante sana wananchi wa Mbeya, asante sana CHADEMA, kwa kufanya maandamano mazuri, na yenye mafanikio makubwa.

CCM wanapohoji umaana wa maandamano wanafanya unafiki. Wenyewe wanasema watafanya maandamano nchi nzima kutangaza wamebadilika. Nadhani hawataweza, kwani hawatapata watu. Watajiabisha bure.

Unapotaka kubadilisha hali iliyojijenga sana nchini unafanya maandamano ya hamasa. Ndivyo tulivyofanya kudai uhuru. Ndivyo TANU ilivyofanya wakati wa kuunga mkono Azimio la Arusha. Mwalimu alitembea toka Musoma hadi Mwanza.

Wanaosema maandamano hayana tija ni wanafiki wakubwa. Tazama Misri na Tunisia uone maandamano yalivyo na tija. Tazama maandamano yalivyotumika Soweto na Afrika Kusini yote kuleta demokrasia.

Makamanda wetu, viongozi wetu wa CHADEMA, tunawaunga mkono. Poleni kwa kazi hizi ngumu. Tafadhali sana muwe macho na mbinu za yule muovu. Alidhani mngekosa watu Mbeya lakini haikuwa hivyo. Atajaribu mengine.
 
Regina uzalendo na mapenzi yako ya nchi kweli tunayona. Unachokifanya kuelimasha wananchi kwa kutumia muda na hizi social media, tunakutambua na kukushukuru kwa mikono yote. This is leadership and I am sure you will not get tired and find more and more encouragement to continue your work. Thanks Thanks Thanks.

"We will never forget your work"
 
Ni kweli kabisa inabidi CHADEMA wabadilike katika hili. Ulimwengu wa sasa inabidi habari iwafuate watu kwa wakati mwafaka sio watu waifuate!
 
Ahsante dada Regia kwa taarifa na picha ila kitengo cha mawasiliano cha CHADEMA inabidi kichangamuke ili habari ziwe zinawafikia watu kwa wakati mwafaka ikiwa ni pamoja na agenda zinazoongelewa kwenye mikutano na makamanda.
 
Back
Top Bottom