Live Star TV: John Mnyika na Job Ndugai

Live Star TV: John Mnyika na Job Ndugai

Star TV wangetumia kanuni zinazofanana na za Bunge naona mheshimiwa mmoja angetolewa nje mapema sana. Kama unaamini watu unaowaongoza wanakuona mnyonge kazi iliyobaki ni kuwaonyesha kwa kutumia madaraka yako wewe si mnyonge hivyo si ajabu kwa hulka ya binadamu ukapindisha kanuni. Hasa kama ni wapinzani wako. Hali inakuwa mbaya zaidi unapokuwa si msikilizaji mzuri na una jazba ya karibu. Haya yote tumeyaona leo. Patamu zaidi ni pale unapokumbuka kuwa nafasi yako ya kesho inategemea chama chako na ukionyesha uvumilivu inaweza ikala kwako kama ilivyokula kwa 6.

Kwa style hii "Bunge la Katiba" kama litakwenda kwa kanuni za sheria iliyopitishwa tutegemee vurugu zaidi au kususiwa na makundi fulani. Ikitokea hivyo tutakuwa na katiba ya wa Tanzania?


 
Ndugai alipokuwa katika mjadala ITV na Lissu, alizidiwa; Leo na Mnyika amezidiwa pia sasa napendekeza afanye aidha na Nassari Joshua Samwel au Silinde David Ernest japo naona Kama ataomba pooo vile....mtazamo
 
Ndugai anasema Dhana ya demokrasia inakiukwa bungeni na wapinzani. Demokrasia manake wengi wape. Lakini chadema wanataka kila kitu wasikilizwe wao na inapotokea hawajasikilizwa wanaleta vurugu yaani wengi wameamua wao wanapinga.
ikiwa hii ndio maana ya demokrasia,basi wazanzibar waruhusiwe kujitenga maana wengi wao wanapenda hivyo.
Mbona waumini wa kibwetele kule uganda walipokubali kuchomwa moto kama sehemu ya imani yao serikali haikusema wengi wape na kuacha kumchukulia hatua za kisheria kibwetele? Wabunge wengi wa ccm wamefanywa kama waumini wa kibwetele,wanatekeleza wanachoambiwa hata kama kina madhara kwao wanaunga mkono wakiishatoka nje ya bunge ndo wanagundua wamekosea,Mfano ni January Makamba na suala zima latozo ya kodi ya simu za mkononi kwa mwezi.
Mimi napinga maana ya demokrasia siyo wengi wape.Nijuavyo mimi msingi mkuu wa demokrasia ni kusikilizwa na kutoa maamuzi kwa misingi ya haki na usawa kinyume na hapo hakuna demokrasia.
 
Kimewaka, "Haniheshimu, mimi ni kaka yake, mimi ni mbunge kama yeye, hawaheshimu watu wa Kongwa" Ndungai analalamika baada ya kuambiwa ana inferiority complex.

Dogo kabeba madesa ya kutosha kama evidence, Ndungai kaja mwenyewe mwenyewe tu na hoja ya vurugu kwa wapinzani.

Si ndio kisa wanaambiwa wanaenda kwenye mambo muhimu lakini wanaenda kama wanaenda kwenye 'send off' halafu wanang'aka na kutishia kwenda mahakamani."Magamba hovyooooo".
Yaani kama muongoza kipindi angekuwa na hulka za Ndungai angeshamtoa huyo gamba saa nyingiiii au kumpiga stop kwani Ndungai haheshimu kiti cha mwenyekiti,muongoza kipindi.
 
Dah! Kuna mtu alileta thread ya kumlalamikia huyu dada mapozi yake, nilijua ni chuki tu, leo nimeelewa alikuwa anamanisha nini, maana dada full kufumba fumba macho mbele ya TV, mara kafumbua nusu.

Ninakoma kumwangalia, kutoa sitoi, badala ya kufatilia mjadala mi namwangalia yeye tu, after all siasa zipo tu.

anaolewa mwezi ujao,tunaomba mchango wako.
 
Hapa Ndugai akishakalia kiti cha bunge anakifanya cha CCM, hata kama ---- mahali pa kutumia busara anaacha ili akitetee chama chake, alishidwaje kutumia hekima ya kumwambia F.Mbowe nakupa dk ama tutaisikiliza hoja yako kwa wakati flani kakimbilia mtoe nje? Kwa walio sikiliza DW jana Tanzania haina Demokrasia kulingana na chama tawala kutumia mabavu kwa kuwa wao ni wengi.
 
Kwa hoja ndungai kachemsha na kushindwa kuvumilia ukweli alopewa na Mnyika na kuanza kuongea bila mpangilio, magamba kwa hoja mmeishiwa mjipange
 
naomba kujua marudio ya mjadala huu yatarudiwa/yatarushwa tena na star tv lini na muda gani?
 
Ndugai alipokuwa katika mjadala ITV na Lissu, alizidiwa; Leo na Mnyika amezidiwa pia sasa napendekeza afanye aidha na Nassari Joshua Samwel au Silinde David Ernest japo naona Kama ataomba pooo vile....mtazamo

haa siku ile naikumbuka vuzuri mno aliacha kujibu hoja akawa anamattack TL na ilifika mahali ikawa ni zamu yake ya kuongea aliomba arukwe kwanza ila NASAKO alikataa akamwambia ni zamu yako!alitia huruma!
 
Heshima ni two way street. Kama Ndugai ameshindwa onyesha heshima kwa host wa hiki kipindi, basi Ndugai ana low self esteem or guilty conscious syndrome
 
Hakuna ugeni.mbona wengine wapo tokea enzi hzo lkn ni mabogasi tuu kama lukuvi,wassira etc
 
Ukweli ni kwamba Job Nkundugai ana inferiority complex kwa sana tu hajiamini.Ili kuficha hilo basi anaona apandie ngazi ya CDM kumbe kunatelza ile mbaya matokeo yake ndiyo hayo timua timua za hovyo.
 
huyo mtangazaji wa Star tv Vyonne Kamuntu ni bonge la gamba,jaani weledi wa uhandishi wa habari hana kabisa,katika mambo ya siasa ukutane na mhandishi elisha ELIA wa TBC alishawahi kumuweka kitimoto wassirra mpaka akanza kutukana mwenyewe,ila TBC washa ingiza fitina siku hizi haoji tena katika kipindi cha kutoka Bungeni
 
Fundi mbaya daima husingizia zana. Mbaazi ikikosa maua husingizia jua. Architecture ni yule anayebuni majengo kwenye mabonde, maporomoko na miinuko.Tungetegemea Naibu Spika mzuri anawezakuendesha bunge vizuri kwenye kanuni za 2007. Ndungai kila wakati anaonyesha kutawaliwa na hasira. Kwa mujibu wa Biblia kitabu kitakatifu Zaburi 'hasira hukkaa kifuani pa wapumbavu'. Upumbavu huwa hauondosheki, kinachoondosheka ni ujinga
Mnyika; Kanuni zinahitaji kuboreshwa, ila pia kuna upungufu wa utekelezaji wa kanuni zilizopo.
! Kanuni zetu hazifatwi
! Kiti cha spika kinatakiwa kutoa maamuzi, maamuzi ya spika ni sehem ya kanuni.
! Malalamiko ya wabunge juu ya maswala ya kanuni hayashughulikiwi kwa wakati.
 
Kupindisha kanuni pia ni unyonge mwingine tena, maana unaonyesha udhaifu hata katika matumizi ya kanuni. Watu wa kawaida hawawezi kutofautisha kutojua kwako na umakini wako. Wanaweza kudhani unafanya hivyo kwa kupendelea kumbe hujui unafanye nini. Katika hali halisi mambo mengi yanayofanyika hayajaandikwa popote, kinachomtuma mtu kurejea nukuu ya sheria ni ufahamu wake kujua sheria au kanuni ipi aitumie wakati gani lakini kama hujui cha kufanya utatafuta sheria isiyo kuwa sahihi. Binafsi naona watu wote wanaosema Ndungai anapendelea wanamkweza bure ukweli ni kuwa hajui. Lakini pia siyo kosa lake ni kosa la mfumo uliomuweka kwenye kiti kile, maana kila jamii hupata viongozi wanaowastahili. Kiongozi yeyote ni sehemu ya jamii anamotokea. CCM, baada kuangaliana wote ndani ya chama wakaona Ndungai ndiye bora kuliko wote. Mtu yeyote, ndugu yako au baba yakoanaweza kukusaidia kukutafutia kazi kwa kimemo, lakini hawezi kukufanyia kazi. Hapo ndipo mahali watu huumbuka. Ndungai anaumbuka sasa. Anajaribu kulazimisha Heshima. Heshima hailazimishwi ni matokeo ya kazi yako nzuri katika jamii yako.[QUOTkE=Masiya;7327647]Star TV wangetumia kanuni zinazofanana na za Bunge naona mheshimiwa mmoja angetolewa nje mapema sana. Kama unaamini watu unaowaongoza wanakuona mnyonge kazi iliyobaki ni kuwaonyesha kwa kutumia madaraka yako wewe si mnyonge hivyo si ajabu kwa hulka ya binadamu ukapindisha kanuni. Hasa kama ni wapinzani wako. Hali inakuwa mbaya zaidi unapokuwa si msikilizaji mzuri na una jazba ya karibu. Haya yote tumeyaona leo. Patamu zaidi ni pale unapokumbuka kuwa nafasi yako ya kesho inategemea chama chako na ukionyesha uvumilivu inaweza ikala kwako kama ilivyokula kwa 6.

Kwa style hii "Bunge la Katiba" kama litakwenda kwa kanuni za sheria iliyopitishwa tutegemee vurugu zaidi au kususiwa na makundi fulani. Ikitokea hivyo tutakuwa na katiba ya wa Tanzania?


[/QUOTE]
 
inferiority
complex maana yake nini wakuu maana wengine ashule za kata
 
katika siasa suala la "waheshimu baba na mama upate heri..." halipaswi kuwa sehemu ya kanuni. mbunge kama anakosea ataambiwa live lengo ni kujenga si kuogopana. isiwe baba katoa ushuzi halafu akamkemea mtoto we!
 
naomba kujua marudio ya mjadala huu yatarudiwa/yatarushwa tena na star tv lini na muda gani?
 
Back
Top Bottom