Lissu: 'Time limit' kwenye uongozi ni anasa

Lissu: 'Time limit' kwenye uongozi ni anasa

Yuko clear kwamba kwenye chama Chao Kuna Changamoto ya viongozi wazuri yaani chama kimejaa mbumbumbu walalamishi wasio na way forward ndio maana hao wachache walionao wanajaribu kuwatunza..

Ccm Ina watu wengi wenye akili ndio maana kwao ni rahisi kubadili viongozi..

Mwisho Lisu amethibitisha Kauli yangu kwamba huko Chadema kumejaa wajinga mboo na Kila siku nasema hapa,kitu pekee wanachoweza ni kulalamika na uzushi..

Toka Zito ameondoka kule Chadema hakuna mtu anayeweza kutoa Ushauri wa kiuchumi au kuchambua ripoti za kiuchumi,hakuna ndio maana chama linategemea matukio Ili ku trend 😁😁😁😁..

..wakati wanafanya hayo mabadiliko ya katiba chama bado kilikuwa kidogo.

..Na wao Chadema waliamini mabadiliko hayo ya kuondoa ukomo wa uongozi ktk ngazi zote yatawasaidia ktk kujenga chama chao.

..Kwa upande mwingine nafasi zote ndani ya Chadema hushindaniwa. Chadema hawana utaratibu wa kuwa na mgombea mmoja ktk nafasi yoyote.

..Ccm pia hakuna ukomo wa uongozi ktk ngazi zote. Sasa labda utueleze sababu za wao kutokuwa na ukomo wa uongozi ni zipi?
 
Hujajibu maswali nlokuuliza unakimbilia ya ccm
Katiba ya chadema haikuwahi kua na time limit?
Ikitokea wanapewa nchi hawawezi kukiondoa kipengele cha time limit kwa kisingizio cha kujenga nchi na kukosa mtu makini na waaminifu kwa taifa?
Halafu mimi sio mwana ccm ila najua hua kuna mabadiliko ya M.Kiti
Kumuelewesha kilaza ni taabu sana. Kwani ktk kuongoza nchi kwenye urais kinachofuatwa ni katiba ya nchi au katiba ya chama?
 
Makamu mwenyekiti wa CHADEMA akihojiwa kwenye kipindi cha dakika 45 ITV leo usiku (tarehe 06-02-2023 09:00PM) kwanini watu wanahisi hakuna Demokrasia ndani ya chama chake hasa katika nafasi za Uongozi wa juu amesema kwamba demokrasia ipo lakini hakuna "time limit" kwa kuwa ni jambo hili ni anasa kwa mtizamo wa kichadema.

Anasema chama chake kutokana na changamoto ya kuwapata viongozi wanaofaa imeona ni bora kutokuwa na "time limit".

Wadau mnaonaje, kweli "time limit" kwenye uongozi ni anasa?

Nawasilisha,

Article.
Kwa hiyo huko chadema anayefaa kuiongoza ni mbowe TU wengine hamna uwezo?
 
Maccm ni mapumbavu sana, kipinde kile yalikuwa yanaimba mpaka bungeni HATAKE ASITAKA na yalikuwa yanaona sawa tu. Sasahivi naona wanasumbuliwa na nyege maana si kwa uwashwaji huu
 
Makamu mwenyekiti wa CHADEMA akihojiwa kwenye kipindi cha dakika 45 ITV leo usiku (tarehe 06-02-2023 09:00PM) kwanini watu wanahisi hakuna Demokrasia ndani ya chama chake hasa katika nafasi za Uongozi wa juu amesema kwamba demokrasia ipo lakini hakuna "time limit" kwa kuwa ni jambo hili ni anasa kwa mtizamo wa kichadema.

Anasema chama chake kutokana na changamoto ya kuwapata viongozi wanaofaa imeona ni bora kutokuwa na "time limit".

Wadau mnaonaje, kweli "time limit" kwenye uongozi ni anasa?

Nawasilisha,

Article.
Sijasikiliza kipindi, lakini kama kayasema haya kwa kumaanisha, kanivunja sana moyo!

Ni chama gani hicho cha kisiasa kisichoandaa machipukizi yake kukaa kama spare tyre ili kuweza kukamata nafasi yoyote kwa muda wowote?

Enhe, kiongozi akipoteza sifa, mtaendelea kumng'ang'ania?

Sidhani kama alikuwa serious huyu!

Ajue chama cha "demokrasia" lazima kisadifu demokrasia ya kweli na siyo kukumbatia dhana za kidikteta anazozipigia kelele yeye mwenyewe kila siku!

Ndiyo naanza kuamini kuwa kila mtu hapa duniani ana kipawa chake kwa kweli.

Huyu mwamba kama ana maono mfu ya namna hii, basi hafai kabisa kupewa uongozi wa chama ama wa nchi, huyu ni bomu.

Aizingatie tu taaluma yake ya uwakili ndiyo inayoweza kumpa ugali, lakini siyo uongozi wa kitaifa wenye sura yoyote ile.
 
Nashngaa watu wanaomuona huyu jamaa ana akili. Kwahiyo kama tu kwenye ka chama hawana watu wa kuongoza, watu wa kuongoza Nchi watawatoa wapi!
Nyie kwenye Lichama mnao watu wa kuongoza, inakuwaje sasa mnunue tena akina Mwita Waitara, Gekul, Katambi, Silinde, Kafulila, Molel, Lijualikali, na wengine wengi. Inamaana wewe hufai au?
 
Basi kama ni hivyo, hatuna vyama bali tuna takataka tu zinazomaliza kodi za wananchi, kwahiyo unathibitisha kwamba Mwenyekiti naiye mtu pekee mwenye akili kwenye chama chenu, na mtu pekee mwenye uvumilivu, mtu pekee ambaye hawezi kusaliti chama. Waliobaki wote akili hawana, sio wavumilivu na wananunulika.
Then kama ni hivo chama chenye watu wa namna hii kipewe Nchi?
Wewe usijitoe akili, baki nazo!
Wewe najua ni mmoja wa wapumbavu, lakini hata hivyo inafaa nikuambie ukweli.

CCM imefikia kikomo chake kutokana na watu kama wewe, na hao wanaoshikiria mamlaka ndani ya chama hicho kudhani kwamba nchi hii ni mali yenu.
 
1. Mnalilia katiba mpya kwa mantiki ipi wakati hiyo ya kwenu imekaa kimaslahi zaidi? Eti kikomo cha uongozi ni Anasa. Mnajiangalia wenyewe na hata mkipewa nchi mtasema hakuna anaefaa kuja kuwa rais ajae zaidi ya Lissu. Kama mmekaa miaka zaidi ya 30 na hamjaweza ku groom viongozi, mkikaa kwenye urais wa miaka mitano mtarekebisha nini?

And So it means tukiwapa nchi itakua ni ya kwenu kwasababu time limit ni anasa.

2. Kama mmejiona nyinyi hamna viongozi wanaofaa kwenye chama chenu, mnang’ang’ania nini kutaka kuchukua nchi ikiwa chama hakiko stable na mnakiri wenyewe.

3. Unadhani demokrasia kama kwenye chama haipo ndo mtaitengeneza huku nje?

Lissu, You’re a clown, your supporters are clowns, chama chenyewe kishajifia kwasababu ya ukabila na ubinafsi.

Inshort; kwa maelezo hayo ya Lissu,

CHADEMA WILL NEVER BE READY TO LEAD A NATION. Kwasababu hakuna mfano bora katika mfumo wenu. Nakaribisha mapovu 🚮
 
Sijasikiliza kipindi, lakini kama kayasema haya kwa kumaanisha, kanivunja sana moyo!

Ni chama gani hicho cha kisiasa kisichoandaa machipukizi yake kukaa kama spare tyre kukamata nafasi yoyote muda wowote?

Enhe, kiongozi akipoteza sifa, mtaendelea kumng'ang'ania?

Sidhani kama alikuwa serious huyu!

Ajue chama cha "demokrasia" lazima kisadifu demokrasia ya kweli na siyo kukumbatia dhana za kidikteta anazozipigia kelele yeye mwenyewe kila siku!

Ndiyo naanza kuamini kuwa kila mtu hapa duniani ana kipawa chake kwa kweli.

Huyu mwamba kama ana maono mfu ya namna hii, basi hafai kabisa kupewa uongozi wa chama ama wa nchi, huyu ni bo

Aizingatie tu taaluma yake ya uwakili ndiyo inayoweza kumpa ugali, lakini siyo uongozi wa kitaifa wenye sura yoyote ile.
I could not agree more.Ni wachache sana wa wanachama wa Chadema wanaweza kukubali kwamba Lissu amekosea.
 
I could not agree more.Ni wachache sana wa wanachama wa Chadema wanaweza kukubali kwamba Lissu amekosea.
"Time limit kwenye uongozi ni anasa"!
Kisha wamuunge mkono na kumkubalia kama mazombi?
Nitawashangaa sana waalah!
 
Wewe najua ni mmoja wa wapumbavu, lakini hata hivyo inafaa nikuambie ukweli.

CCM imefikia kikomo chake kutokana na watu kama wewe, na hao wanaoshikiria mamlaka ndani ya chama hicho kudhani kwamba nchi hii ni mali yenu.
Ha ha ha ha ha, siku nyinginw jipange kuweka ligi na mimi
 
mimi huwa najiuliza tu, kwanini pressure kubwa ya wanaotaka mbowe ajiweke pembeni ktk nafasi ya u chairman wa chadema, inatoka ccm?.
Siyo CCM. Kwani Chacha Wangwe ni CCM? Au Slaa? Au Zitto? Au Simoni wa Kirene? Au hata tundulissu? Wala CCM.Hicho ni chama cha mbowe Bro, cha ndesa, na mtei, na mrema, na minja.
 
Mbowe amesema ata step down kwasababu muda wake kikatiba wa kufanya hivyo ulikuwa bado haujafika, sasa kama ameamua kuachia ngazi ulitaka asitangaze? chama kingejuaje kama ataachia ngazi? hebu ficha huu ujuaji wako wa kipumbavu.
Matahaira mnatakiwa muendelee kuwepo wakina Mbowe wale kilaini.
 
Time limit kwa upande wangu kuna muda ina faida na kuna muda naona hasara nyingi sana kwake.

Hivyo kwangu mimi time limit haina maana, akipatikana kiongozi bora ni vyema kuendeleza ubora wake kwa muda kadhaa mbele na sio kupata kizingiti cha time limit.

Ndiyo maana hata rais wa Uganda anadunda, halafu baadaye mnamuita dikteta wakati kumbe anafaa bila kikomo!
 
Jibu la Lissu lipo very clear, Chadema imekuwa ikiwindwa na CCM muda mrefu, hili hakuna asiyelifahamu, kama sio uimara na misimamo isiyoyumba ya wanachama wake, naamini leo Chadema ingekuwa tawi la CCM kama vilivyo vyama vingine.

Lakini, msimamo wa wanachama wake ndio umeiwezesha Chadema kuvuka viunzi vilivyowekwa kila mara na CCM, kwa kujaribu kupenyeza watu wao kwenye uongozi wa Chadema.

Kwangu wale wanachama wanaopiga kura kumchagua mwenyekiti wao ni watu wa kupongezwa, kwani misimamo yao isiyoyumba na maono yao ndio yamekifanya chama chao kuendelea kuwa mwiba kwa serikali ya CCM, kuubeza mchango wa hawa kwasababu yoyote kwangu ni ulevi tu.
Mwamba una ushabiki wa uchadema kwako Chadema haikosei
 
Ingekua makini kingeweza kuandaa mrithi wa Mbowe. Hatuombi ila kwamfano ikitokea anakata moto na hakuna mtu makini wa kumrithi chama si kinakufa?

Sijasikiliza kipindi, lakini kama kayasema haya kwa kumaanisha, kanivunja sana moyo!

Ni chama gani hicho cha kisiasa kisichoandaa machipukizi yake kukaa kama spare tyre kukamata nafasi yoyote muda wowote?

Enhe, kiongozi akipoteza sifa, mtaendelea kumng'ang'ania?

Sidhani kama alikuwa serious huyu!

Ajue chama cha "demokrasia" lazima kisadifu demokrasia ya kweli na siyo kukumbatia dhana za kidikteta anazozipigia kelele yeye mwenyewe kila siku!

Ndiyo naanza kuamini kuwa kila mtu hapa duniani ana kipawa chake kwa kweli.

Huyu mwamba kama ana maono mfu ya namna hii, basi hafai kabisa kupewa uongozi wa chama ama wa nchi, huyu ni bomu.

Aizingatie tu taaluma yake ya uwakili ndiyo inayoweza kumpa ugali, lakini siyo uongozi wa kitaifa wenye sura yoyote ile.
Mkuu hongera kwa mchango wako makini
 
Mbona sisi Chadema hatuna tatizo na hilo, Nyerere mwenywewe wakati anatengeneza nchi na kuimalisha chama, alikaa mpaka alipoona chama kimekuwa na akaondoka mwenyewe.
Mbona jambo hili la Mbowe kuwa m/kiki wa chadema kwa muda mrefu wanaoumia sana ni ccm? Mna ajenda gani? Mnataka mtuwekee mamluki mkiuwe chama chetu pendwa, mtatungoja sanaaa sisi ni watu makini sanaa kuliko mnavyofikilia. PUMBAVU ZENU
Pumbaf zako zikurudie wewe mwenyewe mkuu, huna adabu.

Utaletaje fikra za ujima wa Nyerere ambaye kabla ya kuachia madaraka na mpaka kufa kwake alikwisha kuachana nazo na kukumbatia sera ya vyama vingi?

Nini maana halisi ya Cha-de-ma, sasa?

Slogan halisi ya chama ni nini, mbona wanapoteza uelekeo katika kipindi hiki muhimu karibu na kuelekea uchaguzi?

Kusema time limit kwa viongozi wakuu ni kufanya anasa, je hiyo ndiyo mrengo wa chama na maudhui yake?

Mimi ni mshabiki sana wa Chadema, lakini kutokana na kauli hizi za viongozi wakuu zinanivunja sana moyo!

Halafu mbona safu nzima ya juu ukiwaangalia kwa makini nyuso zao hazitabiriki, wamekaa kiulamba lamba asali tu!

Hata huyu TAL akibananishwa kwa hongo, atawageuka tu Chadema kama alivyofanya Mwenyekiti wake, wanapenda sana maslahi binafsi hawa, si wa kuwaamini sana.

Hivi kweli Tz tumeshindwa kupata watu makini kuweza kuanzisha Chama cha upinzani mbadala makini kuweza kukidhi kiu yetu tusiopenda kuburuzwa na Ccm pamoja na huyu mkewe Chadema?
 
Sijasikiliza kipindi, lakini kama kayasema haya kwa kumaanisha, kanivunja sana moyo!

Ni chama gani hicho cha kisiasa kisichoandaa machipukizi yake kukaa kama spare tyre ili kuweza kukamata nafasi yoyote kwa muda wowote?

Enhe, kiongozi akipoteza sifa, mtaendelea kumng'ang'ania?

Sidhani kama alikuwa serious huyu!

Ajue chama cha "demokrasia" lazima kisadifu demokrasia ya kweli na siyo kukumbatia dhana za kidikteta anazozipigia kelele yeye mwenyewe kila siku!

Ndiyo naanza kuamini kuwa kila mtu hapa duniani ana kipawa chake kwa kweli.

Huyu mwamba kama ana maono mfu ya namna hii, basi hafai kabisa kupewa uongozi wa chama ama wa nchi, huyu ni bomu.

Aizingatie tu taaluma yake ya uwakili ndiyo inayoweza kumpa ugali, lakini siyo uongozi wa kitaifa wenye sura yoyote ile.
PUMBAVU, katiba inakanyagwa kila siku na watz wachache ndio wanaofaidi asali ya tz unachekelea alafu eti unakuja kuvunjika mayo na kauli ambayo hata kuelewa haujaielewa. Pumbavu
 
Back
Top Bottom