Lissu: 'Time limit' kwenye uongozi ni anasa

Lissu: 'Time limit' kwenye uongozi ni anasa

Nakwambia mapovu yatawatoka mpaka nchonyoni.
Kwa hayo aliyoyasema lisu ni ishara nzuri ya udikiteta kwenye chama. Chama kinachoongozwa kidikiteta lazima kitaunda serikali ya kidikiteta.

..tutengeneze KATIBA BORA isiyotoa nafasi kwa Madikteta.
 
Hiyo katiba italazimisha vyama kuwa na limits?

..nilikuwa najibu madai yako kwamba vyama vitaunda serikali ya kidikteta.

..sasa ili kuzuia vyama visifanye hivyo tuungane kuandika KATIBA BORA yenye misingi ya kidemokrasia.
 
Nakwambia mapovu yatawatoka mpaka nchonyoni.
Kwa hayo aliyoyasema lisu ni ishara nzuri ya udikiteta kwenye chama. Chama kinachoongozwa kidikiteta lazima kitaunda serikali ya kidikiteta.
Kwanza hujui maana ya udikteta zaidi ya kuuandika tu..

Pili, sheria inayoongoza Chadema sio Katiba inayoongoza nchi, kama Chadema wakishika nchi maana yake watatakiwa kuifuata Katiba ya nchi.

Katiba ya chama chao wataifuata kwa mambo yao, hata kama wakichaguana chamani kwao, bado lazima ufanyike uchaguzi mkuu kila baada ya miaka mitano kwa mujibu wa Katiba ya nchi.

Mbona mwenyekiti wa CCM huwa hashindanishwi na yeyote? bora Chadema wanaoitisha uchaguzi ambapo kura za wanachama wao ndio huamua mshindi, lakini sio kupigia kura jina moja pekee.
 
Jibu la Lissu lipo very clear, Chadema imekuwa ikiwindwa na CCM muda mrefu, hili hakuna asiyelifahamu, kama sio uimara na misimamo isiyoyumba ya wanachama wake, naamini leo Chadema ingekuwa tawi la CCM kama vilivyo vyama vingine.

Lakini, msimamo wa wanachama wake ndio umeiwezesha Chadema kuvuka viunzi vilivyowekwa kila mara na CCM, kwa kujaribu kupenyeza watu wao kwenye uongozi wa Chadema.

Kwangu wale wanachama wanaopiga kura kumchagua mwenyekiti wao ni watu wa kupongezwa, kwani misimamo yao isiyoyumba na maono yao ndio yamekifanya chama chao kuendelea kuwa mwiba kwa serikali ya CCM, kuubeza mchango wa hawa kwasababu yoyote kwangu ni ulevi tu.
 
Hawa ndio wanajiita chama cha demokrasia... kenge kabisa. Ungewasikia wakati ule kina Nkamia wanajipendekeza kuhusu JPM hutaamini ndio hawa wapinga Udikteta... kumbe ikija upande wa CDM time limit ni Anasa. Maajabu. Tundu ni tundu hakuna namna likiwa kichwani.
 
Lisu kadai kwamba Chadema wameona time limit ni lazima kwa kuwa wana changamoto ya viongozi.Eti kwao ni anasa.Yaani viongozi waliopo ni irreplaceable?

Hoja hii inadhihirisha kwamba Chadema hawana viongozi wa kuaminika wa kutosha kuwabadili waliopo au ni kivuli cha kutetea udikteta?

Be the judge!
Kwani wewe ujaona kuna watu wameweza kununulika kwa ahadi ya vyeo??
 
Hawa ndio wanajiita chama cha demokrasia... kenge kabisa. Ungewasikia wakati ule kina Nkamia wanajipendekeza kuhusu JPM hutaamini ndio hawa wapinga Udikteta... kumbe ikija upande wa CDM time limit ni Anasa. Maajabu. Tundu ni tundu hakuna namna likiwa kichwani.
Chadema wamepitia mengi ni haki yao kuwa na msimamo wa aina hiyo, hilo halihusiani hata kidogo na mawazo ya kina Nkamia kutaka Magufuli aongezewe muda.

Yes, bado Chadema ni chama cha demokrasia, kwasababu hata kama hawana time limit ya kiongozi kukaa madarakani, lakini bado kiongozi aliyepo madarakani hulazimika kuchaguliwa na wanachama wake kwa kushindanishwa na wagombea wengine, demokrasia sio ya upande mmoja tu kuweka time limit.

Kama unaona Nkamia alizungumza pointi kwa kutaka Magufuli aendelee kukaa madarakani, hebu tuambie, nani wangekuwa washindani wake kwenye kumpata mgombea chamani kwao? ajabu hili linatokea hata sasa, mwenyekiti wao hashindanishwi na yeyote, ndio maana JK ameshaanza kumpigia kampeni hajaona kama Samia.
 
Makamu mwenyekiti wa CHADEMA akihojiwa kwenye kipindi cha dakika 45 ITV leo usiku (tarehe 06-02-2023 09:00PM) kwanini watu wanahisi hakuna Demokrasia ndani ya chama chake hasa katika nafasi za Uongozi wa juu amesema kwamba demokrasia ipo lakini hakuna "time limit" kwa kuwa ni jambo hili ni anasa kwa mtizamo wa kichadema.

Anasema chama chake kutokana na changamoto ya kuwapata viongozi wanaofaa imeona ni bora kutokuwa na "time limit".

Wadau mnaonaje, kweli "time limit" kwenye uongozi ni anasa?

Nawasilishtim

Nakwambia mapovu yatawatoka mpaka nchonyoni.
Kwa hayo aliyoyasema lisu ni ishara nzuri ya udikiteta kwenye chama. Chama kinachoongozwa kidikiteta lazima kitaunda serikali ya kidikiteta.
Hyo ni tafsiri YAKO binafsi ILA yeye ajaongea hayo maneno😂
 
Siasa ni sera na itikadi na itikadi ni kama dini......huwa zinakaa mioyoni mwa walioziamini na wanachama......

Sera na itikadi za CHADEMA zimeenea nchi nzima na zimekaa mioyoni mwa wanachama na wapenzi wake...... muendelezo wa uenezi na ukomavu wa kisera na kiitikadi unaletwa na uongozi imara na wenye fikra mpya zinazoendana na nyakati tulizopo.......

Ni vigumu kupata mawazo na fikra mpya kukiimarisha chama kutoka Kwa watu wale wale.......

Mbowe ni kiongozi mzuri ,shupavu na imara lakini kama ilivyo kawaida ya binadamu kila lenye mwanzo halikosi kuwa na mwisho..........

Alichokosea Mbowe kwenye kipindi chote Cha utawala wake ni kuwajengea fikra tegemezi na mfu wanachama wake na kumfanya kuwa aonekane malaika kwamba bila yeye chama kitakufa.........

Sote tunafahamu kuwa namna mazingira ya kufanya siasa yalivyo magumu hapa nchini na uhasama baina ya watawala na vyama vya upinzani......lakini hili ni jambo la kawaida kwenye siasa za afrika Kwa kuwa afrika uongozi ni ulaji na sio kuhudumiwa wananchi...........

Pamoja na hayo lakini Bado pia sifa ya kiongozi shupavu na mahiri ni kupika tanuru la fikra Kwa vijana na kuwajenga kiuongozi ili washike hatamu na kuendeleza pale ilipoishia.... kinyume na hapo ni unafiki na kupigania kile ambacho hata wewe huna imani nacho (DEMOKRASIA).......
 
Hili suala nimelizungumzia Sana kwamba Kuna udhaifu kwenye mfumo wa uongozi wa upinzani,
Wanaendesha chama kama Mali ya MTU Fulani
Leo lisu mtu mwenye kujenga hoja kwenye kila jambo ameaibika vibaya sana kwa kukosa Hoja ya kutetea ya mfumo wao wa uongozi wa chama chake
Sio mnafiki lakini hapa ametetea hoja kinafiki kumlinda mkt

Mbowe aachie ngazi aruhusu chama kifanye mabadiliko anawadhalilisha wenzake
Mbona sisi Chadema hatuna tatizo na hilo, Nyerere mwenywewe wakati anatengeneza nchi na kuimalisha chama, alikaa mpaka alipoona chama kimekuwa na akaondoka mwenyewe.
Mbona jambo hili la Mbowe kuwa m/kiki wa chadema kwa muda mrefu wanaoumia sana ni ccm? Mna ajenda gani? Mnataka mtuwekee mamluki mkiuwe chama chetu pendwa, mtatungoja sanaaa sisi ni watu makini sanaa kuliko mnavyofikilia. PUMBAVU ZENU
 
Akili kubwa kweli, wewe fikilia ata Zitto kabwe alitka kuwa m/kiti wa chama. Angalia kama Halima Mdee alipewa kitengo na nini alichokifanya. Chadema ni chama makini sana na inaitaji akili kubwa sana kuelewa
Ingekua makini kingeweza kuandaa mrithi wa Mbowe. Hatuombi ila kwamfano ikitokea anakata moto na hakuna mtu makini wa kumrithi chama si kinakufa?
 
Chadema wamepitia mengi ni haki yao kuwa na msimamo wa aina hiyo, hilo halihusiani hata kidogo na mawazo ya kina Nkamia kutaka Magufuli aongezewe muda.

Yes, bado Chadema ni chama cha demokrasia, kwasababu hata kama hawana time limit ya kiongozi kukaa madarakani, lakini bado kiongozi aliyepo madarakani hulazimika kuchaguliwa na wanachama wake kwa kushindanishwa na wagombea wengine, demokrasia sio ya upande mmoja tu kuweka time limit.

Kama unaona Nkamia alizungumza pointi kwa kutaka Magufuli aendelee kukaa madarakani, hebu tuambie, nani wangekuwa washindani wake kwenye kumpata mgombea chamani kwao? ajabu hili linatokea hata sasa, mwenyekiti wao hashindanishwi na yeyote, ndio maana JK ameshaanza kumpigia kampeni hajaona kama Samia.
Makosa mawili hayahalarishi makosa... ukomo wa muda huondoa tabaka fulani kushika wadhifa fulani mpaka kifo... hayo ni maisha ya nchi za kifalme kitu tulicho kiacha kuanzia kwenye katiba mama. CCM pamoja na utaratibu wao wa Rais kuwa Mwenyekiti wa chama bado wana time limit.. ila ACT na ninyi time limit kwenu ni "anasa" tena anaezungumza hivyo ni nguli wa ukosoaji.
Kauli hiyo inadhihirisha hata umakamu wake ni timeless mpaka kifo au aamue kwa kivuli cha uchaguzi.
Inajaribu kupunguza msigano kati yake na mwenyekiti kuwa amerejea kugombea uenyekiti..
Watetezi wa ujinga kisa ni Tundu kaongea endeleeni na ushabiki.
 
Ingekua makini kingeweza kuandaa mrithi wa Mbowe. Hatuombi ila kwamfano ikitokea anakata moto na hakuna mtu makini wa kumrithi chama si kinakufa?
Tunajenga chama mtungoje. Ccm wakati inajengwa m/kiti alikaa mpaka alipoona chama kimekua ndipo akang'atuka mwenywe tena kwa ngovu na hiyo ndio historia/nature ya vyama vyote vikubwa unavyovijua
Kama mbowe akifa leo Lissu anachukua kijiti na Heche anakuwa makamu. Hapo unaonaje we kilaza

Mbowe anafanya vizuri na kwa sasa ni yeye tu mpaka kieleweke na akili ya chama cha mambuzi ziwakae vizuri
 
Tunajenga chama mtungoje. Ccm wakati inajengwa m/kiti alikaa mpaka alipoona chama kimekua ndipo akang'atuka mwenywe tena kwa ngovu na hiyo ndio historia/nature ya vyama vyote vikubwa unavyovijua
Kama mbowe akifa leo Lissu anachukua kijiti na Heche anakuwa makamu. Hapo unaonaje we kilaza

Mbowe anafanya vizuri na kwa sasa na yeye tu mpaka kieleweke na akili ya chama cha mambuzi ziwakae vizuri
Ikitokea mnapewa nchi mtasema mtaondoa time limit kwa kisingizio cha kujanga nchi?
 
Back
Top Bottom