Leticia Musore wa CHADEMA ahamia NCCR

Leticia Musore wa CHADEMA ahamia NCCR

Wadau naomba niliweke hili mezani tulijadili. Jana tumesikia mwenyekiti wa chadema mkoa wa mbeya sambwee shitambala amejiuzulu kwa taarifa kwamba alikua akikabiliwa na tuhuma za kupokea hongo na kukihujumu chama kwenye uchaguzi mkuu uliopita. Leo tena mama leticia gbati ambaye alikua mwenyekiti wa baraza la wanawake la chadema (taifa) amejiudhuru na kujiunga na nccr akidai eti chadema kimejaa ukabila na udikteta na kwamba amekosa ubunge wa viti maalumu kwa sababu za kujuana. Swali je hayo madai ni ya kweli au kuna mkono wa mtu unajaribu kuivuruga chadema?!

ukwaju acha tuseme!
Hivi hao wanaojiuzuru wanafikiria hiki ni chama cha mafisadi cha kupeana vyeo?Waache upumbavu kama vp wakauze bangi!
 
Mwenyekiti wa Baraza la Wanawake CHADEMA Taifa amekihama chama hicho na kuhamia NCCR Mageuzi kisa anasema CDM kinaongozwa kindugu na kibaguzi.

Hili jambo sio dogo kisiasa kwa chama cha CHADEMA;

Iweje mama huyu AWE NA SIFA YA KUWA MWENYEKITI TAIFA WA WANAWAKE CHADEMA lkn asiwe na sifa ya kuwa Mbunge wa viti maalum ktk wanawake zaidi ya 20 walioteuliwa na CHADEMA?

Tume ya uteuzi ya CHADEMA iliyoongozwa na Dr Kitila Mkumbo itolee ufafanuzi jambo hili muhimu;Mama huyu amekosa sifa walizo nazo akina Miss Mashishanga,Mama Abwao,Miss Regia,Miss Ruhonga na wengineo?
 
Hivi wakuu mbona mmemkaba Zitto? Au humu ndani kuna maasimu wake? Naona yeye yu kimya lakini kila mara anaandamwa tu!! Siyajui vizuri ila tuangalie tusije kumpa mbu kazi ya kutibu malaria! Alaf uyu mama mkimbizi,anadhani list ya viti maalum kule nccr haijajaa? Au ndo kustaafu siasa kiaina?mwenyekti wake nae kashindwa na kabinti pale kawe,ina maana mama kajiweka chini ya kadada, mdee,ambaye so far ni boss wa mwenyekti wa nccr pale kawe,t means wote mmama na mwenyekti watakuwa chini ya utawala wa dada h.mdee ambaye yu chini ya mwavuli wa chadema! Ama kweli kuruka mkojo na kukanyaga...! Mama kwa heri,na heri ya kufuraia,ubunge si dezo kivile!
 
C'moon guyz hii sasa too much. Nakumbuka mda si mrefu kulikuwa na thread humu kuhusu list ya viti maalum CHADEMA kuvuja, not long ago too viliwekwa vigezo humu ni namna gani hao wagombea viti maalum walipatikana. Watu wakalonga, wenye kukosoa wakakosoa, tukasonga mbele.

Kwa namna JF ilivyo na motto yake, I would have expected watu kwenda kwanza kwenye zile threads kuangalia ile list hata kabla Dr. Mkumbo hajaileta and then kujenga hoja. Lakini kwa sababu JF siku hizi nayo ni mchakachuo ideology zimetawala zaidi kuliko facts ndiyo tunajikuta kwenye mijadala kama hii tunayoendelea nayo.

Kidemokrasia alichofanya huyu mama ni sahihi? YES. Kisiasa I doubt, the timing wasn't just right.......... Walkout ya CHADEMA has stolen every show last and this week. Ndio maana hata contents za hotuba ya muungwana hazijulikani wala hazikupata publicity aliyoitegemea. Sasa in the middle of this unapofanya such a move...definetely the show will be stollen too. Same way kama wakati ule mwenyekiti CCJ (Kiyabo) na Nakaaya walipojiunga CCM.
 
Kitila
Kwanza nikushukuru kwa kufanya siasa ya uwazi. Lakini naomba labda niulize ni vigezo gani vilitumika kuchagua hii list? Pili ni kwa nini baadhi ya wagombea walikuwepo kwenye list wakati teyari walikuwa wanagombea majimboni. Mfano Halima Mdee au dada Regia. Jee huoni kama kuna theory ilikuwa inatumika hapa kwamba kuingia bungeni ni lazima kwa baadhi ya wanachama wenu.

Tatu, jee kwa nini watu kama Mhonga wanaendelea kupewa hivi viti wakati wana capability ya kusimama majukwaani sababu tayari wameshakuwa bungeni kwa term moja.

Nne, Jee ni unamsimamo gani kuhusu swala zima la viti maalumu? Namaanisha ya kwamba what is the specific reason ya kuwa na hivi vitu and how your selection fits that particular reason.

Mwisho kwa wote, huyu mama ana haki yake ya msingi kwenda chama anachokitaka kwa lengo analolo litaka. Lakini ifahamike ya kwamba hii sifa ya ukabila na udini inajikita miyoni mwa wananchi, ni dhahiri kabisa Chadema inaweza kupay the price kwenye ballot 2015. Hivyo ni matumaini yangu ya kwamba kutafanyika mchakato wa kuzuia hii slow bleeding.

Mkuu,

Nakubaliana na hoja yako ya kwa nini baadhi wa watu wanaendelea kupewa hivi viti wakati wana capability ya kusimama majukwaani sababu tayari wameshakuwa bungeni kwa term moja. Something need to be done here. Ingekuwa vizuri mtu apewe miaka mitano ya kumwandaa then baada ya hapo akagombee ubunge jimboni kwake. Kama alivyofanya Mdee. Thats how women empowerment works! Watu wengine wabunge wa kuteuliwa tokea mfumo wa vyama vingi uanze. How can CHADEMA rightly says that they have empowered these sort of women?

I think the current procedure is wrong and need to be looked at. Viti maalum kweli viwe viti maalum. Vitumike ku-empower hawa wabunge wateule ili waweze kugombea ubunge majimboni mwao kwenye chaguzi zijazo. Kama mtu atapewe ubunge then ashindwe kugombea kwenye jimbo lake in the next election, then hatateuliwa tena. Hapo itawafanya wanaonda bungeni kuwa active. Pia hapo Chadema itakuwa inaenda tofauti na CCM na italeta mfano mzuri kwa vyama vingine including CCM. Otherwise, tutaona baada ya miaka mitano Mdee ana rudi tena bungeni kama mbunge wa kuteuliwa kama Rita Mlaki. Kweli hapo ni kumkomboa mwanamke?
 
Muda si mwingi redio Maria imeripoti kuwa aliyekuwa Mwenyekiti wa Baraza la Wanawake CHADEMA Taifa amekihama chama hicho na kuhamia NCCR Mageuzi kisa anasema CDM kinaongozwa kindugu na kibaguzi kwani yeye alikuwa kati ya wabunge ishirini wa viti maalumu lakini jina lake likakatwa.

Mwenyekiti Mbowe shutuma hizi ni za kweli au za mfa maji?.

Mwenye taarifa na AKAUNTI yake atuambie kapata KIASI GANI cha fedha ??????

Huo ni mwanzo tu, MAFISADI bado wameandaa Maboksi za FEDHA kuhakikisha Mipango ya MIKATABA YA URANIUM toka Tanzania kamwe haiyumbishwi na mtu au taasisi yoyote ile. Laiti huyo mama yetu na wengine wengi wangejua kwamba CHADEMA wanapigana na JITU gani ili Wa-Tanzania tupate kujikomboa kikweli !!!!!!!!!!!!! Watu wengi hadi sasa wamekua MATEKA wa jitu hilo. Hata CCM iliokua na heshma na misimamo ya kutabirika kamwe HAKIWEZI TENA KUKOHOA mbele ya JITU hilo.

JITU hilo lilioko nyuma ya mambo yote wanayotufanyia MAFISADI hivi karibuni itatiwa mbaroni na Wa-Tanzania kupata AHUENI tena, na kuendelea na AMANI na UPENDO aliotuachia Mwalimu Nyerere.

Anyway, yeyote atakaeletewa mifedha usikatae kwa ni ni za kwako ulizoibiwa huko nyuma isipokua MSIMAMO kulinda MASLAHI YA UMMA wa Tanzania uwe mbele kama tai.
 
Naomba kuuliza kuwa ni nani alikuwa mwenyekiti wa BAWACHA mwaka 2005, na je na yeye aliteuliwa kuwa mbunge??
maana hili pamoja na ule utaratibu wa CCM waweza kuwa kuwa ndio sababu zilizomfanya dada Leticia akawa na 100% ya kuwa mbunge
 
Mkuu,

Nakubaliana na hoja yako ya kwa nini baadhi wa watu wanaendelea kupewa hivi viti wakati wana capability ya kusimama majukwaani sababu tayari wameshakuwa bungeni kwa term moja. Something need to be done here. Ingekuwa vizuri mtu apewe miaka mitano ya kumwandaa then baada ya hapo akagombee ubunge jimboni kwake. Kama alivyofanya Mdee. Thats how women empowerment works! Watu wengine wabunge wa kuteuliwa tokea mfumo wa vyama vingi uanze. How can CHADEMA rightly says that they have empowered these sort of women?

I think the current procedure is wrong and need to be looked at. Viti maalum kweli viwe viti maalum. Vitumike ku-empower hawa wabunge wateule ili waweze kugombea ubunge majimboni mwao kwenye chaguzi zijazo. Kama mtu atapewe ubunge then ashindwe kugombea kwenye jimbo lake in the next election, then hatateuliwa tena. Hapo itawafanya wanaonda bungeni kuwa active. Pia hapo Chadema itakuwa inaenda tofauti na CCM na italeta mfano mzuri kwa vyama vingine including CCM. Otherwise, tutaona baada ya miaka mitano Mdee ana rudi tena bungeni kama mbunge wa kuteuliwa kama Rita Mlaki. Kweli hapo ni kumkomboa mwanamke?

Mkuu uchambuzi ulioufanya ni yakinifu sana. Mimi nimekuwa very skeptical na political movement ya Tanzania, kuna muda nadhani vyama vyote vya upinzani vinagelezea uendeshaji wa CCM. Chadema kinapoteza na kitaendelea kupoteza nafasi nzuri sana ya kuonyesha mabadiliko Tanzania. Ninachosikitishwa ni mfumo ule ule unaotumiwa na wezi CCM kuendelea kutumiwa na chadema, kujuana, kupeana peana madalaka, ufichifichi wa mambo fulani fulani na mengine mengi.

Lengo hasa la viti maalumu ni kutrain baadhi ya wakina mama ambao ni potential leaders lakini wamemiss political experience, hivyo 5 years will give them political hedge to compete majimboni kwao. Sasa kama tutaendeleza tamaduni za kina Rita Mlaki na CCM kwamba naachia kugombania lakini nitarudi bungeni. Then tunachofanya ni kubadilisha kanzu lakini shekh ni yule yule.
 
Mama huyu ameonyesha kwa namna gani alivyo na uchu wa madaraka!!!!
 
Muda si mwingi redio Maria imeripoti kuwa aliyekuwa Mwenyekiti wa Baraza la Wanawake CHADEMA Taifa amekihama chama hicho na kuhamia NCCR Mageuzi kisa anasema CDM kinaongozwa kindugu na kibaguzi kwani yeye alikuwa kati ya wabunge ishirini wa viti maalumu lakini jina lake likakatwa.

Mwenyekiti Mbowe shutuma hizi ni za kweli au za mfa maji?.

)
Amelipywa ngapi)
 
Wakuu,

Huu ndiyo wakati mzuri wa kuwatambua watu waliopo kwenye chama kwa mapenzi na moyo wa dhati wa kuhakikisha kuwa ukombozi wa watanzania maskini walio wengi unapatikana na wale waliopo kwa nia moja na kwa gharama yoyote ili wawe viongozi. Huyo dada amedhihirisha kuwa ni mwenye tamaa ya madaraka na hana subira. Watu wa namna hiyo ni bora wanapoondoka kwenye chama kuliko wakibaki kwani ni sumu mbaya sana. Ni bora uwe na wanachama waaminifu na wenye mapenzi mema wachache kuliko kuwa na wanachama wengi (kama ccm) ambao agenda au nia yao kubwa ni maslahi binafsi kama wanavyofanya mafisadi ambao wanaitumia ccm kama maficho ya biashara zao haramu.
 
Wakuu,

Huu ndiyo wakati mzuri wa kuwatambua watu waliopo kwenye chama kwa mapenzi na moyo wa dhati wa kuhakikisha kuwa ukombozi wa watanzania maskini walio wengi unapatikana na wale waliopo kwa nia moja na kwa gharama yoyote ili wawe viongozi. Huyo dada amedhihirisha kuwa ni mwenye tamaa ya madaraka na hana subira. Watu wa namna hiyo ni bora wanapoondoka kwenye chama kuliko wakibaki kwani ni sumu mbaya sana. Ni bora uwe na wanachama waaminifu na wenye mapenzi mema wachache kuliko kuwa na wanachama wengi (kama ccm) ambao agenda au nia yao kubwa ni maslahi binafsi kama wanavyofanya mafisadi ambao wanaitumia ccm kama maficho ya biashara zao haramu.

Chama cha demokrasia na maendeleo lazima kionyeshe demokrasia kwa vitendo. Inawezekana kweli alikuwa anatafuta madaraka ama ulaji, vyovyote utakavyoita lakini hiyo haiondoi ukweli kwamba wanasiasa wote wako after ulaji. Hata Mh. Mbowe, Zitto, Dr. Slaa na wengineo wako after ulaji.
Ni haki ya kikatiba kila mtu kuchagua na kuchaguliwa, sasa kama ndani ya chama cha kidemokrasia hakuna demokrasia ya kuchaguliwa bali kuna demokrasia ya kuchagua tu, basi hapo kuna tatizo kubwa na lazima liangaliwe kwa jicho la tatu na kutafutiwa ufumbuzi. Hili tatizo la viti maalum liligonga sana vichwa mwaka 2005 na haikutegemewa kwamba mwaka huu tena lingeendelea kugonga vichwa vya watu.

Ingawa kunaweza kuwepo na sababu ya msingi ya chama kumtumia mtaalam (consultant) kuona namna bora ya kupata wabunge wa viti maalum lakini bado haiondoshi ukweli kwamba hapa demokrasia imefinyangwa.Kama akina mama wa chadema walimuona anafaa kuwaongoza basi kama hao hao wangemuona kuwa hafai kuwa mbunge basi hapo mama leticia asingekuwa na nongwa kwakuwa demokrasia ingekuwa imechukua mkondo wake.
Tusipende kuwa washabiki bila kufikiria, si kila jambo linalofanywa na viongozi wa chadema ni sahihi kwa kuwa hata wao ni binadamu wanakosea kama wanavyokosea wengine na kwa hili la viti maalum, mimi nasema wamekosea na wanatakiwa waandae utaratibu wa kidemokrasia wa kuwawezesha wananchama kutumia haki yao ya kikatiba ya kuchagua na kuchaguliwa, hapa hatuhitaji kuendeleza sera ya kuteuana kwa kisingizio kwamba mchakato wa kidemokrasia uliingia dosari.
Kama mchakato wa kidemokrasia uliingia dosari chama kiliwajibika kuweka mazingira ya demokrasia kuchukua mkondo wake na si kuuwekea kufuli. Na wala tusidanganyane hapa, hakuna mwanasiasa hapa tanzania anayefanya siasa bila kuangalia maslahi, hiyo haipo na kama kuna mtu anaamini hivyo, nampa pole.
Kwa maoni yangu sioni sababu yoyote ya kuanza kumshambulia mama wa watu kwa kuwa tu kaamua kujiondokea chadema baada ya kuona kwamba ndoto yake haitatimia, kila mwanasiasa natafuta nafasi ya kufikia malengo, mojawapo ikiwa ni ulaji kama anavyosemwa mama leticia,na tukimuangalia kwa mtazamo huo basi tusiishie kwake, twende mbele na tuwaone wote waliohama vyama kwa jicho hilo hilo moja la kutafuta madaraka na ulaji.
 
Tatizo la huyu mama yetu alikariri kwamba yeye lazima ilikuwa awe mbunge wa viti maalumu kwa sababu tu alikuwa mwenyekiti wa BAWACHA kitaifa. Bahati mbaya kwake ni kwamba hatukuwa na kigezo specific cha kumlenga mwenyekiti wa bawacha au kiongozi yeyote mwingine. Katika vigezo tulivyotumia yeye aliangukia kwenye namba 29 kama inavyoonekana katika orodha hapa chini ya first 40 candidates.

Katika safari hii ya mapambano sio abiria wote watakaofika mwisho wa safari; wapo watakaoshukia njia-huyu ni mojawapo!!

Orodha ya wanaopendekezwa kuwa wabunge wa viti maalumu-CHADEMA
Orodha ya wanawake 40 wa juu​
1. Lucy Fidelis Owenya
2. Esther Nicholas Matiko
3. Mhonga Said Ruhwanya
4. Anna MaryStella John Mallac
5. Halima James Mdee
6. Paulina Philipo Gekul
7. Conjesta Leos Rwamlaza
8. Susan Kiwanga
9. Grace Sindato Kiwelu
10. Susan Lyimo
11. Regia Mtema
12. Christowaja Mtinda
13. Anna Valerian Komu
14. Mwanamrisho Abama
15. Joyce Mukya
16. Leticia Mageni Nyerere
17. Naomi Kaihula
18. Chiku Abwao
19. Rose Kamil Sukum
20. Christina Lissu Mughiwa
21. Raya Ibrahim Hamisi
22. Philipa Geofrey Mturano
23. Mariam Salum Msabaha
24. Rachel Mashishanga Robert
25. Sabrina Hamza Sungura
26. Rebecca Michael Mngodo
27. Cecilia Daniel Pareso
28. Subira Shabani Waziri
29.
Leticia Gati Musore
30. Helen John Kayanza
31. Rosana Osemu Chapita
32. Mona Shomary Bitakwate
33. Evarim Adrian Mpangama
34. Asha Sudi Kayumba
35. Hija Rashid Wazee
36. Mary James Martin
37. Sophia Hebron Mwakagenda
38. Bupe Odeni Kyambika
39. Magreth Thadei Mangowi
40. Esther Cyprian Daffi

Mkuu salamu sana! Tena zinatoka Iramba. Mi ningependa tuone kwa upana zaidi hivyo vigezo vilivyotumika ili tuweze kufanya ulinganifu zaidi. Mfano tungependa kujua vigezo kama elimu, mchango katika chama, jamii ama uwezo na uadilifu, sehemu ya uwakilishi nk. vikiwekwa hapo kwa uwazi kabisa. Hapo tungeweza kufanisha kati ya walioteuliwa na ambao hawakupata kuteuliwa na kujua je vigezo hivyo ndivyo vilivyotumika kwa wote ama sio? Sababu mtu anaweza akaamua kutumia vigezo tafauti kwa kila sample ili akidhi haja yake. Mi naweza nikaamini kwamba huyo mama ni kweli alikuwa wa sita na ndiyo maana kaamua kutoka CDM. Naamini hivyo kwa kuwa CDM kwa sasa ni chama kikubwa na mtu hawezi kutoka kiurahisi. So hizo tuhuma kuwa alikuwa wa 6 kwa mujibu wake mnazizungumziaje? Ama ni sababu hiyo hiyo ya kuficha mchakachuo.... hapana nimekosea...nina maana mchanganuo wa kura za kila mteule? Tunaomba uwazi zaidi. Songela sana!
 

yaani hii mada leo imeonyesha chedema humu ndani walivyo mapopompo kuna mtu alianzisha mada ya kulalamika uchaguzi wa viti maalum wapuuzi fulan wakaja kumkashifu unaijua chadema vizuri na kudai huyo unaemuongelea amechaguliwa na mwane amechaguliwa wakaambiwa ubinafsi mkubwa na ufamilia unatawala chadema wakakataa sasa naona wanavuliwa nguo hadharani sijui bado nini na huyu alie hama ni nani shame on u guys
 
Moved: Chadema si shwari (HabariLeo)

MOSHI unaoendelea kufuka ndani ya Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) unaonekana kuficha moto. Baada ya uchaguzi mkuu mwaka huu, hali...
Started by Ustaadh, Today 12:04 PM




  • Replies: -
  • Views: -
  • Rating0 / 5
Last Post By Froida
  • profile.png
    View Profile
  • forum.png
    View Forum Posts
  • article.png
    View Articles
  • add.png
    Add as Contact
Today 11:25 AM mod naona hii imetolewa jukwaa la siasa iko wapi nahisi ina mambo mazuri tujulishen hata mnapoamisha kama moved-jukwaa la wakubwa/habarimchanganyiko/dini/nk
 
bado Zitto ,yaani huyu siku akiondoka ntalipia hata kikosi cha matarumbeta toka pale magomeni na wale wacheza vibao kata wamsindikize huko CCM

Wacha utoto, unataka chama kiwe cha kanda ya kasikazini tu? Usiwe na hasira zisizo na maana, Gombea na wewe basi jimboni kwenu ukatoe mchango wa kumkimbiza chamani, unakaa kijiweni na kujenga chuki zisizo na msingi. Ina maana mpaka sasa huoni mchango wake chamani na Taifa kwa ujumla?

Bunge lililopita walikuwa wabunge wa chadema wa kuchaguliwa wangapi? fuatilia uone michango yake ilikuwa mizuri kiasi gani na kwa faida ya chama na taifa kwa ujumla.

Angalia, majimbo aliyokwenda kufanya kampeni kusaidia chama jinsi alivyokuwa anafunika mikutanoni, MUsoma, kibaha, shinyanga, lindi, Rukwa na majimbo mengine mengi.
Hakika nakwambia ZiTTo ana mchango mkubwa katika chama na taifa hili, kama humjuwi kaa kimya amefanya makubwa na ataendelea kufanya makubwa.

Na kugombea kwake, nafasi yoyote chamani ana haki ya msingi wala asipuuzwe, labda kama chama ni mali ya watu wa Kilimanjaro, Arusha na Manyara tu. Kuwepo kwake kunachangia kutanua chama sehemu mbalimbali.

Kama ni kujenga hoja anao uwezo, na ni jasiri.
Si vema kumsakama kwa kuwa ana uhuru wa kutoa mawazo yake ili kupanua Demokrasia na si vema kukurupuka kumfukuza mwanachama mwenye mchango mkubwa ndio maaana tulimpoteza kafulila, huyu jamaa angekuwa mbunge wa chadema.
 
Muda si mwingi redio Maria imeripoti kuwa aliyekuwa Mwenyekiti wa Baraza la Wanawake CHADEMA Taifa amekihama chama hicho na kuhamia NCCR Mageuzi kisa anasema CDM kinaongozwa kindugu na kibaguzi kwani yeye alikuwa kati ya wabunge ishirini wa viti maalumu lakini jina lake likakatwa.

Mwenyekiti Mbowe shutuma hizi ni za kweli au za mfa maji?.

hakuna mwenye cheo hicho ndani ya chadema kwa sasa, uchaguzi wa wanawake na vijana uliahirishwa. ni mropokaji anajivisha mavyeo, ni mganga naa mwenye uchu wa madaraka. aligombea viti maalum wilayani kwake akapata kura 1 alikuwemo katika orodha ya viti malum iliyopelekwa tume kutokana na vigezo jina lake lilikuwa out of margin, so mnataka tufanyeje?
 
Back
Top Bottom