Matatizo yaliyosababisha kutokea kwa mabadiliko kwenye nchi hizo ni sawa na haya tuliyonayo! Hakuna uchaguzi wa huru na wa haki, Tume ya taifa ni ya CCM, maisha yanazidi kuwa magumu wakati JK anawakumbatia mafisadi na kupora rasilimali za taifa kupitia Dowans, Meremeta, etc, Bei za vyakula na utilities zinazidi kupaa na serikali haina strategies zozote, Polisi wanaua raia na wanapongezwa na serikali na CCM.
Ki msingi tuna mambo mengi ya kujifunza kama wananchi na serikali pia. Kwa wananchi, huu ni mfano mzuri kuwa nguvu ya umma inahitajika kuiondoa madarakani serikali hii jeuri, katili na inayo wakumbatia mafisadi akina ROSTAM AZIZ (ambaye ni raia wa Iran). Kwa upande wa serikali inabidi wajue kuwa utawala wa kiimla una mwisho mbaya na risasi, na mabomu wanayojivunia, si chochote kwa nguvu ya umma!!.