Lengo la sisi kuwa hapa duniani ni nini?

Lengo la sisi kuwa hapa duniani ni nini?

Kwa definition yako ya imani unamaanisha huna uhakika na uwepo wa majini kama wapo au hawapo?
Nina uhakika 100%...

Katka dfntn nimesema apo ukweli au uwongo.....kwangu namaanisha ukweli ambao hauna shaka kabsa.
 
Nimesoma andiko lako nimekuelewa vizuri sana ila kwa uandishi wako tu unaonekana kwanza huna imani juu ya uwepo wa Mungu na utukufu wake, kwahiyo haina haja ya tuendelee kubishana na wewe.
Kutokua na imani juu ya uwepo wa mungu haikuzuii wewe kujibu hoja zangu, ulichokijibu hapa kipo katika kundi la Genetic fallacy
 
Tunazaliwa, tunakua tunazeeka tunakufa!

Lengo la sie kuwa hapa duniani ni nini?

Kwa nini tuko hapa na tumetokea wapi, kwanini tunaishi hapa??

Kwa nini tunazaa watoto?

Tunawazaa Waje wafanye nini hapa wakati mwisho wao nikufa??

Siku zote tunaangaika na maisha kupata fedha ili kupata chakula cha asubui mchana na jioni, then tuna lala tunaamka tunaendela kutafuta fedha kwa ajili ya chakula cha asubui mchana na jioni tuna lala tena, siku zinakwenda tunazeeka tuna kufa, mzunguko unaendelea nini maaana yake???

Kuna haja ya kuzaa mtoto ili aje kupitia mzungukuko huu wa maisha?

Yaani kuamka asubui kwenda kutafuta, kula, kulala na kusubiri kufa??

NINI MAANA YA MAISHA, KWA NINI TUNAISHI?

Tunafanyaa meeengi, yote ni kama kujisahaulisha hitimisho letu (kifo)!!

Utajenga jumba kubwa kuliko yoote, utafanikiwa kupita binadamu wooooote duniani, utakuwa na pesa nyiiiingi sana mpaka hujui cha kuzifanyia lakini unakufa, sasa kwanini tunaishi hapa duniani??? Kulikua na ulazima gani wasie kuwepo hapa duniani kama tunakufa?

JeTunaishi ili tufe???

Nini maana ya maisha???
Swali "Kwanini Tunaishi" ni swali linalofikirisha watu wengi. Swali hili linatafuta kujua sababu.

Neno "tunaishi" ndio msingi wa swali, kwa nini tunaishi.

Hivyo, ili kujibu swali hili ni lazima kwanza tujibu swali lingine, "Kuishi" maana yake ni nini?

Tuanze na kuishi maana yake ni nini?

Ni lini tunaanza kuishi; siku ya kutunga mimba au siku ya kuzaliwa; au tunaishi kabla na baada ya kutunga mimba na kuzaliwa? Wapi?
 
lakini sababisho la kifo ndio maana ya kuwepo kifo
Uhai na kifo ni kama mfano wa mti na tunda lake. Ukitaka kujua huo mti ni nini basi fahamu matunda yake! Halikadhalika ukitaka kufahamu uhai ni nini basi yakupasa utambue kwanza kifo ni nini! Ukiujua muktadha wa kifo utajua muktadha wa uhai na ukiijua muktadha wa uhai utajua kwa nini tunaishi.
lakini sababisho la kifo ndio maana ya kuwepo kifo
Sababisho la kifo ni kutokwa kwa uhai. Hakuna kinachokumbwa na kifo isipokuwa kile kilochopokwa uhai. Ama uhai ukipokwa unasababisha kifo. Ama bila kifo ni bila uhai! Ndivyo kanuni ya huu ulimwengu invyotutendea.

Chenye uhai ndicho kinachoishi. Inakujiaje uhai uliyonao unakujia kwa mara moja na baada ya hapo unapotea. Ni kana kwamba umepewa baraka! Lakini ni baraka ambayo kwa ghafla itapotea pasipo kukutaarifu bali ni kwa kutaka yenyewe. Umekiendea kifo!

Ukitaka kujua kwa nini tunaishi jua kwanza kifo ni nini! Ni sawa sawa ukitaka kujua utajiri ni nini basi uonje (ufahamu) umasikini ni nini!
 
ndio,na hakuna imani inayoweza kuthibitishwa
Kila kitu msingi wake ni imani. Imani imetokana na kuamini. Kuamini ni kukiri uwepo wa jambo fulani ama wa kitu fulani. Ukiamini kitu ama jambo unakuwa una imani nacho, ni mwenye imani na hicho.

Matokeo ya hiyo imani ikiwa ni sahihi au siyo sahihi ni baada ya kuthibitishwa. Kwenye sayansi tunasoma vitu vinaitwa "Theory", na "theory" ni imani iliyothibitishwa!

Mathalani ni The theory of gravitation! Hii ilikuwa ni imani tu. Baada ya kuthibitishwa ndiyo ikafaulishwa kuwa kilichoaminiwa ni kweli. Kwa hiyo, imani inathibitishwa.
 
Thibitisha uwepo wa majini bila ya contradictions wala shaka kwa 100%
Kila kinachothibitishwa kina misingi yake ya kuthibitisha. Kuna masuala yanathibitika kutokana na athari na wala siyo kwa kufuata taratibu tulizokaririshwa.

Haiwezekani mwanamke ni mbantu mtanzania ambaye hakujifunza lugha za kigeni za aina yoyote anazungumza lugha ya ki-hebrew tena kwa sauti nzito ya kiume.

Misingi ya kuthibitisha ile tuliyoizoea na kuaminishwa inashindwa kufafanua na kuthibitisha masuala mengineyo. Kwa sababu si yote yana msingi mmoja wa kuthibitishwa. Mengine yana misingi yake ya kuthibitisha.

Majini wapo!
 
Uhai na kifo ni kama mfano wa mti na tunda lake. Ukitaka kujua huo mti ni nini basi fahamu matunda yake! Halikadhalika ukitaka kufahamu uhai ni nini basi yakupasa utambue kwanza kifo ni nini! Ukiujua muktadha wa kifo utajua muktadha wa uhai na ukiijua muktadha wa uhai utajua kwa nini tunaishi.

Sababisho la kifo ni kutokwa kwa uhai. Hakuna kinachokumbwa na kifo isipokuwa kile kilochopokwa uhai. Ama uhai ukipokwa unasababisha kifo. Ama bila kifo ni bila uhai! Ndivyo kanuni ya huu ulimwengu invyotutendea.

Chenye uhai ndicho kinachoishi. Inakujiaje uhai uliyonao unakujia kwa mara moja na baada ya hapo unapotea. Ni kana kwamba umepewa baraka! Lakini ni baraka ambayo kwa ghafla itapotea pasipo kukutaarifu bali ni kwa kutaka yenyewe. Umekiendea kifo!

Ukitaka kujua kwa nini tunaishi jua kwanza kifo ni nini! Ni sawa sawa ukitaka kujua utajiri ni nini basi uonje (ufahamu) umasikini ni nini!
Kwa imani yako. Mungu yuko hai au hayupo hai?
 
Back
Top Bottom